[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

nguyenanhtien

Đi bộ
Không hiểu pak mua bao nhiêu đất để xây được công viên, trường học, trạm y tế, sân bóng đá, sân tenis, bể bơi, gym, hồ lớn, bến du thuyền.. nhỉ?[-X
Em thấy họ thầu chỗ đất đó lâu lâu lắm rồi, chắc phải cả chục năm, tốc độ xây dựng hơi chậm nhưng công nhận họ tầm nhìn tốt, lúc thầu chỗ đó họ có tốn lắm đâu, ngang đất ruộng :(

diqucu

Xe máy
Em sẽ đầu tư một đàn bò để dọn cỏ cho các bác mua nhà ở Eco, khu đô thị hoang hóa lớn nhất Miền Bắc !
Cụ phản biện rất giống anh Trump, xứ Mèo :)) Em vui tý, có gì không phải thì cụ bỏ qua.

Cá nhân em thấy Eco đang được triển khai khá ổn, thực hiện được khoảng 15% khối lượng (Tổng dự án), chất lượng sản phẩm tốt. Thanh khoản thì tùy từng loại (BT, NP, CH), nhưng cũng ở mức tốt so với các Dự án khác trong khu vực Miền Bắc.
Em chưa mua SP bên Eco và em cũng chả muốn Eco (kể cả những khu đô thị khác) bị hoang hóa tẹo nào :)

Tungbach07

Xe hơi
Công nhận là chưa ở đâu nhiều cây xanh như ở ecopark. Nếu cần yên tĩnh không ồn ào thì quá ổn vì xa trung tâm nên hợp với ai về hưu

cụ có link k ạ[/QUOTE]

Cụ vào xem trang này nhé. Em thấy hình như cụ ấy mới cho giá lên là 1.8 và 1.87 đấy. Sợ quá giá lên vèo vèo. (https://www.facebook.com/groups/1644302025787124/)
Đúng là quan điểm cá nhân, cụ thì chửi không hết lời, nào là sa mạc nào là dân ở tắc đường, nào là giá lên, nào là giá xuống mệt quá. Cụ nào thích thì sang ở, cụ nào không thích thì mua chỗ khác. Tuy nhiên có một điều không thể chối cãi được là hiện tại các cụ mua giá gốc nếu bán đi tại thời điểm bây giờ thì các cụ ấy lãi một số tiền đáng kể.

Justforfuntoo

Xe container
. Tuy nhiên có một điều không thể chối cãi được là hiện tại các cụ mua giá gốc nếu bán đi tại thời điểm bây giờ thì các cụ ấy lãi một số tiền đáng kể.
Các cụ mua được giá gốc cũng là các cụ may mắn bốc thăm dc chứ không phải ai có tiền cũng mua được đúng không cụ

Các cụ mua được giá gốc cũng là các cụ may mắn bốc thăm dc chứ không phải ai có tiền cũng mua được đúng không cụ
Không, ngày đăng ký mua em bận đi công tác nên phải mua lại nhưng mà may mắn là mua bằng giá gốc, em dự định để ở nên cũng không mong chờ nhiều là nó lên giá nhanh và nhiều. Mấy vụ bốc thăm em không tham gia nhưng có xem CĐT tổ chức, em cũng thấy các bạn sales diễn trò.

dung_90

Xe hơi
Không, ngày đăng ký mua em bận đi công tác nên phải mua lại nhưng mà may mắn là mua bằng giá gốc, em dự định để ở nên cũng không mong chờ nhiều là nó lên giá nhanh và nhiều. Mấy vụ bốc thăm em không tham gia nhưng có xem CĐT tổ chức, em cũng thấy các bạn sales diễn trò.
diễn trò ntn cơ cụ?
hôm đấy e cũng bốc đó :>

coolpix8700

Xe ngựa
mệt mỏi lắm nói:
diễn trò ntn cơ cụ?
Em chẳng nhận xét về cái trường hợp cụ thể này!
Nhưng trò bốc thăm, tụi em cũng hay được mời tham gia các sự kiện, cả lúc đi làm và đi chơi nên cũng biết một chút vể kiểu "tự nhiên" của nó!
Cứ thuê các cty tổ chức sự kiện, rồi cho họ danh sách ai trúng cái gì xong thì không thể trật 1 người nào hết (và nội dung này cũng nằm trong hợp đồng).
Ngay cả đi chơi thôi cũng vậy, có lần ông bạn em trúng cái láp mini của Sony vừa ra, họ trao cho cái biển to đùng hoành tráng lắm, nhưng đến lúc ngồi ọp chai hỏi lại thì ông ấy sẽ chẳng nhận cái gì cả. Hoặc mấy lần nhận số thứ tự để bốc thăm thì em đã biết mình trúng giải mấy rồi, tuy mọi cái, không khí thì rất "y như thật"...!

