[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

DurexXL

Xe lăn
Cháu toàn bị bọn nó đánh úp
Đang giờ làm mà mấy thằng cứ bảo thèm mùi mắm tôm. Mà đang đầu tháng không chó má được.

Cụ cho nhà cháu cái lịch of ^^
Này thì longlon, này thì mám tom, này thì thuốc
Khú khú

Uyển Lam

Xe hơi
Mợ thông cảm, em chả ấm ức gi đâu, nhưng tính em nó khốn nạn lắm, cứ gặp những trường hợp thánh thiện với đạo đức onl là em nói thẳng, ai cũng có một thói quen của riêng mình, có thể xấu với người này nhưng bt với người khác
Em chưa bg chê thói quen của một ai và cũng hết sức hạn chế thói quen của mình ảnh hưởng đến người khác, kể cả ảnh hưởng mõm =))
Em làm việc cũng hay gặp đàn ông hút thuốc. Có lúc cũng phả khói rất vô tư, làm em ho sặc sụa. Cũng có những lúc các anh, các bác tiếc nên cố hút rồi mới vứt hoặc dụi dưới chân. Hoặc có khoảnh khắc chứng kiến họ đứng một mình hút thuốc - cảm giác trông họ buồn và cô đơn.

Bây giờ nhiều người cũng bỏ thuốc dần rồi đó cụ: vì sức khoẻ. Những người em biết, thì sau khi bỏ thuốc, sức khoẻ tốt hơn. Có những người hút thuốc lâu năm, răng xỉn, hơi thở rất "nồng nàn", da mái mái, quần áo lúc nào cũng bện bện cái mùi pha giữa mồ hôi của chính họ với mùi thuốc, khó tả.

Nói gì thì nói, Nhà nước cũng có khuyến cáo các cụ hút thuốc đâu, ơ kìa - :D.

wild nature

Xe điện
Vì 1 cu hút thuốc phả liên tục mà e phải đổi quán CF. Cứ giờ e ra là cu này cũng ngồi đấy, lại toàn ngồi đầu gió mới chết

danleduc

Xe điện
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em thấy khó chịu nhất là ngồi cạnh người hôi nách (mà không lăn khử mùi), chứ ngồi cạnh người hút thuốc thì cũng bình thường thôi.

DurexXL

Xe lăn
Em làm việc cũng hay gặp đàn ông hút thuốc. Có lúc cũng phả khói rất vô tư, làm em ho sặc sụa. Cũng có những lúc các anh, các bác tiếc nên cố hút rồi mới vứt hoặc dụi dưới chân. Hoặc có khoảnh khắc chứng kiến họ đứng một mình hút thuốc - cảm giác trông họ buồn và cô đơn.

Bây giờ nhiều người cũng bỏ thuốc dần rồi đó cụ: vì sức khoẻ. Những người em biết, thì sau khi bỏ thuốc, sức khoẻ tốt hơn. Có những người hút thuốc lâu năm, răng xỉn, hơi thở rất "nồng nàn", da mái mái, quần áo lúc nào cũng bện bện cái mùi pha giữa mồ hôi của chính họ với mùi thuốc, khó tả.

Nói gì thì nói, Nhà nước cũng có khuyến cáo các cụ hút thuốc đâu, ơ kìa - :D.
Em đang tính chuyển sang iQos

fantasy0178

Xe tăng
E ko hút thuốc nhưng ngồi cạnh người hút cũng thấy bình thường, chỉ có là ko cho ai hút trên xe của e thôi vì nó ám mùi hôi xe.

Uyển Lam

Xe hơi
Tổng hợp dư này độ nồng nàn tăng gấp bội này mợ Uyển Lam :)) :)):))
Hà Nội đang vào Thu rồi. Thời tiết này, người ta cũng dịu dàng với nhau hơn...
Những thú vui từ xưa đến nay, vẫn tồn tại ở đâu đó. Cho dù có cãi nhau, mổ xẻ tích phân tưng bừng trên này,...thì ở những góc phố/quán nước/điểm chờ xe bus/dưới chân cầu...vẫn có những người đàn ông cầm điếu thuốc hút.

Họ, vì thói quen khó bỏ, hoặc làm bạn những lúc căng thẳng vì mưu sinh. Cũng như chúng em, mùa Thu là bắt đầu dập dìu với váy áo, se sua với mùi nước hoa nọ kia...
Kệ, ai nói cứ nói, người ta vẫn cứ phải có cái thú gì cho trọn vẹn kiếp Người!

Cụ nói thế, giai Hà Nội lại lấy làm buồn. Dễ gì đâu bỏ cái tao nhã gắn với những buồn vui?!

... cụ Du nhỉ? :D

Em đang tính chuyển sang iQos