[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

Hastamanana

Xe buýt
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em hút thuốc lá nhưng cũng cực kỳ khó chịu khi ngồi cạnh người hút thuốc , vì thế mỗi lần muốn hút em toàn lượn ra chỗ trống vắng cho khỏi ảnh hưởng đến ai .

Yeuaibaygio

Xe container
Có đợt đi đón trẻ con trong đi học về, sân trường có bác ngậm thuốc đi vào, nhìn trông cũng quân khu quân chủng, e đứng xa ra hiệu là đang hít thuốc kìa :)) ổng bỏ luôn, đi sang chỗ e bảo cảm ơn bạn nhé, tôi quên đấy, cứ quen mồm mà đi vào trường toàn trẻ con quên dập ngoài cổng :)) lúc đấy sợ bác í sang đấm thì cũng dở ;))
Lần sau cụ định nhắc ai thì bật sẵn cam smartphone lên cho yên tâm :D

maximax903

Xe điện
Em đi cafe kiểu vỉa hè, có gạt tàn để trên bàn thì tự hiểu được phép hút thuốc lá. Còn cafe hay trong nhà hàng nếu muốn hút thì hỏi nhân viên. Nếu họ “ưu ái” cho hút thì hút thôi.

Các cụ bảo giờ hút thuốc lá ít hơn ngày xưa. Cũng có thể 1 phần người hút thuốc lo sức khoẻ hơn, 1 phần họ hút thuốc điện tử.

Diep1979

Xe container
Éo mie, iu rồi lấy phải đứa hôi l.á.c.h còn bén mùi rúc vào nữa là thuốc ná ;))
...
Vẽ chiện ...
Chuẩn cụ,

Hôi nách, hôi chân nữa thì chuột còn chết 😆
Mà đây là thớt của người khác nên cháu hem ý kiến nhiều. Gấu nhà cháu chả cấm là được, vk ông khác thì cả đời chắc gặp được 1 lần mà đúng hôm mình hút thuốc thôi.

Đen phải chịu 😁

nguyen viet anh ag

Xe đạp
Website
xaydungbmt.com.vn
Tôi cũng hút thuốc lào ngày vài bi nhưng hút ở nơi quán nước rộng rãi, cũng cực khó chịu mùi thuốc lá thụ động.

congthuong

Xe điện
Trong thang máy nữa cụ nhỉ?
Cháu chỉ ước có cái khẩu trang lúc đó thôi

Trừ mùi cơ thể gấu nhà, mùi quen thuộc thì cháu dị ứng tất với các thể loại nước hoa khác 😆
Chưa sợ bằng ngồi cạnh mấy nàng xịt nước hoa, cố gắng kiềm chế nôn khan
Em đồng cảm với các cụ nhưng em nghĩ là các cụ nên mở 1 thread khác về vấn đề mùi nước hoa để kêu gọi chị em ạ.

Phỡn

Xe tăng
Em nghiện thuốc lào mà ngồi gần mấy cụ hút thuốc lá em còn ko chịu được ý chứ. Không biết các cụ hút thuốc lá mà thấy mùi thuốc lào thì dư lào?
Thuốc lào mùi bình thường mà cụ, có cái mùi của miệng ông nghiện thuốc lào thì khiếp vía :))
Em nghiện thuốc lâu năm nhưng không gian kín mà ngửi mùi thuốc lá cũng thấy khó chịu ;))

Phỡn

Xe tăng
Em thì lại hơi mâu thuẫn.
Em cũng ghét mùi thuốc lá lẫn thuộc lào, kinh. Nhất đi ra chỗ phòng điều hoà. Nhưng cơ mà em lại nghiện cái mùi thuốc lá, thuốc lào trong mồm lão sói nhà em 🤣🤣🤣
Trước bạn gái em kêu thích hun người hút thuốc, vì nó ngọt.
Có thật thế không mợ :|

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Trước bạn gái em kêu thích hun người hút thuốc, vì nó ngọt.
Có thật thế không mợ :|
Cái này thì e ko biết, các cụ hút thuốc phải hỏi vk hay bạn gái các cụ thấy thế nào mới rõ ạ. Còn sói nhà em thì em cảm nhận lúc nào mồm chả tẩm đường hoá học 🤣🤣🤣

