[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

HVS

Xe tăng
của em BTSL căn lõi nhìn ra vườn hoa bên Marina đây. Nếu chênh đến 2 tỷ thì em cũng rung rinh mất. Cụ nào máu đến mức độ đó thì cứ inbox em nhé

BINH MINH 07

Xe điện
Thưa với các cụ là chiều nay em sang bên Eco để trình phương án thiết kế một căn xây trong hai BT song lập khu Park. Nếu duyệt thì em xây, nếu không duyệt là em cho đi, cụ nào máu thì ới, em mệt mỏi quá r !

Thưa với các cụ là chiều nay em sang bên Eco để trình phương án thiết kế một căn xây trong hai BT song lập khu Park. Nếu duyệt thì em xây, nếu không duyệt là em cho đi, cụ nào máu thì ới, em mệt mỏi quá r !
Cụ FOC thì báo em . Cho nó thành sa mạc chết mịa nó đi ;)

dangduong

Tháo bánh
Tưởng tầng đỉnh nó làm penthouse, thế ra bên Westbay không có căn penthouse hay sao các cụ?
Cảnh quan thì không nói trước được, chứ mọi mặt WESTBAY thua Rừng Cọ:
- Xa hơn 3km
- số căn/thang máy
- chất lượng xd và thiết bị điện
Cho nên giá thấp hơn là hợp lý.

xếp hàng lấy số rồng rắn bị cuốn theo giờ tìm khách kìa các bác trong khi 1ty8 giờ mua được căn ở luôn 71m nhé

giá trên là căn 65m tầng cao 24 lần này mở bán tòa ngoài cùng gần dân xấu nhất
Theo e, cái CC Ướt sờ bay cả chủ đầu tư và dân đầu cơ đều đang đi sai hướng. CĐT ra sản phẩm căn hộ nhỏ, ngắm vào nhóm KH độc thân, mới lập nghiệp, vợ chồng trẻ mới cưới, sinh viên các trường ĐH...Nhưng e nghĩ đây là sai lầm cơ bản. Nhà diện tích nhỏ hiện nay đang là nhu cầu cấp bách của người dân Hà Nội (nơi đất chật, người đông, dân nhập cư mới nhiều), nhưng đây là Hưng Yên, dân số có 1 tẹo, tỷ trọng căn hộ 45m2 là quá lớn, không phù hợp với nhu cầu khách hàng. Người độc thân cần nhà ở, nhưng nhu cầu ở 0 cao. Đôi vợ chồng trẻ thì bắt buộc phải có nhà ở khi đẻ con (0 mua loại đang hình thành). Người trẻ thích đô thị ồn ào, náo nhiệt, đi lại gần bằng xe máy, dễ tụ tập ăn chơi. Eco thanh bình, yên tĩnh, xa, đi lại bằng xe buýt, ô tô riêng,khó tụ tập, ít bạn bè... nên không phù với giới trẻ. CĐT đưa ra tòa xấu nhất, giá căn hộ khá cao, với mục đích tăng giá các tòa về sau. Các bác đầu cơ non tay, thấy giá rẻ, tiền ít, lại quen thói tăng giá của BT, nên xuống tiền mua bừa định làm giá, kiếm vài chục, nếu 0 bán được thì giữ cho thuê. E đồ rằng mấy bác đầu cơ lần này chắc sẽ vỡ alô. Người có nhu cầu ở thật sẽ chờ các tòa A,B,C để mua. Chủ đầu tư hô to, thèm tiền nhưng sẽ không dám tăng giá mạnh, vì tăng đều thì căn CC 65m2 bằng mạ nó cái Shophouse mimosa rồi còn gì. Ngoài ra, A Qua bay vẫn còn 8 tòa CC nữa (4 ở trung tâm, 4 bên MM), làm sao có chuyện CĐT nhường cho dân đầu cơ làm loạn. Còn cho thuê ư? 2000 căn chung cư cộng với cả nghìn cái shop house, kể cả ở Hàng Bông thì cũng phải từ từ mới hấp thụ nổi chứ. Thực lòng khuyên các cụ mua CC cứ từ từ mà mua.

Em chỉ thick BT thôi . Khổ nỗi toàn căn xấu đang bán lại

Sao cụ 0 tìm cách đổi 1 căn cho 1 trong 2 ông hàng xóm đi. Mọi chi phí cụ chịu, nói khó 1 tý, tặng cho HX cái TV cong cong, e nghĩ chắc ok mà

3SCarCare

Xe máy
Cắt lỗ cho nó thành sa mạc luôn đi cụ.
Cụ mạnh dạn lên e giúp 2 cụ tay nhé. Cắt lỗ cứ báo e.

BINH MINH 07

Xe điện
Sao cụ 0 tìm cách đổi 1 căn cho 1 trong 2 ông hàng xóm đi. Mọi chi phí cụ chịu, nói khó 1 tý, tặng cho HX cái TV cong cong, e nghĩ chắc ok mà
Sao lại phải đổi hả cụ ? em mua lại hai lô cạnh nhau, mục đích là để xây thành 1 cái cho đỡ chung tường về sau không bị thấm, dột.
To: Cụ 3SCarcare. Em không hề thích cái khu này nó xây mấy cái chung cư đâu, rồi đây không còn đường mà đi. Em xây để đó kệ mịa nó để giữ tiền, chứ ở thì còn khuya, nó cứ xây dựng thế này, đất cát bay mù mịt ở thế óe nào được.
TB là phương án của em đã được ok rồi !

Gud dồi thế là ko tthành sa mạc

BINH MINH 07

Xe điện
bảo bán mịa nó đi không nó lại thành sa mạc dubai thì không nghe ,,,,hehe
em báo luôn với cụ là sau khi xong 4 tòa kia còn tiếp túc xây 8 tòa nối đến khu biệt thu trên đảo nữa cơ ạ
Cái này chính là thứ mất điểm nhất của Eco, chẳng qua nó bắt xây thì em ke cho 4 bức tường vào thôi chứ không là em để hoang thật đấy. Ai đời khu đô thị kiểu mẫu éo gì xây một đống chung cư, mật độ cỡ bác Thản thì mệt rồi. em đã rao BT ở Linh Đàm đã 4 tháng nay không xong vì cái lão Thản đây.
Có khi nào em tránh dưa gặp dừa không ?

bttcars

Xe buýt
Cái này chính là thứ mất điểm nhất của Eco, chẳng qua nó bắt xây thì em ke cho 4 bức tường vào thôi chứ không là em để hoang thật đấy. Ai đời khu đô thị kiểu mẫu éo gì xây một đống chung cư, mật độ cỡ bác Thản thì mệt rồi. em đã rao BT ở Linh Đàm đã 4 tháng nay không xong vì cái lão Thản đây.
Cụ xây tường đi rồi cho em mượn làm VAC, sống giữa sa mạc thì phải tự cung tự cấp thôi.

dangduong

Tháo bánh
Cụ giầu thế thì thì xây hẳn một khu đô thị cho riêng mình, tha hồ đúng ý!

Valentino200784

Xe hơi
Theo e, cái CC Ướt sờ bay cả chủ đầu tư và dân đầu cơ đều đang đi sai hướng. CĐT ra sản phẩm căn hộ nhỏ, ngắm vào nhóm KH độc thân, mới lập nghiệp, vợ chồng trẻ mới cưới, sinh viên các trường ĐH...Nhưng e nghĩ đây là sai lầm cơ bản. Nhà diện tích nhỏ hiện nay đang là nhu cầu cấp bách của người dân Hà Nội (nơi đất chật, người đông, dân nhập cư mới nhiều), nhưng đây là Hưng Yên, dân số có 1 tẹo, tỷ trọng căn hộ 45m2 là quá lớn, không phù hợp với nhu cầu khách hàng. Người độc thân cần nhà ở, nhưng nhu cầu ở 0 cao. Đôi vợ chồng trẻ thì bắt buộc phải có nhà ở khi đẻ con (0 mua loại đang hình thành). Người trẻ thích đô thị ồn ào, náo nhiệt, đi lại gần bằng xe máy, dễ tụ tập ăn chơi. Eco thanh bình, yên tĩnh, xa, đi lại bằng xe buýt, ô tô riêng,khó tụ tập, ít bạn bè... nên không phù với giới trẻ. CĐT đưa ra tòa xấu nhất, giá căn hộ khá cao, với mục đích tăng giá các tòa về sau. Các bác đầu cơ non tay, thấy giá rẻ, tiền ít, lại quen thói tăng giá của BT, nên xuống tiền mua bừa định làm giá, kiếm vài chục, nếu 0 bán được thì giữ cho thuê. E đồ rằng mấy bác đầu cơ lần này chắc sẽ vỡ alô. Người có nhu cầu ở thật sẽ chờ các tòa A,B,C để mua. Chủ đầu tư hô to, thèm tiền nhưng sẽ không dám tăng giá mạnh, vì tăng đều thì căn CC 65m2 bằng mạ nó cái Shophouse mimosa rồi còn gì. Ngoài ra, A Qua bay vẫn còn 8 tòa CC nữa (4 ở trung tâm, 4 bên MM), làm sao có chuyện CĐT nhường cho dân đầu cơ làm loạn. Còn cho thuê ư? 2000 căn chung cư cộng với cả nghìn cái shop house, kể cả ở Hàng Bông thì cũng phải từ từ mới hấp thụ nổi chứ. Thực lòng khuyên các cụ mua CC cứ từ từ mà mua.
Khiếp toàn các cụ đầu tư với đầu cơ thì phải. E mua để ở, cái chính là trong nội thành e chưa thấy khu nào có cc diện tích đủ nhỏ giá ko quá cao mà chất lượng tương đối ( times city căn 50m đến 1 tỷ 6 thì gấp đôi rồi còn gì). E làm ở tòa vincom bà triệu hàng ngày đi làm e chạy ô tô vào có 16km mất có 25 30 phút quá là ok.
Giá bán tòa D e thấy cũng hơi cao thật, nhưng đến lúc nhận nhà về ở cái Rừng cọ cũng vẫn tăng giá đó thôi, dù lúc đầu mọi người cũng chê giá đắt

Tran Thanh Tung

Xe điện
các cụ sale vào thật là vui :)

dangduong

Tháo bánh
Chủ đầu tư không sai đâu các cụ ạ, nó hướng đến nhu cầu thật của những đôi vợ chồng trẻ, thích tiện nghi văn minh, thà mua ở đây đi xa một chút, để dành tiền sắm ô tô, thiết bị cho cuộc sống, hơn là dồn hết tiền vào cái nhà ở gần, rồi đi xe máy. Khu CC Westbay này sẽ hấp dẫn giới trẻ HN cho các cụ xem, Hưng Yên thì không phải đối tượng nó ngắm đâu. Có điều giá không rẻ, hàng nhiều, cho nên người mua đầu tư rất khó hy vọng.
Tầm tiền hơn một chút thì mua bên Rừng Cọ, thuận lợi hơn nhiều, chất lượng cũng hơn. Sống ở Rừng Cọ thật ra chỉ có một số không nhiều người già, chủ yếu vẫn là các cặp vợ chồng trẻ.

Mr.Mèo

Xe máy
Nhà e chuẩn bị lên tầng 4 rồi. Vượt tiến độ @@

nganvitga

Xe tăng
Các Cụ đừng tủởng ngon nhé. Bắt đầu tắc đường rồi vì đường đi xuyên qua khu này là đường quốc gia nên không cấm được. Sáng ra bắt đầu tắc chỗ lên cầu Thanh trì rồi, xe tải, xe khách quá nhiều, chưa kể lên cầu cũng tắc nữa. Ở trong khu thì ổn nhưng nhỡ có gì dân nó vào thì lực lượng bảo vệ quá mỏng không bảo vệ được. Đây là ý kiến cá nhân thôi nhé

Xe thùng

Xe hơi
Cụ cho em quả bom cho CĐT nó sợ nó đừng xây chung cư nữa cụ ạ. Chứ em là em cũng ko thích nhiều chung cư đâu