[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Honghen2008

Xe container
Mấy đứa bạn em lao ầm ầm vào Eco. Em dát cứ ngồi yên:) đang tìm căn trong phố đầu tư có khi ngon hơn!

paraselo

Xe tải

MTfan

Xe buýt
Ai muốn mua ecopark để ở thì đều là do ngán cái không khí ngột ngạt và ồn ào trong phố cụ ơi. Mua thời điểm này đa phần là mua bằng niềm tin rằng CDT sẽ giữ đúng cam kết về cảnh quan. Em nghĩ là họ phải làm tốt, nếu không sẽ ko bán được các giai đoạn sau.

Honghen2008

Xe container
đồng ý là đất còn rất nhiều nhưng môi trường xanh sạch đẹp như vậy thì hiếm ,,,,chủ đầu tư sẽ làm cảnh quan đẹp để còn lùa gà chứ ,,,giá sẽ càng ngày càng ảo các cụ đừng có mua hehe
Thật đấy! Giá ảo quá.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ecopark giờ đông người đến ở bắt đầu nhộn nhạo rồi. Vừa rồi trường Đoàn Thị Điểm đã tăng giá năm học mới. Em dự là các chi phí khác sẽ đua nhau tăng theo. Buổi sáng đi xe buýt phải có nhân viên soát thẻ rồi. Ra bể bơi bây giớ còn bắt tích hợp ảnh của từng người lên cái thẻ dân cư. Nhà có 4 người đi bơi thì phải mang đủ 4 cái thẻ đi mới cho mua vé.

Chất lượng bảo trì cũng kém, các thiết bị khu chung cư hư hỏng là chủ đầu tư nói hết hạn bảo hành phải thay mới. Khi thay mới cái bóng đèn chẳng hạn họ bảo giờ ko có loại bóng ấy, mà dùng cái của họ chỉ được không quá một tuần là hỏng.

Thời gian này ở các quán cafe Ecopark cơ man là dân sales cứ tụ tập bàn tán. Dân đầu cơ cũng lắm cơ mà thi thoảng mới thấốy có khách quan tâm.

Toàn dân đầu cơ mua với nhau sau này mấy khu nhà phố khéo lại ế ẩm vì chất lượng nhà chỉ là xây thô thôi.

Lái xe mất cả tiếng đồng hồ mới vào được nội thành rồi lộn lại cũng thế. Ở thì thích thật nhưng giá ảo tung chảo thì chỉ béo mấy em nhân viên sales với lại đám cò, cứ gòi là vào cầu liên tục.

langtulanhlung

Xe điện
Em thì em chẳng chơi eco pác, thà xuống văn giang múc 2-300m làm cái nhà vườn còn thích hơn ấy chứ.

HVS

Xe tăng
em thì lại hơi ngược cụ ở trên tí, em vì có vườn ở Văn Giang rồi nên mới mua nhà ở Ecopark

Bi tun

Xe đạp
đồng ý là đất còn rất nhiều nhưng môi trường xanh sạch đẹp như vậy thì hiếm ,,,,chủ đầu tư sẽ làm cảnh quan đẹp để còn lùa gà chứ ,,,giá sẽ càng ngày càng ảo các cụ đừng có mua hehe
cụ đẩy được hàng đu rồi thì đầu óc bây giờ tha hồ thảnh thơi nhỉ

Bi tun

Xe đạp
sàn mường thanh hôm nay tuyên bố sẽ đầu tư dự án Thanh hà hơn cả Ecopark về sinh thái cây xanh; nhưng sao lại chia nhỏ những lô 45 m2 nhỉ.

hadu

Xe tăng
sàn mường thanh hôm nay tuyên bố sẽ đầu tư dự án Thanh hà hơn cả Ecopark về sinh thái cây xanh; nhưng sao lại chia nhỏ những lô 45 m2 nhỉ.
Vâng. Eco Thản cụ ah, giống Linh Đàm ý mà:))

