[Thảo luận] Các cụ cho e hỏi lỗi chưa sang tên đổi chủ, ủy quyền.

Tribute

Xe container
thank you bác. chắc e lại phải đến chỗ mua xe xin cái giấy ủy quyền rồi.Bọn XXX tỉnh chó thật.
Ông a zai e chết vì tội thật thà
Tòi giấy ủy quyền ra càng lộ cái đuôi mua xe mà không sang tên. Tốt nhất là thủ cái hợp đồng (rởm) thuê xe dài hạn, xxx hỏi cứ bảo xe đi thuê là xong.

Taihoatu

Xe lăn
Em còn đang cãi xxx1 là xe đi mượn thì xxx2 đến hỏi F1 nhà em, và F1 khẳng định luôn là xe của bố cháu. Đau thế ko biết

mr.ken_no1

Xe container
Tòi giấy ủy quyền ra càng lộ cái đuôi mua xe mà không sang tên. Tốt nhất là thủ cái hợp đồng (rởm) thuê xe dài hạn, xxx hỏi cứ bảo xe đi thuê là xong.
Em nghĩ cũng chạ cần thiết cụ ạ
Cứ nói là xe đi mượn là xong mà.

Hoathanhtao

Xe điện
Em còn đang cãi xxx1 là xe đi mượn thì xxx2 đến hỏi F1 nhà em, và F1 khẳng định luôn là xe của bố cháu. Đau thế ko biết
Nó được trang bị nghiệp vụ như vầy thì thua cũng đáng lắm. Cụ đừng mắng F1 mà tội bé nhé!=))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nhiều cụ trong trường hợp này bị lừa. XXX sẽ thường hỏi bâng quơ một câu: ơ thế mua xe mà chưa làm thủ tục sang tên à? Đa phần người lái xe sẽ bị lừa và trình bày, kể lể kiểu như là bận quá chưa làm được thủ tục.
Chứ nếu biết trước, thì đố xxx làm gì được.

dht

Xe điện
Thế là cụ dạy dỗ F1 chưa đến nơi đến chốn rồi, lẽ ra phải dạy F1 đạt được trình độ "nói dối giỏi như bố" :D

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Nhà cháu có lần bị hỏi rồi. Cháu vặn lại:
- Chiếc xe này lưu thông có hợp pháp không?
- Tôi có bằng B2 thì có được lái xe này không?
Cuối cùng: XXX hỏi là mình lái xe thuê hay mượn. Nhà cháu trả lời: đó là chuyện riêng của tôi, ko liên can giề tới ông.
Hờ hờ...đúng rồi!

Lê Chon goang

Xe tải
Các cụ NC nhé:
Tại Nghị định số 146/2007/NĐ- CP của Chính phủ về xử phạt vi phạm giao thông đường bộ (đang có hiệu lực thi hành), Điều 34 quy định “Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ”; trong đó có quy định:
- Phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự mô tô vi phạm không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo - quy định.
- Phạt tiền từ 1.000.000 - 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định.
- Các bạn cần biết thêm, theo quy định của pháp luật, trường hợp ô tô, xe máy… Mua bán không sang tên, thay đổi đăng ký xe mà lưu hành gây ra TNGT sẽ bị cơ quan điều tra truy cứu thêm “Tình tiết tăng nặng” bởi lỗi này khi xử lý vụ tai nạn.

hanoi24h

Xe tải
Luật không cấm mượn xe các cụ ạ! Còn nếu mua bán mà không sang tên là phạm luật. Các cụ cần có giấy viết tay; Uỷ quyền hoặc công chứng đề phòng bên kia lật lọng đòi lại xe vì nếu k có mấy thứ đó thì ra toà là thua đó. Tốt nhất nên làm cái uỷ quyền cho lành

veronicax2

Xe buýt
cái này luật nó ghi rất rõ rồi mức phạt cũng quy định rõ ràng 1t - 2t
nhưng cái khôn là bác phải bảo là xe đi mượn, đi thuê xe chứ ai lại nói là xe mua lại bao giờ xx không thịt mới là lạ, chả có lỗi lầm gì bị thịt đúng quá này thì đau quá