Chỉnh sửa cuối:
diễn trò ntn cơ cụ?
cũng như mọi người thấy, họ cũng cử người tham gia bốc thăm. Mỗi lần người của họ trúng thì tất cả lại cùng rú lên sung sướng nên mọi người đều có thể biết là họ mua đc và có thể sau đó bán lại. Nói chung là giống như các cụ nhà mình bỏ liền lúc 5-7 cái thăm nhưng có lẽ sales có lực lượng đông hơn ví cứ tí tẹo lại thấy rú lên liên hồi.
Tuy nhiên, theo em biết thì CĐT cũng chém bọn sales nhiều vụ do bọn chúng ôm và làm giá, tóm lại là họ làm nhiều trò tư lợi và có thể có hại cho CĐT.

Còn cái vụ ai thích ở đâu, nhận định khu nào tốt xấu, đắt rẻ ra sao thì chủ yếu là phụ thuộc vào quan điểm cá nhân, mong muốn và nhu cầu riêng của mỗi người. Người nào thích và quen cuộc sống ồn ã trong phố thì không thể thích chỗ như Ecopark. Người nào thích yên tĩnh, thích nhiều cây xanh, thích sống kiểu hơi tây chút thì lại thích sống ở ecopark hoặc các khu đô thị kiểu như thế.

Em thấy có nhiều cụ cho rằng BĐS sẽ chết sớm so bị siết tín dụng nhưng mà rõ ràng là người mua hiện đang có lãi và CĐT đã thành công trong việc bán hàng và tạo giá trị cho hàng hóa của mình. Khu Ecopark dù mua đi bán lại nhiều, dù điều kiện giao thông còn hạn chế nhưng cũng không ít người muốn ở lâu dài bên đó. Em thấy khu này giá cả cũng tạm ổn so với các khu khác, nhiều khu dù không phải qua sông, qua cầu nhưng vẫn không bán được hoặc tiến độ quá chậm, quá ít người quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
cũng như mọi người thấy, họ cũng cử người tham gia bốc thăm. Mỗi lần người của họ trúng thì tất cả lại cùng rú lên sung sướng nên mọi người đều có thể biết là họ mua đc và có thể sau đó bán lại. Nói chung là giống như các cụ nhà mình bỏ liền lúc 5-7 cái thăm nhưng có lẽ sales có lực lượng đông hơn ví cứ tí tẹo lại thấy rú lên liên hồi.
Tuy nhiên, theo em biết thì CĐT cũng chém bọn sales nhiều vụ do bọn chúng ôm và làm giá, tóm lại là họ làm nhiều trò tư lợi và có thể có hại cho CĐT.

Còn cái vụ ai thích ở đâu, nhận định khu nào tốt xấu, đắt rẻ ra sao thì chủ yếu là phụ thuộc vào quan điểm cá nhân, mong muốn và nhu cầu riêng của mỗi người. Người nào thích và quen cuộc sống ồn ã trong phố thì không thể thích chỗ như Ecopark. Người nào thích yên tĩnh, thích nhiều cây xanh, thích sống kiểu hơi tây chút thì lại thích sống ở ecopark hoặc các khu đô thị kiểu như thế.

