[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Honghen2008

Xe container
Kính gửi các bác Vin Sales
Hơn 10 năm làm BĐS, Chưa bao giờ e thấy ghét cò đất như bây giờ (lúc đầu chỉ có Vin sale, nay thì ghét các loại cò luôn). Cuộc sống của e ngày nào cũng bị bức xúc, bị quấy rối bởi tin nhắn, ĐT BĐS. Với đầu lĩnh của các pác (A Vượng Vincom), e rất kính nể, nhưng cách Vin làm BĐS theo kiểu lấy thịt đè người, nhắm mắt mà xây rồi xua quân đánh trống gõ mõ đánh bóng thương hiệu thì e 0 chịu nổi. Mẹ kiếp e ức nhất là cái đám lâu la đông như kiến tên là Vinsales, vừa ngô, vừa ngọng, đã 0 hiểu gì lại còn nói lắm (e xin lỗi những bác chuyên nghiệp, có tâm) suốt ngày đi loa không công cho A Vượng. Thực lòng mà nói e vẫn không hiểu đám Vinsales đông như kiến ấy sống bằng cái gì. E đoán phần đông là xin tiền nhà để đi loa hộ A Vượng (nếu không đúng thì nhờ các bác Vinsale giúp e biết các bác sống bằng cách nào với ạ).
Ecopack của e phần đông là cư dân và đầu tư vào bình luận,trao đổi, vì vậy đề nghị các bác Vinsales không vào quảng cáo ạ.ngày nào thiên hạ cũng được nghe cả trăm ông Vin mõ loa loa về VinHome rồi, các bác để cho e một mảnh đất noVin e nhờ. Đội ơn các bác.
Chẳng hiểu bác nghĩ và đọc cái gì nhưng em thì em không phải sale của ai cả, em là người tìm mua nhà, thấy sale của Eco park ngày nào cũng ở tren này hô hào mua nhà ben đó em mới thấy sụ nóng của Eco chứ lúc từ trước đén nay em vẫn chưa bao giờ ó ý định mua Eco vì không phù hợp với em. Nhưng em chưa một lời phàn nàn hay chê trách eco vì biết môic người có một lựa chọn riêng của mình.

Bi tun

Xe đạp
Các Môi cứ tranh luận nhiều vào rồi nó sẽ vỡ vạc ra nhiều vấn đề.

Justforfuntoo

Xe container
Thực lòng mà nói e vẫn không hiểu đám Vinsales đông như kiến ấy sống bằng cái gì. E đoán phần đông là xin tiền nhà để đi loa hộ A Vượng (nếu không đúng thì nhờ các bác Vinsale giúp e biết các bác sống bằng cách nào với ạ).
Dân tình giờ mất hàng trăm triệu chạy vào nhà nước, mỗi tháng lương cũng chỉ được trên dưới 5 triệu, may ra nuôi sống bản thân
Sale của Vin thì chỉ cần bán được 1 căn 5 tỷ là có 2%, khoảng độ 100triệu, bằng lương công chức nhà nước trong 2 năm
Thế nên bằng bất cứ giá nào, da dầy da mỏng, đủ mọi cách để tranh giành khách để bán hàng. Ko phải đi loa hộ anh Vượng đâu, anh ý mỗi năm tung ra hàng mấy chục nghìn căn hộ, nên ít ra mỗi sale cũng bán được 1 căn, còn hơn thất nghiệp đi làm công nhân vất vả, mà công nhân cũng ko phải việc dễ kiếm vì cũng phải có tay nghề mới làm công nhân dc.
Sale của Vin mà gọi, lúc em có thời gian, ko bận gì thì em để xa điện thoại khỏi tai, nói chán rồi thì em bảo cảm ơn, tôi ko có nhu cầu. Còn bận thì dập bụp luôn ko thương tiếc

tronbo

Xe hơi
Dân tình giờ mất hàng trăm triệu chạy vào nhà nước, mỗi tháng lương cũng chỉ được trên dưới 5 triệu, may ra nuôi sống bản thân
Sale của Vin thì chỉ cần bán được 1 căn 5 tỷ là có 2%, khoảng độ 100triệu, bằng lương công chức nhà nước trong 2 năm
Thế nên bằng bất cứ giá nào, da dầy da mỏng, đủ mọi cách để tranh giành khách để bán hàng. Ko phải đi loa hộ anh Vượng đâu, anh ý mỗi năm tung ra hàng mấy chục nghìn căn hộ, nên ít ra mỗi sale cũng bán được 1 căn, còn hơn thất nghiệp đi làm công nhân vất vả, mà công nhân cũng ko phải việc dễ kiếm vì cũng phải có tay nghề mới làm công nhân dc.
Sale của Vin mà gọi, lúc em có thời gian, ko bận gì thì em để xa điện thoại khỏi tai, nói chán rồi thì em bảo cảm ơn, tôi ko có nhu cầu. Còn bận thì dập bụp luôn ko thương tiếc
Ở VN bao h mới xử cái bọn quấy rối, sales của Vin ra tòa đầu tiên. Ngày nào ít nhất cũng chục cuộc, điên hết cả người.

bttcars

Xe buýt
Các cụ cứ ôm Westbay đi rồi đồng loạt xả hàng.

MTfan

Xe buýt
Nghe nói thứ 7 này chào bán toà A. Xem có hot bằng toà B không 8->

bttcars

Xe buýt
Vẫn hot cụ ạ, chỉ tội người mua để ở không mua nổi.

