[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Xe thùng

Xe hơi
Em thì chỉ thấy bác BM - 007 có thái độ đến mức tiêu cực thù địch trù ẻo quá thôi. Đành rằng ko phải bác ý noi ko có lý nhưng đến mức như thế thì em chưa gặp ai cả. ;)

Justforfuntoo

Xe container
Em thì chỉ thấy bác BM - 007 có thái độ đến mức tiêu cực thù địch trù ẻo quá thôi. Đành rằng ko phải bác ý noi ko có lý nhưng đến mức như thế thì em chưa gặp ai cả. ;)
Thấy em mua bán nhiều còn bảo em là cò ăn tục nói phét cơ :))
Có vài đồng để trong ngân hàng mà đất cát cứ tăng ầm ầm nên cũng có tí chim cú trù ẻo ;))

vothienkhong

Xe hơi
E đoán là cụ 0 mua được (trừ khi thị trường chết), giá nhà phố max của đợt t3 này chỉ 3,6 tỏi. 20% = 720 tr, trung bình chỉ đóng hơn 500. E đoán là ai cũng nộp đủ. Khi nộp nhiều hơn, đô thị hình thành tốt hơn, e sợ là 0 rẻ hơn. Chúc cụ may mắn.
Cụ có vẻ phân tích sát nnỉ

Em sẽ đầu tư một đàn bò để dọn cỏ cho các bác mua nhà ở Eco, khu đô thị hoang hóa lớn nhất Miền Bắc !
Cụ này giàu ghê, cụ ấy thả bò ở Nam An Khánh, Kim chung Di Trạch, Ceo Quốc Oai, Mê Linh... chán rồi , bi giờ lại định về chăn bò ở eco, lúc bò của cụ thịt được cụ báo e nhé.

Cụ BM07 cmt không phải là không có lý đâu :
- Nội tại dự án ECO 500 ha mới hoàn thành có 10%, mà vẫn dân đến ở vẫn lèo tèo mặc dù hạ tầng, cây xanh, ...hoàn chỉnh
để ở rồi.
- Bên cạnh, VIN lại chuẩn bị ra hàng thêm 400 ha, hứa hẹn khu tốt hơn hoàn chỉnh hơn ( nhìn vào các dự án mà A Vượng triển khai thì biết), nhưng tại sao A. Vượng lại có vẻ chậm trễ thời điểm này, phải chăng chờ qua tháng 6 này thì mới khởi công.

Nhu cầu thực quá ít, lượng cung hứa hẹn khoảng 20 lần tại đó nữa và có thêm yếu tố cạnh tranh thì làm sao giá cả tăng bền vững được.
Cái vụ Vin" tốt hơn, hoàn chỉnh hơn" phải xem lại cụ nhá. Vin sản xuất đô thị kiểu công nghiệp chỉ lo PR bán hàng, không tâm huyết với dự án của mình, tốc độ lại quá nhanh, tự định giá thương hiệu BĐS quá cao, cậy nhiều tiền làm tràn lan mà không tính kỹ, chỉ chọn 1 phân khúc duy nhất là cao cấp... E nghĩ trước sau gì Vin cũng sẽ mắc cạn với hàng tồn kho và dòng tiền bị đứt mạch (Riêng khoản nhiều tiền thì e cực nể A Vượng), tài sản của Vin có rơi vào tay người # 0 còn chưa biết.

Ftanan

Xe hơi
Mỗi lần vào mảnh đất BDS của Funland là cháu lại thấy khoẻ khoắn yêu đời thêm nhiều. Nhất là cái thớt về Ecopark này :)). Toàn Khổng Minh thôi ạ, khéo chả được mấy cụ đã sang Ecopark, nghe là chính.
Cái vụ Vin" tốt hơn, hoàn chỉnh hơn" phải xem lại cụ nhá. Vin sản xuất đô thị kiểu công nghiệp chỉ lo PR bán hàng, không tâm huyết với dự án của mình, tốc độ lại quá nhanh, tự định giá thương hiệu BĐS quá cao, cậy nhiều tiền làm tràn lan mà không tính kỹ, chỉ chọn 1 phân khúc duy nhất là cao cấp... E nghĩ trước sau gì Vin cũng sẽ mắc cạn với hàng tồn kho và dòng tiền bị đứt mạch (Riêng khoản nhiều tiền thì e cực nể A Vượng), tài sản của Vin có rơi vào tay người # 0 còn chưa biết.
Hôm mở bán Aqua Bay đợt cuối, cháu gặp bác Thanh CĐT ngồi cái ghế bên ngoài bàn đăng ký. Trông cũng giản dị và khuôn mặt rất happy và tự hào. Phải là người tâm huyết với sản phẩm của mình mới có thể tạo ra một Ecopark được. Cháu rất ngưỡng mộ ạ ☺