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
To thế giấu vào đâu được :)
Vẫn giấu tốt cụ anh ạ 🤣🤣🤣
Dạo này ngon lắm rồi cụ anh a, giờ còn ngon hơn cả cái hồi hơn chục năm trước em mới quen ấy. Người như siêu mẫu ấy. Lại còn đang tập cho lên cơ 6 múi cơ 🤣🤣 giảm hơn chục kg rồi nên nhà em có chỗ nhét vừa đem đi giấu được 😂😂

UWBothell

Xe tải
Em may là sói ko hút thuốc, nhưng bố chồng lại hút. Năm nào ông qua chơi cũng thủ 2 cây thuốc lá mang theo. Ông đi ngang mình mà mùi thuốc lá muốn ói. Em bảo sao bà nội chúng nó có thể chịu nổi mùi thuốc lá hay thế. Không biết là may hay rủi mà giờ ông bị loãng xương, nên cả nhà xúm vô kêu ông bỏ thuốc, thấy cai đuoc 6 tháng hay 1 năm gì đấy. Em vẫn bảo con em đừng đụng vô thuốc lá, mày mà hôi thuốc lá thì mai mốt đừng vác mặt tới nhà mẹ 😆

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ chuẩn ạ! 👌 Đúng là bây giờ việc hút thuốc cũng có ý thức hơn nhiều. Ví như tụi em - cũng là dân hút thuốc - thì để ý thấy: i) Các nhà hàng, quán cà phê (trừ quán vỉa hè) đều chia khu vực dành cho những người hút thuốc, chỉ cần để ý và hỏi nhân viên là ok. ii) Đối với cá nhân người hút thuốc như bọn em, gần như đã thành trào lưu là giữ nguyên tắc ko hút thuốc khi có mặt trẻ em, người già, phụ nữ; không hút thuốc trong nhà (bất kể là nhà gì)! 😊

Còn chuyện thích hay ghét mùi thuốc lá thì nó là cảm tính cá nhân một khi pháp luật không cấm đoán! Không nên áp đặt cái cảm tính cá nhân lên sở thích hợp pháp của người khác nếu nó đúng chỗ, đúng quy định!

Như cá nhân em rất ghét chó lăng xăng chạy tự do cạnh mình, nhất là ko rọ mõm! 🤣 Gấu nhà em khi đi bộ trên phố đã từng bị con chó Phốc (nhỏ thôi) xồ từ quán cà phê ra vồ vào chân gây xước da chảy máu, hậu quả lại phải đi tiêm! Hôm ấy may mà em ko đi cùng chứ ko kìm được là em dẫm bẹp luôn con chó!!!
Ai hút thuốc cũng văn minh lịch sự như cụ thì đã không có thread này. Em thả ♥! :D

Diep1979

Xe container
Ko phải đen, mà đó chỉ là tâm lý thôi bác ạ...
...
Ra ngoài thì thằng nào cũng nghĩ mình thơm tho, còn thằng đối diện bẩn, khắm khú và kinh tởm ;))
Cháu đọc thớt này xong thì hôm qua ngồi cafe chỗ Cầu Giấy, không gian quán thoáng, quán không cấm hút thuốc, cháu biết ý đã ra hẳn chỗ bên ngoài ngồi, tránh xa phòng lạnh.

Đang tận hưởng chút khói, suy nghĩ về mùa Thu mặc gì, tối nay vk cho ăn gì... Thì có 04 chị chui từ phòng lạnh ra bàn cạnh ngồi (cháu ngồi trước).
Có 1 chị khịt khịt mũi khó chịu.

Mé nó chứ, cháu ngồi trước mà. Cháu đã tránh rồi mà.

Cháu lại gần bảo:" Các chị không thích mùi thuốc, lỗi tại em. Tại em hút ở chỗ các chị thích.
Em mời các chị 04 cốc nước, các chị ra hẳn ngoài kia ngồi cho em nhé"

4 chị cười hi hi, ha ha rồi chuyển chỗ. Có chị chắc 8x đời cuối ra xin ad zalo cháu. Bảo kết bạn chém gió 😀

Cháu vẫn ad zalo, uống cafe xong ra khỏi quán là block 😂

Uống cốc nâu, hút 2 điếu thuốc thì bay xừ nó 2 loét 🤣

Chỉnh sửa cuối: