[Thảo luận] Các cụ chú ý Đèn Xanh Đèn Đỏ vào ban đêm nhá!

Libor

Xe điện
Sáng nay chả ngủ được em vác xe lượn 1 vòng Hà Nội để..."Tập thể dục" vào lúc 4h sáng! :)) Gớm sáng sớm ngày ra đường xá chả có một bóng thế mà đèn xanh đèn đỏ vẫn bật đều, em cứ nghĩ là họ quên không tắt nhưng vẫn dừng lại một mình một ngã tư to đùng...loanh quanh lúc chạy về là mới gần 5h sáng thì úi giời ơi... kể từ Quốc tử giám, ô chợ dừa ngã 3 rẽ vào Nam đồng, rồi nút Thái Hà -Chùa bộc đều có lực lượng 113 bắt vượt đèn xanh đèn đỏ ạ :(( :(( Nhìn xa thấy đông đông cứ tưởng tai nạn giao thông nhưng đến nơi thì cả 1 đám xe máy và oto do đường vắng không nhịn được cái đèn đỏ đèn xanh nên bị túm tất tật ạ, may quá em tuân thủ luật giao thông nên ko bị túm! :(( :(( Tý nữa em lôi cái X-Driver ra rồi cho các cụ xem cái Clip nhá....:P

kraz255b

Xe điện
cứ không chấp hành xxx bắt thì lại xin xỏ, rồi chửi, riêng chuyện này em ủng hộ xxx!

PhanhGap

Xe điện
Túm vào là đúng rồi, đèn đỏ cứ đi mà không được phép chứng tỏ bị mù màu. Ngoài ra hàng ngày không nhịn được thằng hàng xóm nó hơn mình 1 tí nên đương nhiên là không nhịn được đèn xanh đèn đỏ như cụ chủ nói.
p/s: Thỉnh thoảng trên đường đi 2b dừng chờ đèn đỏ dành cho người đi bộ qua đường, có 1 ông đằng sau bảo là: cứ đi đi, không có ai đâu. Chắc ông này hồi bé hay xui trẻ con ăn c.ứt gà sát.

h112

Xe hơi
Sáng nay lúc 4h30 e cũng mò từ ga Trần Quý Cáp về đi qua chỗ Nam Đồng tí bị các chú cơ động thịt luộc vì cái tội ko chịu đứng 1 mình ở chỗ đèn đỏ hixx. Lần sau phải tuân thủ đúng luật lệ vậy #:-s

Vtp1406

Xe hơi
Nham hiểm quá. Quả này khối cụ lại bị xxx đi ăn nhậu bằng tiền của mình rồi

Civic TN

Xe lăn
Dừng lại 1 tý, đỡn tốn khối tiền, nên chấp hành các cụ nhỉ

868

Xe máy
Đêm qua 113 băts ghê lắm. Em đi Yên tử về đã hơn 12 giờ đêm. Đến cơ quan lấy 2b về, trên đường tuân thủ đèn xanh đèn đỏ và cố tình rỉn ga phóng thật nhanh xem 113 có đuổi không thế mà chả ma nào đuổi theo. Các chú ấý bắt không đội mũ BH, vượt đèn đỏ thôi.... Có dừng lại chắc cũng chả sao vì em đầy đủ hết mà hehe

QUYNHCHI

Xe buýt
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt

Chỉnh sửa cuối:

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Chiều qua đi đón F1, em dừng 4b chờ đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Công Trứ - phố Huế (em dừng đúng làn nhé) thì gặp 2 con dở hơi đi LX khoảng 23 tuổi (vì em thấy trời lạnh 10 độ mà cả 2 con đấy nó mặc mỗi chiếc váy ngắn mà lại không mặc quần tất, nhìn cũng ngon) nó cố lách qua xe em và quay lại bảo em: "thằng điên". Trong khi đó mọi người đang chờ đèn đỏ, mỗi mình nó vượt. Nhưng vượt gần hết đường thì gặp ông 4B lướt từ Nguyễn Công Trứ ra phố Huế, ông 4B này mở cua rộng để vào đúng làn 4B nên làm 2 con đi LX này phanh gấp và xòe, em ngồi sau mải quay lại bảo em là "thằng điên" nên em đoán là không chủ động trong tình huống này nên bị ngã và LỘ HẾT HÀNG ạ X_X. Tiếc thế, của cả đống tiền mà chúng nó dùng như phá. Hết đèn đỏ, em đi qua mở kính ra cười làm 2 con đấy cúi gằm mặt
Văn của cụ làm em buồn cười quá :) Đanh đã và sặc mùi chành chọe...zưng mà hấp dẫn cụ ợ :)
Em hay đi đêm và tuân thủ đèn lắm ạ, đèn xanh cũng phải giảm tốc độ nhìn hai bên vì sợ nhân dân thủ đô vượt đèn đêm lại oan !