vothienkhong

Xe hơi
E hôm nay sang cũng khá là kết mặc dù đang quan tâm bên Gamuda . Sau khi đặc đi xem nhà mẫu e có phi qua xem thực tế hạ tầng aquabay thì thấy vẫn là mấy bãi cát , ko biết e có nhầm ko. H mua mà mãi nó ko làm thì chết :(.
Sao lại là mấy bãi cát hả cụ. Bên Thảo Nguyên đã đổ tầng 2 rồi mà

hadu

Xe tăng
- Nội tại dự án ECO 500 ha mới hoàn thành có 10%, mà vẫn dân đến ở vẫn lèo tèo mặc dù hạ tầng, cây xanh, ...hoàn chỉnh
để ở rồi.
- Bên cạnh, VIN lại chuẩn bị ra hàng thêm 400 ha, hứa hẹn khu tốt hơn hoàn chỉnh hơn ( nhìn vào các dự án mà A Vượng triển khai thì biết), nhưng tại sao A. Vượng lại có vẻ chậm trễ thời điểm này, phải chăng chờ qua tháng 6 này thì mới khởi công.

Nhu cầu thực quá ít, lượng cung hứa hẹn khoảng 20 lần tại đó nữa và có thêm yếu tố cạnh tranh thì làm sao giá cả tăng bền vững được.
1. Cụ căn cứ vào đâu mà nói người về ở ecopark lèo tèo? Nên có số liệu chứng minh, đừng cảm tính cụ nhé.
2. Chẳng có cơ sở nào kết luận Vin sẽ làm tốt hơn eco. Ngược lại có cơ sở rất rõ ràng Eco là khu đô thị tốt nhất đó là các giải thưởng Quốc tế uy tín. Trong khi đó mấy khu của Vin toàn nằm top các giải tự phong trong nước mà chính các bình chọn này cũng luôn có eco trong top 10.
3. Cụ phải đặt câu hỏi vì sao Vin lại lấy 470 ha dự án Dream City cách ecopark gần 5km? Vì Vin nhìn thấy tiềm năng của BĐS sinh thái ở vị trí chiến lược này. Một khi Vin đã đầu tư ở vị trí xa hơn eco thì giá eco chỉ có cửa tăng chứ làm gì có cửa giảm.
Việc Vin chưa đầu tư là vì hiện nay Vin đang làm đồng loạt quá nhiều dự án, trong khi dự án Dream city quy mô quá lớn nếu triển khai ngay trong khi sức hấp thụ của thị trường chưa tốt sẽ có thể thất bại.

E da sang ca ecopark va gramuda. E thay garmuda co ve ngon hon. Cac cu thu phan tich xem nao.
Mỗi người 1 sở thích và cảm xúc, cảm nhận cũng khác nhau. Thực ra về tổng thể, e thấy Ciputra, The manor, Mỹ Đình 2, Park city... cũng có những điểm hơn. nhưng hơn tất cả, sự hài hòa giữa cảnh quan, môi trường sống tốt, giao thông thuận tiện... kết hợp với mức giá hợp lý, e thấy Aqua bay là số 1. Tóm lại Aqua là cô gái đẹp người, đẹp nết, đẹp từ hình thức đến giá tiền, không bị già như Ciputra, ăn chơi như Manor, nhạt nhẽo như Park city, tốn kém như Vin, ẩm ương, lửng lơ như Gamuda. Túm lại e thấy đó là 1 cô gái rất đáng yêu lại dễ cưới, chán rồi lại dễ gả, nói chung là ok

