[Funland] Các cụ cho cháu hỏi: có cụ nào/ vợ cụ nào 32 tuổi trở ra mới sinh con so đầu lòng không ạ?

Long Vehicle.

Xe tải
Abc
Nếu cụ là đàn bà thì tôi bỏ qua nhưng là đàn ông xin phép tôi tặng cụ chiếc váy. Cụ đừng quote lại bài tôi nữa nhé. Kính cụ.
Mình muốn cái gì cho đời mình, cho con mình thì mình khuyên và mong người khác như thế, gọi là sống trung thực mợ ạ.

Chứ miệng thì nói thế này: “…3x thậm chí lại còn tương đối ổn định kinh tế nên chăm cũng dễ hơn”, đến lúc ng ta chúc mình được như thế lại giãy nảy lên tặng váy vóc là sao???

Mang về tặng chồng mợ ấy - Người đã lấy đc người phụ nữ như mợ nhé.

langthangnoidau

Xe buýt
Về sinh con nuôi con thì hầu như ko vđ j nếu gđ có điều kiện chăm sóc y tế, sức khỏe mẹ và bé.
Thực tế thì pn sinh con xong già rất nhanh 😱 nhất là 3x mới sinh càng hồi lâu, có khi ko hồi nổi nếu quá vất vả. Có con thay đổi nhịp sinh học và thức đêm thức khuya trông con, bận bịu con cái công việc, việc nhà...Như mình đứa đầu 2x đứa sau 3x mà khác hẳn. Đứa sau thấy mệt và vất lắm lắm.
Giải pháp là phải có ng đỡ đần, giúp trông con, chăm sóc sk và tinh thần...

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Trên này nếu cụ gặp may chút thì gặp được cụ bác sỹ nào cũng chơi OF thì được tư vấn chuẩn hơn chút, gọi là chuẩn hơn vì có kiến thức chuyên môn, thực tế thì vẫn phải qua thăm khám, xét nghiệm và kiểm tra các chỉ số thường xuyên và can thiệp kịp thời. Các cụ còn lại trong đó có em thì đa phần dựa vào thực tế của vợ/vợ hàng xóm/vợ ông anh...mà tư vấn cho cụ thôi. Nên là cứ theo tư vấn của bác sỹ là chuẩn nhất cụ ạ. Tình hình chung thì mẹ càng nhiều tuổi sẽ có thể xuất hiện nhiều vấn đề hơn trong lúc mang bầu, sinh nở...nhưng giờ tiến bộ KHKT rồi, cứ theo dõi thường xuyên thì em nghĩ là không lo cụ ạ.

landaumuaxe

Xe điện
kể ra thì k sao đâu cụ, còn giờ họ khuyến khích để dưới 30 lâu rồi, còn trên cũng gọi là có rủi cơ cao dần, nhưng 32 tuổi với chị e , thì e vẫn nghĩ ổn, e có mấy đứa đẻ có năm ngoái lúc bọn nó 39 rồi cụ ạ, mà đợt gấu nhà e để là lúc đấy cũng 34 rồi, có điều không phải con so thôi

lai 4 fun

Xe tải
Mình muốn cái gì cho đời mình, cho con mình thì mình khuyên và mong người khác như thế, gọi là sống trung thực mợ ạ.

Chứ miệng thì nói thế này: “…3x thậm chí lại còn tương đối ổn định kinh tế nên chăm cũng dễ hơn”, đến lúc ng ta chúc mình được như thế lại giãy nảy lên tặng váy vóc là sao???

Mang về tặng chồng mợ ấy - Người đã lấy đc người phụ nữ như mợ nhé.
vậy là mợ ạ , vâng thưa mợ , bài của em ko có chữ nào là khuyên mà chỉ là cảm nhận của bản thân thôi mợ nhé. Mà chủ thớt hỏi 32 sinh được ko moqj đọc các bài khác xem ai cũng nói oke mợ nhé. Mợ mặc váy sẵn rồi nên em ko tặng nữa đâu ạ. Có gì mà giãy nảy lên đâu mợ ơi con cái em thì nó tính sao em oke hết mà mợ.

muadem

Xe cút kít
Tuổi nào còn sướng khi sản xuất ra em bé thì đều đẻ và nuôi được, 32 nhằm nhò gì :D

vnhn

Xe tăng
Ông cụ thân sinh em cưới vợ năm 39 và đến 40 tuổi em mới được sinh ra. Ông anh họ em 37 tuổi mới cưới và giờ 2 đứa khôn lớn khỏe mạnh. Nói chung U50 vẫn sinh tốt cụ ạ. Miễn là rèn luyện sức khỏe và tiền bạc cho tốt.

cmos83

Xe buýt
Đầy cụ ạ, tuổi nào chả dc miễn là vợ mình nó đẻ dc ;))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chủ thớt lo xa quá.

Long Vehicle.

Xe tải
vậy là mợ ạ , vâng thưa mợ , bài của em ko có chữ nào là khuyên mà chỉ là cảm nhận của bản thân thôi mợ nhé. Mà chủ thớt hỏi 32 sinh được ko moqj đọc các bài khác xem ai cũng nói oke mợ nhé. Mợ mặc váy sẵn rồi nên em ko tặng nữa đâu ạ. Có gì mà giãy nảy lên đâu mợ ơi con cái em thì nó tính sao em oke hết mà mợ.
Xin mợ lưu ý em bắt đầu còm đầu tiên ở thớt này vì cái quan điểm của chính mợ chứ ko liên quan chủ thớt ạ.
Mợ viết gì em đã trích rồi copy đủ cả mợ có thể xem lại. Và bây giờ dù mợ nói Ok hết em xin thật lòng nói rằng em ko mong các con mợ hay đám trẻ nào lại phải như mợ viết đâu.
1 chút cho anh chồng mợ thì vợ anh ấy muốn gọi em là đàn gì cũng đc. Càng ngoa càng ghê gớm rồi váy hoa hay váy hồng thì người hưởng vẫn là anh ấy chứ ko phải em, mừng cho anh ấy :))

