[Funland] Các cụ có thich ăn sushi hay sashimi ko

Autohaus.vn

Xe tải
Em thích ăn, nhưng thỉnh thoảng mới ăn, vì đắt!:))

Gengine

Xe tăng
Châu Âu cũng ăn sống cụ/mợ nhé. Bên Ý món thị bò sống là món truyền thống nổi tiếng thế giới.

em gửi cái hình.

Cái này em với mợ giống nhau đấy. Em cũng có 5 năm làm trong công ty dược châu Âu, nên việc vệ sinh, sát khuẩn sau khi tiếp xúc với nguyên liệu sống là việc hàng ngày nên nó thành thói quen. Ko làm ko chịu được. Thậm chí mỗi lần thịt gà xong em toàn phải lấy Vim tẩy rửa luôn khu vực vừa làm xong.
Em vẫn ước xây đc một căn nhà và đầu tư một khu bếp chuẩn VSATTP để đồ sống/chín chỉ đi theo 1 luồng từ cửa đến bàn ăn. Nhưng mà chưa biết bao giờ mới làm được :D

Smile1102

Xe container
Nhà em cũng hay ăn đồ Nhật mà mỗi em ăn Shashimi thôi. Con nhà em thích shushi lươn, shushi lườn cá hồi và cá Tuyết nướng.
Em tr hay ăn ở Hoa Tuyết Đào Tấn, Kimono ở Lý Thường Kiệt, Triều Nhật ở Triệu Việt Vương và Khang ở Bà triệu.
Nếu lười đi thì ăn Mirai, nhà hàng 50 Nguyễn Thị Định, hay Tokyo Deli.
Nhà em cũng hay order Tokyo deli về cho trẻ con ăn nếu lười nấu cơm, khéo tuần có khi ăn 2 lần vì hai đứa nó thích ăn shushi và mỳ Udon.
Thực sự ăn mãi noa cũng chả thấy ngon nên có cụ nào biết chỗ nào thực sự ngon cho em xin cái địa chỉ với ạ.
Liên quan đồ Nhật em nhớ mãi hồi còn sinh viên, bạn em nó bảo chiêu đãi em thế là em dẫn nó vào Triều Nhật, hai đứa ngắm mãi giá xong đành gọi ...cơm rang vì đắt quá :D. Lần 2 em ăn là do NYC mời ở Paris mà lúc đó em chưa ăn được đồ sống. Sau này đi làm có tiền mới dám ăn, giờ thì số bữa ăn ko còn đếm được nữa rồi.

pence

Xe tải
các cụ giàu có sang chảnh quá, e thèm mà chả có nhiều xiền mà ăn đây

Yukiguni

Xe hơi
Còn món sashimi tôm hùm nữa cụ ạ,phải nói là rất ngon nhé
Vâng, nhưng thực ra thịt tôm hùm không ngọt như những loại em giới thiệu ở trên, kể cả khi con tôm còn sống. Có 3 tiêu chuẩn để đánh giá chất lượng sashimi, là ngọt, béo, hoặc dai, thì tôm hùm không đạt cả 3.
cụ thử món này chưa, món này....kịch độc theo cả 2 nghĩa

Cá nóc Fugu thì em ăn mấy lần rồi, cảm nhận
cá nhân của em là vì nó hiếm (đầu bếp có chứng chỉ mới được làm) nên đắt thôi, chứ ko phải tuyệt phẩm, vì thịt hơi mềm, ko có độ dai mà cũng ít có độ béo hay ngọt.
Đây không phải món mà em phải lùng sục bằng được cụ ạ.

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhưng thực ra thịt tôm hùm không ngọt như những loại em giới thiệu ở trên, kể cả khi con tôm còn sống. Có 3 tiêu chuẩn để đánh giá chất lượng sashimi, là ngọt, béo, hoặc dai, thì tôm hùm không đạt cả 3.

cá nhân của em là vì nó hiếm (đầu bếp có chứng chỉ mới được làm) nên đắt thôi, chứ ko phải tuyệt phẩm, vì thịt hơi mềm, ko có độ dai mà cũng ít có độ béo hay ngọt.
Cá trắm bên mình làm sashimi có ổn ko cụ nhỉ