Em thấy có nhiều cụ cho rằng BĐS sẽ chết sớm so bị siết tín dụng nhưng mà rõ ràng là người mua hiện đang có lãi và CĐT đã thành công trong việc bán hàng và tạo giá trị cho hàng hóa của mình. Khu Ecopark dù mua đi bán lại nhiều, dù điều kiện giao thông còn hạn chế nhưng cũng không ít người muốn ở lâu dài bên đó. Em thấy khu này giá cả cũng tạm ổn so với các khu khác, nhiều khu dù không phải qua sông, qua cầu nhưng vẫn không bán được hoặc tiến độ quá chậm, quá ít người quan tâm.
Vậy các cụ chưa hiểu rõ về sale bên eco rồi. Bên này các sale được chia thành 3 Phòng. Thu nhập của các sale phụ thuộc nhiều vào (1) doanh số và (2) hoa hồng môi giới mua bán. Sale tuyệt đối không được mua sản phẩm. Các sale trong cùng 1 phòng liên kết lại với nhau để chăm sóc khách hàng. Việc mua phiếu thăm ảo là do khách hàng có tiền đặt cọc mua thăm và sale cũng tư vấn như vậy để tăng xác suất trúng thăm (vì khách trúng là họ có doanh số và có thưởng). Vậy nên khi khánh của nhóm nào trúng nhóm đó reo mừng là bình thường. Ngoài ra, khi khách trúng, sale còn môi giới bán hàng và ăn hoa hồng luôn cho cả nhóm.

Mr.Mèo

Xe máy
E cũng đi bốc thăm mà thấy xác suất trúng quá thấp. Bởi vì nhiều bác kéo cả họ hàng hang hốc đi bốc có nhà 10-15 phiếu trong khi e chỉ có 1 phiếu @@. 1 phiếu cọc có 50tr thôi ạ nên đâm ra loạn

Mr.Mèo

Xe máy
Cuối cùng e bốc trượt và mua chênh của 1 cụ mất thêm 180tr, mua xong có cụ bảo bán lại chênh 300 mà e mua để 2017 về ở chẳng quan tâm chênh. Giờ sale baỏ có khách muốn mua chênh 800. Nhà e dãy A Thảo Nguyên

hadu

Xe tăng
Cuối cùng e bốc trượt và mua chênh của 1 cụ mất thêm 180tr, mua xong có cụ bảo bán lại chênh 300 mà e mua để 2017 về ở chẳng quan tâm chênh. Giờ sale baỏ có khách muốn mua chênh 800. Nhà e dãy A Thảo Nguyên
Dãy A giờ bán ngay dc tầm 600. Nhưng thế là cụ quá may mắn rồi vì dãy A bán ngay sau khi bốc thăm đã tầm 300 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Mèo

Xe máy
Dãy A giờ bán ngay dc tầm 600. Nhưng thế là cụ quá may mắn rồi vì dãy A bán ngay sau khi bốc thăm đã tầm 300 rồi.
Em mua ngay sau khi bốc thăm đây nhưng ngta bán lại 200 nói qua lại 1 hồi thì 180 :)

HVS

Xe tăng
marina BTLK trả chênh 900 triệu vẫn không bán rồi các cụ à

HVS

Xe tăng
h
Kinh vậy hả cụ. @@. Thế ko biết nếu sau này nó lên hết thì ko biết chênh thế nào nữa nhỉ? Kiểu này e té về Gamuda vậy, ít cây xanh hơn cơ mà yên tâm hơn @@
nhà bạn em cụ à, khách thì máu mua, bạn em thì quyết ở nên giao dịch không thành

hadu

Xe tăng
Kinh vậy hả cụ. @@. Thế ko biết nếu sau này nó lên hết thì ko biết chênh thế nào nữa nhỉ? Kiểu này e té về Gamuda vậy, ít cây xanh hơn cơ mà yên tâm hơn @@
Cũng tùy căn, nhưng chênh như thế là sự thật mà cụ. Nhà em cũng chênh 700 em chẳng bán vì xác định về ở. Nghe giá chênh nhiều thì sướng thôi chứ có bán đâu. Cụ té về Gamuda là chuẩn đấy, hy vọng sau khi đường xá làm xong đi vào khu đó tiện hơn. Chứ như hôm trước em đi từ Tam Trinh vào em hãi quá, nhà toàn tiền chục tỏi mà đường thì ngóc ngách luồn lách.

T.arc

Xe tải
Cũng tùy căn, nhưng chênh như thế là sự thật mà cụ. Nhà em cũng chênh 700 em chẳng bán vì xác định về ở. Nghe giá chênh nhiều thì sướng thôi chứ có bán đâu. Cụ té về Gamuda là chuẩn đấy, hy vọng sau khi đường xá làm xong đi vào khu đó tiện hơn. Chứ như hôm trước em đi từ Tam Trinh vào em hãi quá, nhà toàn tiền chục tỏi mà đường thì ngóc ngách luồn lách.
Đi tam trinh là đường tắt thôi cụ, còn cổng chính thì đường to oạch mà cụ :D .