[Thảo luận] Các Cụ Cho Em 1 Lời Khuyên Với Ạ

Comeback86

Xe buýt
kụ cứ ngẫm câu này mà xem nhé....Chưa đánh được người thì mặt đỏ như vang....đánh xong người rồi mặt vàng như nghệ.thế nên tốt nhất là nhịn như nhịn cơm sống ợ!
đọc xong chữ ký của cụ mà em thấy thế nào í ạ

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chả là cũng chả phải chuyện gì to tát lắm nhưng đối với em ( 26t ) vẫn còn ít tuổi nhưng nó là cái để suy nghĩ vả lại các cụ cũng 1 phần nào hiểu e qua tên nick của em,nhưng cuôc đời có đâu dễ để ta làm lại khi mà ko cố hoc chữ Nhẫn. Việc là xe em đang bon trên đoạn đường từ Chợ Xốm ( hà tây cũ ) - ngã 3 Ba La để về Hà Lội,vào tầm khoảng 17h30,mà các cụ nếu có dịp đi qua đây thi thừa hiều tầm này nó đông như thế nào,các xe nối đuôi nhau đi rất chậm,rồi tự nhiên có 1 chú 2b( trên xe đèo bạn gái) tạt trái đầu xe em trong khi xe em vẫn bon từ từ ( chưa hề chạm vao đuôi con 2b ghẻ của nó ) nó dừng trước đầu xe em nhin e với thái độ rất ko hợp tác ( e thực sự đã điên máu vì e rất ko thick bị ai nhìn với ánh mắt đấy khi em ko hề có lỗi ) e ko nói gì. Đi được khoảng 100m thì nó đi song song với xe em,rồi ngó vào kính bên phụ rồi chửi bla bla...lúc này thật sự e đã qua nhịn rồi.( thật sự em chưa bao giờ nhịn như thế).em đã định dừng xe giữa đường rồi cho nó mấy cái đá vào mồm nhưng ông anh cùng công ty em nhất quyết nói em bỏ qua,e đã rất nể mà bỏ qua. em thiết nghĩ nếu như hôm nay em đi 1 mình có lẽ chả biết se xay ra như thế nào,tối về em cứ nghĩ sự việc đó quanh quẩn trong đầu,e cũng tự thấy hình như từ khi lái xe ( em lai mới đc 1 năm ) e đã dần học đc sự nhẫn nhịn nên cũng cha bận tâm tới ch này nữa. e xin đc 1 lời khuyên từ các cụ là em đã đúng hay sai và nếu là các cụ thì sẽ làm như thế nào ạ,( thái độ lúc đấy của thằng đấy lúc đó thật sự quá đáng để em cho nó 1 viên gạch giữa mặt cụ a,nói thế để các cụ biết trạng thái lúc đó của e ntn . em xin cảm ơn các cụ và chúc mọi người có 1 tuần làm việc vui vẻ và đạt kết quả tốt
Mừng Cụ đã làm đc điều mà không phải ai cũng làm được.

Levi

Xe máy
Website
www.otofun.net
Chả là cũng chả phải chuyện gì to tát lắm nhưng đối với em ( 26t ) vẫn còn ít tuổi nhưng nó là cái để suy nghĩ vả lại các cụ cũng 1 phần nào hiểu e qua tên nick của em,nhưng cuôc đời có đâu dễ để ta làm lại khi mà ko cố hoc chữ Nhẫn. Việc là xe em đang bon trên đoạn đường từ Chợ Xốm ( hà tây cũ ) - ngã 3 Ba La để về Hà Lội,vào tầm khoảng 17h30,mà các cụ nếu có dịp đi qua đây thi thừa hiều tầm này nó đông như thế nào,các xe nối đuôi nhau đi rất chậm,rồi tự nhiên có 1 chú 2b( trên xe đèo bạn gái) tạt trái đầu xe em trong khi xe em vẫn bon từ từ ( chưa hề chạm vao đuôi con 2b ghẻ của nó ) nó dừng trước đầu xe em nhin e với thái độ rất ko hợp tác ( e thực sự đã điên máu vì e rất ko thick bị ai nhìn với ánh mắt đấy khi em ko hề có lỗi ) e ko nói gì. Đi được khoảng 100m thì nó đi song song với xe em,rồi ngó vào kính bên phụ rồi chửi bla bla...lúc này thật sự e đã qua nhịn rồi.( thật sự em chưa bao giờ nhịn như thế).em đã định dừng xe giữa đường rồi cho nó mấy cái đá vào mồm nhưng ông anh cùng công ty em nhất quyết nói em bỏ qua,e đã rất nể mà bỏ qua. em thiết nghĩ nếu như hôm nay em đi 1 mình có lẽ chả biết se xay ra như thế nào,tối về em cứ nghĩ sự việc đó quanh quẩn trong đầu,e cũng tự thấy hình như từ khi lái xe ( em lai mới đc 1 năm ) e đã dần học đc sự nhẫn nhịn nên cũng cha bận tâm tới ch này nữa. e xin đc 1 lời khuyên từ các cụ là em đã đúng hay sai và nếu là các cụ thì sẽ làm như thế nào ạ,( thái độ lúc đấy của thằng đấy lúc đó thật sự quá đáng để em cho nó 1 viên gạch giữa mặt cụ a,nói thế để các cụ biết trạng thái lúc đó của e ntn . em xin cảm ơn các cụ và chúc mọi người có 1 tuần làm việc vui vẻ và đạt kết quả tốt

