[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng nhẽ các cháu học online ko làm bài, ko cầm bút hay sao mà quên được ợ? :D
Chuyện thường cụ. Cam tắt, cô gọi thì không thấy đâu, có thì cũng nhắn tin mic hỏng. Giờ nhiều cháu mổ bàn phím quen rồi ah :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
cộng dồn mấy ngày nghỉ Tết giờ nó mới lên, sao hôm mùng 1 Tết ít ca cụ không đưa lên. Giờ không ai tính số ca nữa mà tính số ca nặng và tử vong, chắc cái đó cụ cũng hiểu, còn để tranh luận mấy vấn đề đó cụ sang topic về Covid và vaccine mà thể hiện. Ở đây chúng em chỉ bàn về việc đi học của các con thôi. Kính cụ.
Cụ nói với thành phần đấy làm gì. Em chặn cmn lại òi. Tranh luận online chứ nếu ra quán trà đá ntn em nghĩ ko quá được 30 phút có thằng nó cho cái chai vào đầu.

fundraiser

Xe container
cộng dồn mấy ngày nghỉ Tết giờ nó mới lên, sao hôm mùng 1 Tết ít ca cụ không đưa lên. Giờ không ai tính số ca nữa mà tính số ca nặng và tử vong, chắc cái đó cụ cũng hiểu, còn để tranh luận mấy vấn đề đó cụ sang topic về Covid và vaccine mà thể hiện. Ở đây chúng em chỉ bàn về việc đi học của các con thôi. Kính cụ.
Đừng mất công còm lại với thanh niên đó. Chất lượng còm của thanh niên đó khá thấp, cụ không theo kịp đâu. Có cái đơn giản là ai muốn học kiểu gì thì tự nguyện đăng ký học kiểu đó mà hắn còn không chịu, bắt mọi người tiếp tục cho con học online và chờ đợi sự chỉ thị của lãnh đạo yêu quý của Hà nội cơ. Trích ba con số theo mục đích của mình theo ý của mình e cũng hiểu, chỉ là ko buồn tranh luận lại,

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thường cụ. Cam tắt, cô gọi thì không thấy đâu, có thì cũng nhắn tin mic hỏng. Giờ nhiều cháu mổ bàn phím quen rồi ah :D
Nhiều điều kỳ diệu khi học sinh học online lắm, cụ nào theo dõi mới thấy. Lúc đầu con em học hết xong đứng dậy luôn, giờ nó ngồi quá cả giờ ko ra. Hoá ra độc xem youtube với các loại khác.

Happymom

Xe buýt
Thật lố bich là mấy ông muốn học online cứ nguỵ biện coi những người khác muốn cho con cái đi học trực tiếp là vô cảm, bắt tất cả mọi người cũng phải học online như mình chứ ko chịu phương án ai thích học kiểu gì thì tự nguyện đăng ký kiểu đó.
Bọn f1 như cây non cần uốn nắn thường xuyên. Học online chỉ là giải pháp tình thế vì dịch bệnh. Học lâu thế này không ổn, kiến thức thì không nói nhưng cái quan trọng là nề nếp, thái độ của chúng nó thay đổi, bướng, khó bảo ... muôn vàn hệ quả khác. Tóm lại cần cho đi học sớm.

Chỉnh sửa cuối:

Happymom

Xe buýt
Nhiều điều kỳ diệu khi học sinh học online lắm, cụ nào theo dõi mới thấy. Lúc đầu con em học hết xong đứng dậy luôn, giờ nó ngồi quá cả giờ ko ra. Hoá ra độc xem youtube với các loại khác.
Xem nhiều hệ quả là không thích học đã đành, còn không thích giao tiếp và hoạt động ... chỉ thích cày youtube. Hậu quả không kể hết được.

Quakhoang

Xe buýt
Thế này là đánh đố phụ huynh rồi. Học nửa ngày thì bà con buổi trưa lại tá hoả đưa đi đón về.
Ồ, cá nhân tôi nghĩ rằng dù ở chỗ các bác chưa có giao thông như Âu nhưng các bác chịu khó mấy bữa là xong cả thôi mà. Cơ bản giờ chả ai dám chịu trách nhiệm nhưng đêù hiểu rõ là sau đợt du lịch vừa rồi của các bác thì có đến 30%~50% các cháu nó nhiễm rồi là cái chắc chắn. Và các bậc phụ huynh càng ngày càng có đủ thông tin tin cậy hơn rằng trẻ nó chả có bất kỳ một vấn đề gì với covid.

Qua 2 tuần tất cả nhiễm hết hai ngày thì người sợ trách nhiệm cũng qua trách nhiệm rồi nên lại bình thường thôi. Tôi tin rằng nếu SG hay HN mà xét nghiệm hết số người tai nạn giao thông vào viện vừa qua thì chả có ai(-) cả.

Tất nhiên các bác hành động thế nào đi nữa thì tôi vẫn tôn trọng, chắc chắn rồi.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà cụ nhỏ, cháu chỉ xem youtobe thôi. F1 em học lớp 8, em thi thoảng buổi chiều, thứ 7.. chui vào nghe lớp các cháu nó học. Có nhiều thứ hay lắm :D

Này Thì

Xe máy
Cụ nói với thành phần đấy làm gì. Em chặn cmn lại òi. Tranh luận online chứ nếu ra quán trà đá ntn em nghĩ ko quá được 30 phút có thằng nó cho cái chai vào đầu.
Các cụ cứ tranh luận với nó là nó đạt mục đích, xong núp sau bàn phím cười ha hả đấy. Nó cố tình lảm nhảm mà 😂

Kiabuoisang

Xe container
Ông nào muốn học online cứ nhốt con ở nhà đến 18 tuổi cho chắc vì covid chả bao giờ hết đc đâu.
Xã hội cảm ơn các ông vì đã giúp trường lớp bớt chật 1 chỗ
Bạn bị sao thế ?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Mong từng ngày các con được đi học! Ai không thích thì cho con học online. Tranh cãi trên otofun chả bao giờ đi đến đâu vì ai cũng sẽ giữ quan điểm của mình thôi.
Vấn đề khác nhau : mấy ông bà muốn con mình ở nhà đồng thời cũng muốn con người khác ở nhà hết giống nhà mình. Còn phía kia thì khác, tùy, tôn trọng quyết định ở nhà của con người ta. Đó là khác biệt rất lớn.

Happymom

Xe buýt
Ông nào muốn học online cứ nhốt con ở nhà đến 18 tuổi cho chắc vì covid chả bao giờ hết đc đâu.
Xã hội cảm ơn các ông vì đã giúp trường lớp bớt chật 1 chỗ
Chắc phải mời các cụ cho f1 tiếp tục học online ở nhà lên bài chia sẻ, làm thế nào mà cứ ở nhà vẫn phát triển bình thường 😂

TeslaBee

Xe buýt
Thế còm thế nào là có trách nhiệm và có cảm xúc hả cụ? Là tất cả ở nhà vì số ca đang tăng á?

Cụ cho em hỏi có nước nào nhốt học sinh ở nhà 1 năm học như VN không?

Phát biểu vô cảm, vô trách nhiệm!

Ngày 8/2: Số ca COVID-19 tăng vọt, cả nước có 21.909 F0

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cứ đuổi cmn 2 ông ngồi bờ hồ đi. Cứ làm nhảm toàn thứ vô bổ. Đợt trước thì dịch chả ra làm sao các bố tự tăng cấp độ, cho cao lên 1 bậc xong chặn hết cả đường đi lối lại. Giờ sống chung gần nữa năm nay các bố lờ luôn chuyện cho học sinh đi học. Định xoa dịu dư luận bằng cách hoãn binh đến 21 xong chơi trò để lâu cứt trâu hoá bùn. Vớ vẩn hết sức.

TeslaBee

Xe buýt
Quan điểm của những người muốn con mình ở nhà rất buồn cười: Ca đang tăng vọt, ở nhà cho lành; hoặc chưa tiêm đi học về lây cho cả nhà trong đó có ông bà già

Ủa vậy chứ Tết rồi ai đi chơi kẹt cứng khắp nơi? Ủa vậy các bố mẹ đi làm, đi nhậu đi shopping khắp nơi thì sao? Hay là đi học thì nguy hiểm hơn đi chơi, đi shoping?

Túm lại nếu THẬT SỰ các bố mẹ muốn con học online thì làm ơn cứ để con mình ở nhà, nhưng bản thân cũng cần ở nhà, không đi chơi đi siêu thị, đi làm nhé! Thế mới không phải là võ mồm.

Vấn đề khác nhau : mấy ông bà muốn con mình ở nhà đồng thời cũng muốn con người khác ở nhà hết giống nhà mình. Còn phía kia thì khác, tùy, tôn trọng quyết định ở nhà của con người ta. Đó là khác biệt rất lớn.

Tổ nghề lái

Xe tải
Thủ tướng tiếp tục đôn đốc việc mở cửa trường học, chậm nhất trước 14/2

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà cụ nhỏ, cháu chỉ xem youtobe thôi. F1 em học lớp 8, em thi thoảng buổi chiều, thứ 7.. chui vào nghe lớp các cháu nó học. Có nhiều thứ hay lắm :D
Học hành không được chữ gì vào đâu, cả nhà thành các nhà sư phạm tha hồ dạy con. Con em học lớp 3, vẽ hình trong bằng compa mà khi học online nó ko có cam cận, học sinh cứ lơ ngơ lơ ngơ. Rồi học ko được có đứa nó ko hiểu, về nhà bố mẹ tha hồ quan con. Tầng em 18 đứa trẻ em từ lớp 1 đến lớp 5, tối về bố mẹ tha hồ quát tháo con. Cô giáo thì mắc bệnh thành tích cứ bắt học sinh học lấy được để điểm cao. Nói chung là nản lắm cái kiểu học online cả năm nay rồi, 2 lão lãnh đạo thì cứ thấy phát biểu, chỉ đạo nhảm.

fundraiser

Xe container
Thế còm thế nào là có trách nhiệm và có cảm xúc hả cụ? Là tất cả ở nhà vì số ca đang tăng á?

Cụ cho em hỏi có nước nào nhốt học sinh ở nhà 1 năm học như VN không?
Cụ đừng tốn công còm với thanh niên đó, còm của nó ko có tí lý lẽ gì đâu. Chỉ máy móc trích số liệu chắc được tổ trưởng giao phó để còm cho đủ chỉ tiêu thôi.

stone_lamp

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng