[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

soc anh

Xe hơi
em chấm 10 điểm cho không gian vì em có thể cho trẻ nhà em xuống đó chơi còn nhà em ko biết vì ko bao h ngó quá :)

hadu

Xe tăng
Tình hình là đang xoắn vì cái tiến độ xây dựng đây, từ hôm nhận bàn giao đất đến giờ mới có chục ngày mà đã đe dọa phạt 1tr/ngày nếu không khởi công kịp tiến độ. Nguyên do cũng là các bác ấy không chịu cái thiết kế của em. Các cụ chỉ giáo hộ em, em có hai lô BT bên Park river, mục đích của em là tự mình xây để không chung tường sợ sau này nó thấm, nhưng các cụ ấy bảo thiết kế của em khoai tây quá, mà diện tích XD tối đa chỉ 50% loại song lập, em chơi 2 khoảnh nên nhờ thiết kế 175m, giờ các anh lại bảo nếu 2 chập 1 thì S xây chỉ được 40% có bỏ mịa không chứ.
Bao nhiêu công đi lại SG làm thiết kế giờ làm sao kịp, có cụ nào có mối thì chỉ giáo ! Mới gọi được cho anh Giang phó tổng xin chậm đến hết tháng 4, không biết có kịp không nữa.
Không lẽ lại chia tay hoàng hôn sau 2 năm ôm ấp và chửi bới khắp diễn đàn ! Mệt
Cụ ở lô nào đấy? Sao ko join vào group Park River để anh em bà con hỗ trợ nhau? Bên nhóm đấy đoàn kết lắm, đợt rồi đấu tranh giảm được bao tiền xây dựng. Còn việc của Cụ nên gặp đúng người quyết được chứ làm việc với bên dưới ko đến đâu, mất thời gian. Nếu 2 lô song lập của cụ mà áp tường vào nhau thì xin thay đổi thành 1 lô đơn lập chắc ko vấn đề gì, chẳng phải chung chạ với ai. Còn nếu bị tách nhau thì khoai đấy vì nếu thay đổi của cụ sẽ làm thay đổi cả dãy. Nhìn chung việc này cứ lang thang càfe phố Trúc rồi gặp bác Chủ tịch trình bày có khi được.

vothienkhong

Xe hơi
Cụ nào cần thông tin về mọi sản phẩm ở Ecopark thì cứ inbox. Em sẽ giúp tất cả các cụ mợ ạ

hadu

Xe tăng
Đợt này CĐT bán chung cư có vẻ khoai đấy. Bản thân em thấy giá này vẫn chưa hấp dẫn lắm. Phải giảm thêm nữa mới bán được vì tính ra giá CC gần bằng giá đất BT rồi. CC này mua để lâu dài cho thuê thì có thể ổn chứ đầu tư chắc ko ăn đc. Dự kiến cuối tuần rồi mở bán mà phải dời sang cuối tuần này

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ ở lô nào đấy? Sao ko join vào group Park River để anh em bà con hỗ trợ nhau? Bên nhóm đấy đoàn kết lắm, đợt rồi đấu tranh giảm được bao tiền xây dựng. Còn việc của Cụ nên gặp đúng người quyết được chứ làm việc với bên dưới ko đến đâu, mất thời gian. Nếu 2 lô song lập của cụ mà áp tường vào nhau thì xin thay đổi thành 1 lô đơn lập chắc ko vấn đề gì, chẳng phải chung chạ với ai. Còn nếu bị tách nhau thì khoai đấy vì nếu thay đổi của cụ sẽ làm thay đổi cả dãy. Nhìn chung việc này cứ lang thang càfe phố Trúc rồi gặp bác Chủ tịch trình bày có khi được.
MK, em làm thư ký cho sếp, ổng đi công cán suốt em cũng đi theo, nếu ở nhà em lại phải canh bốt. Em nhiều time nhưng chỉ quanh quẩn cơ quan, éo đi đâu off được.
Khu này nó quy hoạch thế, giờ em muốn chập 1 nó bảo sẽ phá vỡ QH, mà éo ai đi xây hai cái trên một mảnh đất của mình, nó nát bét ra.
Mấy hôm nay như mất hồn, mệt chẳng tập trung làm việc.

