[VHGT] Các cụ cho Ý kiến: Chấp nhận phạm lỗi để nhường đường hay chấp nhận kẻ xấu ?

minck

Xe container
Kính thưa các cụ các mợ!
Hôm qua nhà chấu chạy từ Lạng Sơn về Hà nội. Về đến đường đôi thuộc địa phận Bắc ninh ( Gần đến điểm XXX hay đón lõng )
Xin nói rõ là đường này phân 2 làn: Làn phải Tốc độ tối đa 60Km/h (Ko hạn chế TĐ tối thiểu ). Làn Trái tốc độ tối đa 80km/h-Tốc độ tối thiểu 60km/h.
Nhà cháu chạy đúng tốc độ tối đa cho phép 80 cây chuối suốt từ đầu đường.
Nhìn gương chiếu hậu nhà chấu thấy "Buổi sáng" xin vượt...
Nhìn Contermets thì xe đang chạy 80km/h+Làn phải đang có rất nhiều xe...Nhà cháu đành phải nháy si nhan trái...Và "Buổi sáng" Vượt phải lên đè ngay đầu nhà chấu như trong Clip "Giây thứ 30". Nhà cháu định lao lên trả đũa thì nhìn thấy Mít "Buổi sáng" có gắn Logo OtoFun...Nên nhà cháu Kìm chế (Chẳng lẽ gà nhà đã nhau ???)...

Xin hỏi các cụ các mợ: Gặp trường hợp như nhà cháu thì phải xử lý ra sao ợ:
1/ Giảm TĐ xuống dưới 60=> Chuyển làn nhường đường ??? (Nguy hiểm lắm:Nhiều xe chạy > 80km/h "Vượt phải ầm ầm)
2/ Giữ nguyên TĐ chuyển làn cho vượt ??? ( Điều này Vi phạm lối tốc độ > 60km/h và rất dễ bị vịn vì gần đến chỗ xxx phục kích )
3/ Cứ giữ đúng 80km/h chạy đúng làn, đúng luật ( Điều này lại bị tạt đầu như trong Clip )
Điều đáng nói ở đây: Kẻ tạt đầu nhà chấu lại là OFer (Có gắn logo ở mít)...Nhà cháu mong các cụ cho nhà chấu 1 lời "khuyên" Nếu như gặp lại hành động tương tự như cụ "Buổi sáng"
http://youtu.be/OIDGiYlP0Mo
Cụ nào cho hiện hình giúp nhà chấu với...Nhà cháu cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

maiantiemhd

Xe đạp
30H-1674. Em nhớ rồi, lần sau em tránh ngay cái loại OFer này! OFer bây giờ cũng nên phân loại các cụ ạ!

Becgie

Xe điện
Nhà cháu vừa đi đường này về và thường xuyên sử dụng phương án 1. Nháy phanh 2 phát và sang làn phải nhường đường. Có điều đường này từ 80 xuống 60 hơi khó chứ không dễ như đường PV-CG từ 100 xuống 80.

anhtho

Xe ngựa
Kính thưa các cụ các mợ!
Hôm qua nhà chấu chạy từ Lạng Sơn về Hà nội. Về đến đường đôi thuộc địa phận Bắc ninh ( Gần đến điểm XXX hay đón lõng )
Xin nói rõ là đường này phân 2 làn: Làn phải Tốc độ tối đa 60Km/h (Ko hạn chế TĐ tối thiểu ). Làn Trái tốc độ tối đa 80km/h-Tốc độ tối thiểu 60km/h.
Nhà cháu chạy đúng tốc độ tối đa cho phép 80 cây chuối suốt từ đầu đường.
Nhìn gương chiếu hậu nhà chấu thấy "Buổi sáng" xin vượt...
Nhìn Contermets thì xe đang chạy 80km/h...Nhà cháu đành phải nháy si nhan trái...Và "Buổi sáng" Vượt phải lên đè ngay đầu nhà chấu như trong Clip "Giây thứ 30". Nhà cháu định lao lên trả đũa thì nhìn thấy Mít "Buổi sáng" có gắn Logo OtoFun...Nên nhà cháu Kìm chế (Chẳng lẽ gà nhà đã nhau ???)...

