[Thảo luận] Các cụ chú ý Đèn Xanh Đèn Đỏ vào ban đêm nhá!

xebuyt

Xe tăng
Ngã tư Lê Văn Lương với Láng Hạ cũng có một đội 113 rình bắt ạ. Em thú thật là dính một phát lúc 2h30 đêm, đường chả có ai, em cũng dừng lại rồi nhưng vì dừng thấy vô duyên quá nên em lượn luôn... ai ngờ đâu có một đội đang chờ em ở bên kia. Híc.

À tiện mồm nói luôn ko các cụ lại vặn em đi đâu mà khuya khoắt thế. Hôm đó F1 nhà em chào đời, em đưa người nhà ở viện về nghỉ. Mà ts cái thèng đấy, nó nhận của em xong lại còn hỏi han thế con em có khỏe ko? trai hay gái...

dth_hn

Xe hơi
Các bác cho e hoi chỗ ngã tư Bà Triệu và Trần Hưng Đạo, đoạn đi từ Quang Trung lên rồi rẽ phải vào Bà Triệu ấy.
E thấy có cái đèn xanh rẽ phải nhưng bên dưới lại có biển các phương tiện xe máy xe đạp được rẽ phải ( không có oto)
E không biết thế nào nên vẫn dừng oto cho nó lành.
Mà chỗ đấy là để xe rẽ phải , nếu oto cũng dừng ở đấy thì xe máy lấy đâu chõ để rẽ.

Không hiểu cái biển này cắm có ý gì?

BinhminhCDS

Xe buýt
Hiện có 9 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (1 lái chính và 8 lái phụ)
Các cụ cới áo vào nhà đê. Làm tí comment nào.

Em toàn dừng đèn xanh đèn đỏ nhiều khi bị bảo là dở hơi... :)) Ấy thế mà các chú cứ qua em 1 cái là lại thành dở hơi ngay ạ. Em hay đi qua đèn xanh đèn đỏ ở thanh nhàn và kim ngưu. 113 ở đấy nấp cực chuẩn :)).

luugutv1

Xe tăng
Sáng nay chả ngủ được em vác xe lượn 1 vòng Hà Nội để..."Tập thể dục" vào lúc 4h sáng! :)) Gớm sáng sớm ngày ra đường xá chả có một bóng thế mà đèn xanh đèn đỏ vẫn bật đều, em cứ nghĩ là họ quên không tắt nhưng vẫn dừng lại một mình một ngã tư to đùng...loanh quanh lúc chạy về là mới gần 5h sáng thì úi giời ơi... kể từ Quốc tử giám, ô chợ dừa ngã 3 rẽ vào Nam đồng, rồi nút Thái Hà -Chùa bộc đều có lực lượng 113 bắt vượt đèn xanh đèn đỏ ạ :(( :(( Nhìn xa thấy đông đông cứ tưởng tai nạn giao thông nhưng đến nơi thì cả 1 đám xe máy và oto do đường vắng không nhịn được cái đèn đỏ đèn xanh nên bị túm tất tật ạ, may quá em tuân thủ luật giao thông nên ko bị túm! :(( :(( Tý nữa em lôi cái X-Driver ra rồi cho các cụ xem cái Clip nhá....:P
Cụ tập thể dục hay nhỉ.
Nhưng em nghĩ đèn đỏ thì ngày hay đên nó vẫn là màu đỏ, xanh thì vẫn là màu xanh.
Đi đêm đường vắng càng phải tuân thủ vì dân bay về thần kinh không bình thường, 2B, 4B phóng bạt mạng...

CHIANTHI

Xe tăng
Ban đêm đường vắng rất nhiều người không tuân theo đèn . Chạy xe lúc này rất sợ,nếu chấp hành đúng thì sợ xe sau đâm vào mit ( ít nhất cũng bị chửi) mà không chấp hành thì không đúng lương tâm và có khi bị mất tiền. Em không cho rằng để đèn hoạt đông cả đêm là cài bẫy.

QUYNHCHI

Xe buýt
Văn cụ hay quá, đọc mà e cứ cười suốt. Mà cụ mắt cũng tinh gớm, lại nhìn rõ cả ko đi tất:)). Giờ có loại tất phun thẳng lên da nhìn thật như da chân ấy cụ ạ:P
Thì lúc 2 con dở hơi nó lách lên, em phải tiến dịch lên khoảng 50 cm nữa để mở rộng đường cho nó mà. Chúng nó không mặc quần tất và cũng không dùng thuốc phun đâu vì lông chân vẫn nhìn thấy và màu da là rất thật. Công việc của em tuy khô khan nhưng môi trường tiếp xúc thì thường xuyên đối mặt với chân dài nên em kinh nghiệm lắm ạ.

gia doi

Xe điện
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt
Thế là cụ được xem phim miễn phí ah:P

Duong_Anh

Xe buýt
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt
của 1 đống nó dư thế lào hả cụ?

luugutv1

Xe tăng
Thì lúc 2 con dở hơi nó lách lên, em phải tiến dịch lên khoảng 50 cm nữa để mở rộng đường cho nó mà. Chúng nó không mặc quần tất và cũng không dùng thuốc phun đâu vì lông chân vẫn nhìn thấy và màu da là rất thật. Công việc của em tuy khô khan nhưng môi trường tiếp xúc thì thường xuyên đối mặt với chân dài nên em kinh nghiệm lắm ạ.
Có phải 2 đứa đi SH, đứa ngồi sau mặc Juyp không cụ?

otooi

Xe tải
Sao cụ không nói mấy em lần sau ra đường mặc quần đỏ cho nhớ. :))

vuanhanghi

Xe điện
Theo em giờ ban đêm mật độ giao thông thưa nên tắt đèn xanh, đèn đỏ, chứ buổi tối hoặc đường vắng mà đứng chờ đèn cũng ghê lắm, mấy chú hung thần với lại bọn tóc xanh tóc vàng nó có biết dừng đâu, bị húc vào mít như chơi đấy chứ.

hp40

Xe tăng
Hỏi thì nể! Để thì quên Thế cho nên
hp40 trả em tiền trước nhé! Mọi người thông cảm!

Bác Binhminh CDs ơi, em là lính mới, em chưa hiểu gì nên bác cho e biết em cần phải làm gì với ạ. cảm ơn bác nhiều!

dongkijote

Xe điện
Thi thoảng đi nhậu về ban đêm hay có hôm bị mấy đồng nghiệp lôi kéo đánh chắn cả đêm, sáng sớm lọ mọ về dù đường không có ai, 1 mình em cũng phải đợi đèn xanh mới đi. Em là công dân gương mẫu của Thủ đô, chả thế năm nào em cũng được Thành phố và địa phương cho cái giấy khen! (Riêng nói không với rượu bia khi cầm lái em vẫn chưa chấp hành triệt để được :)))

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Các bác cho e hoi chỗ ngã tư Bà Triệu và Trần Hưng Đạo, đoạn đi từ Quang Trung lên rồi rẽ phải vào Bà Triệu ấy.
E thấy có cái đèn xanh rẽ phải nhưng bên dưới lại có biển các phương tiện xe máy xe đạp được rẽ phải ( không có oto)
E không biết thế nào nên vẫn dừng oto cho nó lành.
Mà chỗ đấy là để xe rẽ phải , nếu oto cũng dừng ở đấy thì xe máy lấy đâu chõ để rẽ.

Không hiểu cái biển này cắm có ý gì?
Chỗ này trước đây cho phép tất cả các phương tiện rẽ phải khi có đèn đỏ, nhưng từ hồi có dải chia làn oto/xe máy trên đường Bà Triệu thì chỉ có xe 2B được phép rẽ phải thôi, còn 4B thì không được vì sẽ xung đột với luồng xe đi xuôi chiều xuống dốc Bà Triệu (theo đúng làn ô tô)

SốtVirút

Xe tăng
Mãi trả thấy X đen đâu

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Ngã tư Lê Văn Lương với Láng Hạ cũng có một đội 113 rình bắt ạ. Em thú thật là dính một phát lúc 2h30 đêm, đường chả có ai, em cũng dừng lại rồi nhưng vì dừng thấy vô duyên quá nên em lượn luôn... ai ngờ đâu có một đội đang chờ em ở bên kia. Híc.

À tiện mồm nói luôn ko các cụ lại vặn em đi đâu mà khuya khoắt thế. Hôm đó F1 nhà em chào đời, em đưa người nhà ở viện về nghỉ. Mà ts cái thèng đấy, nó nhận của em xong lại còn hỏi han thế con em có khỏe ko? trai hay gái...
hahaha, thôi cũng được cụ ạ, coi như cụ mua lời hỏi thăm của nó.

lamgico

Xe buýt
XXX chăm chỉ thế rồi còn j`:P

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ví deo đâu bác libor ơi ới ời :D

4h e nghĩ chắc là CSCD bắt còn 113 giờ đó trực văn phòng mới đúng chứ? Cụ nào thông thạo cho e hỏi là sau 12h đêm đến 6h sáng thì lực lượng nào được phép xử lý người vi phạm GTDB???