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
sợ nhất là đỗ cũng dễ chết, đi cũng dễ chết ở các ngã tư tại vn, chả biết đâu mà lần
dù sao cũng nên tuân thủ, nhất là ở các ngã tư về đêm, có đèn đỡ nguy hiểm nhiều vì ít ra người ta cũng nhớ rằng đó là ngã tư, vì đường vắng lắm

mr.luan12179

Xe buýt
Đúng là phải theo luật thật nhưng cái giờ này mà vẫn bật đèn đỏ để kiếm xèng thì đúng là...

SPL

Xe container
Có mà cụ mở kính ngắm hàng nó lộ thì có =))

Vova

Xe container
Em hóng X-driver của cụ Lí, nhưng chắc em sẽ hạnh phúc hơn nhiều nếu cả xe của cụ Quynhchi cũng có X-driver :P.

sidecardesigner

Xe điện
Sáng nay chả ngủ được em vác xe lượn 1 vòng Hà Nội để..."Tập thể dục" vào lúc 4h sáng! :)) Gớm sáng sớm ngày ra đường xá chả có một bóng thế mà đèn xanh đèn đỏ vẫn bật đều, em cứ nghĩ là họ quên không tắt nhưng vẫn dừng lại một mình một ngã tư to đùng...loanh quanh lúc chạy về là mới gần 5h sáng thì úi giời ơi... kể từ Quốc tử giám, ô chợ dừa ngã 3 rẽ vào Nam đồng, rồi nút Thái Hà -Chùa bộc đều có lực lượng 113 bắt vượt đèn xanh đèn đỏ ạ :(( :(( Nhìn xa thấy đông đông cứ tưởng tai nạn giao thông nhưng đến nơi thì cả 1 đám xe máy và oto do đường vắng không nhịn được cái đèn đỏ đèn xanh nên bị túm tất tật ạ, may quá em tuân thủ luật giao thông nên ko bị túm! :(( :(( Tý nữa em lôi cái X-Driver ra rồi cho các cụ xem cái Clip nhá....:P
Cụ LÍ dậy sớm nhề... Em tưởng cụ thì đèn đỏ cũng vượt chứ xxx là cái quái giề :P

Libor

Xe điện
Cụ LÍ dậy sớm nhề... Em tưởng cụ thì đèn đỏ cũng vượt chứ xxx là cái quái giề :P
Cái nhà cụ SID này nói vớ vớ vẩn vẩn nhá. "Đèn đỏ" thì em vượt tốt, dưng "Đèn xanh, đèn đỏ" thì em chệu ạ, em nghiêm túc chấp hành nhắm! :)) :))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sáng nay lúc 4h30 e cũng mò từ ga Trần Quý Cáp về đi qua chỗ Nam Đồng tí bị các chú cơ động thịt luộc vì cái tội ko chịu đứng 1 mình ở chỗ đèn đỏ hixx. Lần sau phải tuân thủ đúng luật lệ vậy #:-s
Đã vote (-)

sidecardesigner

Xe điện
Cái nhà cụ SID này nói vớ vớ vẩn vẩn nhá. "Đèn đỏ" thì em vượt tốt, dưng "Đèn xanh, đèn đỏ" thì em chệu ạ, em nghiêm túc chấp hành nhắm! :)) :))
b-(
em thấy cụ hay "mắng" xxx nên em tưởng thế chứ :) cụ xoay theo hướng đèn đỏ kia thì em chệu :))