[Thảo luận] Các Cụ Cho Em 1 Lời Khuyên Với Ạ

Hacoimat

Xe hơi
Thôi Cụ ạ! Với những thằng như thế thì "nó làm chó mình chịu khó làm người" Cụ ạ.

nvnptb

Xe hơi
Lái xe chuyên nghiệp thì phải coi những chuyện đó là bình thường

buonvn

Xe tải
Nhịn nhiều nó thành quen bác ợ, nhảy ra mình oánh nó đau tay mình, nó đánh mình đau người mình, chằng may nó chém nó bắn thì ôi thôi,,,,

Comeback86

Xe buýt
vâng.e thiết nghĩ nếu mỗi người khi đã cầm lái mà có đủ sự nhẫn nhịn và bình tâm lại sau những tình huống ko mong muốn đôi khi bị thiệt khi tham gia giao thông thì dạo này thời sự đã ko lấy thực trạng ATGT làm chuyên mục nhỏ trong mỗi chương trình. e sẽ nhịn đến khi nào ko thể các cụ ạ.kính các cụ mỗi người 1 ly nhé.chúc các mợ 8.3 manh khỏe hanh phúc và thành đạt

vmc102

Xe hơi
Hôm nay em cũng giống cụ. Chở bà già đi mổ mắt ở Viện Việt Nhật - Triệu Việt Vương xong em đang đi chậm tìm chỗ đỗ xe thì có một thằng dog mặc bộ bò đi quả Wave chiến tông thẳng vào đuôi xe em. Nói thực là tính em lành nếu nó chỉ cần xin lỗi thì em cũng chẳng để ý. Nhưng nó vượt lên lại còn lườm em ( fck ko hiểu nó có biết luật giao thông ko nữa...) phía trước em là một cái ô tô phía sau có xe khác đi lên nên em không thể vượt lên đâm nó chứ nếu ko em điên lắm rồi. Em hạ kính xuống chửi ngay ( Đạp con mèo nhà mày có biết đâm xe vào tao còn lườm gì ??? ) Nó thấy em không lách ra được nên té rẽ ngay ra Tô Hiến Thành chạy mất... Nghĩ lại thì mình cũng nóng, dù nó sai... có đánh được nó thì cũng chẳng giải quyết vấn đề gì vì mình cũng xác định là cuối năm đi sửa hết các vết trày xước một thể rùi ... xem ra lần sau cũng nên nhịn thì hơn

nam-misu

Xì hơi lốp
Ở đời chữ Nhẫn quan trọng thật!

Comeback86

Xe buýt
Hôm nay em cũng giống cụ. Chở bà già đi mổ mắt ở Viện Việt Nhật - Triệu Việt Vương xong em đang đi chậm tìm chỗ đỗ xe thì có một thằng dog mặc bộ bò đi quả Wave chiến tông thẳng vào đuôi xe em. Nói thực là tính em lành nếu nó chỉ cần xin lỗi thì em cũng chẳng để ý. Nhưng nó vượt lên lại còn lườm em ( fck ko hiểu nó có biết luật giao thông ko nữa...) phía trước em là một cái ô tô phía sau có xe khác đi lên nên em không thể vượt lên đâm nó chứ nếu ko em điên lắm rồi. Em hạ kính xuống chửi ngay ( Đạp con mèo nhà mày có biết đâm xe vào tao còn lườm gì ??? ) Nó thấy em không lách ra được nên té rẽ ngay ra Tô Hiến Thành chạy mất... Nghĩ lại thì mình cũng nóng, dù nó sai... có đánh được nó thì cũng chẳng giải quyết vấn đề gì vì mình cũng xác định là cuối năm đi sửa hết các vết trày xước một thể rùi ... xem ra lần sau cũng nên nhịn thì hơn
em Cay quá cụ ạ vì cái khe nhỏ giữa em và xe trước đến xe đạp còn chả qua đc dưng mà nó lợi dụng lúc xe trc em lăn bánh nó làm đánh vù kái đỗ trước mặt xe em,rồi còn lẩm bẩm chửi,trong khi e chưa hề va chạm gì nó,giá như e mà ko phanh kịp theo phản ứng chắc nó đập mẹt vào đuôi xe trc em,cứ kể lại là em lại cay rùi.nhưng thôi cụ ạ.các cụ ai cũng đồng tình với cách gq của e là nhịn và suy đi nghĩ lại e cũng thấy vậy , cuối cung chúc mẹ cụ mau khỏi bệnh .kính cụ 1 chén hạ hỏa

thichchoi

Xe buýt
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.
ồ vụ này cực giống em nhá, tối qua ở ngã tư KM-LG/NCT 1 thằng cỡ U40 rồi cũng đi sau quát tháo mọi người "tránh ra", em quay lại nhìn nó thì thấy hóa ra là hơi say nhưng cũng kệ mother nó, may mà lúc đó đèn xanh chứ nếu vẫn đỏ không hiểu thằng điên đấy nó có định táng em không nhỉ? nếu nó húng lên có khi em lại có cơ hội táng vào cái *** nó ấy chứ.

