[Thảo luận] Các cụ cẩn thận làn đường ở ngã tư Kim liên mới - Phạm Ngọc Thạch

Harmony_Civic

Xe hơi
Cái ngã tư này nó còn vô lý ở chỗ nếu kụ muốn đi thẳng từ Xã Đàn vào hầm Kim Liên thì phải đợi rất lâu vì đường đang từ 2 làn trước ngã tư chuyển thành 1 làn sau ngã tư, và thời gian đèn xanh rất ngắn.

Tóm lại là mấy cha bên GTTC đầu óc tính toán như mứt. Chỉ khổ dân thôi. Đi đúng thì phải chờ đợi lâu một cách thậm vô lý, còn sểnh ra một tí là bị xxx vịn ngay như kụ chủ.
Cái đo đỏ thì cụ có thể rẽ 1 tý ra đầu Phạm Ngọc Thạch, rồi lại rẽ vào Đào Duy Anh, xong cụ rẽ lại đi vào hầm. Coi như 1 hình vuông, mình không đi cạnh thẳng trước mặt mà đi qua 3 cạnh kia. Xa hơn tý thôi nhưng em thấy còn nhanh hơn chán việc chờ đèn. Hình như đỏ 100s, xanh 17s thì phải.
Mà cái đèn xanh rẽ trái từ hướng đó vào chỗ Kim Hoa, Đê La thành mới chuối, hình như có chưa đến 10s. Cụ nào quay đầu chỗ này cũng chờ mướt mặt.

be beo

Xe tăng
Thôi thì 50/50 cũng là 1 giải pháp... các cụ đừng gạch đá cụ chủ nữa!

manutd_bk

Xe tải
iem thấy cách chia làn ở mềnh thật bất tiện,đường có 2-3 làn trở lên thì xe con đi làn trong cùng, đến ngã 4 mún đi thẳng lại phải té vào làn trong, ở mềnh thì xe máy nó chạy loạn lên. xe tải thì lao như hung thần, mình chuyển làn ko cẩn thận thì xe sau nó đâm bẹp đ..ýt,xe bên cạnh nó đâm bẹp cửa.lái xe lúc nào cũng căng như dây đàn. :(

quang74

Xe buýt
Cụ chủ sai hoàn toàn lại còn chửi xxx là chó, ăn như chó :D. Đúng là mất tiền "ngu" rồi lên diễn đàn chửi xxx cho nhiều người nghe cũng oai thật. =D>

coldwinter

Xe tải
Mất tiền thì kể cũng cay nên cụ ý chửi thôi. (kể cả sai nhá, ai chả thế :)) ).
Đoạn này sáng nào em cũng đi làm qua, công nhận là phải xi nhan từ lúc ra khỏi hầm Kim Liên để vào làn không bị 2b với xe đạp chen kinh lắm. Nhưng em luôn đi đúng luật, lúc nào em cũng vào làn trong hết, qua khỏi làn trong đấy ra đến giữa ngã tư em đã đánh lái sang trái để ra làn ngoài bên đường Xã Đàn rồi. Cụ chú ý rút kinh nghiệp nhé, ko phải riêng cho này mà đường nào cũng thế.

Harmony_Civic

Xe hơi
Cụ phát biểu hơi ẩu , cụ sai hoàn toàn , không phải buổi trưa hay buổi nào cả đã là ofer thì lên chấp hành đứng cụ sai , cụ lại mắng xxxx, e ko đồng tình với ý kiến của cụ . em cũng là người luôn đi chiến đấu khi xxx bắt sai , còn bắt đúng thì là cụ sai , đây là do cụ sơ ý thì không biết , nhưng đó là do cụ bon chen , ngày nào em cũng đi đường đó 2 lần, GTCC họ cố tình làm như thế để xxx còn lấy thành tích chứ , biết vậy thì thôi mình cố chấp hành , em thấy cụ lên sửa bài đi . XXX cũng vất vả chứ , khi cụ ngồi xe điều hòa mát thì họ phải đứng ngoài trời hít bụi da đen nhẻm . các cụ chỉ lên bàn về vấn đề xxx bắt sai và bẫy mồi thôi , chúc cụ rút kinh nghiệm.
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến.
- Đỏ 1: Em ghi nhận ạ. Đúng là có 1 số cái cũng hơi ẩu. Cảm ơn cụ đã sửa tiêu đề cho em.
- Đỏ 2: Cái này cụ sai, em không bon chen và không cố tình phạm luật, đường đang rất rộng cơ mà. Lỗi của em là lơ đãng, ko tập trung.
- Đỏ 3: Cái này thì em không đồng ý với cụ 1 tẹo nào. "GTCC cố tình làm để cho CSGT lấy thành tích" đây là nét nặng cơ chế phong trào, khẩu hiệu, thành tích của dân mình. Các ông này được dựng lên, hưởng lương bằng thuế của dân đóng góp với nhiệm vụ chính là giữ giao thông vận hành thông suốt, hướng dẫn người tham gia giao thông để tránh vi phạm, tránh các tai nạn, sự cố... chứ không phải là bẫy dân, thu phạt của dân để lấy thành tích.
- Đỏ 4: CSGT nhiều khi rất vất vả, em biết. Xưa nó được coi là 1 nghề hái ra tiền, nhưng nay cũng chẳng mấy ai thích cái nghề này, nhiều người nói là nó rất bạc. Nhiều lúc đi đường nhìn xxx vất vả, tự em cũng thấy thương. Nhưng những trường hợp chúng nó làm thế này thì em ko thương được.
- Đỏ 5: em lập thớt với mục đích cảnh báo và bàn về 1 số bất cập, cũng thấy nhiều cụ quan tâm đấy chứ, mà em cũng thấy nhiều bài kiểu thế này, đâu phải cứ bàn về xxx bắt sai và bẫy mồi thì mới được đăng đâu ợ.

