[Funland] Các cụ cho cháu hỏi: có cụ nào/ vợ cụ nào 32 tuổi trở ra mới sinh con so đầu lòng không ạ?

TrangBonBon

Xe tăng
Em biết một bác năm 49 tuổi, con gái út lúc đó đang học lớp 9. Chút xíu nữa là thêm 1 con út sinh năm 1996. :) Nhưng do ...cái vòng tránh thai nên em út không vào được dạ con.

nobita_ibn

Xe buýt
Động viên nhau thì nói là ko vấn đề gì, nhưng cái đó nó phụ thuộc vào cơ địa từng người, tốt nhất là khi có thì nên theo dõi kỹ từng thời kỳ, từng giai đoạn theo chỉ định của bác sỹ cụ ah.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Altis 2011

Xe điện
Ah, cơ quan em 2 bạn sinh con đầu toàn 34-36. Ổn cả Cụ ah. Cụ cứ theo dõi thai kỳ cẩn thận là đc ấy mà.

ubisapro

Xe trâu
Nữ 32 sinh tốt :D

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Mọi thứ đều OK hết phải không ạ? Có khó khăn hay vất vả gì không ạ?

Ý cháu con so đầu lòng là đứa con mà lần đầu mang thai rồi sinh ra ý ạ. Còn con dạ ở tuổi này thì cháu thấy bình thường.

Cháu cám ơn các cụ ạ.

ps/ Cháu đặt nhầm title, cháu qua cái tuổi 30 rồi ạ. Ý cháu muốn hỏi các mợ/ các mợ của các cụ ý ạ.
Có nhiều cụ ạ, nữ nhé, có điều nên đẻ mổ.

Long Vehicle.

Xe tải
Tưởng 4x sinh con so thì còn hơi vất vả lúng túng và sức khoẻ hơi kém để chăm con chứ 3x thì ăn thua gì hả mợ. 3x thậm chí lại còn tương đối ổn định kinh tế nên chăm cũng dễ hơn hồi em sinh đứa đầu 25 nên cũng vất vả về kinh tế bỉm sữa lắm. Nói chung thời nay lấy muộn hơn thời trước và sinh con cũng muộn. Chả sao cả mà lo lắng. Chị em năm nay 40 tuổi mới có bé đầu lòng còn mừng như bắt được vàng. Có con có lộc sau 2 năm làm nhoáy nữa là đẹp. Chỉ có điều có bầu sinh con thời covid này thiệt thòi ghê gớm , lo lắng vì dịch bệnh nữa. Chứ tuổi tác thì ko thành vấn đề đâu mợ ạ.
Tốt nhất nữ bây h nên tập trung kiếm tiền sự nghiệp rồi 35,36… ổn định kinh tế rồi lấy ck đẻ con cho AN TOÀN phỏng mợ?
Zê!! Chúc con gái con dâu mợ đc như ý mợ!
:))

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi tác càng cao thì khả năng đẻ mổ càng tăng

Xe nội lước

Xe container

Ý cháu con so đầu lòng là đứa con mà lần đầu mang thai rồi sinh ra ý ạ. Còn con dạ ở tuổi này thì cháu thấy bình thường.

Cháu cám ơn các cụ ạ.

ps/ Cháu đặt nhầm title, cháu qua cái tuổi 30 rồi ạ. Ý cháu muốn hỏi các mợ/ các mợ của các cụ ý ạ.
Vợ bạn em.anh ấy lấy vợ muộn..( cả 2 cùng muộn.) Vợ sn 76 .con đầu 4 tuổi , cháu tiếp 1 tuổi. 2 đứa hoàn toàn bt , thậm chí còn đẹp là khác.tuy nhiên có vợ anh khác sinh con khi chỉ 27 ,28 nhưng cháu bé tự kỷ ( giờ cháu ok rồi). Thì nghĩ lại không tự kỷ mới lạ . Bố cháu ít nói đến hiếm có và còn đi làm, mẹ đi làm từ sáng , tối về ôm đt xem miết hết phim lại phây.chơi với ông bà thì ông bà già quá nên toàn cho cháu xem tv bất kể lúc nào..
May gi đ biết nên chữa sớm và thay đổi giao tiếp nên cháu lại bt sau 2 năm..giờ đây nó thông minh nhanh nhẹn như mọi đứa.

