[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Ducati_86

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu phát: các cụ nói về BT thuộc dãy nhà A bên Aqua là thế nào vậy? Có phải là căn góc không ạ? :)

hadu

Xe tăng
Dãy A là dãy nằm ngay mặt đường lớn đối diện với khu TTTM và công viên. Dãy này chủ yếu là nhà phố và có một số BT.

hadu

Xe tăng
Hôm nay em qua Eco nhưng vẫn chưa ký đc hợp đồng. Em có đi khảo sát lại toàn bộ khu nhà mẫu, khu vườn Tùng, vườn Mai và đi thăm công trường khu Aqua. Nhìn chung em đánh giá chủ đầu tư đã làm được một điều quan trọng là xây dựng được tiêu chuẩn cho nhà biệt thự. Đi thăm thực tế xong chỉ muốn múc ngay 1 căn để về ở.
Các mẫu nhà mới tiến bộ hơn mẫu nhà cũ ở VT, VM. Thoáng và hợp lý hơn rất nhiều. Tuy nhiên nhà song lập không phải lô góc nhìn khá là bí.
Khu aqua thì em thấy đang làm đường chính đi vào. Khu này và PR đang là 2 đại công trường tại HY.

thangbechandat

Xe máy
Có cụ nào kiểm tra giùm em với, em đo theo bước chân thế quái nào mà cả chục lần cái dg trục chính Parkriver chỉ rộng dc tầm 12.5m thôi ạ
Khu 2A dg quây kín khu công cộng nên em ko vào, khu 2B thì thấy ra form đường bên trong rồi. Có một trục dài đường cống, chả biết sau sẽ thuộc cái đường nào.
Dải cây phân cách đường bé hơn suy nghĩ của em, ko biết sau có thêm thắt j ko.
Nhân tiện có cụ nào có bản quy hoach 1/500 của phố Trúc ko thì cho em xin ạ, em đối chiếu thử những cái đã làm rồi xem có chính xác quy hoach ko.

hotgame123

Xe buýt
Hôm nay em qua Eco nhưng vẫn chưa ký đc hợp đồng. Em có đi khảo sát lại toàn bộ khu nhà mẫu, khu vườn Tùng, vườn Mai và đi thăm công trường khu Aqua. Nhìn chung em đánh giá chủ đầu tư đã làm được một điều quan trọng là xây dựng được tiêu chuẩn cho nhà biệt thự. Đi thăm thực tế xong chỉ muốn múc ngay 1 căn để về ở.
Các mẫu nhà mới tiến bộ hơn mẫu nhà cũ ở VT, VM. Thoáng và hợp lý hơn rất nhiều. Tuy nhiên nhà song lập không phải lô góc nhìn khá là bí.
Khu aqua thì em thấy đang làm đường chính đi vào. Khu này và PR đang là 2 đại công trường tại HY.
1 tuần nữa sếp bọn nó về mới kí cụ ạ ,em cũng y hệt thế 10 ngày nữa rảnh em với cụ phi sang kí ạ
cụ thangbechandat sao ko chụp ảnh lên cho anh em ngắm mới biết chứ

thangbechandat

Xe máy
Đâm vào 2B rồi rẽ trái:

Vườn cây ở mé phải 2B:

Dải phân cách 2B:

Trục chính Park River:

Mé giáp nhà dân, báo cáo là cái mương nước rất thấp, nước bẩn, có cống từ nhà dân đâm trực diện ra:

Từ ngoài trục chính chụp vào trong:

Đường cống trong 2B:

Khoảng cách từ dãy cống ra hàng cây trục chính khá ngắn, nên có lẽ nó nằm trên trục giữa dãy A và B

hotgame123

Xe buýt
mương ma giáp nhà dân khéo xả thằng nước thải vào kênh nhân tạo quá cụ nhỉ

hadu

Xe tăng
Nói chung nhà nào view kênh giáp nhà dân là dở rồi. Bên Aqua cung bị một dãy như thế.

hotgame123

Xe buýt

ko liên quan đến eco nhưng vincom nó mở bán khu mới ở liễu giai/ kim mã Phải công nhận bọn vincom tởm đã ko xây nhà thì thôi chứ đã xây thì thần tốc 1 năm trước đi qua mới thấy thô mấy tầng . Thế mà bây giờ đã sắp xong 20/11 là khai truong vincom nguyễn chí thanh rồi ...sang tháng nó lại mở bán thương mại vincom liễu giai ,,,, chung cư mới ở ngã tư liễu giai kim mã ngay đối diện tòa lotte... rồi sau đó là làm khu triển lãm giảng võ Ngon ghê kiẻu này có chỗ đi xem phim gần nhà với shop rồi hehe

vihajico của anh em ta cũng hứa hẹn ok ,,nhưng tốc độ xây dựng thì em nghĩ vẫn thua vincom

