[Thảo luận] Các cụ cẩn thận làn đường ở ngã tư Kim liên mới - Phạm Ngọc Thạch

Harmony_Civic

Xe hơi
12h trưa chủ nhật vừa rồi, trời nắng như thiêu. Như mọi ngày CN hàng tuần, em lại chở Gấu và F1 nhà em sang ngoại. Chẳng khi nào đi đường HN sướng như trưa chủ nhật, đường vắng, rộng thênh thang, lái xe mà lòng em phơi phới.
Nhưng chính cái phơi phới đó lại góp phần làm em chủ quan nên dính đòn. Em đi theo hướng từ đường Giải Phóng rẽ ra Kim Liên mới (còn gọi là Xã Đàn ạ), đi đến đúng chỗ ngã tư Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch (thực chất gọi là ngã 3 cũng được vì đường rẽ vào Đê La Thành rất nhỏ, ít người đi), em thấy thấp thoáng bóng vàng xxx đằng trước. Vẫn đang trên làn thẳng, em cứ phi nhưng hơi ngờ ngợ về cái làn đường. Cuối cùng vừa qua ngã tư thì dính thật các cụ ạ. 1 bác Civic chạy ngay sát sau em cũng bị dính vì quân nó quá đông, em đồ phải đến 6-7 thằng.
Em gửi cái ảnh, nhờ cụ nào up lên hộ em.
http://imageshack.us/photo/my-images/225/phatsailanduong.jpg/
Giữa trưa nắng chang mà cơ man xe bị tóm các cụ ạ. Chưa bao giờ em có ý nghĩ bị tóm ở chỗ đấy và bị tóm vào giờ đấy (em đi đường đấy suốt nhưng lần này thì phần vì quá bất ngờ, phần vì chủ quan nên mới dính). Em bảo Gấu và F1 ngồi xe để em xuống làm việc. Vì cũng biết mình thế là sai nên cũng chẳng nên cãi làm gì, vả lại giữa trưa nắng đôi co cho mệt, vậy là em chọn phương án 50/50, rất nhanh gọn và hậu quả là em đưa chúng nó 1 cơ số thức ăn cho chó nhà em (hôm ý em chỉ cầm ít VND để mua thức ăn cho chó). 3-4 phút là xong, lại tiếp tục lên đường.
Em biết vụ này xét về luật thì em sai rõ, dưng mà nghĩ lại và hôm đi qua xem lại có 1 số việc vô lý và 1 số việc cần rút kinh nghiệm:
* Vô lý:
- 1 con đường rộng, phương tiện lưu thông thẳng rất nhiều, vậy mà chúng nó chỉ để dành 1 làn nhỏ xíu cho phương tiện đi thẳng, còn lại rất nhiều làn để rẽ ra Phạm Ngọc Thạch (ko có quá nhiều phương tiện rẽ). Đúng ra cái làn em bị dính phải quy định vừa để đi thẳng, vừa để rẽ trái thì đúng hơn là chỉ dành cho rẽ trái.
- Vạch kẻ phân làn rất mờ, chỉ dẫn làn dành cho xe rẽ trái (mũi tên trên đường) các cụ đi qua sẽ thấy, không có biển phân làn trên cao. Đi đường vắng còn khó nhìn thấy, nói gì đường đông.
- Bọn xxx chúng nó chọn giữa trưa, đứng ở bên đầu kia ngã tư để đón, rõ ràng là để bẫy và phạt các phương tiện, chứ không phải để hướng dẫn giao thông (bọn này đúng là "kh^'n n.n")
Sau khi soi và nghĩ lại mấy cái này em thấy bực và tiếc là mình không chiến với chúng nó. Chắc cũng chẳng thắng được dưng mà cho đỡ bực mình.
* Rút kinh nghiệm:
- Đi đường cố gắng tập trung, ko lơ đễnh, chủ quan.
- Giá mà quả ý em tỉnh hơn, ko chủ quan, thấy dấu hiệu của xxx thì em xi nhan rẽ trái luôn thì bố chúng nó cũng chẳng làm gì được em.

Vậy các cụ cẩn thận khi qua ngã 4 này. Thêm nữa, em nghe từ giờ tới 2/9 chúng nó sẽ làm căng đấy. Vậy các cụ đi lại cẩn thận không lại mất thức ăn cho chó như em.

xaunhatxahoi

Xe điện
Thôi đi sai làm sai rồi cụ Hạ hỏa Tý, ở ta nó thế ....

sh150i1980

Xe tăng
12h trưa chủ nhật vừa rồi, trời nắng như thiêu. Như mọi ngày CN hàng tuần, em lại chở Gấu và F1 nhà em sang ngoại. Chẳng khi nào đi đường HN sướng như trưa chủ nhật, đường vắng, rộng thênh thang, lái xe mà lòng em phơi phới.
Nhưng chính cái phơi phới đó lại góp phần làm em chủ quan nên dính đòn. Em đi theo hướng từ đường Giải Phóng rẽ ra Kim Liên mới (còn gọi là Xã Đàn ạ), đi đến đúng chỗ ngã tư Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch (thực chất gọi là ngã 3 cũng được vì đường rẽ vào Đê La Thành rất nhỏ, ít người đi), em thấy thấp thoáng bóng vàng xxx đằng trước. Vẫn đang trên làn thẳng, em cứ phi nhưng hơi ngờ ngợ về cái làn đường. Cuối cùng vừa qua ngã tư thì dính thật các cụ ạ. 1 bác Civic chạy ngay sát sau em cũng bị dính vì quân nó quá đông, em đồ phải đến 6-7 thằng.
Em gửi cái ảnh, nhờ cụ nào up lên hộ em.
http://imageshack.us/photo/my-images/225/phatsailanduong.jpg/
Giữa trưa nắng chang mà cơ man xe bị tóm các cụ ạ. Chưa bao giờ em có ý nghĩ bị tóm ở chỗ đấy và bị tóm vào giờ đấy (em đi đường đấy suốt nhưng lần này thì phần vì quá bất ngờ, phần vì chủ quan nên mới dính). Em bảo Gấu và F1 ngồi xe để em xuống làm việc. Vì cũng biết mình thế là sai nên cũng chẳng nên cãi làm gì, vả lại giữa trưa nắng đôi co cho mệt, vậy là em chọn phương án 50/50, rất nhanh gọn và hậu quả là em đưa chúng nó 1 cơ số thức ăn cho chó nhà em (hôm ý em chỉ cầm ít VND để mua thức ăn cho chó). 3-4 phút là xong, lại tiếp tục lên đường.
Em biết vụ này xét về luật thì em sai rõ, dưng mà nghĩ lại và hôm đi qua xem lại có 1 số việc vô lý và 1 số việc cần rút kinh nghiệm:
* Vô lý:
- 1 con đường rộng, phương tiện lưu thông thẳng rất nhiều, vậy mà chúng nó chỉ để dành 1 làn nhỏ xíu cho phương tiện đi thẳng, còn lại rất nhiều làn để rẽ ra Phạm Ngọc Thạch (ko có quá nhiều phương tiện rẽ). Đúng ra cái làn em bị dính phải quy định vừa để đi thẳng, vừa để rẽ trái thì đúng hơn là chỉ dành cho rẽ trái.
- Vạch kẻ phân làn rất mờ, chỉ dẫn làn dành cho xe rẽ trái (mũi tên trên đường) các cụ đi qua sẽ thấy, không có biển phân làn trên cao. Đi đường vắng còn khó nhìn thấy, nói gì đường đông.
- Bọn xxx chúng nó chọn giữa trưa, đứng ở bên đầu kia ngã tư để đón, rõ ràng là để bẫy và phạt các phương tiện, chứ không phải để hướng dẫn giao thông (bọn này đúng là "kh^'n n.n")
Sau khi soi và nghĩ lại mấy cái này em thấy bực và tiếc là mình không chiến với chúng nó. Chắc cũng chẳng thắng được dưng mà cho đỡ bực mình.
* Rút kinh nghiệm:
- Đi đường cố gắng tập trung, ko lơ đễnh, chủ quan.
- Giá mà quả ý em tỉnh hơn, ko chủ quan, thấy dấu hiệu của xxx thì em xi nhan rẽ trái luôn thì bố chúng nó cũng chẳng làm gì được em.

