[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

choluoi

Xe hơi
Em hay sang Eco chơi, vì có ông bạn ở đó!...
Vợ em nó bẩu hay làm một lô cho bằng bạn bằng bè! Em bẩu có hoạ dở người!
Nhà còn mấy trăm m2 đất mặt tiền đường nhựa 30m ở Từ Sơn, quẳng ra đôi củ to xây cái BT hai tầng, quẳng ra vài chăm trồng một rừng cây cảnh, thì mấy con BT ở Eco khóc bằng tiếng mán!
Chạy về đến Từ Sơn chắc lâu hơn sang Eco không quá 5 phút. Mà các cụ đã chấp nhận sang Eco cụ nào chả có bốn bánh!
Cụ ơi em cũng có gần nghìn mét ở Hòa lạc, hồi trước cũng tính i như cụ hehe. Xong nghĩ đến đoạn sống chung với thổ dân, văn hóa làng xã, đêm hôm an ninh ko đảm bảo... là em rút luôn :)

thangbechandat

Xe máy
Em đang nghe đọc mã số trong phòng đây. 7 lượt, 42 căn đã dc chọn. Vẫn đông!

Linh thối

Xe đạp
Liền kề Ecopark này đầu tư thì được này, nhưng mà chen nhau mua kinh quá, em chạ dám cung cấp thông tin khi được hỏi đến nữa .

lovewheels

Xe buýt
Em cũng đã hai lần mua đất Lương sơn, hai lần đất đều đẹp liền kề hồ và suối, cuối cùng đều bán vì thấy không thể ở được do dịch vụ và an ninh. Bây giờ cứ xác định là phải vào khu nào có gác cổng có làm vườn mất tiền dịch vụ hàng tháng thì mới ổn được.

Cụ ơi em cũng có gần nghìn mét ở Hòa lạc, hồi trước cũng tính i như cụ hehe. Xong nghĩ đến đoạn sống chung với thổ dân, văn hóa làng xã, đêm hôm an ninh ko đảm bảo... là em rút luôn :)

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Hòa Lạc bây h có thể hoang vu như cụ tả thật!
Chứ Từ Sơn nó khác Hòa Lạc rất nhiều đấy ợ!
Mà lumia! Mấy ông ở eco chắc éo giề đã lắm tiền như dân quê Từ Sơn, tinh vi hơi sớm!
Cái nhà eco nó thiết kế cực ngu và tiết kiệm. Xây thô chắc chỉ mất ba, bốn lít. Thằng bạn nó nhờ bố trí cho một phòng loa đài, cháu lắc đầu bẩu không thể, trừ phi đập nhà xây mới toàn bộ. Nhà éo gì như cái chuồng chim bồ câu, có phải về chỉ để ngắm mấy cây Cọ đâu???
Bà chi cháu cỏca ngàn m2 cây cảnh thuê thưới tắm cũng chả hết chục củ

thangbechandat

Xe máy
Báo cáo là hôm nay em lại tạch.
Thế quái nào mà rõ ràng giá tăng hơn hẳn so với lần 1 rồi, mà nhóm nào vào cũng chọn hết. 11 nhóm vào là đi sạch 61 căn, ko có chỗ cho lượt bốc thứ 12.
Lần 3 nó lại tăng nữa, chả hiểu có hạ nhiệt nổi ko.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đã hai lần mua đất Lương sơn, hai lần đất đều đẹp liền kề hồ và suối, cuối cùng đều bán vì thấy không thể ở được do dịch vụ và an ninh. Bây giờ cứ xác định là phải vào khu nào có gác cổng có làm vườn mất tiền dịch vụ hàng tháng thì mới ổn được.
eco có gác cổng. Nhưng an ninh chưa chắc bằng làng xã đâu nhé các cụ!
Lương Sơn thì miễn bàn. Mua nuôi nhợn mán thì được!...

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Ở cty em cũng có cụ cao tuổi có ý tưởng như cụ, mua mấy ngàn m2 đất huyện rồi về đấy ở, cuối cùng cũng phải bán gấp vì về đêm sợ ma, tối chả dám ra đường, rồi dịch vụ không có, tệ nạn thì nhiều. Trong nhà không dám để nhiều tài sản sợ trộm vào cướp của giết người, ví dụ như nhà Mỹ Linh ấy, may mà vớ phải thằng trộm nhát gan chứ như Lê Văn Luyện thì chắc tiêu rồi.
Cụ ấy ở huyện nào mà Hoang vu thế???
Cháu cũng dân phố huyện đây, nhưng quanh nhà cháu sơ sơ cũng có hai chăm cái quán Karaoke. Dịch vụ thì eco chắc chạy dài! Chỉ sợ không có tiền!
Quê cháu thấy mọi người chở tiền đi thanh toán tiền hàng bằng bao tải! Mấy chục năm nay chưa có vụ cướp giật nào!
Ở eco hỏi ông bạn có biết tên hai nhà bên cạnh không? Bẩu éo bít!... Thế khác éo nào ở ngõ chợ Khâm Thiên!...

