[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

ahihi1234

Xe đạp
Nhà cháu đang há miệng mắc quai: Có căn 65m ở GD2, cháu mua lúc chưa lấy vợ, cưới được 1 năm thì vợ quát ầm lên đòi chuyển vào phố vì vợ làm ở phố cổ. Giờ bán đi cầm tiền đó vào nội thành thì chả mua được cái cc nào, mà kể cả mua được thì chất lượng sống so với ở Eco đúng là một trời một vực.

lanhpham

Xe điện
Giờ có tệ hơn ko cụ ? Cụ nào đang ở ecopark cho em thêm ít cập nhật vì gia đình em dự định chuyển đến đây ạ . Nghe sự thật các cụ nói cũng thấy nản nhưng chưa tìm đc khu nào ở ổn mà có giá trị tương đương khu này ạ
e chuyển được 2 tháng hiện tại đang ở sky3 , thứ nhất bây giờ khu mới rất đông ,còn lại ko có bất cập gì ,trước e ở bên Hà Nội ,ko gian tập thể dục đi bộ ko có, nên dẫn đến máu,gan nhiễm mỡ, AU cao, từ hôm về eco đến giờ ,e chịu khó đi bộ đạp xe .nên các chỉ số trên đều hết, e thấy rất đáng sống, hiện tại e mới thuê ,để cảm nhận chứ e chưa mua, chắc chắn e sẽ mua khuyên cụ nên về eco ở

lanhpham

Xe điện
Nhà cháu đang há miệng mắc quai: Có căn 65m ở GD2, cháu mua lúc chưa lấy vợ, cưới được 1 năm thì vợ quát ầm lên đòi chuyển vào phố vì vợ làm ở phố cổ. Giờ bán đi cầm tiền đó vào nội thành thì chả mua được cái cc nào, mà kể cả mua được thì chất lượng sống so với ở Eco đúng là một trời một vực.
Chuẩn đấy cụ e đã xuống tận Hoài Đức Vinhomes Thăng Long ,rồi chung cư 70 Nguyễn Đức cảnh của Hoà phát ,Cuối cùng vk ck e thuê bên eco ,hiện tại là 2 tháng ,cảm nhận của e là hài lòng , chất lượng Xây dựng thì e thấy hơi kém , e ở sky 3 còn lại tất cả từ an ninh ,không gian sống e phải cho 9.5 điểm ,hài lòng còn ko biết các cụ khác thế nào mỗi người quan điểm, mà e về đây được 2 tháng mấy bệnh lặt vặt của e cũng hết luôn, chắc do về đây có ko gian đi bộ ,tinh thần thoải mái, với quan trọng nhất ko lo chỗ đỗ xe

icyeyes

Xe hơi
Em cùng quan điểm với cụ. EM thấy Phố Trúc giá đang hợp lý nhất Ecopark. Vỉa hè to như sân bay, nhà xây rộng nhất (xây 100m2/sàn, các khu khác xây có 75m2/sàn). Bây giờ Ecopark làm gì còn sản phẩm nào vỉa hè để rộng và to như phố trúc nữa.
Nhà em có căn phố Trúc dãy D đang chào giá hợp lý đây các cụ ạ, hiện nay giá khu này mềm hơn hẳn các shop giai đoạn 2. Cụ nào quan tâm ib em ạ.

binhaminh

Xe tải
Cụ nào mà mới về/sắp về Rừng Cọ thì nên join vào group cư dân để hóng drama về BQT nhé. Dù có Ban mới rồi nhưng e rằng câu chuyện còn nhiều hồi lắm. Phí dv sẽ mỗi năm tăng thêm 1k mà chất lượng thì ko tăng đâu. Ecopm lúc họp với cư dân toàn mang mấy cc 5 sao bên HN ra để lấy làm ví dụ đòi tăng phí. RC chỉ làm cc bình dân nhưng Ecopm đòi thu phí phải như Vin, như bên Sungrand cơ ah. E yêu RC, yêu căn 83 lúc trước e ở vì hàng xóm dễ thương cùng tầng, vì các e lễ tân và các bạn làm dịch vụ ở xung quanh đó đã gắn bó với mình suốt chừng đó năm. Nhưng e vẫn dứt áo ra đi vì Eco giờ ko còn ko như xưa, BQT thì ko đủ tầm, mãi vẫn quẩn quanh ko đi tới đâu trong khi chất lượng nhà ngày càng đi xuống. Nói thật là e tiếc cho Rừng Cọ của ngày xưa lắm luôn.