Vậy các cụ cẩn thận khi qua ngã 4 này. Thêm nữa, em nghe từ giờ tới 2/9 chúng nó sẽ làm căng đấy. Vậy các cụ đi lại cẩn thận không lại mất thức ăn cho chó như em.
Cụ phát biểu hơi ẩu , cụ sai hoàn toàn , không phải buổi trưa hay buổi nào cả đã là ofer thì lên chấp hành đứng cụ sai , cụ lại mắng xxxx, e ko đồng tình với ý kiến của cụ . em cũng là người luôn đi chiến đấu khi xxx bắt sai , còn bắt đúng thì là cụ sai , đây là do cụ sơ ý thì không biết , nhưng đó là do cụ bon chen , ngày nào em cũng đi đường đó 2 lần, GTCC họ cố tình làm như thế để xxx còn lấy thành tích chứ , biết vậy thì thôi mình cố chấp hành , em thấy cụ lên sửa bài đi . XXX cũng vất vả chứ , khi cụ ngồi xe điều hòa mát thì họ phải đứng ngoài trời hít bụi da đen nhẻm . các cụ chỉ lên bàn về vấn đề xxx bắt sai và bẫy mồi thôi , chúc cụ rút kinh nghiệm.

tammaovn

Xe hơi
Trên này cũng có thớt cảnh báo về ngã ba này rồi mà, thế là chó nhà cụ lại phải nhịn đói rồi. Mai cụ ra trình bày với mấy chú XXX đó bảo các chú ăn hết phần của dog nhà e như thế là sao?? Mà XXX đứng trưa nắng có thè lè lưỡi ra như mấy con cún của cụ không thế

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Đành vậy, khẩu phần ăn cho chó cũng bị lẹm tí rồi, em up giúp cụ cái ảnh cho sinh động vậy, cụ tỉ mẩn vẽ cái hình chuẩn thật.

Chỉnh sửa cuối:

Gaffer

Xe tăng
Cụ chủ không quan sát rồi, đáng lý nếu ở làn rẽ mà nhìn thấy xxx trước mặt thì cụ rẽ luôn cho rồi :D

ECO-arch

Xe tăng
Cụ chủ sai rồi.
Hàng ngày em đi làm qua đây đúng 6h30 (em đi sớm để đỡ tắc đường), xxx chưa đứng, phương tiện cũng ít, nhưng em vẫn signal và chuyển sang làn trong cho đúng luật. Cũng là tập cho mình bỏ thói quen đi ẩu cụ ạ. Tương tự như vậy, đoạn 1 chiều dài 30m ở Phương Mai (mặc dù rất trái khoáy), em cũng tuân thủ. Riêng trong nội thành, xxx muốn cá kiếm của em hơi bị khó. Chỉ mỗi tội đường trường hay bị dính tốc độ.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Đúng sai gì thì em cũng cám ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo! Em cũng có đi qua đây vài lần nhưng cũng không để ý lắm.

Mr.Saclo

Xe tăng
Chỗ này em qua suốt . Toàn cứ phải xi nhan từ xa mới vào được làn đi thẳng . Công nhận bọn xxx kẻ vạch ngu thật :(

hoinhap

Xe tăng
Chỗ này em qua suốt . Toàn cứ phải xi nhan từ xa mới vào được làn đi thẳng . Công nhận bọn xxx kẻ vạch ngu thật :(
không phải XXX kẻ vạch đâu ợ. GTCC đấy, bọn nó bắt tay nhau để thịt cụ đấy ợ!

