[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

actcuong

Xe máy
Dự án hoàn thiện thì rất tuyệt vời đó ạ

darkmanhvn

Xe tải
BĐS lại sốt rồi hả các cụ, các cụ không mua nhanh lần sau nó lại tang 10% nữa thì chết :). Thời nào rồi mà còn phải tranh nhau mua mảnh đất tận Hưng Yên, toàn ảo tung chảo thôi, em cứ đợi các con giời khi nào không đóng được theo tiến độ chả phải nhả vội, lúc đó rẻ, không phải tranh cướp tha hồ mà vợt

anthonyvnz

Xe hơi
Cơ sở hạ tầng ổn cụ ạ, khu Rừng Cọ, Vườn Mai... cảm giác như khu đô thị của Singapore luôn, 8,5/10.Mỗi tội đi làm ăn trong nội đô Hà Nội hàng ngày thì hơi bị Na ta xa, cái này 5/10.

bttcars

Xe buýt
Cơ sở hạ tầng ổn cụ ạ, khu Rừng Cọ, Vườn Mai... cảm giác như khu đô thị của Singapore luôn, 8,5/10.Mỗi tội đi làm ăn trong nội đô Hà Nội hàng ngày thì hơi bị Na ta xa, cái này 5/10.
Cụ mợ nào làm ở ven đường vành đai 3, Long Biên thì ở khu này đi cũng tiện.

hadu

Xe tăng
MK, bọn nó tưởng toàn thiêu thân chắc ? em điên lắm rồi, toàn quảng cáo quá trời ! Sáng nay ra xem khu aqua thảo nguyên, mình cứ nghĩ theo luật là nó phải xong cơ sở hạ tầng đường xá, điện nước mới được bán, ai ngờ vẫn nguyên bãi đất trũng, cái kênh hay gọi là sông thì bé tí tẹo lấy đà nhảy cái là qua, lại còn trơ đáy, cái chỗ nó đang bán này là xa nhất, giáp với thổ dân quanh đó. Đã thế nộp tiền thì không theo tiến độ mà theo thời gian, cứ 3-6 tháng lại 20%, sau 12 tháng thu 95% mà không gắn trách nhiệm theo tiến độ. Điên lên là làm tờ đơn gửi thanh tra xây dựng là dự án chưa đủ đk để bán vì chưa có bảo lãnh và thu tiền sai quy định theo luật.
Em qua đòi tiền nó bảo anh thông cảm, mai anh cứ qua tham gia nếu không trúng thì làm thủ tục cũng chưa muộn, em bảo anh đ có thời gian, thế nó đưa cho tờ khai trả tiền vào tài khoản, tuần sau mới trả.
Em theo cụ, giải cmn tán :))

hadu

Xe tăng
em vừa nhận báo giá của biệt thự , nhà phố 100m tăng trung bình 10-20% các cụ ạ vãi lái luôn ,thôi em xin rút liền kê 100m chưa có cấy cỏ gì chỉ là 1 bãi đất trống mà 30tr 1m dm ,,,,

quảng cáo thì 21-22tr 1m bán thì toàn 29-30 ... xin ạ
Cụ này chém linh tinh quá làm em sốc. Em vừa xem lại giá LK tăng trung bình dưới 100tr còn BT em ko biết vì lần trước không tham gia đấu.

BINH MINH 07

Xe điện
cụ xem lại đi, LK hôm trước TB là 2,8 tỷ/căn, đợt này TB 3,1tỷ/căn nhé !
Vãi lúa !

hadu

Xe tăng
Em xem mấy căn dãy đầu em thích lên có 70 củ thôi. Mấy dãy khác em ko quan tâm, trúng cũng bỏ

g_d

Xe buýt
Đông gì, toàn đông ảo. Đợt trước em đi bốc đã thấy nhiều cụ thuê sinh viên 150k/ suất để bốc hộ.
Nhà cụ ở đấy đi bốc thăm còn đỡ, các cụ khác ở "tận" trung tâm HN đi đi lại lại ngại chết đi được, chưa kể các em sales hành lên hành xuống, bắt đi qua đi lại mấy lần, lúc thì nộp tiền, lúc ký, rồi bốc thăm, rồi đi lấy tiền về, haiz. Cứ tưởng thời bao cấp :((

hadu

Xe tăng
Nhà cụ ở đấy đi bốc thăm còn đỡ, các cụ khác ở "tận" trung tâm HN đi đi lại lại ngại chết đi được, chưa kể các em sales hành lên hành xuống, bắt đi qua đi lại mấy lần, lúc thì nộp tiền, lúc ký, rồi bốc thăm, rồi đi lấy tiền về, haiz. Cứ tưởng thời bao cấp :((
Không phải đi nhiều đâu cụ. Tiền e chuyển khoản, thủ tục ku sale làm hết mang đến nhà cho em ký. Chỉ đến đó bốc thăm thôi.