Xin hỏi các cụ các mợ: Gặp trường hợp như nhà cháu thì phải xử lý ra sao ợ:
1/ Giảm TĐ xuống dưới 60=> Chuyển làn nhường đường ??? (Nguy hiểm lắm:Nhiều xe chạy > 80km/h "Vượt phải ầm ầm)
2/ Giữ nguyên TĐ chuyển làn cho vượt ??? ( Điều này Vi phạm lối tốc độ > 60km/h và rất dễ bị vịn vì gần đến chỗ xxx phục kích )
3/ Cứ giữ đúng 80km/h chạy đúng làn, đúng luật ( Điều này lại bị tạt đầu như trong Clip )
Điều đáng nói ở đây: Kẻ tạt đầu nhà chấu lại là OFer (Có gắn logo ở mít)...Nhà cháu mong các cụ cho nhà chấu 1 lời "khuyên" Nếu như gặp lại hành động tương tự như cụ "Buổi sáng"
http://youtu.be/OIDGiYlP0Mo
Cụ nào cho hiện hình giúp nhà chấu với...Nhà cháu cám ơn!
Nếu là em thì em giảm nhẹ (ko cần xuống tới 60) và nhường nhanh. Ở đây có lắp máy bắn tốc độ tự động đâu mà cụ sợ. Trên đường lộ, hạn chế 80, nhưng để vượt được mấy anh xe tải, xe khách chạy 70 là em toàn phải vít lên 90 thì vượt mới nhanh và an toàn. Cụ kô cho vượt là hơi cứng nhắc.
Chuyện Offer hay không theo em ko quan trọng lắm. Vào OF được 2 ngày cũng là ô phờ, hoặc thấy cái tem đẹp, dán chơi. Nhưng tạt đầu là không hay lắm.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đã đạt max 80 mà bạn đi sau vưỡn muốn nhoi => Nhường-chấp nhận về nhì => 2 tình huống: 1. Bạn đó rất vội - 2. Bạn í không hiểu gì về biển báo, bạn í sẽ có nhiều cơ hội gặp các anh áo vàng giúp đỡ về việc ứ đọng tiền mặt.

hocdan

Xe hơi
Nếu đã đạt max 80 mà bạn đi sau vưỡn muốn nhoi => Nhường-chấp nhận về nhì => 2 tình huống: 1. Bạn đó rất vội - 2. Bạn í không hiểu gì về biển báo, bạn í sẽ có nhiều cơ hội gặp các anh áo vàng giúp đỡ về việc ứ đọng tiền mặt.
Minck đang hỏi là nhường ntn?

thtvuf

Xe điện
dĩ nhiên đã nhường thì xi nhan,giảm bớt tốc độ và sang phải cho bạn vượt thôi ạ ...:-?

hamcuare!

Xe container
e thề, nếu gặp xe chạy đúng làn, đúng tốc độ, e xi nhan và nháy pha 1-2 lần ko cho vượt là e vượt phải,
đường PV-CG e toàn chạy thế, đè lên 110 để vượt phải e cũng đè :)
tất nhiên là ko bao giờ có kiểu tạt đầu, hoặc trả đũa, nhìn đểu ... người khác.
cá nhân e, ko thích bám mít người khác ở tốc độ cao,
mình cầm cờ chạy trước cho chủ động, an toàn.

minck

Xe container
Nếu là em thì em giảm nhẹ (ko cần xuống tới 60) và nhường nhanh. Ở đây có lắp máy bắn tốc độ tự động đâu mà cụ sợ. Trên đường lộ, hạn chế 80, nhưng để vượt được mấy anh xe tải, xe khách chạy 70 là em toàn phải vít lên 90 thì vượt mới nhanh và an toàn. Cụ kô cho vượt là hơi cứng nhắc.
Chuyện Offer hay không theo em ko quan trọng lắm. Vào OF được 2 ngày cũng là ô phờ, hoặc thấy cái tem đẹp, dán chơi. Nhưng tạt đầu là không hay lắm.
Trong trường hợp này Làn phía bên phải rất nhiều xe đang phi trên 80km (Biển xanh,Trắng,Đỏ) Không cần biết đến thế nào là hạn chế tốc độ...
Nếu em làm theo lời cụ: "Giảm nhẹ, Nhường nhanh" thì chắc chắn là bị những xe bên phải phang vào mít...Cụ có thấy Sedan biển xanh chạy làn phải trước đó ko ợ ??? Giây thứ 9

Chỉnh sửa cuối:

tintucvn

Xe tăng
em hôm qua cũng bị bắt lỗi zư lày khi đi đoạn từ Hải Dương về HN, chạy đúng tốc độ cho phép, nhưng nhường cho xe sau xi nhan thế là chèn vạch.
XXX bắn được ngay và phạt nhẹ nhàng 200k (chẳng hiểu sao rẻ thế)

Hoathanhtao

Xe điện
Nâng cao cảnh giác thôi ợ!Em thấy có vẻ Cụ hơi bị bất ngờ?

