Các cụ các mợ lấy vợ lấy chồng có xem tuổi không ạ

xiaoyong

Xe tải
Cái này e thấy ko đúng lắm đâu, có thể là số tốt hay hòa hợp hiểu nhau biết nhường nhịn nhau thì cs của cả 2 thoải mái ko phải bận tâm nên tinh thần tốt lv tốt sẽ thuận lợi và may mắn trong cv và làm ăn từ đó sẽ tốt (gọi là hợp đấy). Quan trọng bây giờ đang yêu cụ thấy có hòa hợp ko thôi
Vâng đúng đấy cụ. Hợp tuổi mà không hợp tính còn khổ hơn ạ.

miwon

Xe tăng
cụ cứ nên xem và cho nó 10% lá phiếu, thằng em đây 83 mà e còn lấy con vợ 80 mà có sao đâu, râu nó còn dài hơn tóc :))

thanktn

Xe tăng
Cụ 83 à? Hôm qua em gặp ông thầy phán đúng cầu về tuổi Quý hợi dư này ạ: Tuổi này đa tình, không chấp nhận những điều đang có hay theo đuổi những điều viển vông và thường thì có 2 vợ.
Thế nên cụ yên tâm đê, cứ lấy thôi cụ ạ. Có vấn đề gì thì còn có tập 2 mà :D

Tran Thanh Tung

Xe điện
E biết có trường hợp xem rồi, không hợp, đại xung khắc, vẫn cưới = 1 người lên nóc tủ.

Nhiều cái chả tin cũng chả được.

move

Xe tăng
theo em ko cần thiết

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Xem kỹ là đằng khác ấy chứ.
E ngày xưa cũng phải xem. Đầu tiên là E xem. Xem chán rồi E làm. Xong rồi đi siêu âm. Bác sĩ bảo cưới thôi. Thế là đời E sang trang. E thề

Văn Đoành

Xe điện
Eim không xem tuổi dưng lại xem 1 vài thứ khác rất kỹ ạ. May mà không bị BS bắt cưới như Kụ Bắp!

tdhien

Xe buýt
Chúng em chưa xxx ạ
cái cần xem thì không xem, cụ chủ thớt toàn đi xem đâu đâu. giờ các đôi bỏ nhau liên xoành xoạch, mà em nghĩ đến 90% đều đi xem thấy hết đấy, do mình hết cả thôi cụ chủ thớt ạ. Nhưng cái kia thì phải xem kỹ, không thì ..............

lemdao

Xe buýt
Nói chung vấn đề tâm lý thôi cụ ợ. Yêu thương nhau thì mấy núi cũng trèo mà cụ. Em 77 , gấu 83 cũng Tỵ với Hợi giống cụ đới, nhưng chả thấy làm sao. Còn cái đo đỏ kia thì đến 99% là chuẩn không cần chỉnh ợ:D. Kiểu gì cũng có người đi trước.:P
Đinh tỵ 77, Quý Hợi 83 xét theo can chi là thiên khắc địa xung:Quý thủy khắc Đinh hỏa; Hợi thủy khắc Tị hỏa (chính xung); theo lý thuyết, thiên khắc địa xung là ko tốt. Tuy nhiên, khi xét đến nạp âm, Đinh tỵ mệnh sa trung thổ, là đất quyện dẻo ở bãi bồi, ven sông, ven biển; 83 là Đại hải thủy, nước biển lớn hàng ngày bồi đắp phù sa cho bãi bồi thì rất tốt. Trường hợp này khi xét nạp âm thì thủy thổ lại hợp. Mặt khác, nam 77 cung phi khôn, nữ 83 cung phi Đoài, Khôn Đoài kết hợp thiên y hóa giải bệnh tật, tai họa, tốt. Vả lại 2 tuổi này lấy nhau mỗi người lại là quý nhân của người kia, thuộc cách giao quý nên rất tốt.
Như vậy, qua ví dụ trên, thấy rằng xung khắc chưa hẳn đã xấu. Thực ra có trường hợp khắc thì lại tốt.. Vì thế, cần xét nhiều phương diện, và phải luận có phương pháp.

XPQ

Xe cút kít
Vào diễn đàn thì hô tẩy chay hàng Tàu,thế mà lấy vợ thì hỏi xem tuổi.
Cái món xem tuổi với bói toán chả bọn Tàu nó đầu độc dân mình bao nhiêu trăm năm nay còn gì!Thà rằng xem chiêm tinh theo lối Âu cho đỡ nhục.
Vả lại,các cụ lão thành cách mạng ngày xưa,theo điều lệ của xxx,bố bảo cũng đé.o dám đi xem bói,sao mà sự nghiệp hoành tráng thế,con cháu vinh hiển thế.Bây giờ động tí là xem động tí là xem,chả phải nuôi béo mấy thằng thầy cúng,kích động dị đoan,ngu dân,thế chả phải bị bọn Tàu nó dắt mũi còn gì.
Lúc tình yêu sét đánh thì chả từ từ hẵng xem,bây giờ chín muồi đến hôn nhân,không tin mình thì tin vào ai mà phải đi xem.
Em mà có quyền,cứ đứa nào hành nghề bói toán em rút lưỡi!