cà rốt xanh

Xe tải
Em định chấm 9 điểm, nhưng xa quá, cho xuống 8 thôi ạ.

thangbechandat

Xe máy
Qua nhiều comment thì em thấy cụ chả thích khu này, luôn khuyên mọi người tránh xa. Quan điểm cá nhân thì e ko bình luận, có thể cụ có lý, nhưng sao em thấy thông tin j cụ cũng biết thế ợ. Hay là cụ khen rau nhưng gắp thịt?

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em hay sang Eco chơi, vì có ông bạn ở đó!...
Vợ em nó bẩu hay làm một lô cho bằng bạn bằng bè! Em bẩu có hoạ dở người!
Nhà còn mấy trăm m2 đất mặt tiền đường nhựa 30m ở Từ Sơn, quẳng ra đôi củ to xây cái BT hai tầng, quẳng ra vài chăm trồng một rừng cây cảnh, thì mấy con BT ở Eco khóc bằng tiếng mán!
Chạy về đến Từ Sơn chắc lâu hơn sang Eco không quá 5 phút. Mà các cụ đã chấp nhận sang Eco cụ nào chả có bốn bánh!

lovewheels

Xe buýt
Khác nhau kha khá đấy bác ạ, khái niệm gated community ở Vn vẫn là mới. Bác có thể xây cái nhà ở Từ sơn nhưng chưa chắc bác đã dám bỏ ra mỗi tháng chục củ cho người làm vườn với bảo vệ.

Nhà còn mấy trăm m2 đất mặt tiền đường nhựa 30m ở Từ Sơn, quẳng ra đôi củ to xây cái BT hai tầng, quẳng ra vài chăm trồng một rừng cây cảnh, thì mấy con BT ở Eco khóc bằng tiếng mán!
Chạy về đến Từ Sơn chắc lâu hơn sang Eco không quá 5 phút. Mà các cụ đã chấp nhận sang Eco cụ nào chả có bốn bánh!

lovewheels

Xe buýt
Em xem lại thì bên mimosa tăng 100tr/ căn, tuy nhiên đây là các căn rẻ đã bán vị trí tương tự lần trước, con đợt này bán các căn vị trí đẹp hơn thì giá tăng hơn. Ví dụ như căn đối diện căn rẻ nhất lần trước bán thì tăng 500, cùng diện tích vị trí đẹp hơn.

cụ xem lại đi, LK hôm trước TB là 2,8 tỷ/căn, đợt này TB 3,1tỷ/căn nhé !
Vãi lúa !

cà rốt xanh

Xe tải
Em có ông anh, làm 1 căn ở Eco. Về ở đc 1 thời gian thì cho thuê, rồi cả nhà kéo nhau về M Đình thuê nhà khác. Tiện cho trẻ con học.

Nam_pham

Xe hơi
em vừa nhận báo giá của biệt thự , nhà phố 100m tăng trung bình 10-20% các cụ ạ vãi lái luôn ,thôi em xin rút liền kê 100m chưa có cấy cỏ gì chỉ là 1 bãi đất trống mà 30tr 1m dm ,,,,

quảng cáo thì 21-22tr 1m bán thì toàn 29-30 ... xin ạ
Cụ lấy thông tin ở đâu thế? đã thấy Sale báo giá đâu.

bttcars

Xe buýt
Ở cty em cũng có cụ cao tuổi có ý tưởng như cụ, mua mấy ngàn m2 đất huyện rồi về đấy ở, cuối cùng cũng phải bán gấp vì về đêm sợ ma, tối chả dám ra đường, rồi dịch vụ không có, tệ nạn thì nhiều. Trong nhà không dám để nhiều tài sản sợ trộm vào cướp của giết người, ví dụ như nhà Mỹ Linh ấy, may mà vớ phải thằng trộm nhát gan chứ như Lê Văn Luyện thì chắc tiêu rồi.