[Funland] Các cụ có ở cùng bố mẹ già?

kdchuyennghiep

Xe tăng
Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...
Theo e thì ko nên ở chung, sớm hay muộn gì cũng phải xẻ ra để giữ đc cả vợ và mẹ.
Mà e thấy các ông ở chung vs bố mẹ nó cứ yếu đuối kiều gì ý, rồi F1 nó cũng ko tự lập đc như trẻ khác!

Visser III

Xe tăng
Cụ thấy sướng nhưng chắc gì vợ cụ đã thấy sướng. Hay gấu cụ giả vờ sướng thì sao? :D
Hơn 10 năm nay nhà em vẫn ổn cụ ạ.
gấu béo nhà em cũng đáo để đấy nhưng bạn ấy là người hiểu chuyện.ông bà tuy sống chung nhưng không can thiệp vào chuyện riêng của vợ chồng em nên gia đình không có va chạm gì.

endz

Xe buýt
Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...
Đang ở cùng ông bà, tiền nhà ko mất, tiền osin cũng ko.. Còn đòi hỏi gì nữa?

Nhà đứa nào đứa nấy ở đi, con đứa nào đứa đấy nuôi đi, cho khỏi tị nạnh!

Xin lỗi cả nhà, hơi nặng lời tí. Mình sau cũng là mẹ chồng nên nhạy cảm mấy cái chuyện này quá cơ. Ờ thì hiện đại, nhưng hiện mấy thì hiện, đại mấy thì đại cũng ko thể cá mè một lứa được!
Nghĩ cảnh nuôi nấng bú mớm nuôi nó từ lúc bằng nắm cơm, giờ nó đẻ con cho nó mà nó làm như biếu mình cục vàng ko bằng. Sôi diều lắm b-)

Quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bi gậy.. cứ liệu cái thân mình sớm các cụ ạ b-)

caisua

Xe lăn
Giờ giấc thói quen ăn uống sinh hoạt khác hẳn nhau nên nhà em chọn cách ở 2 căn chung cư sát nhau, sau này đập thông ra cho rộng rãi thì cũng dễ. Vừa chung được mà cũng rất riêng
Vin cũng đang bán căn hộ kép hơn 100m2 chia đôi thành 2 hộ tách biệt: 30m2 cho ông bà, còn lại cho gia đình, bếp ăn riêng luôn

Kim J. Ủn

Xe tăng
Ở riêng như ở gần. vừa tiện chăm sóc nhưng lại giữ khoảng cách. ví dụ ở cùng khu chung cư nhưng khác phòng.

Mycar222

Xe điện
E ở cùng vs bố mẹ từ khi lấy vk
Nói chung là ổn mọi người hỗ trợ nhau ( trừ những lúc ko tìm dc tiếng nói chung giữa các thế hệ)

Atmosphere

Xe tải
E thì vẫn ở cùng bố mẹ. Có đk ra ở riêng nhưng e chưa muốn. Nhiều khi cũng có xích mích nhưng nghĩ lại ko ai ở cùng ông bà thì cũng buồn. Mà cũng có đc bao lâu nữa đâu. Nhiều thì 20 năm nữa ko đến lúc các cụ mất thì lại suy nghĩ.

Dungly91

Xe tải
Cụ nghe câu 1 mẹ già bằng 3 người ở chưa ? Nhiều cụ mong ở cùng mà còn ko được ấy. Vấn đề nhỏ nhặt hàng ngày thì nhường bố mẹ già. Người già hay khó tính.