@ Cụ chủ thớt: Sory cụ vì vào thớt mà chưa trả lời theo tiêu đề. Nay em xin như sau:
Hoàn toàn ko sao cả cụ ạ, khá bình thường với phụ nữ khi sinh con đầu lòng ở tuổi 32. Dĩ nhiên Đa số sẽ ko thể trôi chảy bằng ở tuổi 23 và càng nhiều hơn 32 sẽ càng vất vả. Nhưng trong tầm kiểm soát cả thôi với nền y tế ê tí bây giờ. Và nhất là khi ở bên phụ nữ ấy có người biết lo lắng chăm lo như cụ.
Kỷ lục Thế giới cho nữ già nhất sinh con đầu lòng tận 6 mấy. Thiên tài âm nhạc Mô da đc sinh ra khi mẹ ông 36 tuổi. Hoặc thiên tài đấm bốc Mai Thai sơn thậm chí mẹ còn 39 tuổi khi đẻ ông.
:)

Chỉnh sửa cuối:

meomun346

Xe container
Mọi thứ đều OK hết phải không ạ? Có khó khăn hay vất vả gì không ạ?

Ý cháu con so đầu lòng là đứa con mà lần đầu mang thai rồi sinh ra ý ạ. Còn con dạ ở tuổi này thì cháu thấy bình thường.

Cháu cám ơn các cụ ạ.

ps/ Cháu đặt nhầm title, cháu qua cái tuổi 30 rồi ạ. Ý cháu muốn hỏi các mợ/ các mợ của các cụ ý ạ.
Bà cụ thân sinh của cháu, sinh cháu lúc 32 tuổi, bà có 3 đứa con. Đứa bé nhất và lớn nhất cách nhau 6 tuổi, cháu ko thấy cụ có vấn đề gì trong việc ss cả. Hay ngày xưa nó khác nhể. Nhà cháu có 3 chị em, là gia đình có số con ít nhất của cả xóm, nhà nào cũng từ 4 - 7 đứa ạ. Lâu rồi cụ nhá.

Taihoatu

Xe lăn
Bạn gái em 34 tuổi vẫn đẻ bình thường, còn một mình nuôi con nữa

Quanthuyhg

Xe tải
Nên sinh con trước 35 tuổi.
Nhưng vẫn có trường hợp sinh năm 1972 thụ tinh trong ống nghiệm, mổ lấy thai. Giờ con hơn tuổi khoẻ mạnh bình thường

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Nên sinh con trước 35 tuổi.
Nhưng vẫn có trường hợp sinh năm 1972 thụ tinh trong ống nghiệm, mổ lấy thai. Giờ con hơn tuổi khoẻ mạnh bình thường
Vâng cụ. Quan trọng là làm tự nhiên chứ nhân tạo thì hiếm muộn quá mới đành phải làm thội ạ.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
kể ra thì k sao đâu cụ, còn giờ họ khuyến khích để dưới 30 lâu rồi, còn trên cũng gọi là có rủi cơ cao dần, nhưng 32 tuổi với chị e , thì e vẫn nghĩ ổn, e có mấy đứa đẻ có năm ngoái lúc bọn nó 39 rồi cụ ạ, mà đợt gấu nhà e để là lúc đấy cũng 34 rồi, có điều không phải con so thôi
Đẻ con so mới quan ngại, còn đẻ con dạ thì nhiều tuổi đẻ bình thường ạ. Khoa học khuyên mà ko làm theo được mới khổ ạ. Giờ già rồi mà lấy vợ trẻ quá thì lại sợ không ở được với nhau. Đời nhiều lúc éo le thật. Chứ biết thế em cố gắng lấy vợ lúc 24 tuổi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẻ con so mới quan ngại, còn đẻ con dạ thì nhiều tuổi đẻ bình thường ạ. Khoa học khuyên mà ko làm theo được mới khổ ạ. Giờ già rồi mà lấy vợ trẻ quá thì lại sợ không ở được với nhau. Đời nhiều lúc éo le thật. Chứ biết thế em cố gắng lấy vợ lúc 24 tuổi.
Ơ e tưởng là mợ, hoá cụ ạ? Cụ thì 70 vẫn đẻ dc mà :D

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Ơ e tưởng là mợ, hoá cụ ạ? Cụ thì 70 vẫn đẻ dc mà :D
Cháu hỏi các mợ ạ. Cháu định quay về với tình cảm xưa cũ. Mà giờ tuổi qua cái tuổi 32 rồi, qua cái thời sức khỏe ngon nghẻ (theo khoa học) để mang bầu ý ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu hỏi các mợ ạ. Cháu định quay về với tình cảm xưa cũ. Mà giờ tuổi qua cái tuổi 32 rồi, qua cái thời sức khỏe ngon nghẻ (theo khoa học) để mang bầu ý ạ.
Chả có làm sao, cụ k phải lăn tăn, đời có số hết rồi, tránh chả dc cụ ạ. Đầy ng trẻ khoẻ con đâu có thông minh bằng ng già mới đẻ. Mẹ e đẻ cô út năm 43t, mà cô ấy xinh đẹp, học giỏi nhất nhà, giờ lại kiếm dc a chồng giàu có và chiều vợ nhất nhà, nói chung mọi thứ giờ mãn nguyện. Cụ cứ vui vẻ, lạc quan đi ạ

32t thì bt mà cụ. Sếp e 40t mới đẻ đứa t3 kia ạ.