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nói thêm là cháu mà quất mảnh đất ở quê đi, thì chơi được lô đẹp nhất Eco ngay mà không phải xếp hàng nhé. Dưng cháu thích ở quê hơn! Thứ bảy chủ Nhật mát ga qua cầu phù đổng là tới. Ở HN cứ bám bốn quận nội thành cho đỡ tắc đường

hotgame123

Xe buýt
Cụ ấy ở huyện nào mà Hoang vu thế???
Cháu cũng dân phố huyện đây, nhưng quanh nhà cháu sơ sơ cũng có hai chăm cái quán Karaoke. Dịch vụ thì eco chắc chạy dài! Chỉ sợ không có tiền!
Quê cháu thấy mọi người chở tiền đi thanh toán tiền hàng bằng bao tải! Mấy chục năm nay chưa có vụ cướp giật nào!
Ở eco hỏi ông bạn có biết tên hai nhà bên cạnh không? Bẩu éo bít!... Thế khác éo nào ở ngõ chợ Khâm Thiên!...
đọc trích dẫn của bác em thấy so sánh khập khễnh quá ,,,nhưng thôi kệ dù sao em cũng bốc trượt hị hị ,,, hài nhất mấy em sale hôm nay về đã gọi điẹn cho mình có mấy căn chênh 100-200tr roài ,,,,có bác lên bốc thăm còn tâm sự thôi mua 20 phiều nop gần 1 tỷ mà chả trúng ,,,ảo quá ảo quá ,,,, mấy căn chênh em nhận báo giá tính ra là 26tr 1m cả tiền chênh rồi ạ ,quảng cáo thì 22tr bán 26tr thì chả là 20% là giè ạ lại còn hướng tây *)* hè thì nóng lắm... mấy căn đó bám kênh hướng nhà dân có vẻ bà con nhả ra nhièu ạ

Chỉnh sửa cuối:

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã có nhà nội thành, tính mua thêm cái eco cuối tuần về nghị dưỡng thì miễn bàn!
Chứ mua để vừa ở vừa đi làm cháu thấy không ổn!

hotgame123

Xe buýt
em đi cho vui làm 1 phiều ,bốc được thì mua cuối tuần về nghỉ chứ có nha cay cuo o noi thành rồi ,mà tưởng giá ngon thì em quất thôi quảng cáo 22tr mà ,,,xong ra gặp sale chênh toàn 26tr 1m em thẩy ảo quá nên té rồi ạ ,mấy căn bám kênh đó cụ nào quan tâm thì nhìn máp nhé hướng tây hè rất nóng

Các cụ/mợ cho cháu hỏi là nếu Aquabay giá lên gần 26tr/m2 thì bên Park River có lên giá không ah? Cháu thấy hồi xưa giá gốc của nó có 15-17 triệu/m2. Nếu nó lên ít thì các cụ sang đó mà mua, gì nó cũng sắp giao đất cho các cụ xây nhà rồi. Bên kia kiểu gì cũng phải chậm hơn cỡ 1 năm.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
em đi cho vui làm 1 phiều ,bốc được thì mua cuối tuần về nghỉ chứ có nha cay cuo o noi thành rồi ,mà tưởng giá ngon thì em quất thôi quảng cáo 22tr mà ,,,xong ra gặp sale chênh toàn 26tr 1m em thẩy ảo quá nên té rồi ạ ,mấy căn bám kênh đó cụ nào quan tâm thì nhìn máp nhé hướng tây hè rất nóng
Cứ mỗi hôm nhà nó đã chênh một hai lít thì chắc mấy thằng Sâu này đương cưỡi Rôn Roi hết cụ nhẩy! Chứ éo phải Ware alpha !..

haiche

Xe hơi
khu này em thấy ngại mỗi đường đi.. còn thấy không khí thì ok. nhưng mà cũng tùy. em có ông bạn mua 1 căn bên đó. cứ thứ 6 là cả GĐ kéo sang đó chơi. nghỉ ngơi. ăn uống. tầm dc 2-3 tháng thấy cũng không khí phết :D giờ đóng của chờ cho thuê. hehe

2 Speed

Xe tải

Gần 1000 người các cụ ạ ! Nhà phố Thảo Nguyên ! nóng hết sức. Em đang chờ bốc thăm đây

coolpix8700

Xe ngựa
Gần 1000 người các cụ ạ ! Nhà phố Thảo Nguyên ! nóng hết sức. Em đang chờ bốc thăm đây...
Khổ cho các bác và rất ngưỡng mộ CĐT!
Nhưng có khi vẫn chẳng khổ, bắt thăm trúng đã được chênh. Chắc chỉ khổ ai giữ hơi lâu thôi...
BĐS nói chung hiện nay, các CĐT sẽ chẳng ai chịu kém ai mà họ sẽ đều giỏi hết!