Em cũng máu một căn ở Đây quá, nhưng cứ thấy ảo ảo, mua vào đến lúc không ở bán ko ai mua thì chết;( nên lại đợi.
Đã có 1 vài lần em được nghe câu này: "Hãy sợ khi người tham, và tham khi người sợ"; Nếu để đầu tư thì theo em là không nên. Vì với khoản tiền này có nhiều kênh khác để đầu tư. Có khi nhân 80 lần :D Em funly tí
Toàn dân đầu cơ mua với nhau sau này mấy khu nhà phố khéo lại ế ẩm vì chất lượng nhà chỉ là xây thô thôi.
Lái xe mất cả tiếng đồng hồ mới vào được nội thành rồi lộn lại cũng thế. Ở thì thích thật nhưng giá ảo tung chảo thì chỉ béo mấy em nhân viên sales với lại đám cò, cứ gòi là vào cầu liên tục.
:D:)):-jToàn các cụ gà béo, mua không được gào lên "giá ảo", mỗi lần các cụ hè nhau kêu giá ảo, giá cao, bong bóng...e lại thấy BT eco lên vài triệu 1 mét. Nghe các cụ thì ăn cháo. Cụ nào định mua BT không chênh, ngồi chờ "Đảo Bàn tay" vs "BT Sân Golf" mà mua, đảm bảo mua được 2triệu$/căn 0 chênh. Chúc các cụ "ôm cây đợi thỏ" thành công :)):)):))

HVS

Xe tăng
Sau này còn khu phố cổ nữa cụ, khu đó chắc kiểu mini shophouse, giá theo mét thì cao, nhưng tổng giá chắc không cao vì diện tích nhỏ.

paraselo

Xe tải
cụ đẩy được hàng đu rồi thì đầu óc bây giờ tha hồ thảnh thơi nhỉ
E đánh giá khu này vẫn còn chưa ổn vì: Các giai đoạn xây dựng tiếp theo còn nhiều, bụi bẩn thì không thể tránh được.
Em hay đi qua Ecopark vào tầm 7h tối. Toàn xe 20 tấn chở đất chạy tít mù từ đê Văn giang -> Ecopark. Dàn xe HỔ VỒ này thì các cụ biết nó tít thế nào rồi đấy. Em lần nào về đến nhà là xe đỏ quạch. Em ko dìm giá, ko PR; Em chỉ nhận định theo đúng thực tế. Nếu cụ nào có ý định mua để ở thì nên mua lại khu CC giai đoạn 1. Cũng chỉ tầm < 1,7 tỷ 1 căn 70M2 ( đã có nội thất).

:D:)):-jToàn các cụ gà béo, mua không được gào lên "giá ảo", mỗi lần các cụ hè nhau kêu giá ảo, giá cao, bong bóng...e lại thấy BT eco lên vài triệu 1 mét. Nghe các cụ thì ăn cháo. Cụ nào định mua BT không chênh, ngồi chờ "Đảo Bàn tay" vs "BT Sân Golf" mà mua, đảm bảo mua được 2triệu$/căn 0 chênh. Chúc các cụ "ôm cây đợi thỏ" thành công :)):)):))

Cho các cụ lên đảo ở hết . Em nằm SL ngó qua :)

Maxsim

Đi bộ
Cdt hướng Eco trở thành khu du lịch sinh thái. Vì dt quá lớn nên nếu cdt không làm đúng cam kết về cảnh quan thì những giai đoạn tiếp theo thì cdt chỉ có để tự dùng. Theo em thì những gì cdt đang làm có thể cảm nhận là cdt rất giữ chữ tín. Các bác chưa mua Eco vì một số lý do riêng nào đó còn chưa hẳn chỉ vì giá cả. Cái chúng ta chờ là tiến độ, chất lượng và tiện ích cdt có đáp ứng đúng như đã qc ko?

Bi tun

Xe đạp
Chủ đầu tư bây giờ là em ruột bác Hải Xồm (bia hơi hải xồm) nên kinh phí đầu tư dự án thì mình yên tâm.