Binhkiet

Xe tăng
Nói thật, em rất dị ứng với cách sống nhà mợ. Ông bà nuôi mình lớn, giờ con mình, mình phải lo, tuyệt đối ko phiền đến ông bà.
Rất nhiều cụ mợ ngụy biện: Trông con cháu là niềm vui của Ông bà 😇😇😇 vui cái gì khi phải đánh vật với con trẻ?
Nhà em ở cùng ông bà, công việc 2 vc chia nhau, ko để ông bà làm bất cứ việc gì. Tuổi già là thời gian nghỉ ngơi và làm những điều mình thích.
Ông bà em tự nguyện mà. Ở quê em, con dâu nào mà thuê người giúp việc là ông bà giận đấy ạ. Em cứ đi công tác đâu chỉ cần alo 1 cái là ông bà có mặt liền. Lúc em mới cưới về chưa có con, mẹ chồng em bị ho do viêm họng mãn tính, bà chạy chữa khắp nơi mong cho khỏi kẻo sợ sau này em không khiến bế cháu😁😁😁

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
E ở cùng Bố mẹ từ sau khi tn đh sau đó cưới vợ, sinh con. Đến giờ là 25 năm, Bố 87, Mẹ 85, cả 2 cụ đều đang minh mẫn khỏe mạnh.
Tuy khác nếp sinh hoạt, các cụ đều tai kém nên nói to mới nghe được, nhưng VC em cảm thấy hạnh phúc khi còn bồ mẹ già để mà chăm sóc, phụng dưỡng.

Đang ở cùng ông bà, tiền nhà ko mất, tiền osin cũng ko.. Còn đòi hỏi gì nữa?

Nhà đứa nào đứa nấy ở đi, con đứa nào đứa đấy nuôi đi, cho khỏi tị nạnh!

Xin lỗi cả nhà, hơi nặng lời tí. Mình sau cũng là mẹ chồng nên nhạy cảm mấy cái chuyện này quá cơ. Ờ thì hiện đại, nhưng hiện mấy thì hiện, đại mấy thì đại cũng ko thể cá mè một lứa được!
Nghĩ cảnh nuôi nấng bú mớm nuôi nó từ lúc bằng nắm cơm, giờ nó đẻ con cho nó mà nó làm như biếu mình cục vàng ko bằng. Sôi diều lắm b-)

Quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bi gậy.. cứ liệu cái thân mình sớm các cụ ạ b-)
Sau này mợ có cần con chăm ko? chăm nó thì sau này nó chăm lại, sao phải kể công?

MrPerter

Xe tải
Cái này trước em đã lập 1 pic.Mỗi gia đình 1 hoàn cảnh.cụ nào hợp thì thấy bình thường.Cụ nào k hợp thì thấy nên ở riêng.như em là em đang tách ra ở riêng vì các cụ em cũng thix sống tự do,k thích làm theo ý ai cụ ợ

Sazi

Xe điện
Tôi xác định ở riêng, khi ông bà già quá thì con cái đến nhà chăm ông bà, nhà ông bà ông bà thì ông bà ở chả phụ thuộc vào ai (nói chung tùy ông bà quyết)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ông già em qui định lấy vợ max 30 ngày ra ăn riêng, tự lo thân :))

Translator83

Xe buýt
Mong bố mẹ già sống lâu để ở mãi với bố mẹ ấy chứ...

phuongmit

Xe cút kít
Việc này thì tuỳ thuộc tính cách bố mẹ và con cái, rồi điều kiện kinh tế cũng như lối suy nghĩ nữa. Đôi khi ở cùng chưa chắc đã tốt bằng ở riêng nhưng gần. Mỗi cái đều có tích cực và hạn chế, tuỳ nhà để lựa thôi chứ khó có công thức chung.

Em ở riêng nhưng ở sát vách bố mẹ, em tâm sự rằng dù một mình với túp lều con cũng vẫn ở riêng con tôn trọng cs thường ngày của BM từ xưa thế nào hãy cứ như vậy, con bên đội đặc nhiệm lúc nào cũng có mặt kịp thời ngay sát cạnh.

lenovo90

Xe máy
Ông bà già thường thế cụ ạ.Nhưng theo em thì mình là con,có gì thì cụ cứ khắc phục dần ạ. Cụ còn cả ông bà thì là tốt mà.