[Funland] Các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào?

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
Sao lại sai được nhỉ? em nghĩ nếu mà sai thì bây giờ ai còn dạy nữa

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
không biết đúng sai như nào nhưng em thấy hằng năm vào những ngày kỉ niệm thì đài truyền hình của mấy cụ ở Ba Đình lúc nào cũng phải làm chương trình tri ân những đóng góp,cống hiến cho khoa học của cụ Darwin.
Ngoài ra còn có cụ Mác và cụ Ăng ghen:
Nếu thế thì ông nào bảo là sai? đến giờ em chưa thấy ai bảo sai cả

New car 2023

Xe container
Các cụ lưu ý là Darwin có hai công trình lớn:
(1) Nguồn gốc cái loài: chính là thuyết tiến hóa
(2) Nguồn gốc loài người: một ứng dụng của thuyết tiến hóa cho loài người, hình như ông nói loài người và vượn cùng nguồn gốc.

Có một khả năng là Darwin đúng ở thuyết tiến hóa chứ chưa chắc đã đúng ở nguồn gốc loài người.

Về mặt sinh lý học, theo hiểu biết của em thì quá trình sinh lý của người và động vật chả khác gì nhau cả, và tất nhiên các động vật cũng giống nhau, đều tuân theo nguyên lý cơ bản của di truyền DNA -> RNA -> protein. Thực vật cũng giống động vật ở rất nhiều điểm, cũng có DNA làm nguồn gốc.

Như vậy, khả năng các loài có chung nguồn gốc là rất cao.

Về con người thì ngoài trí tuệ vượt trội ra thì cũng chả khác gì động vật cả. Với việc vượt xa động vật về trí tuệ, rất có thể con người là một loài từng được "người trời" may mắn lựa chọn để thống trị các loài khác. Cụ thể có thể là người trời đã chọn một vài cá thể vượn nào đó rồi kích thích, biến đổi DNA thế nào đấy để có được trí tuệ ưu tú hơn. Các cá thể đó được nuôi dưỡng và dần dần phát triển tách biệt với những đồng loại ban đầu để hình thành loài người hiện nay.

Người trời rất có thể là người ngoài hành tinh hoặc ông chủ từng thống trị trái đất rồi bỏ đi mất hoặc bị tiêu diệt, ...

Ngoài ra, cũng có thể có giai đoạn nào đó, bức xạ vũ trụ hay Mặt trời hoạt động quá mạnh hay đại khái thế, làm tăng đột biến, bất ngờ giúp một vài, hoặc có thể chỉ đúng một cá thể, có được DNA tối ưu để phát triển trí tuệ vượt trội so với các loài khác. Cá thể đó chính là tổ tiên của loài người.
Tôi thì tự đặt câu hỏi:
"Về con người thì ngoài trí tuệ vượt trội ra thì cũng chả khác gì động vật cả.": Đúng thế, hôm rồi có 1 bác nhận cấy ghép 1 trái tim, do heo hiến tặng.
Họ thành công, bác này sống được 2 năm thì phải.
Tạm coi là 1 chiến tích vĩ đại của các bác sĩ.

Về thử nghiệm thuốc: Họ nhận ra, cái gì thử được với Thỏ - Chuột - Khỉ, khả năng cao sẽ tác dụng tương tự với Người.

Thế cho nên, việc người và động vật có vú có chung 1 nguồn, dù nguồn này tên là gì, là khá cao.

• Vodka
Reactions: XPQ

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
em thì không tường tận về kiến thức khoa học lắm,nhưng mà em để ý cấu tạo sinh học của các loài động vật khác thì giống cái cũng có trứng,tử cung khi muốn thụ thai và kinh nguyệt còn giống đực thì cũng có tinh trùng.
Con người thì hoàn toàn không phải thần thánh gì khi phải ăn,uống và thở để mà sống.
Nên em nghĩ cái này có khả năng đúng tới 99% luôn rồi.
Thì con người cũng là một loài mà cụ, loài người, chứ có phải máy móc, thần thánh gì đâu

Hự.