Civic TN

Xe lăn
Cũng khó nhỉ, sang phải thì xe cũng chạy ầm ầm
Cá kiểu đè đầu thế là chả ra gì rồi, bỏ qua đi cụ

anhtho

Xe ngựa
Trong trường hợp này Làn phía bên phải rất nhiều xe đang phi trên 80km (Biển xanh,Trắng,Đỏ) Không cần biết đến thế nào là hạn chế tốc độ...
Nếu em làm theo lời cụ: "Giảm nhẹ, Nhường nhanh" thì chắc chắn là bị những xe bên phải phang vào mít...Cụ có thấy Sedan biển xanh chạy làn phải trước đó ko ợ ??? Giây thứ 9
Như vậy thì điều kiện nhường chưa chín, cụ cứ từ từ. Khi vãn xe là xi nhan phải nhường luôn. Em không nghĩ xe biển xanh, đỏ có thể đi mãi không dứt đâu. Lượng xe ưu tiên đó cũng có hạn thôi. Bản thân xe sau nếu thấy bên phải lắm xe phóng nhanh, họ cũng hiểu và không hối thúc đâu.
Nói chung đi trên đường nên nhường nhau một chút. Và người xin đường cùng nên nhẫn nại 1 chút. Em đi đường trường, xin đường cả xe công hay xe khách đều được, vấn đề là nếu họ chưa nhường, chưa hẳn là do họ có vấn đề với mình mà chủ yếu là do tình huống chưa cho phép.
Em đã xem lại clip. Sau khi con Camry vượt qua, không có 1 xe nào đi bên phải mà sau mười mấy giây thì chính con xe xin vượt tạt đầu cụ. Như vậy trong khoảng thời gian đó, cụ có thể nhường nó thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
e thề, nếu gặp xe chạy đúng làn, đúng tốc độ, e xi nhan và nháy pha 1-2 lần ko cho vượt là e vượt phải,
Đồng ý với cụ...Đi như thế nào là quyền của mỗi người, nhưng ko dc ảnh hưởng đến người khác...Đi như nhà cháu là hết ngưỡng rồi...Nếu làm khác đi đều không an toàn...
Còn đi như cụ hay những người khác thì nhà cháu ko bàn (Vì ko ảnh hưởng đến ai)..."Đã máu thì léo cần biết bố cháu (xxx) là ai" Đã Léo sợ bắn tốc độ thì sợ léo gì Sai làn...Còn nhà cháu đã sợ "Mất cân đường hộp sữa" thì để cho nhà cháu "sợ" chứ.

Với "Trình còi" Của nhà cháu đủ cho con Morning kia lên dải phân cách, nhưng nhà cháu nhìn thấy Logo và "Chữ nhẫn" Trước mặt nên bỏ qua

Chỉnh sửa cuối:

hocdan

Xe hơi
Có lẽ tuy sai luật tí nhưng là cách thực tế nhất

minck

Xe container
Như vậy thì điều kiện nhường chưa chín, cụ cứ từ từ. Khi vãn xe là xi nhan phải nhường luôn. Em không nghĩ xe biển xanh, đỏ có thể đi mãi không dứt đâu. Lượng xe ưu tiên đó cũng có hạn thôi. Bản thân xe sau nếu thấy bên phải lắm xe phóng nhanh, họ cũng hiểu và không hối thúc đâu.
Nói chung đi trên đường nên nhường nhau một chút. Và người xin đường cùng nên nhẫn nại 1 chút. Em đi đường trường, xin đường cả xe công hay xe khách đều được, vấn đề là nếu họ chưa nhường, chưa hẳn là do họ có vấn đề với mình mà chủ yếu là do tình huống chưa cho phép.
Nhà cháu cũng toàn đi đường trường...Và luôn luôn ko bao giờ bon chen...Khi mình xin vượt mà xe trước ko cho thì mình nghĩ ngay đến lý do nào đó mà họ ko cho mình vượt...Nhờ vật mà tránh dc rất nhiều "Chim mồi" Và xe không phải chim mồi nhưng biết nơi xxx đang "Đặt rọ" đấy cụ ợ...
Còn khi nhìn thấy xe sau bám sát mà đủ an toàn là nhường ngay...(QL là đường GT chứ có phải" Hương hỏa" nhà mình đâu mà giữ)

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Cụ chủ nhẫn được với tình huống cụ morning thế là đáng khen rồi.
Không hiểu sao cái thói quen của em là thấy xe sau từ xa bắt đầu bám sát mít là em nhường ngay chả cần phải để xe sau nháy xin xỏ gì cả. Em thấy nếu không cho vượt để nó bám mít nguy hiểm lắm.
Công nhận đi đường PV-CG giảm từ 100 xuống 80 chỉ cần nhả ga cái là nó xuống ngay, còn đường này từ 80-60 em phải nhá đèn phanh 1 cái cho xe sau nó biết và tiếp đó rà nhẹ phanh giảm tốc độ xuống để sang làn phải.
Tình huống cụ chủ đưa ra đã bàn tán ở rất nhiều thớt rồi, đây chỉ là thêm ví dụ mà thôi :D

giacmoxe4

Xe điện
Nhiều lúc đi trên cao tốc gặp trường hợp thế này là em cho vượt luôn,Cụ chủ bực mình làm gì.

AcidS

Xe điện
Nếu xi nhan sang phải nhưng không giảm tốc và đi đè vào đoạn vạch cách quãng sao cho phía bên trái đủ khe cho xe kia vượt lên có lỗi gì không nhỉ? Họ vượt xong mình xi nhan trái vào lại làn ngay. Tất nhiên là phải với con đường mà làn đường rộng chừng 1,5 thân xe.