Em có ý kiến thế này với bác, em đồng tình với bác ạ, nhịn là hơn, nếu bác ra đường mà gặp mấy thằng như thế thì đi sau nó càng xa càng tốt , đừng đua với bọn nó, vì em với ông anh em cũng 1 lần bị nát quả đèn hậu vì bọn này đấy ạ, bọn em hay gọi vui những thằng như bác kể là ''chó điên" bao gồm những thể loại,: nứt gót chân đi dép tổ ong, đi xe đầu trần đèo 3, 4, tóc nhuộm xanh đỏ,... nói chung là mình đánh nó cũng được thôi, nhưng chẳng giải quyết được gì, người ta lại nhìn vào đánh giá, thậm chí mình còn mất nhiều hơn là được khi đánh nó, em nói vậy bác hiểu, rất thông cảm với bác.

convoi

Xe buýt
Cụ nhịn là đúng roài, chấp gì loại người đấy. Mừng cụ đã học được ít chữ nhẫn. Voted

hadt4b

Xe hơi
Kể nhiều lúc cũng điên lắm. Nhưng quả thật: một điều nhịn chín điều lành. Để có được chữ nhẫn cũng đâu phải dễ dàng gì...

Chỉnh sửa cuối:

doping

Xe tải
1 điều nhịn là 9 điều lành kụ ợ, cái xã hội đang đảo điên này sinh ra nhiều thằng khùng lắm. Kụ ko thấy dạo này mạng người rẻ lắm sao ???
E nghĩ là "1 điều nhịn là 9 điều nhục" cụ ợ ;) e té đây

xucxjch

Xe đạp
trình của em non kém đi đường toàn bị các bac 2b tạt đầu và 4b ef phải . tự an ủi mình `` xe mày to cho mày chạy trước``

Comeback86

Xe buýt
e tự thấy từ khi là ofer em học đc 2 thứ văn hóa tham gia GT và nhẫn nhịn đc nhiều chuyện

Thanhz

Xe tăng
Cụ chủ nên bookmark lại topic này đọc lại vào những dịp sau:
- lấy vợ
- có con
- thành đạt
- ...
P/S: không có mục 3 hoặc lâu quá không có mục 3 thì cụ xóa bookmark đi (hoặc thanh lý máy tính cũng được). Fân tí các cụ nhờ ;)

tamtommy

Xe tăng
thôi nhường cho nó làm anh cụ ợ
cho nó tý sĩ diện vs con mái ngồi sau

Comeback86

Xe buýt
2b thì đa phần e bỏ qua ko bận tâm vì e hiểu đi 2b thanh niên toàn thế mà.nhưng e cực ghét cụ nào 4b còn tạt phải cắt trái,bị thế e toàn vượt lên đi song song và Soi,có cụ nào OF từng bị em soi thì anh em từ giờ xí xóa nhé(tính e là hay để bụng và nhớ rai lắm ợ)

qn77

Xe máy
Nhịn là hơn cụ ạ, nhưng mà khuyên gì hả cụ, vì mọi chuyện xong rồi cơ mà, có khuyên thì cụ quên đi cho nhẹ đầu, đời còn nhiều thứ phải nghĩ lắm cụ ợ

dpl

Xe lăn
e vẫn nhớ câu của thầy triết dạy hồi sinh viên năm 1:
những lúc thế này thì : chó cứ sủa mà dòng ng cứ đi
câu này của thằng nào bên khựa ý ạ

Renault

Xe hơi
Tưởng chuyện gì to tát chứ cụ ! Trên đời còn phải nhẫn nhịn những chuyệ to hơn nhiều cụ ạ

noobieDriver

Xe đạp
Đúng là từ ngày đi 4b em mới hiểu hết cảm giác của các bác tài khi bị 2b tạt đầu tạt ***. Nhiều lúc cay mà chẳng làm gì được. Thế nên cứ cố gắng mà đi trước hết là an toàn cho bản thân rồi an toàn cho mọi người là đẹp nhất các cụ ạ. Lèo nhèo rách việc lắm ạ, em vốn nhát nên cứ thế cho lành :D

xe oi

Xe tải
Cái gì đã bỏ qua được rồi thì thì cho qua luôn đi cụ, nếu lần sau gặp lại tình huống giống như thế thì cụ lại nghĩ đến lần này...lại nhẫn thôi. Cụ mới 26 mà đã nhẫn được như thế là em cũng phục lắm rồi đới ạ!