[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Mareo

Xe đạp
Em khổ lám cụ hadu ạ. Em chỉ mong đóng góp một vài ý kiến để các cụ - những người có tình yêu cháy bỏng với Ecopark - có thêm thông tin để góp ý cho chủ đầu tư và yêu theo cách của mình mà không hề hối hận.

Lúc trước, nói ra rõ khổ vì mình chuyên review mấy thứ này một cách lạ đời, em đã được kêu đi review chung cư Thăng Long No. 1. Lúc đó có topic dài lắm và các cụ yêu nó mảnh liệt. Sau khi em đi về, feedback lại cho sales bên đó thì họ họp nội bộ để trả lời em. Khi em đăng lên otofun thì nhiều cụ không hài lòng và nói em. Ít lâu sau, nhiều việc xẩy ra ở TL no. 1 như các cụ đã biết: chủ đầu tư thất hứa và nhừng người như anh em ta ngày ngày cày sâu cuốc bẩm, bán mặt cho đất, bán lưng cho trời để tìm cho mình một nơi an cư lạc nghiệp lại nhận lấy thất vọng.

Mong các cụ tìm được cho mình nơi tốt nhất là mong ước của em.

thangbechandat

Xe máy
hadu xem summary khu Mimosa nhé. Em đau lòng lắm.
Cụ khỏi lo, cái diện tích 1.51% là ko tính khu CLB, bao gồm cả cái dải xanh ở giữa ấy. Cụ chịu khó kiểm tra trong bản quy hoạch 1/500 sẽ thấy rất cụ thể diện tích của từng nhóm một.

Mareo

Xe đạp
Như khu Tùng, Mai thì hơn 14% (Tùng) và hơn 10%(Mai) là chưa gồm CLB đó cụ. Em là em đang so sánh số liệu trực quan giữa cái đã thấy đươc (làm xong) và cái đang trên quy hoạch thôi.

thangbechandat

Xe máy
Như khu Tùng, Mai thì hơn 14% (Tùng) và hơn 10%(Mai) là chưa gồm CLB đó cụ. Em là em đang so sánh số liệu trực quan giữa cái đã thấy đươc (làm xong) và cái đang trên quy hoạch thôi.
Trên bản 1/500 thể hiện thế phỏng cụ?

bttcars

Xe buýt
Được như thế này cũng hài lòng rồi cụ ạ:

Mareo

Xe đạp
Trên bản 1/500 thể hiện thế phỏng cụ?
Cái này cụ phải quây mấy bạn bán hàng và đi sâu vào quấn chúng mới lấy được chứ! Nhưng cơ bản mình có quyền hỏi thông tin các em sales.

Thông thường các em sales sẽ trả lời theo đào tạo rằng "bên em sẽ làm tốt để còn PR và bán những phần sau vì đây là bộ mặt của Ecopark" (cộng thêm đôi mắt chớp chớp, giọng dễ thương hihi)

Sau này nếu khu Broadway cao cấp nhất ra đời thì sẽ được trả lới rằng anh/chị so sánh giá là thấy. Bên em phân khúc ra để phù hợp với các đối tượng (kế hoạch của họ revise đến 2020 cơ mà)

Bản thân em thực tế. Rõ ràng so sánh giá Tùng, Mai và Aqua Bay thì em hiểu tiền nào của nấy. Đúng là chúng ta không thể lấy tiêu chí Tùng Mai ra để so sánh với Aqau Bay khi giá khá chênh.

Khi nào các cụ đi hội họp cafe ở dưới đó, cho em đi theo hóng với!

Bản đồ nó ảo diệu làm. Cứ một đoạn copy một cái cây xanh, em Tây chú Mỹ sách cặp business, áo vét đi bộ còn bên cạnh thì em hot girl đang chạy jogging cơ mà!

hadu

Xe tăng
Ảnh buổi tối cho nó nung ninh

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Em chút nữa đã xuống ngân lượng cưới em BT Mimosa về. Đúng là lúc xem nhà mẫu, cảm xúc dâng trào. Ôi! Còn gì bằng sau một ngày ngược xuôi trên chốn giang hồ thì tối về được tận hưởng không khí trong lành với nhiều cây xanh bao phủ. Hay những ngày cuối tuần ta lại cafe, uống bia tại những khu phố như Phố Trúc hay nằm phơi mình trong các công viên mùa xuân, hè, thu!

Than ôi! Yêu lắm thì đau lắm. Lúc yêu thì thấy gần mà giờ lại thấy xa. Chính vì yêu mà em đi tìm hiểu, ra đến hiện trường bụi bay mịt mù. Nay em report cảm nhận của em cho giang hồ biết.