Dạo này ra đường lắm thằng điên lắm ạ, mong các cụ OF chịu khó nhẫn nhịn nhé.

lenamhung83

Xe tăng
Bác làm đúng, ra đường nhịn đi cho lành. Biết là thế nhưng rát khó thực hiện đây

3_banh

Xe điện
Đành nhịn thôi cụ, giả dụ nó đạp hay chặn xe cụ thì lại khác. Còn ức chế thì ai mà chả bị, giữ được cái đầu lạnh rất quan trọng, chỉ sợ máu xông lên não mà chưa tẩn được nó thì mình đã táng vào người khác rồi.

nguyenquocthanh

Xe tăng
đoạn đấy có gần nhà cụ không ạ. nếu gần nhà cụ thì cụ cứ làm tới đi chứ đừng sợ gì cả.

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
ở đời cụ phải học được 2 chữ là chữ nhẫn và chữ tâm
Nếu mà ko ăn thua cụ đành phải ghép chúng lại thôi . Chúc cụ may mắn

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cả năm giờ em mới quen được, giờ đi kiểu gì thì cũng kệ nó, mình đi đến nơi về đến chốn xong việc, hồi mới lái cứ vài ngày em lại để xe ở nhà, đi xe máy đi làm phóng như thằng điên, tạt đầu cả mấy bác otofun, thích cảm giác đó thế :)), "em đùa thôi a;"

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lúc chiều em vừa bị 1 vụ gần giống như cụ.
Em đi từ Đại Cồ Việt rẽ sang Mai Hắc Đế, em đi đúng bên phải cho em, thì 1 thằng đeo kính đen chở vợ đi S sờ H lần sang lang em, lúc đó đường cũng đang đông.
Nó chui giữa em và con oto rồi nó quát em : Lùi Lại(Rất To).
Em điên quá em ko lùi mặc dù em nhỏ con hơn nó :D
Em : Tôi đi từ bên kia rẻ vào, tôi đi bên này, đáng lý ra ông phải đi bên kia( Em chỉ tay cho nó xem)
Vợ nó : Thôi em à, anh em nhường nhau tí.
Em nghe vậy nên em đi thẳng Lê Đại Hành luôn. Mặc dù em rất ức.
Nó còn nói với theo : Bố mày đấm vào mồm mày bây giờ :))
Nói thật em rất ức nhưng em nhịn thôi. Mà nó động thủ thì em chơi luôn. Sợ gì, nó phang mình 3 cái mình cũng phang lại được 1 cái chớ :D
Mà em đi xe máy nên dễ thở hơn cụ chủ thớt. Giờ này em vẫn còn ức.
Mà em cũng tham trên OF nhà mình đã lâu, có câu mấy cụ hay nói : Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Nên nhịn thôi cụ à.
Em thề với cụ là em ghét nhất bản mặt mấy thằng đi SH, cứ vênh vênh lên trông cứ như cậu ông giời.
Ra đường giờ trăm điều nhịn là chín điều lành!

Drift Love

Đi bộ
Nếu cụ chủ thớt đã từng xem các phim cổ trang của TQ xưa thì sẽ thấy các anh hùng thường chết sớm. Vì thế em chỉ khuyên nên " Nhẫn" 1 tý, còn với bản thân em ra đường luôn tâm niệm thà hèn 1 tý để sống lâu cùng gia đình chứ cứ anh hùng hổ báo dù mình đúng hay sai thì kết cục vẫn là gia đình mình chịu khổ.

dapvocaydan

Xe điện
Thôi thì cứ nhịn cho nó lành ạ

cutit102

Xe tải
Thôi nhịn đi cụ ah, chấp với mấy thằng dở hơi đó làm giề.
PHẢI sống ở đời thì phải biết phải,trái
THẬT sống ở đời thì phải thành thật
NHẪN sống ở đời thì phải biết nhịn nhục,hy sinh
TÂM sống ở đời thì phải có cái tâm
Nói tóm lại là :PHẢI THẬT NHẪN TÂM

INOVA V

Xe hơi
kụ cứ ngẫm câu này mà xem nhé....Chưa đánh được người thì mặt đỏ như vang....đánh xong người rồi mặt vàng như nghệ.thế nên tốt nhất là nhịn như nhịn cơm sống ợ!

Comeback86

Xe buýt
em có ông anh cùng ở Hn thôi ạ,nhưng vì công việc nên sống ở trong Sg trưa nay tự nhiên anh em liên lạc qua yahoo thấy hỏi em là em à sao dạo này ngoài đấy tai nạn thương tâm nhiều thế em,e cũng chỉ biết trả lời là ngoài này giờ phát triển hơn trc nhiều lắm anh ạ.4b giờ nhiều lắm,chứ chả biết trả lời ntn