Xe điện
Thuyết 7 cấp độ nền văn minh sẽ trả lời câu hỏi của cụ. Qua đó nền văn minh cấp 5 được coi là những vị thần của nền văn minh cấp 0, 1, 2, 3. Nền văn minh cấp 7 được gọi là cấp siêu thần, thần của thần. Như chúng ta hiện tại chỉ ở cấp 0.7, phải vào trăm nữa mới lên được cấp 1
Những thuyết mà thuần tuý chỉ có niềm tin, không có gì khác ngoài niềm tin, ko cần chứng cứ, nghiên cứu gì cả thế này thì sẽ rất dễ bị phủ nhận bởi 1 thuyết khác. Ví dụ như thuyết có 17 cấp độ văn minh, chứ ko phải 7.

XPQ

Xe cút kít
không biết đúng sai như nào nhưng em thấy hằng năm vào những ngày kỉ niệm thì đài truyền hình của mấy cụ ở Ba Đình lúc nào cũng phải làm chương trình tri ân những đóng góp,cống hiến cho khoa học của cụ Darwin.
Ngoài ra còn có cụ Mác và cụ Ăng ghen:

Bác thớt bác ấy câu viu thôi.
Trên thế giới đầy những người họ cũng cho là thuyết Đác uy là sai nhưng chứng minh được là Đác uyn sai thì chưa có ai đưa ra dẫn chứng khoa học được công nhận. Bản chất của khoa học là nghi ngờ và phủ định những kiến thức đang liu hành và đang được công nhận là đúng. Cũng thế, thuyết Đác uyn đang liu hành thì cũng có ông này nghi ông kia cãi. Bác thớt dật cái tiết làm cho ai không để ý nghĩ là thế giới họ có thuyết mới đã được công nhận rồi và thuyết Đác uyn đã sai. Sai đâu mà sai, kiến liếm chân voi còn lâu.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Thuyết 7 cấp độ nền văn minh sẽ trả lời câu hỏi của cụ. Qua đó nền văn minh cấp 5 được coi là những vị thần của nền văn minh cấp 0, 1, 2, 3. Nền văn minh cấp 7 được gọi là cấp siêu thần, thần của thần. Như chúng ta hiện tại chỉ ở cấp 0.7, phải vào trăm nữa mới lên được cấp 1
Học thuyết này cứ như truyện viễn tưởng ý..

Mzc

Xe điện
Bác thớt bác ấy câu viu thôi.
Trên thế giới đầy những người họ cũng cho là thuyết Đác uy là sai nhưng chứng minh được là Đác uyn sai thì chưa có ai đưa ra dẫn chứng khoa học được công nhận. Bản chất của khoa học là nghi ngờ và phủ định những kiến thức đang liu hành và đang được công nhận là đúng. Cũng thế, thuyết Đác uyn đang liu hành thì cũng có ông này nghi ông kia cãi. Bác thớt dật cái tiết làm cho ai không để ý nghĩ là thế giới họ có thuyết mới đã được công nhận rồi và thuyết Đác uyn đã sai. Sai đâu mà sai, kiến liếm chân voi còn lâu.
Em có xem một số phim tài liệu về cổ sinh học thì càng ngày càng có nhiều bằng chứng khảo cổ chứng minh Darwin đúng ấy.

cưỡi chổi

Xe lăn
Học thuyết này cứ như truyện viễn tưởng ý..
Dạng viễn tưởng mà cụ. Nhưng không gì là không thể. Cũng giống như thuyết tương đối lúc mới ra thôi. Khi đó mọi người tưởng ông ấy bị điên

cưỡi chổi

Xe lăn
Những thuyết mà thuần tuý chỉ có niềm tin, không có gì khác ngoài niềm tin, ko cần chứng cứ, nghiên cứu gì cả thế này thì sẽ rất dễ bị phủ nhận bởi 1 thuyết khác. Ví dụ như thuyết có 17 cấp độ văn minh, chứ ko phải 7.
Đúng vậy cụ

radiogaga

Xe điện
Đó là còm em trả lời cụ khác, không phải để giải quyết các vấn đề trong còm của cụ, cụ đếch hiểu à? Đổ xăng vô máy dầu nó đếch chạy rồi quay sang chửi xe hư, logic không? Em chả bảo cụ không được phản bác, nhưng đừng chơi bẩn kiểu vơ cái còm không phải dành cho mình rồi xàm xí sao không trả lời tôi cái này sao không trả lời cái kia. Nó có phải cái còm dành cho cụ đâu mà xỉa xói kiểu đó.