Vova

Xe container
để ở rồi.
Bản thân em đang có nhu cầu thực. Mục tiêu là mua căn hộ bên Rừng Cọ. Follow chặt chẽ được nửa năm rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu. Quanh đi quẩn lại vẫn chỉ có mấy căn không được hấp dẫn cho lắm.
Nói chung lên đây có người là để chém gió, giao lưu. Nhưng cũng chắc có nhiều cụ cũng tranh thủ công việc làm ăn luôn. Thế nên đôi khi đọc bài ảo ảo kiểu như cư dân lèo tèo rồi sắp thành sa mạc em nghĩ cũng là chuyện bình thường:).
Nhân tiện có cụ nào đang ở căn hộ bên Rừng Cọ muốn cắt lỗ chuyển xuống ở nhà đất thì pm em. Mọi thứ em chuẩn bị sẵn sàng, thiếu đúng thứ để mua.

Vova

Xe container
em khuyên cụ nên xuống đát cho lành ,,,chung cư sau nay xuong cáp thấm với dột ghê bỏ mợ
Em thích chung cư cho dễ quản lý, với cả tiện ở được luôn. Chứ đất kể cả bên Park river hay Aquabay thì cũng đều 2, 3 năm nữa mới có thể ở được.

hoanggia9199

Xe đạp
Em chấm 7/10 về không gian nhưng gần đây có vẻ không gian đang ngày càng bị thu hẹp :( không biết cư dân ở đấy có được ưu đãi gì từ chủ đầu tư ko nhỉ @.@

hadu

Xe tăng
Em thích chung cư cho dễ quản lý, với cả tiện ở được luôn. Chứ đất kể cả bên Park river hay Aquabay thì cũng đều 2, 3 năm nữa mới có thể ở được.
Nếu cụ không phải cân đối nhiều về tài chính thì làm căn liền kề rồi thuê CC ở tầm 2 năm. Khi hoàn thiện xong LK thì xuống đất ở. Chiến thuật này hợp lý và rất nhiều cụ đang áp dụng rồi. Aqua và Park tầm cuối năm nay, đầu năm sau là xong thô, hoàn thiện tầm 6t đến 1 năm về ở là ok rồi.

Vova

Xe container
Nếu cụ không phải cân đối nhiều về tài chính thì làm căn liền kề rồi thuê CC ở tầm 2 năm. Khi hoàn thiện xong LK thì xuống đất ở. Chiến thuật này hợp lý và rất nhiều cụ đang áp dụng rồi. Aqua và Park tầm cuối năm nay, đầu năm sau là xong thô, hoàn thiện tầm 6t đến 1 năm về ở là ok rồi.
Em xác định Ecopark là để trốn Hà Nội thôi, chứ ở cả ngày ở đấy thì ngại lắm :)

Em chấm 7/10 về không gian nhưng gần đây có vẻ không gian đang ngày càng bị thu hẹp :( không biết cư dân ở đấy có được ưu đãi gì từ chủ đầu tư ko nhỉ @.@
Thực ra có một điểm dở ở Ecopark mà em có hay hỏi nhưng không được các bạn nhân viên bên đấy trả lời thỏa đáng, đó là ưu đãi của cư dân trong khu đó. Ví dụ như ở Royal chẳng hạn, ở đó thì được bơi, vé bơi không bán ra ngoài. Ở Eco thì cái gì cũng open, từ con đường chạy qua khu đô thị, cho đến các kiểu công viên. Bể bơi mùa hè cho cư dân bé nên chỉ cho khu Vườn Mai, vườn Tùng với cả chung cư Vườn Cọ thôi đã quá tải rồi. Nói chung làm cư dân ở đó xem ra cũng chẳng lợi hơn là mấy so với người chỗ khác đến chơi. Em nghĩ đây cũng là chiến thuật PR bán nhà của chủ đầu tư, dân mua rồi ít quan tâm cũng không sao, chủ yếu câu khách hàng mới.