MTfan

Xe buýt
Vẫn hot cụ ạ, chỉ tội người mua để ở không mua nổi.
Cái này đúng là may hơn khôn cụ à. Đợt MMS và MB, em tham gia bốc thăm tất cả các đợt và đăng ký thêm vài suất mà cũng chả được cái cóc khô gì. Trong khi đó cái tay hadu này thì son vãi \m/, 7 phát lận :((

ATTILA

Xe điện
Làm thêm bài nữa nói về chiêu trò của sale và cò Ecopark đi bác, thế mới công bằng.
Kính gửi các bác Vin Sales
Hơn 10 năm làm BĐS, Chưa bao giờ e thấy ghét cò đất như bây giờ (lúc đầu chỉ có Vin sale, nay thì ghét các loại cò luôn). Cuộc sống của e ngày nào cũng bị bức xúc, bị quấy rối bởi tin nhắn, ĐT BĐS. Với đầu lĩnh của các pác (A Vượng Vincom), e rất kính nể, nhưng cách Vin làm BĐS theo kiểu lấy thịt đè người, nhắm mắt mà xây rồi xua quân đánh trống gõ mõ đánh bóng thương hiệu thì e 0 chịu nổi. Mẹ kiếp e ức nhất là cái đám lâu la đông như kiến tên là Vinsales, vừa ngô, vừa ngọng, đã 0 hiểu gì lại còn nói lắm (e xin lỗi những bác chuyên nghiệp, có tâm) suốt ngày đi loa không công cho A Vượng. Thực lòng mà nói e vẫn không hiểu đám Vinsales đông như kiến ấy sống bằng cái gì. E đoán phần đông là xin tiền nhà để đi loa hộ A Vượng (nếu không đúng thì nhờ các bác Vinsale giúp e biết các bác sống bằng cách nào với ạ).
Ecopack của e phần đông là cư dân và đầu tư vào bình luận,trao đổi, vì vậy đề nghị các bác Vinsales không vào quảng cáo ạ.ngày nào thiên hạ cũng được nghe cả trăm ông Vin mõ loa loa về VinHome rồi, các bác để cho e một mảnh đất noVin e nhờ. Đội ơn các bác.

bttcars

Xe buýt
Cái này đúng là may hơn khôn cụ à. Đợt MMS và MB, em tham gia bốc thăm tất cả các đợt và đăng ký thêm vài suất mà cũng chả được cái cóc khô gì. Trong khi đó cái tay hadu này thì son vãi \m/, 7 phát lận :((
Ôm được 7 phát đến giờ thì đủ mua biệt thự trên đảo.

MTfan

Xe buýt
Ôm được 7 phát đến giờ thì đủ mua biệt thự trên đảo.
Đẩy lâu rồi cụ ơi để làm căn BTSL bên MMS rồi. Giữ đc đến bây giờ thì đúng là làm đc con BT trên đảo rồi đấy, nhưng ai mà dám ôm bom từ tháng 9/2015 đến giờ

hadu

Xe tăng
Em sút 7 tỷ 2 rồi các cụ ạ. Bên này chán vãi, đường xá thì xa xôi, ai lại đi mua đất Hưng Yên giá hơn 3 chục củ 1 m2 bao giờ. Các cụ bớt ảo tưởng đi. Cuối năm nay lãi suất ngân hàng tăng mạnh, khu này rồi sẽ thành Thiên Đường Bảo Sơn thứ 2 :))

MTfan

Xe buýt
Em sút 7 tỷ 2 rồi các cụ ạ. Bên này chán vãi, đường xá thì xa xôi, ai lại đi mua đất Hưng Yên giá hơn 3 chục củ 1 m2 bao giờ. Các cụ bớt ảo tưởng đi. Cuối năm nay lãi suất ngân hàng tăng mạnh, khu này rồi sẽ thành Thiên Đường Bảo Sơn thứ 2 :))
Cụ đúng là nhanh chân, ông nào đang ôm hàng tầm này thì có mà vỡ mẹt. Chạy nhanh thôi ~:>

Honghen2008

Xe container
Cuối năm lãi xuất tăng mạnh hả Cụ? Có ít trong ngân hàng biết làm gì đây?

bttcars

Xe buýt
Các cụ thật nhanh chân nhanh tay.

Gió bão kynh nhể cụ Hadu

hadu

Xe tăng
Bão tí cho các cụ bung hàng, ai đời găm giữ đống hàng đến giờ này ăn lồi mồm mà chẳng mời em được cốc cafe nào :))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không biết thế nào, hiện giờ công trường còn ngổn ngang lắm. Em hóng thêm 2-3 năm nữa chắc mới thành hình hài thực sự. Lúc ấy hẵng hay !

hadu

Xe tăng
Không biết thế nào, hiện giờ công trường còn ngổn ngang lắm. Em hóng thêm 2-3 năm nữa chắc mới thành hình hài thực sự. Lúc ấy hẵng hay !
Nên thế cụ ah. Mình là người có tiền, mình cần phải cân nhắc kỹ trước khi chọn. Dự án nào chắc ăn, hình thành ngon lành rồi mới vào. Cơm ko ăn thì gạo còn đó lo quái gì. Chờ mấy năm nữa có khi lại vào chu kỳ khủng hoảng kinh tế, mua giá bằng nửa bây h mà ở ngay có phải ngon hơn ko.