Chỉnh sửa cuối:

thangbechandat

Xe máy
ko liên quan đến eco nhưng vincom nó mở bán khu mới ở liễu giai/ kim mã Phải công nhận bọn vincom tởm đã ko xây nhà thì thôi chứ đã xây thì thần tốc 1 năm trước đi qua mới thấy thô mấy tầng . Thế mà bây giờ đã sắp xong 20/11 là khai truong vincom nguyễn chí thanh rồi ...sang tháng nó lại mở bán thương mại vincom liễu giai ,,,, chung cư mới ở ngã tư liễu giai kim mã ngay đối diện tòa lotte... rồi sau đó là làm khu triển lãm giảng võ Ngon ghê kiẻu này có chỗ đi xem phim gần nhà với shop rồi hehe

vihajico của anh em ta cũng hứa hẹn ok ,,nhưng tốc độ xây dựng thì em nghĩ vẫn thua vincom
Cụ có xúc luôn ko đấy?

hotgame123

Xe buýt
mẹ 70tr 1m2 cụ ạ ,tiền em ko với tới ,với lại nhà với shop em gần đấy nên chỉ thích ké đi xem phim thôi cụ ạ,ở fb bọn vincom đang chạy quang cáo vincom liễu giai đó

hadu

Xe tăng
Công nhận về tốc độ xây thì Vin là vô địch. Khu Park Hill nhà em xây loáng cái đã lên tầng 24 rồi, chả mấy mà giao nhà. Hy vọng anh Việt Hưng làm cũng nhanh để anh em ta sớm về ở:))

hadu

Xe tăng
Đợt này Vin triển khai đồng loạt nhiều dự án trong đó có cái khá to là Green City hơn 17ha ở Cầu diễn. Khu này ngay gần chỗ đất Xuân Phương tasco em múc nên em quan tâm lắm. Giá BT, LK nó mở bán châc phải tầm trăm củ/m2.

hotgame123

Xe buýt
vâng chả mong gì hơn ,chứ nói thật em sợ chung cư lắm cách đây thời lạm phạt có ném vào 2 cái bây giờ thì nó thấm nó dột từ tầng trên xuống, trẻ con tầng trên chạy dầm dầm trên đầu ,có bữa có đồng chí say còn nôn ọe đấy thang máy ,có vụ đỉnh nhất là dân khu em say riệu điên lên đập phá bảng điểu khiển thang máy làm hỏng cả 1 thang ....nhiều cái chuối lắm ạ ,dân ta ý thích nói thật còn nhiều người kém nên cuối cùng mua đất ở cho lành ,cháy nổ đỡ lăn tăn,,,,

vincom thì nó làm khu nào giải trí khu đó ok nên cụ nào có nhà gần đấy muốn bán thì dễ bán lắm ăn ké hạ tầng hehe,,, tương lai bọn vincom nó làm khu dưới khu mình từ aqua bay đi xuống 1 đoạn ,hy vọng nó triển nhanh anh em ta ké

hadu

Xe tăng
vâng chả mong gì hơn ,chứ nói thật em sợ chung cư lắm cách đây thời lạm phạt có ném vào 2 cái bây giờ thì nó thấm nó dột từ tầng trên xuống, trẻ con tầng trên chạy dầm dầm trên đầu ,có bữa có đồng chí say còn nôn ọe đấy thang máy ,có vụ đỉnh nhất là dân khu em say riệu điên lên đập phá bảng điểu khiển thang máy làm hỏng cả 1 thang ....nhiều cái chuối lắm ạ ,dân ta ý thích nói thật còn nhiều người kém nên cuối cùng mua đất ở cho lành ,cháy nổ đỡ lăn tăn,,,,

vincom thì nó làm khu nào giải trí khu đó ok nên cụ nào có nhà gần đấy muốn bán thì dễ bán lắm ăn ké hạ tầng hehe,,, tương lai bọn vincom nó làm khu dưới khu mình từ aqua bay đi xuống 1 đoạn ,hy vọng nó triển nhanh anh em ta ké
Chung cư cũng tuỳ cụ ạ. Em ở Times thấy hài lòng. Bọn trẻ con rất thích. Cơ sở hạ tầng chả thiếu thứ gì. Dịch vụ của Vin chu đáo, nhân viên được đào tạo chuyên nghiệp. Em nhớ có hôm trời mưa em đi taxi về đến sảnh là mấy ku em bảo vệ đã chuẩn bị sẵn mấy cái ô chạy ra đón cư dân vào như ở KS 4-5 sao. Cơ bản em xác định tầm 5 năm nữa vẫn ở đây. Còn eco thì là kế hoạch 10-15 năm.

hotgame123

Xe buýt

hadu

Xe tăng
Mấy top PR tạo ra mod đều không duyệt. Chắc muốn ae tập trung trao đổi trong top này:D

thangbechandat

Xe máy

quanghop207

Xe máy
quá đẹp nhưng xa khu hành chính quá