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
E biết có trường hợp xem rồi, không hợp, đại xung khắc, vẫn cưới = 1 người lên nóc tủ.

Nhiều cái chả tin cũng chả được.
Cụ đừng dọa em thế chứ, cơ mà em cũng ở nước ngoài nhiều năm rồi mà bên phương Tây họ có xem xét gì đâu vẫn ổn cụ ạ

tehuyen1996

Xe tăng
Vợ chồng hơn kém nhau 6 tuổi là kiêng kị nhất đấy. Cụ phải xem lại,

bibeo

Xe buýt
Một chủ đề cũ mà không cũ các cụ ạ. Em sinh năm 83 còn bạn gái em 89.Em nghe nhiều người nói tuổi của hai đứa xung ko hợp nhau ko lấy được.Nếu cố tình lấy thì sẽ ko tốt , sẽ có người đi trước :-s.Cho em hỏi như thế đúng ko?Em có nên tin hay ko?Mong mọi người cho em lời khuyên.
83 hợp với 93 thui cụ ạ. ;)) lấy về còn phụ thuộc vào tuổi con cái, hướng nhà nữa cơ mà, tam hợp hóa tam tai đừng quá lo lắng

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu lấy gấu là chả xem tướng số gì hết. Xem tính người thui

hanamkr

Xe buýt
Nữ 89 và Nam 83
1. Xét về Mệnh: Nữ cung Tốn ( Thuộc Đông Tứ Trạch) - Hành Thổ
Nam cung Cấn ( Thuộc Đông Tứ Trạch) - Hành Thủy
83 là Đại Hải Thủy. 89 là Đại Lâm Mộc. lớn lên nhờ có nước nhưng Quá nhiều nước sẽ làm cây bị úng.Nên lấy tuổi này về lúc đầu thì hp nhưng lâu dần tuổi 89 sẽ bị yếu thế hơn, =>không hợp

Chồng Cấn lấy vợ cung Tốn (tuyệt mạng)
Căn phần khó tránh tóc tang thương tổn.
Trong hai chắc mất một người,
Tử biệt đừng hòng tìm phương chạy chốn!

2. Xét Về Tuổi: 89 - Tỵ
83 - Hợi
Mà tứ Hành xung là (Dần - Thân , Tỵ - Hợi) là xung tuyệt mạng ( ai yếu mạng hơn sẽ thiệt mạng, nếu mạng lớn thì có thể sẽ gặp khó khăn về đường con cái, kinh tế, sức khỏe......). Còn ( Dần - Tỵ - Hợi ) hay ( Thân - Tỵ - Hợi) chỉ khắc khẩu ( hay cãi nhau) chứ còn lại các vấn đề khác bình thường.

Nên tổng thể thì không hợp.
Nhưng nhà phật có câu Đức Năng Thắng Số, nên các bác cứ mạnh dạn lấy vì tình yêu chứ đừng có quá tin mà hỏng đại sự. Chúc hạnh phúc
Xem cho cụ rồi còn gì, thôi gỡ gạc được tí nào thì gỡ đi

anhmtbds_hnl

Xe hơi
Đinh tỵ 77, Quý Hợi 83 xét theo can chi là thiên khắc địa xung:Quý thủy khắc Đinh hỏa; Hợi thủy khắc Tị hỏa (chính xung); theo lý thuyết, thiên khắc địa xung là ko tốt. Tuy nhiên, khi xét đến nạp âm, Đinh tỵ mệnh sa trung thổ, là đất quyện dẻo ở bãi bồi, ven sông, ven biển; 83 là Đại hải thủy, nước biển lớn hàng ngày bồi đắp phù sa cho bãi bồi thì rất tốt. Trường hợp này khi xét nạp âm thì thủy thổ lại hợp. Mặt khác, nam 77 cung phi khôn, nữ 83 cung phi Đoài, Khôn Đoài kết hợp thiên y hóa giải bệnh tật, tai họa, tốt. Vả lại 2 tuổi này lấy nhau mỗi người lại là quý nhân của người kia, thuộc cách giao quý nên rất tốt.
Như vậy, qua ví dụ trên, thấy rằng xung khắc chưa hẳn đã xấu. Thực ra có trường hợp khắc thì lại tốt.. Vì thế, cần xét nhiều phương diện, và phải luận có phương pháp.
Cụ nói làm em cú lâng lâng. Kính cụ 1 ly ạ.:-bd

ZAD Viet

Xe điện
Em chả được xem!
Ngày đó Gấu nó bẩu phải cưới, không nó vả chít!
Thế là em cưới thôi!