[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Citi80

Xe hơi
Nhà cụ 2A ko bị móng. Giá vừa hạt dẻ nữa. 2B giá tăng lên, xây bí hơn, lại bị quả móng, nhà em cũng mất 350M, buồn hết cả sầu
Đúng rồi nhà em 2A nên ko thấy có khoản móng đấy, em thấy bảo xây bên ngoài chiều cao màu sắc diện tích thì theo mẫu còn bên trong nhà thì các bác muốn làm thế nào cũng ok.
Được tự xây thì theo ý mình nhưng em lăn tăn ko phải nhà nào cũng được tuổi năm 2016 mà đều phải xây luôn kể cũng hơi lo lắng.
Chả hiểu sao hồi đấy ko bán xây thô luôn cho đỡ mệt, giờ lo cúng bái từ lúc đổ móng rồi tuổi tác em thấy ngại quá

Citi80

Xe hơi
Ôi cái vụ 300 triệu sao em ko biết nhỉ, em tưởng mình tự làm luôn. Mặt ngoài theo đúng mẫu, em nghĩ cũng nên thế, chứ mỗi nhà mỗi kiểu trông lôm nhôm lắm! Các cụ Park River dự toán xây như thế nào ạ, 5 tháng nữa nhận đất rồi, giờ đang phải lo tìm thiết kế và xây dựng, em chưa biết nên chọn nhà thầu bên đó hay mình đưa sang.
Nhà bác cũng ven hồ hả bác?

tomhd

Xe buýt
Căn 80m khu Park River bây giờ giá khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ. Em đang tìm một căn nhà phố liền kề ở đây hoặc Aqua Bay cũng được, cụ nào có thông tin giúp em phát.

g_d

Xe buýt
Em tính căn nhà phố cả xây thô + móng 350tr nữa thì cũng khoảng 3.5 - 4 tỷ cho 100m2, 2 năm nữa thì nhận nhà thô tính cả lãi suất nữa cũng thành 4-4.5 tỷ, đất Hưng Yên, trong khi bạn em đầu năm mua nhà vườn trong khu ĐTM Việt Hưng, Long Biên 110m2 5 tỷ, xây thô 4 tầng có sổ đỏ, an ninh 500k/tháng để mấy xe ô tô ngoài đường cũng được, đầy đủ dịch vụ, còn ăn ké được Vinhomes Riverside. Thế thì mua ở đâu hơn?

hotgame123

Xe buýt
Em tính căn nhà phố cả xây thô + móng 350tr nữa thì cũng khoảng 3.5 - 4 tỷ cho 100m2, 2 năm nữa thì nhận nhà thô tính cả lãi suất nữa cũng thành 4-4.5 tỷ, đất Hưng Yên, trong khi bạn em đầu năm mua nhà vườn trong khu ĐTM Việt Hưng, Long Biên 110m2 5 tỷ, xây thô 4 tầng có sổ đỏ, an ninh 500k/tháng để mấy xe ô tô ngoài đường cũng được, đầy đủ dịch vụ, còn ăn ké được Vinhomes Riverside. Thế thì mua ở đâu hơn?
cụ cũng có thể mua đất thổ cư của cư dân ở đường liên tỉnh rồi ăn ké tiện ích của eco park cũng được mà ^(^ rẻ hơn nhiều

g_d

Xe buýt
cụ cũng có thể mua đất thổ cư của cư dân ở đường liên tỉnh rồi ăn ké tiện ích của eco park cũng được mà ^(^ rẻ hơn nhiều
Cụ ơi đây là đất nhà vườn trong khu ĐTM Việt Hưng nhé! Trước mặt là vườn hoa, sân cầu lông, xích đu đàng hoàng. Còn đất đấu giá chia lô ngay sát đấy là 26tr/m2, mỗi mảnh từ 60-100m2, tự xây dựng. Em không so sánh đất dân nhé! Em có bị dở đâu mà đi mua đất dân ở Hưng Yên. Ecopark em còn chả mua vì đắt quá.