Chọn lọc tự nhiên là chọn lọc tự nhiên, đột biến là đột biến, ai bảo cụ chọn lọc tự nhiên là bao hàm đột biến? Cụ Darwin có định nghĩa đột biến trong chọn lọc tự nhiên trong thuyết của cụ ấy không mà cụ đưa vào? Chọn lọc với đột biến mà cụ không phân biệt được hả??

Cụ đếch thấy chọn lọc mà không có đột biến à? Trong nông nghiệp, chọn lọc duy trì dòng gen thuần chủng thì đột biến với loài mới đâu ra??

Cụ ấy bảo chọn lọc tự nhiên tự khắc tạo thành loài mới, trên thực tế là không thể, cho đến khi có sự tham gia của đột biến thì con số mới trở nên khả dĩ để mà có thể xem xét. Không phải Darwin phán bừa phán bậy không bằng chứng thì là cái đếch gì.

Chọn lọc tự nhiên mà đếch có đột biến với đa dạng sinh học để tích lũy biến dị di truyền thì có khướt mà hình thành loài mới, nhá. Tỷ lệ biến dị tích lũy dưới áp lực của môi trường trong chọn lọc tự nhiên có khướt mà đủ để phân tách loài chứ chưa nói đến con số hàng tỷ loài hiện nay.

Mang thai là phải có tinh trùng của thằng chồng, trứng của con vợ và sự thụ tinh ( giao hợp, IVF,...) thì mới đậu thành thai. Có mỗi thằng chồng đứng quay tay rồi nói là động lực của đời sau như Darwin thì có ngứa gan không ;)).
Quay tay không cần có giao hợp, chọn lọc không cần có đột biến di truyền mà kêu 2 cái đó bao hàm nhau, nhá.
Có câu chuyện tiếu lầm thế này :

Một cô gái nhà báo Mỹ được đưa từ Châu Phi về nước vì mang thai. Hải quan hỏi cô ta vì sao lại có thai khi đang tác nghiệp báo chí ở Châu Phi. Cô ấy bảo cô ấy ngoan, không quan hệ vơi tay Tây Đen tây trắng nào cả. Tay bác sỹ ký duyệt đưa cô gái về Mỹ bảo : trước khi mang thai, cô ta bị một vết thương đạn bắn vào bụng thôi. Và sau vài tuần các cơ quan đoàn thể lao vào nghiên cứu tìm hiểu nguyên nhân, các bác sỹ tranh cãi ỏm tỏi. Thì kết luận cuối cùng là : Một viên đạn lạc xuyên qua bìu của một binh sỹ nam da trắng, sau đó găm vào bụng cô gái nên cô gái mang bầu !!!!!

Đây là trường hợp hy hữu : "chỉ cần quay tay cũng có thể sinh ra em bé" .

formen

Xe lăn
Em góp vui chứ k tranh luận gì cả.

Hự.

Xe điện
Dạng viễn tưởng mà cụ. Nhưng không gì là không thể. Cũng giống như thuyết tương đối lúc mới ra thôi. Khi đó mọi người tưởng ông ấy bị điên
khác chứ cụ. khi thuyết tương đối ra đời thì ko ai hiểu nổi công trình nghiên cứu khoa học và các lập luận khoa học của Einstein. Sau này thì người ta hiểu và thấy đúng. Còn các thuyết viễn tưởng thì chẳng có gì cả. Chẳng có lập luận hay chứng minh gì cả. Nhõn 1 câu tuyên bố. Tin thì tin, ko thì thôi.

