[Thảo luận] Các Cụ Cho Em 1 Lời Khuyên Với Ạ

Comeback86

Xe buýt
ê đi đường gặp nhiều người đi Láo lắm nhưng khi bị chửi thì lai Nhẫn giỏi lắm ợ.có lẽ cố tình đi Láo để luyện Nhẫn Tâm Đại Pháp

Furious

Xe điện
Xã hội bây giờ không như ngày xưa nữa cụ ợ. Ngày xưa xe ít, người ít, ai cũng như ai nên cái đầu nó cũng bớt nóng. Bây giờ xe nhiều, đường tắc cộng với vật giá suốt ngày leo thang nên cái đầu lúc nào cũng như phát hỏa. Em cũng đang cố gắng khi ra đường mình cứ "Nhịn - Nhịn - Nhịn", cũng chả mất gì mà đầu nó được thanh thản, nghỉ ngơi.

tunchit

Xe tải
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.
em bị giống cụ ở chỗ đường huỳnh thúc kháng, qua ngã tư với thái hà, thì thằng xe máy lao vào làn bên em, thế là em phải đứng im, nó còn quát em: không biết lái xe à? Mả bố nó chứ lao vào làn đường của người ta mà còn quát em như vậy, em cũng đành học chữ nhẫn chả thèm nói với nó câu nào xất, em còn thấy nó đang đèo f1 và vợ nên thôi em ko thèm chấp

lequydongvtv

Xe tải
Thôi can các cụ, ra đường bây giờ nhịn là hơn hết. Hàng nóng nhiều lắm, chờ vạ thì má sưng

camry_le_2011

Xe đạp
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.
Cái thằng chở vợ đi SH này gặp cái thằng tạt đầu cụ chủ thớt rồi còn láo toét ấy. 2 thằng đó phang nhau chết cả 2 là anh em mình mừng. Còn anh em mình cố gắng nhịn chờ ngày 2 thằng đó gặp nhau các cụ nhỉ.

Comeback86

Xe buýt
hỳ.chả qua hôm đấy là đường đông em sợ xuống táng nó thì các cụ đằng sau lại chửi e(vì đang tắc đường lại còn dừng lại.e thề là đường vắng là em quên thân luôn ạ.kể cả là nó có gọi cả nhà nó ở đấy ra luôn ạ).nên e ko muốn nó vô học mình còn vô học hơn nó,e chỉ xin các cụ hôm đo đi sau xe em mỗi ng 1 ly thôi ợ.

Chỉnh sửa cuối:

camry_le_2011

Xe đạp
em thank các cụ . em nghe nói trong Sg người tham gia Gt có ý thức hơn ngoài bắc mình nhiều lắm,chứ ko như ngoài này.cũng vẫn có trường hợp này nọ nhưng ko nhiều
Trong SG vẫn có trường hợp này nọ nhưng hỏi ra mới biết là dân Bắc kỳ.:-bd

Comeback86

Xe buýt
cụ nói thế em cũng chán luôn.dân Bắc bọn em thích bon chen và sông kiểu hội đồng ạ

anhtho

Xe ngựa
lamlaicuocdoi viết
em thank các cụ . em nghe nói trong Sg người tham gia Gt có ý thức hơn ngoài bắc mình nhiều lắm,chứ ko như ngoài này.cũng vẫn có trường hợp này nọ nhưng ko nhiều
Trong SG vẫn có trường hợp này nọ nhưng hỏi ra mới biết là dân Bắc kỳ.:-bd
Vấn đề là ở chỗ: xxx trong thành phố ít sợ đụng chạm. Họ làm nghiệm túc hơn ngoài Bắc nhiều. Nó cũng giống cây cam ngọt trồng ở đất chua sẽ ra chua.

nGageQD

Xe hơi
Nhiều bác đi xe máy chưa được cầm lái oto nên không biết cảm giác bị 2b tạt đầu nó kinh thế nào.
Cứ nghĩ 4b chắc đạp phanh ăn lắm & lái xe phản xạ tốt.

Nhưng nhiều khi cũng nhầm, tài xế 4b chỉ không tập trung 1/10s là 2b ăn đủ. Tốc độ 2b vs 4b tạm coi như nhau, trọng lượng 4b gấp 10 lần 2b. Chỉ cần 4b húc nhẹ là 2b đo đường rồi.

Từ ngày có bằng b2 em đi 2b toàn nhường nhịn 4b, cho nó lành :D

butchikim

Xe ba gác
Sao kụ lại mở kính hay sao mà còn nghe được nó ngó kính phụ chửi bla bla. Em là kéo kính kín mít, nó chửi thì nó và bạn gái nó nghe. Mà nó đang lên cơn để oai với gái, bác không kìm chế thì ra còn lên kơn hơn cả nó. Hạ hỏa bác nhé :-w

pipilazi

Xe tăng
Lái xe ở mình là phải nhẫn và nhịn cụ ợ.

haivanphe

Xe container
Nhịn được là tốt cụ ạ, lao vào đánh nhau thì chỉ béo xxx giải quyết thôi.

nhatminh07

Xe hơi
e cũng gặp trường hợp như cụ nhiều rùi, có lần em đã xuống táng có lần k nhưng tâm trạng lẫn lộn lắm cụ ah, k táng thì ấm ức lắm mà táng xong thấy cũng ... nói tóm lại một điều nhịn chín điều lành cụ ah

tradaviahe88

Xe đạp
theo em im nặng cừoi cho nó nhìn thấy thì là vàng .
vi nó cay hơn đám nó keke

Orient Sea

Xe điện
Rất thông cảm với cụ vì nhà em cũng gặp nhiều chuyện như thế rồi. Đúng là bực lắm cụ ạ. Cụ nhẫn nhịn được như thế là rất đúng rồi đấy. Mình đánh nó thì mình cũng chỉ bằng nó thôi. Nhà em nghĩ rằng cái khó nhất đối với mỗi người là vượt qua chính mình, chiến thắng chính mình, chứ còn "thắng" được một người trong thiên hạ cũng chẳng để làm gì. Những thằng du côn như thế sẽ có thằng du côn hơn nó cho ốm o.
Chúc cụ thanh thản và lái xe an toàn. Sau này có bức xúc gì cụ cứ chia sẻ với anh em off.

Chỉnh sửa cuối:

laogia

Xe máy
Nó thiếu tiền làm 1 bi nên cố tình định ăn vạ bằng cách lao vào đầu xe nhưng ko đc vậy là nó tức quay ra chửi LX đây mà. Cụ tức với nó làm giề.

dochanhvn

Xe máy
Chả là cũng chả phải chuyện gì to tát lắm nhưng đối với em ( 26t ) vẫn còn ít tuổi nhưng nó là cái để suy nghĩ vả lại các cụ cũng 1 phần nào hiểu e qua tên nick của em,nhưng cuôc đời có đâu dễ để ta làm lại khi mà ko cố hoc chữ Nhẫn. Việc là xe em đang bon trên đoạn đường từ Chợ Xốm ( hà tây cũ ) - ngã 3 Ba La để về Hà Lội,vào tầm khoảng 17h30,mà các cụ nếu có dịp đi qua đây thi thừa hiều tầm này nó đông như thế nào,các xe nối đuôi nhau đi rất chậm,rồi tự nhiên có 1 chú 2b( trên xe đèo bạn gái) tạt trái đầu xe em trong khi xe em vẫn bon từ từ ( chưa hề chạm vao đuôi con 2b ghẻ của nó ) nó dừng trước đầu xe em nhin e với thái độ rất ko hợp tác ( e thực sự đã điên máu vì e rất ko thick bị ai nhìn với ánh mắt đấy khi em ko hề có lỗi ) e ko nói gì. Đi được khoảng 100m thì nó đi song song với xe em,rồi ngó vào kính bên phụ rồi chửi bla bla...lúc này thật sự e đã qua nhịn rồi.( thật sự em chưa bao giờ nhịn như thế).em đã định dừng xe giữa đường rồi cho nó mấy cái đá vào mồm nhưng ông anh cùng công ty em nhất quyết nói em bỏ qua,e đã rất nể mà bỏ qua. em thiết nghĩ nếu như hôm nay em đi 1 mình có lẽ chả biết se xay ra như thế nào,tối về em cứ nghĩ sự việc đó quanh quẩn trong đầu,e cũng tự thấy hình như từ khi lái xe ( em lai mới đc 1 năm ) e đã dần học đc sự nhẫn nhịn nên cũng cha bận tâm tới ch này nữa. e xin đc 1 lời khuyên từ các cụ là em đã đúng hay sai và nếu là các cụ thì sẽ làm như thế nào ạ,( thái độ lúc đấy của thằng đấy lúc đó thật sự quá đáng để em cho nó 1 viên gạch giữa mặt cụ a,nói thế để các cụ biết trạng thái lúc đó của e ntn . em xin cảm ơn các cụ và chúc mọi người có 1 tuần làm việc vui vẻ và đạt kết quả tốt
Ngày đăng kí học lái xe. Cả nhà em phản đối vì em rất nóng lại ít khi chịu nhịn. Gấu nhà em nó bẩu '' Rồi ông ấy đánh chết người ta chứ chẳng chơi''. Thằng cu em có thâm niên lái xe nó chỉ mặt bẩu : '' Lên xe ông mà nóng thì nó đập chết ông trước chứ nóng à ?!''. Qủa thật, nhịn là điều lành nhất. Tránh mọi tai ương. Cụ nào muốn luyện chữ nhẫn chữ nhịn thì theo em lái vào đường làng gặp mấy chú cao- bồi thôn .
Cụ lamlaicuocdoi @ Hành xử như vậy là đúng. Ức thật đấy nhưng hãy cho qua. Cái ta cần là an toàn cho tất cả mọi người.

hoclv

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ thớt hành động đúng. Cụ không nói gì có khi thằng chửi cụ lại càng cay cú đấy. Ra đường bây giờ nhiều thằng điên lắm cụ ơi, nhịn được là tốt nhất. Dạo này càng ngày càng có nhiều tai nạn nữa. Có lẽ lái xe cần học đầu tiên là chữ nhẫn.
Chúc cụ vui vẻ

Comeback86

Xe buýt
Rất thông cảm với cụ vì nhà em cũng gặp nhiều chuyện như thế rồi. Đúng là bực lắm cụ ạ. Cụ nhẫn nhịn được như thế là rất đúng rồi đấy. Mình đánh nó thì mình cũng chỉ bằng nó thôi. Nhà em nghĩ rằng cái khó nhất đối với mỗi người là vượt qua chính mình, chiến thắng chính mình, chứ còn "thắng" được một người trong thiên hạ cũng chẳng để làm gì. Những thằng du côn như thế sẽ có thằng du côn hơn nó cho ốm o.
Chúc cụ thanh thản và lái xe an toàn. Sau này có bức xúc gì cụ cứ chia sẻ với anh em off.
thank cụ.em cũng chúc cụ lx an toàn,