hotgame123

Xe buýt
nói chugn mỗi người mỗi cách nghĩ mà cụ ,eco cây cối nhièu tiện ích sân cầu lông bẻ bơi với công viên cũng có ,em mua biệt thự tính ra cũng chỉ 24tr 1 m2 thôi có xây thô rồi ,,,,mấy căn móng 300-350tr thì lúc đó họ bán có 19-20tr thôi cụ ạ thêm móng vô cũng thành 24tr thì phải,,, còn mấy căn nhà phố aqua đợt này bán 110m2 xây thô có mấy cụ ở đây bốc hình nhu 22-27tr tùy vị trí là đã bao gồm cọc và xây thô 4 tang rồi về làm nội thật vô là chiến thoai còn của cụ 5tỷ là mới xây thô thôi đúng ko ạ tính ra gần 50tr cho 1m2 roài,,, ngoài ra bọn em trả chậm theo tiến độ 3-6 thang đóng 1 phát 20-30% mà có phải ập phát luôn đâu nó phù hợp với em hehe, mà nói chung đât này mà 24-30tr em tháy cũng đắt thật

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Cụ ơi đây là đất nhà vườn trong khu ĐTM Việt Hưng nhé! Trước mặt là vườn hoa, sân cầu lông, xích đu đàng hoàng. Còn đất đấu giá chia lô ngay sát đấy là 26tr/m2, mỗi mảnh từ 60-100m2, tự xây dựng. Em không so sánh đất dân nhé! Em có bị dở đâu mà đi mua đất dân ở Hưng Yên. Ecopark em còn chả mua vì đắt quá.
Thưa với cụ g_d, đất Long Biên em đi nát ra rồi cụ đừng chém linh tinh. Cụ cho em contact để em hỏi xem đất Việt Hưng phân lô mà đường ô tô chỗ nào 26tr/m2 để chiều em qua xem xuc luôn và ngay. Bên đó đất đấu giá lệ mật toàn gần 5 chục củ. Đất đấu giá Giang Biên cũng tầm 3-4 chục tuỳ vị trí. Có chỗ mà cụ bảo 26 triệu ý, nó là đất Giang Biên, xa nhất và đường nhỏ, đất trống chứ làm gì có cửa ở Việt Hưng. Ngay đất phân lô Thượng Thanh đi xa mà còn qua đường tàu giá đã hơn 3 chục rồi.
Thứ 2, cụ đừng so sánh đất đấu giá với cả đất khu đô thị của ecopark. Một đằng nó đầu tư đồng bộ, xây lên cả loạt và bắt phải hoàn thiện để ở, an ninh vòng trong vòng ngoài. Một đằng đất trống phân lô, vài năm nữa chưa chắc đã lấp đầy đc 50%. Xây thì mỗi thằng một kiểu, hạn tầng làm xong bỏ đó chả ai chịu trách nhiệm, dân trí thì cũng tạp nham. Vậy thử hỏi cụ giá trị sống chỗ nào hơn?
Cụ cứ chê ecopark xa, đất Hưng Yên. Vậy bao nhiêu cụ mua BT, LK, chung cư Ecopark bây giờ chắc điên mịa nó hết à? Người ta mua vì cái gì?

hadu

Xe tăng
Còn cụ thích so sánh về giá em chỉ cho cụ luôn có 1 chỗ vị trí còn ngon hơn Việt Hưng nhiều, ngay gần khu Văn Quán và Tổng Cục 5, BT diện tích 110m2 xây thô 4 tầng, đường to ô tô tránh nhau thoải mái, giá tầm 4,5 tỷ còn rẻ hơn lô của bạn cụ. Mà cũng trong khu đô thị đàng hoàng nhé, ko phải lẫn trong khu dân cư như đất Giang Biên của cụ. Cụ thích thì pm em chỉ cho đỡ phải tìm kiếm.

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Còn cụ thích so sánh về giá em chỉ cho cụ luôn có 1 chỗ vị trí còn ngon hơn Việt Hưng nhiều, ngay gần khu Văn Quán và Tổng Cục 5, BT diện tích 110m2 xây thô 4 tầng, đường to ô tô tránh nhau thoải mái, giá tầm 4,5 tỷ còn rẻ hơn lô của bạn cụ. Mà cũng trong khu đô thị đàng hoàng nhé, ko phải lẫn trong khu dân cư như đất Giang Biên của cụ. Cụ thích thì pm em chỉ cho đỡ phải tìm kiếm.
Cụ mật thư cho em với, chỗ nào gần văn quán đất biệt thự xây thô rồi mà có 4,5 tỷ, ô tô có đỗ cửa được không ạ?

hadu

Xe tăng
Cụ mật thư cho em với, chỗ nào gần văn quán đất biệt thự xây thô rồi mà có 4,5 tỷ, ô tô có đỗ cửa được không ạ?
Em người thật việc thật, lăn lộn thực tế chứ ko ngồi bàn phím chém gió. Đã pm cụ.