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ nào mà mới về/sắp về Rừng Cọ thì nên join vào group cư dân để hóng drama về BQT nhé. Dù có Ban mới rồi nhưng e rằng câu chuyện còn nhiều hồi lắm. Phí dv sẽ mỗi năm tăng thêm 1k mà chất lượng thì ko tăng đâu. Ecopm lúc họp với cư dân toàn mang mấy cc 5 sao bên HN ra để lấy làm ví dụ đòi tăng phí. RC chỉ làm cc bình dân nhưng Ecopm đòi thu phí phải như Vin, như bên Sungrand cơ ah. E yêu RC, yêu căn 83 lúc trước e ở vì hàng xóm dễ thương cùng tầng, vì các e lễ tân và các bạn làm dịch vụ ở xung quanh đó đã gắn bó với mình suốt chừng đó năm. Nhưng e vẫn dứt áo ra đi vì Eco giờ ko còn ko như xưa, BQT thì ko đủ tầm, mãi vẫn quẩn quanh ko đi tới đâu trong khi chất lượng nhà ngày càng đi xuống. Nói thật là e tiếc cho Rừng Cọ của ngày xưa lắm luôn.
Xin lỗi cụ nhưng ở Rừng Cọ lâu rồi giờ cụ chuyển sang khu nào ạ ? Em chưa kiếm đc khu nào ổn cả cụ ạ .

bing-bing

Xe tăng
Khu westbay chả ngon à. Thoáng, đẹp, cảnh quan rộng rãi. Bên rừng cọ âm u, đường thì bé. Shophouse ít.

Nhiều người cứ nghĩ càng nhiều cây càng tốt. Nó có mức độ vừa fai thôi

binhaminh

Xe tải
Khu westbay chả ngon à. Thoáng, đẹp, cảnh quan rộng rãi. Bên rừng cọ âm u, đường thì bé. Shophouse ít.

Nhiều người cứ nghĩ càng nhiều cây càng tốt. Nó có mức độ vừa fai thôi
Westbay ngoài việc gần hàng quán đông đúc nhộn nhịp ra thì ko so với RC được bác nhé. Chất lượng nhà bên WB còn kém hơn RC. Hành lang bí rì rị. Với kiểu cách âm cực kém ở Eco thì ở WB bác nào mà khó ngủ thì méo hết mặt đấy, ko sung sướng gì đâu ạ.
RC dân ko thích chứ bê bớt cây đi là hết âm u ngay. RC mật độ căn hộ trên tầng thấp nên thoáng hơn hẳn, đi về HN cũng tiện hơn vì nhiều chuyến bus hơn, đg RC nó chỉ thế thôi vì nó ko phải đường liên tỉnh thì to để làm gì, để xe tải chạy rầm rầm qua nhức đầu à bác. e chê RC vì cách âm ( tình trạng chung ), vì BQT kém chứ cái gì nó tốt thì vẫn phải khen nhé.
Thế nên mới nói ở Eco nếu có tiền thì mua nhà mặt đất là ổn nhất, còn ở cc thì cân nhắc mấy khu mới xây sau này, bét thì cũng Pảk, Lake. Nếu mua RC thì nên chọn căn đã sửa. Nếu mua Pen ở RC cũng nên kiểm tra kỹ vì pen bên đấy hầu như bị dính dột. Năm 2019 họp đại hội cư dân mấy bác chủ pen kể khổ nghe cám cảnh thật. Và mua ở RC thì các bác cũng xác định là chắc cái vẻ ngoài của nó ko mới đc lên đâu vì BQT sẽ ko sơn lại đâu.

binhaminh

Xe tải
Xin lỗi cụ nhưng ở Rừng Cọ lâu rồi giờ cụ chuyển sang khu nào ạ ? Em chưa kiếm đc khu nào ổn cả cụ ạ .
E đi khỏi Eco rồi bác, mặc dù e còn vương vấn lắm nhưng ông chồng e và các cụ cứ muốn nhà e về Hn nên đành phải đi. Thực sự ở Eco rất thích với điều kiện hàng xóm văn minh bác ạ.

ttvnol.com

Xe tăng
E đi khỏi Eco rồi bác, mặc dù e còn vương vấn lắm nhưng ông chồng e và các cụ cứ muốn nhà e về Hn nên đành phải đi. Thực sự ở Eco rất thích với điều kiện hàng xóm văn minh bác ạ.
Vâng giờ mợ chuyển đến khu nào Hà Nội rồi ạ ? Kì thực hoàn cảnh em cũng ko khác mợ là mấy khi các cụ bên nội ngoại đều muốn gia đình em chuyển về Hà Nội ở trong khi em chỉ thích Đà Lạt , Nha Trang , hoặc Sài Gòn . Cứ nghĩ đến việc ra bắc là ...chẳng biết khu nào ở đc

minhtienxaydung

Xe tải
Hic ra tết e bắt đầu về Rc, bqt ở đây cụ thể có vấn đề gì vậy cụ? lợi ích nhóm hay gì cụ? e cũng múc căn 83 số 02 luôn vì quan sát thấy nó đúng là căn hoa hậu của rc luôn, chọn luôn tòa C để trước mặt nhiều cây, cũng háo hức lắm, mong mọi thứ đều ok chứ nghe cụ nói e hơi hoang mang, cả vụ cách âm nó kém lắm ah cụ?