quang74

Xe buýt
Nhà cháu ngày nào cũng qua đây ít nhất là vài lần, bất kể giờ hoặc ngày nào cũng cứ đúng luật mà đi thôi.

astoreviola

Xe tăng
em thông cảm với bức xúc của cụ
lúc đường nó đông oto nối đuôi nhau thì bố ai nhìn nổi cái mũi tên mờ tịt dười đất
mà xx giờ toàn anh hùng núp xong phi ra chén chứ có làm nhiệm vụ hướng dẫn giao thông đâu
chó

streetwalker

Xe tải
Cụ chủ sai hoàn toàn rồi mà vẫn còn chống chế, ngày nào cụ cũng đi qua đấy cơ mà nên không thể nói là cụ không biết hoặc thiếu tập trung được. Cụ SH150i1980 nói một số vấn đề theo em nghĩ là chỉ có tính chất châm biếm thôi, cụ đừng vin vào đấy mà nói tốt lại cho mình. xxx bắt cụ đúng luật mà cụ chửi người ta là chó, ăn hết phần của chó nhà cụ là cũng biết cụ là người thế nào rồi. :( Buồn thay xã hội!

Chỉnh sửa cuối:

yeswrong

Xe buýt
Trên này cũng có thớt cảnh báo về ngã ba này rồi mà, thế là chó nhà cụ lại phải nhịn đói rồi. Mai cụ ra trình bày với mấy chú XXX đó bảo các chú ăn hết phần của dog nhà e như thế là sao?? Mà XXX đứng trưa nắng có thè lè lưỡi ra như mấy con cún của cụ không thế
Đành vậy, khẩu phần ăn cho chó cũng bị lẹm tí rồi, em up giúp cụ cái ảnh cho sinh động vậy, cụ tỉ mẩn vẽ cái hình chuẩn thật.

Từ ngữ của các cụ thế này thì hơi quá. Cụ sai thì cảnh báo OK, bức xúc gì cũng không nên xúc phạm như vậy vì XXX đúng trong trường hợp này

LongLH

Xe điện
Em thi thấy cụ chủ thớt nói rất đúng:
1, cụ ấy đã nhận là mình sai vì đi không đúng rồi.
2, cu ấy viết lên đây để những cụ nào chưa biết cái bất hợp lý mà ta vẫn phải tuân theo để tránh.

Em cũng đi sai làn 1 lần ở chỗ này , lúc phát hiện ra lạnh hết cả sống lưng- vì lúc đó quên không mang theo bất kỳ giấy tờ gì, may ma chẳng có chú XXX nào.

Cuc cu

Xe tải
Cụ chủ sai thì vui vẻ thui nếu cụ có tức bọn kẻ đường ấy chúng nó kẻ ngu thế không biết được nữa

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
em thì cứ vào ngã tư hoặc như trường hợp của cụ là cẩn thận đúng luật đi vào làn giữa (đi thẳng) vì nếu mình đi nhỡ chẳng may đèn đỏ cụ lại phải dừng lại cản trở xe muốn rẽ trái. Quan trọng cụ quen đường và nếu không quen đường thì cứ từ từ đi đúng vạch kẻ đường đúng luật chả xxx nào bắt được cụ cả.

SHD

Xe điện
Còn nhiều cái khỉ lắm cụ à. Trên đường trường như đường 5, đang vi vu tốc độ 80km/h thì cái conteiner chạy bên phải nó che mất cái biển bảo đô thị, thế là dính chưởng. Đáng nhẽ nó cũng phải để ở giải phân cách 1 cái biển để làn bên trái (xe con) khi chạy còn biết nếu chẳng may làn cái biển đô thị bên phải bị conteiner che mất. Haizzzzzz

miutrang

Xe tải
xxx tranh ăn cả với chó nhà cụ chủ, khổ thân mấy chú chó quá!