Bonbanh68

Xe tải
Cụ chủ rút ra được kinh nghiệm là ok rồi, cám ơn cụ

Harmony_Civic

Xe hơi
Cụ phát biểu hơi ẩu , cụ sai hoàn toàn , không phải buổi trưa hay buổi nào cả đã là ofer thì lên chấp hành đứng cụ sai , cụ lại mắng xxxx, e ko đồng tình với ý kiến của cụ . em cũng là người luôn đi chiến đấu khi xxx bắt sai , còn bắt đúng thì là cụ sai , đây là do cụ sơ ý thì không biết , nhưng đó là do cụ bon chen , ngày nào em cũng đi đường đó 2 lần, GTCC họ cố tình làm như thế để xxx còn lấy thành tích chứ , biết vậy thì thôi mình cố chấp hành , em thấy cụ lên sửa bài đi . XXX cũng vất vả chứ , khi cụ ngồi xe điều hòa mát thì họ phải đứng ngoài trời hít bụi da đen nhẻm . các cụ chỉ lên bàn về vấn đề xxx bắt sai và bẫy mồi thôi , chúc cụ rút kinh nghiệm.
Vâng em cũng biết là em sai mờ, em cũng nhận sai luôn rồi đấy chứ. Dưng mà vì mấy cái vô lý quá nên em cũng đưa ra một là để bàn, hai là để cảnh báo các cụ.
* Vô lý:
- Bọn xxx chúng nó chọn giữa trưa, đứng ở bên đầu kia ngã tư để đón, rõ ràng là để bẫy và phạt các phương tiện, chứ không phải để hướng dẫn giao thông

thuysinh.tl

Xe container
Chỗ này lâu rồi mà. Nhà cháu đi qua mấy lần rồi nhưng có để ý vạch nên không dính. Cụ chủ đi đường vắng nhưng lại chủ quan không để ý thì đành chịu mất xèng thôi. Cũng chẳng trách xxx được. Còn nếu nói bất hợp lý thì ở Việt nam này đầy biển báo bất hợp lý. Kêu hết làm sao được.

rhydon

Xe tải
Cụ ơi, GTCC phân làn thế là đúng đấy ạ. Vì giờ tan tầm thì chỉ có rẽ ra PNT chứ đi thẳng ít lắm. Có đi thẳng thì đến đầu Đê La Thành - Nguyễn Lương Bằng thì gặp cái Nút cổ hũ có tưỡng nên chẳng ai đi thẳng. Nhưng như cụ nói là cái bẫy cũng không sai. Cái làn bên đường lớn nên cho đi thẳng và rẽ trái.
Chỗ này em đi làm về suốt, tuyền rẽ trái nên ko bị dính!

he he, đã gọi là bẫy nó phải thế, chỗ này vẫn còn dễ đi hơn mấy cái ngã tư ở khuất duy tiến nhiều, xxx lúc đứng lúc không chả biết đâu mà lần, thỉnh thoảng em vẫn gặp mấy mợ bước xuống mặt ngơ ngác ko hiểu tại sao :-?

quatmo212

Xe điện
đời có nhiều cái vô lý nhưng phải chấp nhân cụ ạ, em hầu như ngày nào cũng đi qua đấy, cụ cứ chịu khó quan sát một chút thì đỡ mệt mình và phải lập thớt chửi xxx

ducbinh94

Xe tăng
Đúng là khi tham gia giao thông bây giờ tránh nhau trên đường đã khó lại còn phải đối phó với cả các loại bẫy, chim mồi, rình rập từng giây, từng phút. Bảo sao không ức chế dẫn đến một loạt xxx bay lên nắp capo, rồi oánh nhau... Mà bực mình nhất là khi xảy ra va chạm thì tìm mãi k thấy 1 chú xxx nào mới đau. Nhưng lỗi 1 phát thì k biết ở đâu kéo đến. Hôm qua em còn thấy tại ngã tư Chùa Bộc-Thái Hà-Tây Sơn, mấy chú mật phục cầm dùi cui điện bắt xe máy k đội mũ bảo hiểm mới ác, tay lăm lăm cầm nhìn mà kinh %-(

hah2005

Xe tăng
Cám ơn cụ đã cảnh báo! Xin chia buồn cùng cụ.