Thực ra có một điểm dở ở Ecopark mà em có hay hỏi nhưng không được các bạn nhân viên bên đấy trả lời thỏa đáng, đó là ưu đãi của cư dân trong khu đó. Ví dụ như ở Royal chẳng hạn, ở đó thì được bơi, vé bơi không bán ra ngoài. Ở Eco thì cái gì cũng open, từ con đường chạy qua khu đô thị, cho đến các kiểu công viên. Bể bơi mùa hè cho cư dân bé nên chỉ cho khu Vườn Mai, vườn Tùng với cả chung cư Vườn Cọ thôi đã quá tải rồi. Nói chung làm cư dân ở đó xem ra cũng chẳng lợi hơn là mấy so với người chỗ khác đến chơi. Em nghĩ đây cũng là chiến thuật PR bán nhà của chủ đầu tư, dân mua rồi ít quan tâm cũng không sao, chủ yếu câu khách hàng mới.
E đoán chắc nhiều thứ ở Eco đang miễn phí, nên CĐT chỉ còn giá bán và chất lượng công trình, môi trường sống là ưu đãi được thôi

hadu

Xe tăng
Em xác định Ecopark là để trốn Hà Nội thôi, chứ ở cả ngày ở đấy thì ngại lắm :)
Bản chất ưu đãi hay không là 1 hình thức pricing sản phẩm thôi. Ví dụ Vin đưa ra các gói ưu đãi như miễn phí dịch vụ 10 năm rồi thì miễn tiền học 3 năm,... những cái này đều đã được đưa vào giá hết rồi. Vì thế, nếu đầu tư chuyên nghiệp thì phải định giá và so sánh trên cùng 1 hệ quy chiếu, tức là khi so sánh phải đặt các điều kiện tương đương nhau. Ở Eco em chẳng thấy có ưu đãi gì nhiều ngoài việc miễn phí cho cư dân tham gia các chương trình tổ chức ở Eco ví dụ như đợt Hội hoa xuân vừa rồi cư dân cũng đc miễn phí.

hoanggia9199

Xe đạp
E đoán chắc nhiều thứ ở Eco đang miễn phí, nên CĐT chỉ còn giá bán và chất lượng công trình, môi trường sống là ưu đãi được thôi
HIện tại thì em thấy đúng là ecopark đang bán chất lượng và môi trường sống, nhưng hiện nay em thấy hình như không gian đang có sự hẹp lại do các công trình đang thi công nhiều hơn.
Đúng thật, bác nói em mới để ý bên Royal họ có nhiều chương trình ưu đãi hơn hẳn :) bạn em cũng có người ở ecopark và bảo là chưa thấy có chương trình ưu đãi gì dành cho cư dân cả.

Vova

Xe container
Bản chất ưu đãi hay không là 1 hình thức pricing sản phẩm thôi. Ví dụ Vin đưa ra các gói ưu đãi như miễn phí dịch vụ 10 năm rồi thì miễn tiền học 3 năm,... những cái này đều đã được đưa vào giá hết rồi. Vì thế, nếu đầu tư chuyên nghiệp thì phải định giá và so sánh trên cùng 1 hệ quy chiếu, tức là khi so sánh phải đặt các điều kiện tương đương nhau. Ở Eco em chẳng thấy có ưu đãi gì nhiều ngoài việc miễn phí cho cư dân tham gia các chương trình tổ chức ở Eco ví dụ như đợt Hội hoa xuân vừa rồi cư dân cũng đc miễn phí.
Vụ pricing là đương nhiên. Tuy nhiên còn một điểm nữa làm cho khu đô thị có được coi là "cao cấp" hay không, đó là service, là dịch vụ cho cư dân. Gì chứ người trong khu mà chẳng được hưởng quyền lợi gì nhiều hơn hẳn so với người chỗ khác đến em vẫn thấy hơi gợn thế nào :)
Nói vậy, nhưng em vẫn thích Eco, thích môi trường, thích không khí bên đấy. Ngược lại, em ghét Vin, ghét hội nén dân với mật độ cao, ghét hội thiết kế căn hộ ki bo theo kiểu nhà tập thể ... thậm tệ :).