Một số cụ trách cụ chủ thế này thế nọ. Em cũng công nhận là cụ chủ có lỗi một phần. Đối với những cụ thường xuyên đi qua đây thì đã quá quen thuộc với cái bẫy này rồi. Nhưng các cụ thử đặt tình huống lần đầu qua đây, lại bám đuôi xe trước, mắt thì mải nhìn đèn tín hiệu. Em đảm bảo là hơn 90% sẽ không để ý cái vạch kẻ phân làn phía dưới.

Em rất thông cảm với cụ và vote cụ vì sự chi tiết tỉ mẩn.

Harmony_Civic

Xe hơi
Vâng cảm ơn các cụ đã ý kiến.
Em biết em sai ở mấy điểm:
- Nói về luật rõ ràng em sai
- Nói về ko tập trung khi lái xe em cũng sai vì em mà tập trung thì nó cũng chả túm được em lỗi ấy.
- Phát biểu của em cũng hơi quá đà, thực ra em muốn mang tính châm biếm nhiều hơn.
Ý của em lập thớt này nhằm mục đích chính là:
- Cảnh báo những cụ chưa biết để tránh
- Lạm bàn về cách tổ chức làn đường và biển chỉ dẫn tại đó.
- Nhắc các cụ đi lại cẩn thận quanh dịp 2-9
Còn cái chuối của xxx là:
- Tổ chức phân làn, biển báo chưa hợp lý (chủ quan ý kiến của em)
- Bắt dân theo kiểu rình, bẫy với mục đích cá kiếm và thành tích (vì cái này nên em mới có những phát biểu hơi quá về xxx)
Cảm ơn một số cụ đã hiểu và thông cảm cho em. Một số cụ có lẽ vì cho là em phát biểu hơi quá về xxx nên cũng nói ý này ý nọ, em cũng cảm ơn.
Cụ chủ sai hoàn toàn rồi mà vẫn còn chống chế, ngày nào cụ cũng đi qua đấy cơ mà nên không thể nói là cụ không biết hoặc thiếu tập trung được. Cụ SH150i1980 nói một số vấn đề theo em nghĩ là chỉ có tính chất châm biếm thôi, cụ đừng vin vào đấy mà nói tốt lại cho mình. xxx bắt cụ đúng luật mà cụ chửi người ta là chó, ăn hết phần của chó nhà cụ là cũng biết cụ là người thế nào rồi. :( Buồn thay xã hội!
Cụ đừng mắc lỗi phát biểu quá đà như em. Em chỉ có ý châm biếm 1 chút, chứ em ko bảo xxx là gì nhé. Cụ đọc kỹ lại đi.

Cụ chủ sai hoàn toàn lại còn chửi xxx là chó, ăn như chó :D. Đúng là mất tiền "ngu" rồi lên diễn đàn chửi xxx cho nhiều người nghe cũng oai thật. =D>
Cũng giống như comment của em ở trên. Còn về chuyện "mất tiền ngu" thì ai mà chả có lúc. Em không lên đây để khoe hay hoành tráng gì về việc chửi xxx.

ASD

Xe tải
Cái hình vẽ của cụ chủ thớt còn chưa rõ, em xin bổ sung như thế này, gần sát ngã tam, cách khoảng 50 là cùng, có 1 đoạn thắt lại, do chưa giải phóng được mặt bằng, nên các Cụ buộc phải ăn lái sát dải phân cách, tuy nhiên, ngay sau khi qua được chỗ thắt, gần như phải ngay lập tức si nhan trái để chuyển làn đè các xe phía sau, và ngoặt với góc 15 độ thì mới không bị sai làn
Em hàng ngày phải đi qua chỗ này, nếu ko để ý hoặc mải nghĩ gì đó thì nguy cơ bị xxx gọi lại là rất cao
Cả đoạn đường đầu tư đến mấy ngàn tỷ, còn mỗi chỗ thắt, không giải quyết được, xxx vin vào cớ sơ ý của OFer để thịt, chuyện cũng chỉ có ở VN

vudinhquang

Xe container
Đường có vắng em vẫn cố đi đúng làn ạ. Đấy là không có tai nạn gì đấy! Nếu có va chạm gì thì lỗi nặng gấp nhiều lần!

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
theo e thì các cụ cứ thấy xxx động đậy là phải rẽ luôn cho chắc ăn, hô trước e cũng vừa phải làm bài đó vì cái đèn đỏ nó cứ ở xanh mà lhi đó ở dường bên cạnh các xe đã đi rồi, e vừa thò đầu vào đã thấy chú xxx đi lại nhẹ nhàng e chơi bài chắc ăn rẽ trái chạy luôn một vòng rồi quay lại kết quả ngoài ý muốn[-X vì hôm trước vừa bị ở ngã tư Kim mã rồi nên có chút kinh nghiệm

Duonganh2004

Xe tăng