Các cụ các mợ lấy vợ lấy chồng có xem tuổi không ạ

muonmuaxe

Xe tăng
Em chả xem nên em dự là em sẽ đi trước. Mà em mong là đi người đi trước cho nó đỡ khổ cụ ạ.

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
thế này ợ (xét về mặt mê tín nhé, em ko bàn về tình cảm)
tuổi cụ chủ 1983 quý hợi---còn bồ 1989 kỷ tỵ--->tỵ hợi chính xung nên mọi người nói vậy là có ý của họ
nhưng:
quý hợi mệnh đại hải thủy, còn kỷ tỵ đại lâm mộc thì thủy mộc này ko xung khắc nhau, cũng còn có cái cứu cánh
mà quan trọng là thế này này:
mệnh đã khắc vợ khắc chồng thì lấy tuổi nào thì cũng thế thôi, còn mệnh tốt vợ tốt chồng thì ổn. đầy người lấy vợ chồng nhị hợp tam hợp mà vẫn bỏ nhau, ối cụ lấy lục bại lục xung lục hại mà vẫn yên ấm đến già cơ mà?
dù thế nào cũng phải soi tinh bàn thì mới chốt được
cụ chủ cứ yên tâm mà vào chuồng đi
Ý em cũng giống ý cụ, may dc cái mệnh lại hợp nên vớt vát đc tý :P

hoalocvung

Xe điện
Em thì em không có bình luận gì về hai cái tuổi của Cụ chủ thớt và bạn gái của Cụ. Nhưng có lẽ em chia sẻ một chút về Tứ Hành Xung để mong giảm bớt lo lắng cho Cụ chủ thớt.

* Lấy ví dụ một năm sinh nào đó như Quý Hợi chẳng hạn thì chữ đầu người ta gọi là Thiên Can, chữ sau người ta gọi là Địa Chi.

Cái mọi người gọi Tứ hành xung ở đây là xung Địa chi. Có lẽ rất nhiều người nói và nghe nói đến tứ hành xung nhưng chắc là việc xung cụ thể lại có khi nhầm lung tung. Em xin chia sẻ thế này : Tứ hành xung được chia làm 3 loại

- Loại Thượng ( nặng nhất ) đó là Tý- Ngọ- Mão- Dậu. Trong đó người ta phân ra

+ Tý – Ngọ và Mão Dậu : gọi là Địa chi tương Xung, rất nặng ( nặng thế nào là tế nhị em không nói được ở đây)
+ Tý-Dậu và Mão – Ngọ : gọi là Địa chi Tương phá ( phá chuyện làm ăn, này nọ..)
+ Dậu-Dậu và Ngọ-Ngọ : gọi là Địa chi Tương Hình (nhẹ hơn)

- Loại Trung : Dần-Thân-Tỵ-Hợi

+ Dần-Thân và Tỵ-Hợi : gọi là Địa chi tương Xung nhưng rõ ràng nhẹ hơn mức trên
+ Dần -Tỵ và Thân-Hợi : gọi là Lục Hại : lấy nhau thường đau yếu, bệnh hoạn
+ Còn Dần- Hợi và Tỵ - Thân : lại rơi vào Lục Hợp

- Loại Hạ: chỉ có Thìn-Tuất và Sửu Mùi là Tương xung ( nhưng ở mức nhẹ)
Vì về cơ bản cả bốn loại này đều là Hành Thổ, nên Lưỡng Thổ thành Sơn hầu như mức độ xung có nhưng rất yếu.

Tuy nhiên trong tử vi việc Xung của Địa chi lại được xếp hàng thứ yếu bởi xung trong Thiên Can là xung Giáp, Bính, Nhâm, Mậu........ phần chữ đứng đầu mới là nguy hiểm hơn. Cho nên nhiều nhà bảo xung tuổi mà vẫn chẳng làm sao là thế. Nếu hợp được Thiên Can thì chẳng sợ gì Xung tuổi cả.

* Em giải thích cái gọi là kỵ kiêng 6 tuổi của cụ chủ thớt
Như mọi người biết 12 con giáp được đánh số thứ tự thế này :

Tý (1) Sửu (2) Dần (3) Mão( 4) Thìn (5) Tỵ (6) Ngọ (7) Mùi (8) Thân (9) Dậu (10) Tuất (11) Hợi (12).