Chỉnh sửa cuối:

phihanhgia

Xe container

Cháu cám ơn các cụ ạ.

Mẹ 45 sinh con 1 vẫn bình thường. Con khỏe, thông minh. Đấy là tự nhiên, còn hỗ trợ ss thì 60 sinh con vẫn có thể.

lai 4 fun

Xe tải
Abc
Tốt nhất nữ bây h nên tập trung kiếm tiền sự nghiệp rồi 35,36… ổn định kinh tế rồi lấy ck đẻ con cho AN TOÀN phỏng mợ?
Zê!! Chúc con gái con dâu mợ đc như ý mợ!
:))
Nếu cụ là đàn bà thì tôi bỏ qua nhưng là đàn ông xin phép tôi tặng cụ chiếc váy. Cụ đừng quote lại bài tôi nữa nhé. Kính cụ.

Amethyst2020

Xe buýt
Em đây ạ. Cũng hơi khó nói nhỉ, vì nhiều người sinh con đầu lúc ngoài 30t cũng vẫn ok mà. Có điều tất nhiên tỉ lệ rủi ro cao hơn lúc còn trẻ.
Em thì hiếm muộn, có bệnh nền, nên sinh đẻ vất vả. Con sinh non nên ra cũng ko được lanh lẹ cho lắm. Có vài bạn cùng lớp con em cũng hơi chậm, thì một số trong đó là do mẹ sinh con đầu khi ngoài 30t.
NHƯNG, đấy chỉ là so sánh mấy năm ít ỏi đầu đời thôi ạ. Còn tương lai của đứa trẻ thì phụ thuộc quá nhiều yếu tố, xuất phát mấy năm đầu đời có thể ko xuất sắc, chưa chắc sau này đã kém. Vì ít ra ấy, sinh con khi lớn tuổi kinh tế ổn định, có đầy đủ điều kiện chăm sóc và giáo dục tốt nhất, thì vẫn ngon lành thôi.
Cho nên nói chung em thấy cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm. Con em hơi chậm nói nên kém giao tiếp, nhưng tư duy nhận thức khá tốt, học hành nhanh nhẹn. Nên cái sự chậm ban đầu bù đắp bởi sự quan tâm sâu sát của gia đình, môi trường giáo dục tốt thì sau cũng ko kém đâu.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ cháu 43 mới đẻ cháu này ! H cháu vẫn khôn lớn và chưa phạm pháp
Em gần 50 còn đang muốn sinh thêm đây! Ngoài 30 là quá trê để sinh con kể cả là con đầu lòng. Chủ top cứ tự tin lên! Chị em ngoài 30 giờ còn ngon lắm vì dinh dưỡng đầy đủ ko như các thế hệ ngày xưa bị lão hoá sớm!
Sinh con dạ thì sinh ngoài 40 cháu thấy nhiều. Chỗ cháu khi con cái đi hcoj đại học hết mà gia đình có điều kiện các cụ ở nhà lại làm thêm nháy nữa cho vui cửa vui nhà mà.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Có , con ngan nhà em nó đẻ lúc 34 tuổi . Em thấy vẫn bình thường ko có gì cả.

Merc gia 89

Xe máy

Cháu cám ơn các cụ ạ.

Merc gia 89

Xe máy

Cháu cám ơn các cụ ạ.

Vợ tôi 32t đẻ con so, 33t đẻ cháu thứ 2 các cháu mạnh khoẻ bình thường, bạn cần xem sk của vợ, nghe tư vấn bác sỹ về chế độ dinh dưỡng nếu mọi thứ tốt thì con đẻ ra chắc ko vấn đề gì