Yeuaibaygio

Xe container
Em nhiều lúc cũng thấy buồn vì gu ẩm thực của mình, chẳng bao giờ thèm ăn cái gì đến mức phải kiếm tìm/làm để ăn cả, chỉ riêng cơm vài ba bữa không ăn là cứ thấy người nó cứ cồn cào khó chịu dù có ăn thay bằng bún phở hoặc đồ ăn thay thế nào đó. :D
Cái này thì em giống cụ.
Gu ẩm thực của em chán lắm. Em ăn món gì ngon lắm cũng thấy được được thôi, chứ không đến mức mê, nghiện. Nên em chả tốn tiền ăn uống cho bản thân mấy, chả biết nên buồn hay vui. Ai mời em ăn đặc sản các thứ thì em có lỗi với người đó lắm.
Em chỉ ăn đơn giản như thường ngày thôi, sau này già con cháu dễ nuôi.
Món em khó thể thiếu mỗi ngày là cà phê.

formula_one

Xe tăng
Cá hồi phải làm quả như này ăn mới đã? Ra nhà hàng họ làm có vài lát ăn kg kịp cảm nhận
Như chỗ này của em 3 lạng cá hồi, 1 túi cá trích, gừng hồng, tía tô, đỗ nhật luộc, chai vang trắng loanh quanh hơn 1 củ tí mà ăn phê lắm, nhà hàng giá cao hơn nhiều nhưng đợt này dịch bệnh nên em hạn chế đi ăn hàng.

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Như chỗ này của em 3 lạng cá hồi, 1 túi cá trích, gừng hồng, tía tô, đỗ nhật luộc, chai vang trắng loanh quanh hơn 1 củ tí mà ăn phê lắm, nhà hàng giá cao hơn nhiều nhưng đợt này dịch bệnh nên em hạn chế đi ăn hàng.
Em nghe nói người Nhật ko ăn sashimi cá trích ép trứng cụ ạ :D

formula_one

Xe tăng
Em nghe nói người Nhật ko ăn sashimi cá trích ép trứng cụ ạ :D
Sang Việt Nam nó phải khác chứ bác. Em thích món cá trích ép trứng ngâm dấm này lắm :D

Em GG thấy:
Cá trích ép trứng một món ăn rất được ưa chuộng tại Nhật Bản tuy nhiên nó lại có nguồn gốc xuất sứ tại Đài Loan. Cá trích ép trứng hay còn được gọi với cái tên Kanzunoko Nishin theo tiếng Nhật. Loại cá này thường được chế biến thành món sashimi hoặc sushi rất hấp dẫn.
Thực tế loại cá này không có trong tự nhiên mà nhiều người vẫn lầm tưởng đây là tên của 1 loại cá tuy nhiên thì cá trích ép trứng là do người Đài Loan "phát minh"ra.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì em giống cụ.
Gu ẩm thực của em chán lắm. Em ăn món gì ngon lắm cũng thấy được được thôi, chứ không đến mức mê, nghiện. Nên em chả tốn tiền ăn uống cho bản thân mấy, chả biết nên buồn hay vui. Ai mời em ăn đặc sản các thứ thì em có lỗi với người đó lắm.
Em chỉ ăn đơn giản như thường ngày thôi, sau này già con cháu dễ nuôi.
Món em khó thể thiếu mỗi ngày là cà phê.
Nghiện là khổ mà cụ ơi :D , em giống cụ đc mời thì ăn thôi chứ em vẫn chỉ quay về với những món cơ bản : cơm tẻ là mẹ ruột, bún miến cháo phở...truyền thống linh tinh.

Quỳnh hp

Xe tăng

Những món này e ăn hết rồi,nói chung là ngon - ngọt- bổ rẻ
Tại các cụ nói và đưa ảnh sashimi lên làm e thèm lên bảo gấu ra mua con cá song tươi về thái gỏi ăn tạm,chứ bên e jo dịch bùng phát nên ko dám ra nhà hàng ăn

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Những món này e ăn hết rồi,nói chung là ngon - ngọt- bổ rẻ
Tại các cụ nói và đưa ảnh sashimi lên làm e thèm lên bảo gấu ra mua con cá song tươi về thái gỏi ăn tạm,chứ bên e jo dịch bùng phát nên ko dám ra nhà hàng ăn
À e nhớ ra rồi,lão đang ở hương cảng phỏng? :D

PCX2018

Xe buýt
Em thích ăn cả 2 nhưng sashimi thì còn có hàng làm ổn chứ sushi cả HN em ăn nhiều rồi mà chưa hàng nào ra hồn.
Sashimi là nguyên miếng thịt của tôm cá hả cụ? Thế thì chỉ cắt thái thôi chứ có chế biến gì đâu ạ? chắc khác nhau về độ tươi ngon của nguyên liệu