lovecolds

Xe máy
Số 12/133 Xuân Đỉnh-P.Xuân Tảo-Bắc Từ Liêm-HN
cái này luật nó ghi rất rõ rồi mức phạt cũng quy định rõ ràng 1t - 2t
nhưng cái khôn là bác phải bảo là xe đi mượn, đi thuê xe chứ ai lại nói là xe mua lại bao giờ xx không thịt mới là lạ, chả có lỗi lầm gì bị thịt đúng quá này thì đau quá
%%-%%-

pencil1980

Đi bộ
Phê bình bác đã vi phạm quy định "không chuyển quyền sở hữu phương tiện" mà còn gọi CSGT là c hó. Những người như bác rất đáng bị phạt nặng.

Di xe không phải chính chủ thì nên nói là xe đi mượn.

Mục 4 [FONT=&quot]Điều 33. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ[/FONT] của Nghị Định 34 quy định như sau:

[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Tự ý đục lại số khung, số máy;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Tẩy xóa hoặc sửa chữa Giấy đăng ký xe, hồ sơ đăng ký xe, Giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường hoặc các loại giấy tờ khác về phương tiện;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Không chấp hành việc thu hồi Giấy đăng ký xe; biển số xe; sổ chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ theo quy định;[/FONT]
[FONT=&quot]d) Vẽ, dán quảng cáo trên xe không đúng quy định;[/FONT]
[FONT=&quot]đ) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;[/FONT]
[FONT=&quot]e) Không làm thủ tục đổi lại Giấy đăng ký xe khi xe đã được cải tạo;[/FONT]
[FONT=&quot]g) Giao xe hoặc để cho người không đủ điều kiện theo quy định của pháp luật điều khiển xe tham gia giao thông;[/FONT]
[FONT=&quot]h) Khai báo không đúng sự thật hoặc sử dụng các giấy tờ, tài liệu giả để được cấp lại biển số, Giấy đăng ký xe.[/FONT]
Chuẩn đấy, thời hạn là trong 30 ngày phải thực hiện việc sang tên nếu quá thời gian trên mà chưa sang tên thì bị phạt 1,5tr.
Còn có giấy ủy quyền (còn thời hạn) thì không sao cả.
Kết hợp hai ý kiến này, nếu chót nói xe tôi mua lại, thì phải nói thêm xe tôi mua chưa được 30 ngày, chắc xxx cũng không làm gì được.

Ob3xuT

Xe điện
Kết hợp hai ý kiến này, nếu chót nói xe tôi mua lại, thì phải nói thêm xe tôi mua chưa được 30 ngày, chắc xxx cũng không làm gì được.
Nói vậy xxx đòi giấy tờ chuyển nhượng xe ngay cụ ạ... Nếu ko chứng minh đc cụ mua xe chưa đến 30 ngày thì làm sao????
E nghĩ các cụ đã tham gia OF nhà ta cụ nào cũng nói là xe mượn thôi :))

hajinbk

Xe tăng

ronie1407

Xe tải
Nhà cháu có lần bị hỏi rồi. Cháu vặn lại:
- Chiếc xe này lưu thông có hợp pháp không?
- Tôi có bằng B2 thì có được lái xe này không?
Cuối cùng: XXX hỏi là mình lái xe thuê hay mượn. Nhà cháu trả lời: đó là chuyện riêng của tôi, ko liên can giề tới ông.
Em kết cách nói của cụ này!!! :D XXX chắc sợ vãi ra ...

buonvn

Xe tải
Đúng là có lỗi đấy, nhưng mà lần sau mà gặp trường hợp này cứ bảo xx là mượn xe của bạn, hoặc lái xe thuê

haruharu

Xe buýt
Chán mấy ông luật Việt Nam.Ép người ta đến con đường cùng.Phí trc bạ và tiền biển thì cao lại đòi dân sang tên.*** chúng nó ăn cả phân sao! Các cụ thông cảm em chửi mấy ông quan liêu thôi :(

cong_uaz

Xe hơi
nho ve me a nhe nhe chan ga
nho ve em anh vung vang tay lai.
.......................ko di dau cu di can than nhe nho ve som nha