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Nhà cụ 2A ko bị móng. Giá vừa hạt dẻ nữa. 2B giá tăng lên, xây bí hơn, lại bị quả móng, nhà em cũng mất 350M, buồn hết cả sầu
Nhà bác cũng ven hồ hả bác?
Dạ vâng, đúng là khu thấp tầng 2A . 2B cụ mua giá bao nhiêu vậy ạ, em mua sang tay nên giá cũng không hạt dẻ lắm đâu ạ, ngại nhất là bắt đầu đổ móng xây dựng nhưng thôi tự mình làm chất lượng sẽ OK hơn để chủ đầu tư họ xây!

bttcars

Xe buýt
Dạ vâng, đúng là khu thấp tầng 2A . 2B cụ mua giá bao nhiêu vậy ạ, em mua sang tay nên giá cũng không hạt dẻ lắm đâu ạ, ngại nhất là bắt đầu đổ móng xây dựng nhưng thôi tự mình làm chất lượng sẽ OK hơn để chủ đầu tư họ xây!
Khoản móng em thấy chủ đầu tư làm cũng OK ạ, vì nền đất ở đây yếu nên đóng cọc bê tông rất sâu, làm móng liền cả dãy luôn nên tránh được lún nghiêng, mỗi tội hơi đắt.

hadu

Xe tăng
Chiều tầm 2h30 đến 3h em qua ecopark ký hợp đồng. Cụ nào có thời gian cafe chém gió thì pm em số đt nhé. Đi cùng em có mấy anh em cũng mua BT và có 1 cậu đang thi công 3 căn bên Vinhomes Riverside. Các cụ muốn trao đổi thông tin về xây dựng, hoàn thiện hoặc đi xem thực tế đều ok hết nhé.

hotgame123

Xe buýt
hợp đồng mua bán thì em tháy ra 4 bản nhưng sau đó sale của em thu lại bảo là phải đợi sếp về kí ,em sang và kí + nộp tiền hôm thứ 5 hết rồi không thì cũng đi với cụ bàn cho mở mang đầu óc
,em thấy bên fb đang rao bán nhà phố 75m2 khu 2 tầm 1ty4 đến 1ty6 cho em hỏi giá này hình như là chỉ có đất mình phait tự xây thô và hoàn thiện đúng không ạ ,em hỏi cho thằng bạn đi cùng bốc trượt

hadu

Xe tăng
hợp đồng mua bán thì em tháy ra 4 bản nhưng sau đó sale của em thu lại bảo là phải đợi sếp về kí ,em sang và kí + nộp tiền hôm thứ 5 hết rồi không thì cũng đi với cụ bàn cho mở mang đầu óc
,em thấy bên fb đang rao bán nhà phố 75m2 khu 2 tầm 1ty4 đến 1ty6 cho em hỏi giá này hình như là chỉ có đất mình phait tự xây thô và hoàn thiện đúng không ạ ,em hỏi cho thằng bạn đi cùng bốc trượt
Đúng rồi cụ. Giá này là căn LK 75m2 bên khu Parkriver. Cách đây mấy tuần e cũng hỏi 1 căn như vậy giá tầm 1,5 tỷ bao sang tên. Chỉ có đất. Chênh so với giá gốc khoảng gần 200. Bên này mua ở hợp lý. Cụ nào có BT view hồ khu PR muốn bán báo em nhé.

Citi80

Xe hơi
Đúng rồi cụ. Giá này là căn LK 75m2 bên khu Parkriver. Cách đây mấy tuần e cũng hỏi 1 căn như vậy giá tầm 1,5 tỷ bao sang tên. Chỉ có đất. Chênh so với giá gốc khoảng gần 200. Bên này mua ở hợp lý. Cụ nào có BT view hồ khu PR muốn bán báo em nhé.
Em đang ở Ecopark đây, bác nào muốn mua PV bt ven hồ có 1 căn đầu hồi 360m2 đang bán chênh 2 tỷ đó ạ.
À về vấn đề móng 2A chủ đầu tư sắp gửi thư xin các hộ cho họ làm móng giống 2B và sẽ đóng tiền giống 2B. Vì lúc bán 2A họ chưa có kinh nghiệm nên đến 2B họ cho điều khoản xây móng vào Hđ luôn. Thấy bảo xây kiểu ly tâm là công nghệ mới nhất. Nhà em thì đồng ý luôn vì em đang lo phải tự làm móng.

thangbechandat

Xe máy
Cụ có link thông tin về cái chỗ Việt Hưng đấy thì cho em xin nhé. Em thấy kèo này thơm