[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Bi tun

Xe đạp
giá đất cách đây 1,5 năm có 1550
em mua chênh 700tr =2250 + xây thô 750tr= 2ty9 chấp nhận được cụ ạ ,,căn ngay trên đê xuống ,,,đê sông đang kè gió mát + khoảng không ở đê rất rộng
Bây giờ giá thế nào hả cụ; bao nhiêu/m2

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
giờ thì em không quan tâm ko biết cụ ạ ,,,,em mà nghe các cụ trên này ko chấp nhận bỏ 700tr chênh ra ,,,thì bây giờ em ngồi ngó ecopark như các cụ
khu này thì nó yên tĩnh không có sôi động như aqua bay ,,,aquay bay thủy nguyên dãy b với c thì có thằng bạn vừa bỏ ra 3t6 3ty7 đóng theo tiến độ để mua ^()^ giá cao chủ đầu tư lùa gà giỏi phết
các bác đi mua chung cư bốc thăm rồng rắn 20tr 1m2 cho tầng 2-3-4 mà nhà phố thì diện tích xây dựng 310m2 tính ra nhan 20tr =6ty à ..chả phải lo thằng nào chạy rầm rầm trên đầu lại có mặt tiền 5m để xe ô tô vớ vẩn lại bán trà đá + ghi đề được ....thế mà cứ xếp hàng rồng rắn mua chung cư em đến chịu
Cụ này nói rất chuẩn. Vấn đề ở đây là dân đầu cơ ko ai dám ôm cái nhà 6 tỷ, thế nên mới có quá nhiều người xếp hàng để mua nhà khoảng trên một tỏi. Dễ lướt, dễ bán và vừa với khả năng tài chính của nhiều người.

Cụ này nói rất chuẩn. Vấn đề ở đây là dân đầu cơ ko ai dám ôm cái nhà 6 tỷ, thế nên mới có quá nhiều người xếp hàng để mua nhà khoảng trên một tỏi. Dễ lướt, dễ bán và vừa với khả năng tài chính của nhiều người.

Cũng dễ gãy răng hoạc đi cả hàm cụ nhở

Nha san

Đi bộ
giờ thì em không quan tâm ko biết cụ ạ ,,,,em mà nghe các cụ trên này ko chấp nhận bỏ 700tr chênh ra ,,,thì bây giờ em ngồi ngó ecopark như các cụ
khu này thì nó yên tĩnh không có sôi động như aqua bay ,,,aquay bay thủy nguyên dãy b với c thì có thằng bạn vừa bỏ ra 3t6 3ty7 đóng theo tiến độ để mua ^()^ giá cao chủ đầu tư lùa gà giỏi phết
các bác đi mua chung cư bốc thăm rồng rắn 20tr 1m2 cho tầng 2-3-4 mà nhà phố thì diện tích xây dựng 310m2 tính ra nhan 20tr =6ty à ..chả phải lo thằng nào chạy rầm rầm trên đầu lại có mặt tiền 5m để xe ô tô vớ vẩn lại bán trà đá + ghi đề được ....thế mà cứ xếp hàng rồng rắn mua chung cư em đến chịu
Em tưởng nhà phố 100m2 không để xe ô tô sau nhà được chứ nhỉ? Đường nội bộ đấy hình như chỉ để đi bộ?

Nha san

Đi bộ
nhà phố có mấy loại mà cụ ,cái căn nhà phố em mua thì trước mặt là đường 30m vỉa hè 8m mặt sau thì dãy biệt thự là đường 6m vỉa hè 4m đỗ trước với sau bét nhè nói chung làm nội thật tầm 1 tỷ nữa thì chi phí cho cái nhà liên kề 4 tỷ là ở ok ,nhà em xây 310m2 2 mặt thoáng là ngon trung bình 13tr 1m2 ^)^ tính theo diện tích sử dụng 310m2---.đây là nhà phố ở park river nhé ,,còn dưới aqua thì mặt sau chỉ có đường 4m cho dân đi xe máy thôi....không có vỉa hè ....giờ chỉ mong nó làm xong cầu dân sinh thì con em đi bộ từ nhà qua sông đến trường đoàn thị điểm em tính chỉ 500m thôi...giờ đi học thi vẫn phải đi đường đê huac đường sông bắc hưng hải
http://parkriverecopark.com/
http://parkriverecopark.com/wp-content/uploads/sites/95/2014/09/quy-hoach-park-river-ecopark.png
OK, em hiểu rồi cụ. Cảm ơn cụ đã giải thích

hoanhadam

Xe đạp
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
các cụ già rồi về đấy cho thanh bình

baihatbuonba

Xe đạp
Em lọ mọ cả năm, cuối cùng cũng chỉ xác định là lấy căn hợp ý chứ kệ không đặt tiêu chí giá rẻ lên hàng đầu nữa :). Nói cho cùng, mua rẻ được mấy căn tầng xấu ở chắc cũng không thích.
eco có nhiều khu đẹp mà. hehhhheeheheh

Honghen2008

Xe container
Eco park đang bớt nóng vì mọi người đang dồn chú ý vào vin thăng Long. Theo các Cụ liệu Eco park có còn hot không?

Bi tun

Xe đạp
Giá đã hạ nhiệt rồi cụ ah.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay đi thăm công trường xem mấy khu đang xây. Thấy có vẻ mật độ cao lắm, không có nhiều diện tích cho cây xanh như khu hiện có đâu ? Em dự là giá CC sau này sẽ giảm vì sát với thị trấn Văn Giang và mật độ xây dựng cũng rất cao mà quy mô cơ sở hạ tầng thì cũng không thoáng như khu hiện nay

Bi tun

Xe đạp
Chung cư thì giá quá là cao rồi; tầng 24 mà 25,5 tr/m; 21 hộ/ tầng

Vin gardenia nó vừa ra căn hộ 1+1 phòng ngủ giá cũng phải chăng lắm đấy cụ ạ.
co park đang bớt nóng vì mọi người đang dồn chú ý vào vin thăng Long. Theo các Cụ liệu Eco park có còn hot không?
Kính gửi các bác Vin Sales
Hơn 10 năm làm BĐS, Chưa bao giờ e thấy ghét cò đất như bây giờ (lúc đầu chỉ có Vin sale, nay thì ghét các loại cò luôn). Cuộc sống của e ngày nào cũng bị bức xúc, bị quấy rối bởi tin nhắn, ĐT BĐS. Với đầu lĩnh của các pác (A Vượng Vincom), e rất kính nể, nhưng cách Vin làm BĐS theo kiểu lấy thịt đè người, nhắm mắt mà xây rồi xua quân đánh trống gõ mõ đánh bóng thương hiệu thì e 0 chịu nổi. Mẹ kiếp e ức nhất là cái đám lâu la đông như kiến tên là Vinsales, vừa ngô, vừa ngọng, đã 0 hiểu gì lại còn nói lắm (e xin lỗi những bác chuyên nghiệp, có tâm) suốt ngày đi loa không công cho A Vượng. Thực lòng mà nói e vẫn không hiểu đám Vinsales đông như kiến ấy sống bằng cái gì. E đoán phần đông là xin tiền nhà để đi loa hộ A Vượng (nếu không đúng thì nhờ các bác Vinsale giúp e biết các bác sống bằng cách nào với ạ).
Ecopack của e phần đông là cư dân và đầu tư vào bình luận,trao đổi, vì vậy đề nghị các bác Vinsales không vào quảng cáo ạ.ngày nào thiên hạ cũng được nghe cả trăm ông Vin mõ loa loa về VinHome rồi, các bác để cho e một mảnh đất noVin e nhờ. Đội ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối: