[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Justforfuntoo

Xe container
Vãi cụ. Cụ đi so sánh đất khu Lê Trọng Tấn - Trường Chinh với đất Ecopark. Mua 1 mảnh 300 m2 ở đây mà đường to thì cũng phải tiền tấn rồi cụ ạ.
Quanh cái khu Lê trọng Tấn, Trường Chinh quanh năm tắc đường đấy làm gì có chỗ nào có cây xanh cho ra hồn
Nói chung là so sánh khập khiễng

Vova

Xe container
Nhiều cụ so sánh hơi khập khiễng về chuyện với tiền đấy đi mua đất ở núi hay rừng hay ruộng rồi xây biệt thự, vừa rẻ vừa thoáng mát. Tuy nhiên mình vẫn sống ở Việt Nam. Biệt thự xây đẹp xong để đấy, ở thành phố làm việc cuối tuần về chẳng hiểu nhà cửa có suy suyển gì không? Chả lẽ lại phải kiếm thêm người ở để trông nhà? Chưa kể cơ sở hạ tầng không đồng bộ. Nói chung em nghĩ lên Sóc Sơn hay Ba Vì làm trang trại với cả về Ecopark mua biệt thự đơn lập hay song lập để ở là hai vấn đề khác hẳn nhau, không tương đương để so sánh.

Vova

Xe container
Giờ kiếm giá cắt lỗ bên Rừng Cọ thì kiếm sao được bác Vova. Cứ phải ở thực tế thì mới đánh giá về Ecopark được, hiện tại em chỉ ở cuối tuần thôi tính ra cũng được 3 năm nay rồi. Em làm DN ngoài nên giờ giấc chủ động được. Em thích cái không khí cái môi trường & mong muốn 2 F1 nhà em nó sẽ lớn lên ở cái môi trường Eco này. Cuối năm nay em chuyển cả nhà về bên này sống và xây hoàn thiện thêm 1 cái bên Park River, dù đi làm có xa chút nhưng đường đi và về Ecopark bây giờ rất nhanh và tiện. Tóm lại Ecopark hợp với gia đình em:D.
Em có tìm cắt lỗ đâu, em tìm căn nghiêm chỉnh để ở ý chứ. Có điều tìm mãi chưa được căn ưng ý.

dangduong

Xe điện
Có người đang muốn bán căn penhouse em thích mê, đủ đồ, vì họ đang ở, chắc muốn chuyển sang mua bên kia sông. Tiếc là em không đủ tiền. Giá cũng chát, 6,5 tỷ.

coolpix8700

Xe ngựa
Vãi cụ. Cụ đi so sánh đất khu Lê Trọng Tấn - Trường Chinh với đất Ecopark...
Giá em so sánh với lúc mua cái nhà ở đây (cách đây hơn 1 năm)!
Cũng có thể lúc đó "đường Trường Chinh hay tắc", đường Lê trọng Tấn vừa nhỏ lại đông và mưa thì rất bẩn mới có giá như thế.
Còn hiện nay đường Lê Trọng tấn được mở rộng ra 37 mét, dù chưa xong hoàn toàn, nhưng cả làn bên kia đã đợc mở để lưu thông. Đường Trường Chinh thì từ ngã tư Lê trọng Tấn đến ngã tư Vọng họ đã là xong phần nền, cầu sông Lừ sắp xong, hưỡng ngược lại đến ngã tư Sở thì bên này đường đã được giải phóng, phía bên kia nhiều nhà đã để trống,... Giá nhà mặt đường đã lên cao vút, thì trong ngõ chắc cũng chẳng dừng...!
Gọi là tắc nhưng em đi lên XN (ở Phổ Yên - TN) khoảng 74km, lúc đi đưa con bé út đến Trưng Vương, qua cầu Vĩnh tuy và men theo con đường nhỏ các bác vào hay Eco từ Sài đồng rồi lên cao tốc mất từ 1 tiếng đến tiếng 15 phút. Lúc về đi thẳng qua cầu Thanh Trì nên nhanh hơn!
Nếu chỉ đến Trưng Vương rồi về, như sáng nay ra khỏi cổng đúng 7 giờ, cho nó đến trường xong quay về em vào trong cổng nhà lúc 7 giờ 31'. Sau này dùng con đường trường Trường Chinh có mở rộng ra (ở chỗ này) 57 mét, trong vòng vài năm nó sẽ thành con đường rất thoáng, thì cũng chỉ đi nhanh được một đoạn, còn những chỗ khác chưa thay đổi thì cũng chỉ nhanh được như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

BINH MINH 07

Xe điện
Vừa lại có việc về Hưng Yên nên đi qua trung tâm Ecopark, phải công nhận là nhờ cóa con đường này mà em đi nhanh hơn đường cũ. Về cảnh quan thì chắc do trờ mưa, công trường xây dựng ngổn ngang nên cực bẩn, nhất là nhưng hôm trời nồm. Đi từ giai đoạn 1 đến cuối thì dài khoảng ~ 3km, nhưng mới chỉ đang làm khoảng 1/5 S đất tại đó nên có lẽ những cụ nào mua để về ở thì chắc sẽ mất khoảng 15-20 năm nữa thì mới có thể xây dựng hết khu này, khi đó ECO mới thực sự là xanh và sạch, còn từ giờ tới lúc đó các cụ sẽ hít bụi và ô nhiễm hơn bên này rất nhiều. Đi dọc đoạn từ Eco về đường trên cao khoảng 3km nữa thì đất đai vô cùng nhiều, có khi nào 15-20 năm sau cái chỗ đất đó sẽ được đô thị hóa quây kín eco không ? và khi đó liệu Eco có còn đường thoát ?

Vừa lại có việc về Hưng Yên nên đi qua trung tâm Ecopark, phải công nhận là nhờ cóa con đường này mà em đi nhanh hơn đường cũ. Về cảnh quan thì chắc do trờ mưa, công trường xây dựng ngổn ngang nên cực bẩn, nhất là nhưng hôm trời nồm. Đi từ giai đoạn 1 đến cuối thì dài khoảng ~ 3km, nhưng mới chỉ đang làm khoảng 1/5 S đất tại đó nên có lẽ những cụ nào mua để về ở thì chắc sẽ mất khoảng 15-20 năm nữa thì mới có thể xây dựng hết khu này, khi đó ECO mới thực sự là xanh và sạch, còn từ giờ tới lúc đó các cụ sẽ hít bụi và ô nhiễm hơn bên này rất nhiều. Đi dọc đoạn từ Eco về đường trên cao khoảng 3km nữa thì đất đai vô cùng nhiều, có khi nào 15-20 năm sau cái chỗ đất đó sẽ được đô thị hóa quây kín eco không ? và khi đó liệu Eco có còn đường thoát ?

Tầm nhìn và nhận định của cụ kynh that . Em sút Aqua lays 1. tỏi vâyj

sợ nhể xay thô vào 6ty5 ...trong khu park nhà em vừa có bác mua 1 căn đông nam 7ty xuống tiền tuơi luôn đấy mới chỉ là đất chưa có xây thô va hoan thien
Vẫn tiéc tiếc cụ ah. Giá hơn 6 củ cho 189m BT xây thô hoàn thiện ngoài ở Khu như Eco em cho vẫn tốt

leeyowon

Xe đạp
Thường thì thấy thích. thấy hợp lý thì cụ chơi. chú cứ người 1 ý cũng khố có thể chấm được cho nó chính xác được. Tuy nhu cầu mục địch tài chính thế là phệt

MTfan

Xe buýt
theo các cụ BT 189 m2 eco giá 6 tỷ với BT 162 m2 Vinhome riverside giá 10 tỷ thì ở đâu hay hơn ?
Chênh lệch giữa 10 và 6 tỷ không đáng là bao với cụ thì theo em nên chon Vinhome. Có thể ở luôn và hạ tầng ngon nghẻ hết rồi. Còn Ecopark, những khu mới thì phải tầm 3-5 nữa mới ổn đc. Mua xác định là để dành cho sau này thôi.

VanMidu

Xe máy
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
E chấm 8 điểm cụ ơi. E vào thăm mấy lần rất thích! Yên Tĩnh, Thanh BÌnh, Đẹp Nguyên Sinh, đầy thơ mộng...!!!

hadu

Xe tăng
Chênh lệch giữa 10 và 6 tỷ không đáng là bao với cụ thì theo em nên chon Vinhome. Có thể ở luôn và hạ tầng ngon nghẻ hết rồi. Còn Ecopark, những khu mới thì phải tầm 3-5 nữa mới ổn đc. Mua xác định là để dành cho sau này thôi.
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh rồi

BINH MINH 07

Xe điện
Một sale nữ 24 tuổi bên Eco nói: Để làm xong được dự án này chắc phải đến lúc em về hưu !

MTfan

Xe buýt
Một sale nữ 24 tuổi bên Eco nói: Để làm xong được dự án này chắc phải đến lúc em về hưu !
Em chỉ quan tâm chủ đầu tư khi trình xây dựng các công trình sau này không làm làm ảnh hưởng đến dân cư đang sinh sống (bụi, ồn....) là ok rồi. Cái này em thấy Vingroup làm tốt (ví dụ ở Times City, đang xây khu Park Hill). Chứ dự án to như thế này thì xác định là lâu rồi. Em sale đấy nói cũng hơi quá, hàng bây giờ thì chỉ còn: biệt thư trên đảo, biệt thư trong sân golf và chung cư thôi.

Vova

Xe container
Chứ dự án to như thế này thì xác định là lâu rồi. Em sale đấy nói cũng hơi quá, hàng bây giờ thì chỉ còn: biệt thư trên đảo, biệt thư trong sân golf và chung cư thôi.
Em sale nào hả cụ? :). Em hay dự đoán Ecopark sẽ là sa mạc hoặc ngập trong tắc đường ý hả cụ?

Nói vậy thôi, có phản biện cũng tốt. Ít ra ai định mua nhà cửa bên Ecopark sẽ phải cẩn trọng suy nghĩ, tính toán hơn.