Cu De

Xe đạp
Theo cụ loài người có thể cao đến 3 mét không ( đại chúng chứ ko tính 1 số cá nhân dị biệt ) ? Vì theo thống kê của nhiều quốc gia thì chiều cao TB dân họ vẫn tăng đều sau khoảng 1 thế hệ 20-30 năm. :))
Tiến hoá không chỉ về mặt sinh học mà còn cả về mặt nhận thức, kiến thức và từ đó thúc đẩy tiến hoá sinh học từ bộ não.
Có rất nhiều bằng chứng đã được nghiên cứu qua quan sát động vật đã chỉ ra rằng loài người tiến hoá là do có não độ phát triển, học hỏi và thay đổi cách thức di chuyển từ đó thay đổi khung xương, thay đổi cả bố trí các hệ thống bộ phận trong cơ thể, từ tư thế bò sang đứng thẳng chỉ để nhìn cao hơn, nhìn xa hơn. Cứ thử nghỉ xem hươu ca cổ chỉ tiến hóa mổi cái cổ mà đã thành công tồn tại. Con người đã tiến hoá từ nhận thức đến cách di chuyển, dáng đứng, tư thế đứng.
Từ nhận thức được phát triển mà bộ não của loài người hiện đại đã có thể tích rất to so với thể tích não người vượn cổ. Vì vậy khi môi trường đáp ứng tốt nhu cầu thì con người quá dễ dàng để phát triển chiều cao. Nếu như phát triển chiều cao đến độ nào đó mà loài người thấy lố bịch quá họ sẽ bị chọn lọc loại bỏ. Con người hiện nay vẫn bị chọn lọc tự nhiên, nhưng chọn lọc mang tính tư duy xã hội có vẻ là đang mạnh hơn rất nhiều.

ReplicaS.vn

Xe hơi
Website
replicas.vn
Có câu chuyện tiếu lầm thế này :

Một cô gái nhà báo Mỹ được đưa từ Châu Phi về nước vì mang thai. Hải quan hỏi cô ta vì sao lại có thai khi đang tác nghiệp báo chí ở Châu Phi. Cô ấy bảo cô ấy ngoan, không quan hệ vơi tay Tây Đen tây trắng nào cả. Tay bác sỹ ký duyệt đưa cô gái về Mỹ bảo : trước khi mang thai, cô ta bị một vết thương đạn bắn vào bụng thôi. Và sau vài tuần các cơ quan đoàn thể lao vào nghiên cứu tìm hiểu nguyên nhân, các bác sỹ tranh cãi ỏm tỏi. Thì kết luận cuối cùng là : Một viên đạn lạc xuyên qua bìu của một binh sỹ nam da trắng, sau đó găm vào bụng cô gái nên cô gái mang bầu !!!!!

Đây là trường hợp hy hữu : "chỉ cần quay tay cũng có thể sinh ra em bé" .
Sao nghe như chuyện hoang đường vậy cụ? Làm thật còn chẳng ăn ai nữa là

TN1805

Xe điện
Darwin cũng có tư tưởng phân biệt chủng tộc. Ông đã nói :
"Vào một giai đoạn nào đó không xa lắm có thể tính bằng số thế kỷ, các chủng tộc văn minh của loài người hầu như chắc chắn sẽ hủy diệt và thay thế các chủng tộc man rợ trên khắp thế giới."

Câu này của Darwin đã làm kim chỉ nam cho Thực dân Anh tàn sát người da đỏ Anh-Điêng ở Bắc Mỹ, người d đỏ bảnđịa ở lục địa Úc, người Maomi ở New Zealand, Thực dân TBN diệt chủng cả 1 đế chế Maya, diệt chủng người Azteca, Inca ở Trung và Nam Mỹ....
Sau này Hitler cũng theo tư tưởng Darwin để diệt chủng người Do Thái. Hitler luôn cho dân tộc Đức là dân tộc thượng đẳng, đó là 1 sự tiến hóa của tư tưởng Darwin "chủng tộc văn minh của loài người chắc chắn sẽ hủy diệt các chủng tộc man rợ". :))

:D

formen

Xe lăn
Em là người theo "Chủ nghĩa duy vật biện chứng" nên cái cụ nói có bằng chứng khoa học có không cụ?
Khà khà,
Khá là hài hước.
Thuần túy khoa học thôi cụ nhé: em có thể chứng minh não cụ, hoặc não em k tồn tại cho đến khi b sĩ q định bổ nó ra.
Cụ chỉ chứng minh nó có tồn tại bằng cách nói là tôi đang khiển ngón tay cồng đây thây.
Cái ngoại suy các nền văn minh 7 cấp độ hoặc 17 hoặc bao nhiêu trên cũng tương tự vậy thôi. Dựa trên cách làm chủ năng lượng của văn minh con người.