1. Mimosa là khu BT, số cây xanh nhiều nhất trong Aqua Bay nhưng số lượng cây xanh quá ít. Nếu như khu Vườn Tùng có hơn 14% diện tích dành cho cây xanh và công viên thì khu Mimosa chỉ có 1.51%. Vậy nên, sẽ chẳng còn cây xanh bóng mát ở đây nữa, điều mà chúng ta thèm nhìn thấy ở Vườn Tùng!

2. Tổng khu Aqua Bay có 21% cây xanh và nước nhưng đa số là nước, cây xanh rất ít. Xung quanh khu Aqua bay là dân cư và rất nhiều muỗi, ô nhiễm.

3. Chủ đầu tư xây trước khu Palm (Tùng, Mai, Cọ) để làm người mẫu. Khu Aqua Bay là để phân ranh giới với HY, nhanh chóng tránh những tranh chấp, phá phách từ dân mà giang hồ đều biết. Khu biệt thự nhà giàu nhìn ra phía nhà dân nên lắp thêm hệ thống an ninh tối tân nhé.

4. Khu Trung tâm TM của cả ecopark sẽ nằm ở Aqua Bay để đón dân bên ngoài vào. Như vậy sẽ không có một Phố Trúc như Tây, như Singapore mà sẽ rất ồn ào cùng với TTTM. Vấn đề an ninh cũng cần làm tốt và vất vả hơn.

Thôi, tại hạ đi họp đây, report thêm sau!
Ôi thế quyết định từ chối Aqua Bay để chọn Park River của em là sáng suốt à, em vào công trường của PR thấy nhiều cây xanh lắm dù mới chỉ đang làm mặt bằng.

thangbechandat

Xe máy
Cái này cụ phải quây mấy bạn bán hàng và đi sâu vào quấn chúng mới lấy được chứ! Nhưng cơ bản mình có quyền hỏi thông tin các em sales.

Thông thường các em sales sẽ trả lời theo đào tạo rằng "bên em sẽ làm tốt để còn PR và bán những phần sau vì đây là bộ mặt của Ecopark" (cộng thêm đôi mắt chớp chớp, giọng dễ thương hihi)

Sau này nếu khu Broadway cao cấp nhất ra đời thì sẽ được trả lới rằng anh/chị so sánh giá là thấy. Bên em phân khúc ra để phù hợp với các đối tượng (kế hoạch của họ revise đến 2020 cơ mà)

Bản thân em thực tế. Rõ ràng so sánh giá Tùng, Mai và Aqua Bay thì em hiểu tiền nào của nấy. Đúng là chúng ta không thể lấy tiêu chí Tùng Mai ra để so sánh với Aqau Bay khi giá khá chênh.

Khi nào các cụ đi hội họp cafe ở dưới đó, cho em đi theo hóng với!

Bản đồ nó ảo diệu làm. Cứ một đoạn copy một cái cây xanh, em Tây chú Mỹ sách cặp business, áo vét đi bộ còn bên cạnh thì em hot girl đang chạy jogging cơ mà!
Cụ ko hiểu ý em rồi. Những bản cụ đưa lên đây là catalog giới thiệu, nó thích hoa hòe hoa sói mặc kệ nó. Nhưng 1/500 là bản quy hoạch có xét duyệt, dấu má hẳn hoi, từng cột mốc một đều thể hiện bằng tọa độ, diện tích từng hạng mục ntn, mỗi nhà lùi trước lùi sau bao nhiêu... thể hiện hết ở đấy, khỏi phải tranh luận :D. Em ko quan tâm đến giai đoạn I nên ko có 1/500, còn Park River, AQUA em có hết. Cụ muốn so sánh thì hỏi sale bản 1/500 của vườn Tùng, Mai, kiểu j nó cũng cho cụ

thangbechandat

Xe máy
Ôi thế quyết định từ chối Aqua Bay để chọn Park River của em là sáng suốt à, em vào công trường của PR thấy nhiều cây xanh lắm dù mới chỉ đang làm mặt bằng.
Cụ tin nó vừa thôi nhé, bây h khu ấy chưa xong, vẫn còn một phần để làm vườn ươm, mấy bữa nữa xong, aqua hòm hòm nó chuyển cây về =))
Chứ cụ bảo, h AQUA như cái công trường, đào đâu ra cây, vậy cây nó lấy ở đâu ra :D

hadu

Xe tăng
Túm lại các cụ ở PR hay Aqua cứ yên tâm, nó làm theo cái mô hình 1/500 là ngon rồi, em thấy chả kém VT, VM mấy đâu. 2 năm nữa mà thấy ít cây quá thì anh em ta làm chục cái xe ra công viên chở cây của nó mang về mà trồng:))

g_d

Xe buýt
Mấy cụ bên này chịu chơi lắm. Toàn bộ vỉa hè các cụ ý vác cây ra đặt kín. Công nhận nhìn quá đẹp. Xem xong chỉ muốn múc 1 căn về ở ngay, cơ mà giá VT, VM khu lõi bây giờ tầm 15 tỷ hoàn thiện cụ ạ :))
15 tỷ thì em sang mua Vinhomes Riverside cho nó đẳng cấp cả về vị trí lẫn dịch vụ.