hadu

Xe tăng
MK, em làm thư ký cho sếp, ổng đi công cán suốt em cũng đi theo, nếu ở nhà em lại phải canh bốt. Em nhiều time nhưng chỉ quanh quẩn cơ quan, éo đi đâu off được.
Khu này nó quy hoạch thế, giờ em muốn chập 1 nó bảo sẽ phá vỡ QH, mà éo ai đi xây hai cái trên một mảnh đất của mình, nó nát bét ra.
Mấy hôm nay như mất hồn, mệt chẳng tập trung làm việc.
Lúc cụ mua 2 lô cụ phải để ý hoặc sale nó phải tư vấn cho cụ chứ? Nguyên tắc mua 2 lô chập 1 bao giờ cũng phải là 2 lô chung tường, cụ mua 2 lô tách nhau thế thì bảo nó gộp sao được, phá vỡ hết quy hoạch của cả dãy, ảnh hưởng đến các nhà khác nên CĐT ko đồng ý là đúng rồi. Có cách là cụ bán đi rồi mua lô khác, PRV bây h cũng hot, bán dễ mà cụ.

sadam262

Xe buýt
Cụ nào ở khu Mimosa vào Group để cập nhật thông tin tiến độ xây dựng mới nhất nhé. Khu ven kênh đang lên tầng 1. Khu BT thương mại và lõi đã đổ trần tầng 2 rồi. Có ảnh chụp chi tiết trong căn đang xây dựng cho các cụ dễ hình dung.

https://www.facebook.com/groups/1686070938300623/
cụ nào biết Group cư dân Marina ko nhỉ?em cũng muốn join để cập nhật tiến độ

Xe thùng

Xe hơi
Tình hình là đang xoắn vì cái tiến độ xây dựng đây, từ hôm nhận bàn giao đất đến giờ mới có chục ngày mà đã đe dọa phạt 1tr/ngày nếu không khởi công kịp tiến độ. Nguyên do cũng là các bác ấy không chịu cái thiết kế của em. Các cụ chỉ giáo hộ em, em có hai lô BT bên Park river, mục đích của em là tự mình xây để không chung tường sợ sau này nó thấm, nhưng các cụ ấy bảo thiết kế của em khoai tây quá, mà diện tích XD tối đa chỉ 50% loại song lập, em chơi 2 khoảnh nên nhờ thiết kế 175m, giờ các anh lại bảo nếu 2 chập 1 thì S xây chỉ được 40% có bỏ mịa không chứ.
Bao nhiêu công đi lại SG làm thiết kế giờ làm sao kịp, có cụ nào có mối thì chỉ giáo ! Mới gọi được cho anh Giang phó tổng xin chậm đến hết tháng 4, không biết có kịp không nữa.
Nếu dúng cụ có 2 căn sl như thế thì em dự là ko xong rồi. Bán đi mua căn đơn lập thôi.

Xe thùng

Xe hơi
bàn giao rồi thì hình nhu xây thô xong mới bán đuọc khu park có đđạ gia ôm 17 căn em đi nop tiền móng cọc mà giât hết cả mình ...lol
đúng rồi cụ. em quên mất vụ ký nhận đất. Cụ đại ra kia hình như em biết thì phải. mà bây giờ rân mình ràu thật cụ nhỉ :P

bttcars

Xe buýt
Chia tay đi cụ ạ, ecopark đất chật người đông.

ruanhongqing800

Xe máy
ké phát em bán cái nhà phố khu aqua bay thảo nguyên 107m2 giá 3ty550( bao all phí ) nhé ai có nhu cầu call em 0983600030 hướng đông ( dãy b cạnh khu biệt thự mimosa )-->rất yên tĩnh nhé,,,( đã nộp 50% ) tháng 9 nop tiếp 20% ...vcb bảo lãnh có thể làm hồ sơ vay...nhà đã xây lên tầng 2 ,,,tháng 6 là xong xây thô 4 tầng tháng 12 bàn giao xong thô + đường điện nước ..mời xem ảnh ở dưới ...sẵn lòng đưa đi xem tận chân công trình
Cụ kiểm tra tin nhắn nhé. Cảm ơn cụ.

Mẹ Mĩm

Xe hơi
Em gà mờ, cực gà mờ nhưng hôm nay bạn e bảo chung cư West bay bên đó sáng mai mở bán, em thấy vừa miếng với em, nhưng lăn tăn vì mình chưa có thông tin gì, lại gấp gáp quá vì vừa biết trưa nay. Vào đây xin ý kiến các cụ là có nên đầu tư 1 căn nhỏ nhỏ bên đó ko ạ? Cho thuê có khả thi ko ạ chứ em chưa nghĩ đến việc chuyển nhà sang đấy ở.
Em cảm ơn trước

hadu

Xe tăng
688tr đóng tiền 2 tháng 1 đợt 60tr đóng tầm 4 đợt vcb bão lãnh cho vay .... Mua thì cũng không lỗ đâu .... Cuôi tuần có phòng về chơi eco cụ ạ
Hot nhỉ. Nghe nói mua đợt này được tặng gói nội thất. Cư dân đã mua nhà ở ecopark có thể đc chiết khấu thêm ít nữa. Chú QĐ chiến ko?