sunlux

Xe đạp
RC do người Nhật thiết kế, nó dành cho kiểu người Nhật sống tối giản, đi nhẹ, nói khẽ, kín đáo, sợ làm phiền người khác. Thể hiện qua thiết kế chỉ có 6 căn/sàn, tầm 100 căn/sảnh, không bao giờ tấp nập kiểu Vin. Ở thấy thanh bình, rất thích về tầm view đẹp, thông gió rất tốt. Cái dở là đa số người VN không nhẹ nhàng giống người Nhật nên vụ cách âm kém là vấn đề.

Em đã ở cả Vin và Eco thì thấy thế.

minhtienxaydung

Xe tải
RC do người Nhật thiết kế, nó dành cho kiểu người Nhật sống tối giản, đi nhẹ, nói khẽ, kín đáo, sợ làm phiền người khác. Thể hiện qua thiết kế chỉ có 6 căn/sàn, tầm 100 căn/sảnh, không bao giờ tấp nập kiểu Vin. Ở thấy thanh bình, rất thích về tầm view đẹp, thông gió rất tốt. Cái dở là đa số người VN không nhẹ nhàng giống người Nhật nên vụ cách âm kém là vấn đề.

ý cụ là cả vin cũng cách âm cũng kém chứ k phải mỗi eco phải k cụ

sunlux

Xe đạp
ý cụ là cả vin cũng cách âm cũng kém chứ k phải mỗi eco phải k cụ
Times/Park trần cao hơn RC, cách âm tầng trên tốt hơn chút. Nhưng thiết kế Vin dở hơn, có căn phòng ngủ nhà này tiếp giáp WC hàng xóm, tiếng nước xè xè suốt đêm.

binhaminh

Xe tải
Hic ra tết e bắt đầu về Rc, bqt ở đây cụ thể có vấn đề gì vậy cụ? lợi ích nhóm hay gì cụ? e cũng múc căn 83 số 02 luôn vì quan sát thấy nó đúng là căn hoa hậu của rc luôn, chọn luôn tòa C để trước mặt nhiều cây, cũng háo hức lắm, mong mọi thứ đều ok chứ nghe cụ nói e hơi hoang mang, cả vụ cách âm nó kém lắm ah cụ?
Cách âm kém thật cụ ạ. Chung cư vốn cách âm đã dở, cc ở Eco cách âm càng chán. Bác cứ đi mạnh chân rồi để ý cái sàn nhà xem thế nào nhé. Trước e ở bên B thì chồng con e cứ đi mạnh chân là sàn nó cứ bập bùng ( rung ). Mà đàn ông chả lẽ lại bắt đi nhẹ chân 😩. Vì sàn yếu nên trên dưới mà có trẻ con hiếu động là cực kỳ khổ. Còn tường thì lại có vde khác. Căn 83 có 1 điểm dở là trong phòng ngủ master có trần giả chỗ cửa sổ nên nếu mà tầng trên nhà bác có để quạt hay thiết bị gì đó mà tạo rung động sát tường wc là bác ở dưới ù tai nhé ( cộng hưởng âm bởi cái trần đó ). Cái này e chia sẻ 1 số kinh nghiệm nếu chả may mà bác bị ồn. Còn nếu bác may mắn ko dính phát nào thì căn 02 là căn đẹp nhất rồi ( mặc dù cá nhân e thì thích view căn 05 hơn vì nó hướng ra đồng rất thoáng. Nhìn vào nội khu sang bên VT e ko thích vì nhìn vào nhà ngkhac :), tuy nhiên căn 05 lại cạnh thang máy mà thang máy thì lâu ngày xuống cấp nó kêu lủng củng nghe cũng mệt ).
Về BQT thì bác join nhóm Cư dân RC đi. Bác vào rồi sẽ rõ thôi. Nói chung là vẫn chưa đâu ra mới đâu cả. Bàn giao mãi vẫn ko xong cho nên làm gì cũng lấn cấn.
Nói chung cụ cứ thoải mái tâm lý để về ở thôi vì dù sao cũng mua rồi. Chỉ cần hàng xóm ổn là mình ở cũng ngon lành dù nhà có cách âm kém. Như e ở 4 năm cũng hơi vất vả tí vì năm nào cũng phải mất 1 thời gian đi xử lý vụ tiếng ồn, nhưnh xử lý xong thì thoải mái, chỉ duy nhất năm rồi là gặp tụi tầng dưới ăn ở vô văn hoá, e nói mãi chả đc nên e chán e giải tán thôi. Chủ mới ko hiền như nhà e chắc họ trị đc chứ mình lịch sự quá tụi nó lại nhờn.
e về Hn đc 2 tháng rồi nhưng vẫn xem ảnh nhà cũ mà nhớ lắm lắm luôn. Haizzzz

Chỉnh sửa cuối:

binhaminh

Xe tải

Ko hẳn là thế đâu cụ. Theo e biết thì cc được thiết kế đều có tính toán tới cách âm cả, vấn đề là CĐT cắt bớt/ cắt hết những hạng mục đó đi để tiết kiệm chi phí nên người mua ở lãnh đủ. Chứ nếu họ làm đúng làm đủ thì cách âm ở cc ko tệ đâu. Người Việt Nam ở cc ngày càng nhiều nhưng lại chưa có ý thức về việc tôn trong không gian của ngkhac. Rất nhiều ng e biết cho rằng “ nhà tôi tôi muốn làm gì thì làm” mà quên rằng ở cc thì sàn/trần/tường mình đều chung với hàng xóm.
e ở Eco/vin/ngoại giao đoàn nên e thấy mỗi cc có cái hay cái dở riêng.

minhtienxaydung

Xe tải
Cách âm kém thật cụ ạ. Chung cư vốn cách âm đã dở, cc ở Eco cách âm càng chán. Bác cứ đi mạnh chân rồi để ý cái sàn nhà xem thế nào nhé. Trước e ở bên B thì chồng con e cứ đi mạnh chân là sàn nó cứ bập bùng ( rung ). Mà đàn ông chả lẽ lại bắt đi nhẹ chân 😩. Vì sàn yếu nên trên dưới mà có trẻ con hiếu động là cực kỳ khổ. Còn tường thì lại có vde khác. Căn 83 có 1 điểm dở là trong phòng ngủ master có trần giả chỗ cửa sổ nên nếu mà tầng trên nhà bác có để quạt hay thiết bị gì đó mà tạo rung động sát tường wc là bác ở dưới ù tai nhé ( cộng hưởng âm bởi cái trần đó ). Cái này e chia sẻ 1 số kinh nghiệm nếu chả may mà bác bị ồn. Còn nếu bác may mắn ko dính phát nào thì căn 02 là căn đẹp nhất rồi ( mặc dù cá nhân e thì thích view căn 05 hơn vì nó hướng ra đồng rất thoáng. Nhìn vào nội khu sang bên VT e ko thích vì nhìn vào nhà ngkhac :), tuy nhiên căn 05 lại cạnh thang máy mà thang máy thì lâu ngày xuống cấp nó kêu lủng củng nghe cũng mệt ).
Về BQT thì bác join nhóm Cư dân RC đi. Bác vào rồi sẽ rõ thôi. Nói chung là vẫn chưa đâu ra mới đâu cả. Bàn giao mãi vẫn ko xong cho nên làm gì cũng lấn cấn.
Nói chung cụ cứ thoải mái tâm lý để về ở thôi vì dù sao cũng mua rồi. Chỉ cần hàng xóm ổn là mình ở cũng ngon lành dù nhà có cách âm kém. Như e ở 4 năm cũng hơi vất vả tí vì năm nào cũng phải mất 1 thời gian đi xử lý vụ tiếng ồn, nhưnh xử lý xong thì thoải mái, chỉ duy nhất năm rồi là gặp tụi tầng dưới ăn ở vô văn hoá, e nói mãi chả đc nên e chán e giải tán thôi. Chủ mới ko hiền như nhà e chắc họ trị đc chứ mình lịch sự quá tụi nó lại nhờn.
e về Hn đc 2 tháng rồi nhưng vẫn xem ảnh nhà cũ mà nhớ lắm lắm luôn. Haizzzz
cám ơn những chia sẻ rất tâm huyết của cụ, e chuyển về đây cũng là vì mong có sự yên tĩnh thôi nên hi vọng k gặp phải căn tầng trên ồn ào quá, mà cụ có biết nhóm face nào dành riêng cho cư dân rừng cọ k ạ, e tìm mà nhiều nhóm loãng quá, toàn nhóm chung chứ k có nhóm riêng của gd1