Cho nên với các cặp chính Xung như đã bôi đậm ở trên đều cách nhau 6 năm, chính vì vậy mới có việc mọi người nói đến kiêng 6, thực ra là vậy. Cũng chẳng có gì là huyền bí cả.

Em muốn nói Tử vi là khoa học. Em nói xong, Đừng Cụ nào Rút lưỡi em nhá nhá.

Xe bọ xít

Xe container
Đây là Hôn nhân, cụ thử xem "hôn" xong có "nhân" ko đã, chứ e thấy nhiều đôi bảo hợp mà "hôn" chán chê "chẳng thấy nhân nào ra đời" cũng chán ý mà.....

Rolland

Xe điện

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Em thì em không có bình luận gì về hai cái tuổi của Cụ chủ thớt và bạn gái của Cụ. Nhưng có lẽ em chia sẻ một chút về Tứ Hành Xung để mong giảm bớt lo lắng cho Cụ chủ thớt.

* Lấy ví dụ một năm sinh nào đó như Quý Hợi chẳng hạn thì chữ đầu người ta gọi là Thiên Can, chữ sau người ta gọi là Địa Chi.

Cái mọi người gọi Tứ hành xung ở đây là xung Địa chi. Có lẽ rất nhiều người nói và nghe nói đến tứ hành xung nhưng chắc là việc xung cụ thể lại có khi nhầm lung tung. Em xin chia sẻ thế này : Tứ hành xung được chia làm 3 loại

- Loại Thượng ( nặng nhất ) đó là Tý- Ngọ- Mão- Dậu. Trong đó người ta phân ra

+ Tý – Ngọ và Mão Dậu : gọi là Địa chi tương Xung, rất nặng ( nặng thế nào là tế nhị em không nói được ở đây)
+ Tý-Dậu và Mão – Ngọ : gọi là Địa chi Tương phá ( phá chuyện làm ăn, này nọ..)
+ Dậu-Dậu và Ngọ-Ngọ : gọi là Địa chi Tương Hình (nhẹ hơn)

- Loại Trung : Dần-Thân-Tỵ-Hợi

+ Dần-Thân và Tỵ-Hợi : gọi là Địa chi tương Xung nhưng rõ ràng nhẹ hơn mức trên
+ Dần -Tỵ và Thân-Hợi : gọi là Lục Hại : lấy nhau thường đau yếu, bệnh hoạn
+ Còn Dần- Hợi và Tỵ - Thân : lại rơi vào Lục Hợp

- Loại Hạ: chỉ có Thìn-Tuất và Sửu Mùi là Tương xung ( nhưng ở mức nhẹ)
Vì về cơ bản cả bốn loại này đều là Hành Thổ, nên Lưỡng Thổ thành Sơn hầu như mức độ xung có nhưng rất yếu.

Tuy nhiên trong tử vi việc Xung của Địa chi lại được xếp hàng thứ yếu bởi xung trong Thiên Can là xung Giáp, Bính, Nhâm, Mậu........ phần chữ đứng đầu mới là nguy hiểm hơn. Cho nên nhiều nhà bảo xung tuổi mà vẫn chẳng làm sao là thế. Nếu hợp được Thiên Can thì chẳng sợ gì Xung tuổi cả.

* Em giải thích cái gọi là kỵ kiêng 6 tuổi của cụ chủ thớt
Như mọi người biết 12 con giáp được đánh số thứ tự thế này :

Tý (1) Sửu (2) Dần (3) Mão( 4) Thìn (5) Tỵ (6) Ngọ (7) Mùi (8) Thân (9) Dậu (10) Tuất (11) Hợi (12).

Cho nên với các cặp chính Xung như đã bôi đậm ở trên đều cách nhau 6 năm, chính vì vậy mới có việc mọi người nói đến kiêng 6, thực ra là vậy. Cũng chẳng có gì là huyền bí cả.

Em muốn nói Tử vi là khoa học. Em nói xong, Đừng Cụ nào Rút lưỡi em nhá nhá.
Bài của cụ rất hay, cảm ơn cụ