[Thảo luận] Các cụ chú ý Đèn Xanh Đèn Đỏ vào ban đêm nhá!

function

Xe tải
Cứ gì phải ban đêm, ban ngày bà con cũng vượt ầm ầm các bác ơi. Vòng xoay Khuất Duy Tiến và Nguyễn Trãi, đèn đỏ còn 10s (có hôm còn nhiều hơn) là bà con đã tiến rồi...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX bắt là đúng, em đưa con đi học từ sáng sớm , qua các ngã tư đèn xanh đèn đỏ cứ phải rà sẵn chân phanh, dân mình vượt đèn đỏ nhiều quá :77:

kienvt

Xe hơi
Từ giờ e chắc phải chấp hành tuyệt đối vậy, ko thì tốn xiền lắm.

LongHip

Xe buýt
Em thấy các cụ quan tâm đến "của một đống tiền" bị xòe lộ hàng nhiều hơn là việc dừng đèn xanh đèn đỏ :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Đúng là CS 113 làm việc chăm chỉ,em ủng hộ.EM rất nghét các lái xe ban đêm vượt đèn đỏ ,tận mắt chứng kiến nhiều tai nạn kiểu này vào ban đêm chỉ chết oan người vô tội

Mr_Khoi

Xe tăng
Đúng là tất cả là từ ý thức hết. Nhanh 5-10s cũng chẳng để làm gì các Cụ nhỉ?

aleksandr

Xe tải
Hiện có 9 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (1 lái chính và 8 lái phụ)
Các cụ cới áo vào nhà đê. Làm tí comment nào.

Em toàn dừng đèn xanh đèn đỏ nhiều khi bị bảo là dở hơi... :)) Ấy thế mà các chú cứ qua em 1 cái là lại thành dở hơi ngay ạ. Em hay đi qua đèn xanh đèn đỏ ở thanh nhàn và kim ngưu. 113 ở đấy nấp cực chuẩn :)).
ơ, cụ cũng gần nhà và cũng trùng giờ sinh hoạt với mềnh ;)).

biahoihanoi

Xe lăn
Đường vắng mà tối, dừng cũng lo vì sợ thằng đằng sau đâm vào mông.

Aladin8008

Xe tải
Website
mercedes-mienbac.vn
em dự đấy là 141 chứ không phải là 113 đâu ạ, đứng đông thế 113 lấy đâu ra nhiều quân mà đứng ạ !

Tribute

Xe container
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt
Cũng đã nhể, vừa được nghe "hát" vừa được xem "hàng".

Buổi sáng sớm ra dù nhẫn nại chờ đèn xanh mới đi nhưng các cụ cũng cần luôn cảnh giác, còi kiếc quan sát cho kỹ trước khi vào giao cắt, em mấy lần hú hồn vì lũ xe thồ hàng nó phóng như bay vượt đèn đỏ buổi sáng sớm rồi đấy.

FE2011

Xe tải
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt
Khú khú. Cụ nà cụ vớ mẫm rồi còn j nữa. Hôm trước cụ gặp hai thằng ăn vạ, giờ cụ lai gặp hai em sâu hàng.

chungt

Xe buýt
Sáng nay chả ngủ được em vác xe lượn 1 vòng Hà Nội để..."Tập thể dục" vào lúc 4h sáng! :)) Gớm sáng sớm ngày ra đường xá chả có một bóng thế mà đèn xanh đèn đỏ vẫn bật đều, em cứ nghĩ là họ quên không tắt nhưng vẫn dừng lại một mình một ngã tư to đùng...loanh quanh lúc chạy về là mới gần 5h sáng thì úi giời ơi... kể từ Quốc tử giám, ô chợ dừa ngã 3 rẽ vào Nam đồng, rồi nút Thái Hà -Chùa bộc đều có lực lượng 113 bắt vượt đèn xanh đèn đỏ ạ :(( :(( Nhìn xa thấy đông đông cứ tưởng tai nạn giao thông nhưng đến nơi thì cả 1 đám xe máy và oto do đường vắng không nhịn được cái đèn đỏ đèn xanh nên bị túm tất tật ạ, may quá em tuân thủ luật giao thông nên ko bị túm! :(( :(( Tý nữa em lôi cái X-Driver ra rồi cho các cụ xem cái Clip nhá....:P
Đi 2 bánh buổi tối em ko bao giờ vượt đèn đỏ :P, ban ngày thì....... 4b lại càng ko :D