hadu

Xe tăng
15 tỷ thì em sang mua Vinhomes Riverside cho nó đẳng cấp cả về vị trí lẫn dịch vụ.
Cái này thì cụ đúng. Tầm tiền đó thì nhiều sự lựa chọn trong đó Vinhomes Riverside ngon hơn.

hadu

Xe tăng
Các cụ Aquabay và Park River lưu ý, ku em em hôm nay sang ký hợp đồng và nó lấy được bản thiết kế mặt bằng căn của nó để mang về cho cậu kiến trúc sư xem trước để lên bản thiết kế chuẩn. Bao giờ nhận nhà thì làm luôn theo bản thiết kế này. Các cụ nào chưa có hỏi lại sale để lấy nhé. Em cũng định chiều mai hoặc ngày kia qua đấy ký hợp đồng rồi lấy luôn.

hotgame123

Xe buýt
nói chung có ngu thì cũng đã xuống tiền rồi ,các cụ chưa xuống tiền hay chưa mua được thì cứ chửi thật lực vào cho em để chủ đầu tư nghe được tiếng nói các cụ mà làm cho tử tế ạ ^)^ ,,,em thì với tầm tiền 4-5ty em chịu được về đây nhà nghèo thì em chỉ đàu tư 2ty cho nội that bình thường thôi vì xác định về nghỉ cuối tuần chứ cày cuốc em vẫn phải làm bên hn rồi ạ ....phóng lao rồi thì theo lao thoai chủ đàu tư mà làm như mứt lừa khách hàng thì em cũng chứi ké ạ...em vẫn chưa kí được hợp đồng lý do sếp họ đi vắng, cho ai hỏi ở đây đã ai cầm được hợp đồng có chữ kí về chưa ạ ,có cái chữ kí sếp mà bắt khách đợi mười mấy ngày phiền quá

Mareo

Xe đạp
nói chung có ngu thì cũng đã xuống tiền rồi ,các cụ chưa xuống tiền hay chưa mua được thì cứ chửi thật lực vào cho em để chủ đầu tư nghe được tiếng nói các cụ mà làm cho tử tế ạ ^)^ ,,,em thì với tầm tiền 4-5ty em chịu được về đây nhà nghèo thì em chỉ đàu tư 2ty cho nội that bình thường thôi vì xác định về nghỉ cuối tuần chứ cày cuốc em vẫn phải làm bên hn rồi ạ ....phóng lao rồi thì theo lao thoai chủ đàu tư mà làm như mứt lừa khách hàng thì em cũng chứi ké ạ...em vẫn chưa kí được hợp đồng lý do sếp họ đi vắng, cho ai hỏi ở đây đã ai cầm được hợp đồng có chữ kí về chưa ạ ,có cái chữ kí sếp mà bắt khách đợi mười mấy ngày phiền quá
Sếp họ đi Korea vừa về thôi. Chắc trong tuần này ký được thôi! Chúc mừng cụ.
Ký thì phải giao tiền ngay ít nhiều nên đã có xuất chắc ăn rồi mà lại nắm tiền trong tay thì cũng không đến nổi tệ đâu cụ!

hadu

Xe tăng
Sếp họ đi Korea vừa về thôi. Chắc trong tuần này ký được thôi! Chúc mừng cụ.
Ký thì phải giao tiền ngay ít nhiều nên đã có xuất chắc ăn rồi mà lại nắm tiền trong tay thì cũng không đến nổi tệ đâu cụ!
Anh em ở đây xuống tiền hết rồi mà cụ. Mấy ngày hnay các em bên ngân hàng gọi điện mời vay vốn mà em chỉ có nhu cầu gặp các em ấy xong rồi về nhà nghỉ thôi:))

Mareo

Xe đạp
Anh em ở đây xuống tiền hết rồi mà cụ. Mấy ngày hnay các em bên ngân hàng gọi điện mời vay vốn mà em chỉ có nhu cầu gặp các em ấy xong rồi về nhà nghỉ thôi:))
Sorry cụ. Em nhầm với việc ký HĐ và trả tiền lần 1. Em vừa xem lại quy trình thì đúng là trả tiền thanh toán đợt 1 rồi mà chưa ký HĐ thì khó chịu ít nhiều.

hadu

Xe tăng
CỤ nào thấy ECO xa thi về Gamuda ạ..
Từ ecopark đến Gamuda đúng 10 phút đường ngon. Giá Gamuda thì trên trời, dịch vụ thì vẫn còn đang lởm khởm lắm nếu so với ecopark. Thêm cái nữa cho máu, cảnh quan thì gọi ecopark bằng cụ:))

Chỉnh sửa cuối: