[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Tháo bánh
HS f0 thì nghỉ các bạn khác vẫn đi học nhưng mà cô giáo f0 thì căng đấy , vài cô f0 là không có người thay ta lại về học online tiếp , phụ huynh lại nháo nhào trông con bách nhục he he

Chả hiểu sao trung tâm đầu não thổ đu mấy nhiệm kỳ toàn ấm ớ cầm trịch nhỉ , mỗi anh chung cư có vẻ dám quyết thì lại dính phốt quá
Bung sắp Toang rồi cụ ạ!

buicongchuc

Tháo bánh
Cụ chịu khó search a Google nhé, thông tin cả ta lẫn tây (nếu cụ đọc được tiếng tây), vd:

Từ ngày tiêm vắc xin covid em thấy nhiều người kêu giảm tập trung, phụ nữ rối loạn nội tiết.

ubisapro

Xe trâu
Cụ phải hiểu tôi hay cụ nào đó trên này chỉ là thiểu số. Cụ nói 1-2 tuần nữa chưa muộn… nhưng có đến 1000 người muốn 2-3 tuần nữa chưa muộn, hoặc 2000 người muốn 2 tháng nữa chưa muộn…. Vậy phải làm sao. Đây là lần thứ n tôi nghe điệp khúc “ 2 tuần nữa chết ai nào” tuy nhiên khi kết thúc 2 tuần thì lại có một đống y kiến tiếp tục “ thêm 2 tuần nữa chết ai nào”…….. thêm hẳn 2 tháng nữa.. lại điệp khúc “ cố thêm 2 tuần nữa chết ai nào”….. cụ phải biết 100 người 100 ý, 1 triệu người triệu ý … ai khẳng định cho cụ hết đúng 2 tuần nữa như cụ nói… họ đòi hỏi thêm 2 tuân nữa thì sao vì họ cũng như cụ thôi. Nếu đánh cuộc tôi cuộc với cụ luôn 2 tuần nữa lại có nick yêu cầu thêm 2 tuần nữa!!!
Tóm lại là biểu quyết… ai cho con đi học thì cứ đi ai không thích thì cho ở nhà… còn đợi 2 tuần nữa thì xin lỗi 20 năm nữa cũng ko đồng thuận.
Ủa. Thế đó là ý kiến của e. Chẳng nhẽ ko được? Và biểu quyết thì ai đi lấy phiếu? Đợt nghỉ tết xong kiểu gì cũng tăng mạnh F0, tránh ra chắc xấu? Còn cụ thích con cụ học ngay, học online hay nghỉ học thì đó là việc của cụ và cũng chả liên quan em.

ubisapro

Xe trâu
Em hỏi F1 em ngày đầu đi học thấy thế nào? Ku cậu nói vui, nhiều cảm xúc...nhưng đặc biệt có vài bạn quên cách cầm bút :D
Chẳng nhẽ các cháu học online ko làm bài, ko cầm bút hay sao mà quên được ợ? :D

hoangkimtoan1980

Đi bộ
Người già cũng tiêm rồi còn đòi hỏi gì nữa mà bắt các cháu đợi thêm. Những ai ko tiêm bị lây thì tự chịu thôi. Ai sợ các con về lây cho ông bà ở nhà thì cứ ở nhà, các cháu khác vẫn đi học. Cứ hoãn binh tới bao giờ???
vaccine nghiên cứu gấp, e nói thẳng là hiệu quả kém, còn quá nhiều vấn đề. Tiêm 2 mũi, 3 mũi, 4 mũi .. chỉ giảm nặng và tử vong , chứ vẫn nhiễm như bình thường. Người già kể cả tiêm rồi , nhiễm covid % phải thở máy, tử vong ( nếu không được chữa trị ) vẫn cực cao. Giờ cho đi học luôn, các ca nặng bùng phát cùng 1 thời điểm, dân đen chỉ có nằm nhà . Nhiều cụ chắc không có bố mẹ già, nên còm vô cảm quả.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đa số các cháu bị khi xét nghiệm toàn trường đều là không có triệu chứng gì hoặc là dương tính giả... em thấy không có gì phải lo cả, mà nếu lây từ bố mẹ thì cũng chứng tỏ bố mẹ ko có triệu chứng gì luôn.
Chả test thì cũng chả có (-) (+) gì đâu cụ :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

ca_kiem

Xe container
Ủa. Thế đó là ý kiến của e. Chẳng nhẽ ko được? Và biểu quyết thì ai đi lấy phiếu? Đợt nghỉ tết xong kiểu gì cũng tăng mạnh F0, tránh ra chắc xấu? Còn cụ thích con cụ học ngay, học online hay nghỉ học thì đó là việc của cụ và cũng chả liên quan em.
Cụ lớn từng này tuổi đầu rồi không nhận ra à… cứ theo 2 tuần nữa…ca nhiễm nó vẫn ko giảm thì sao ?… lúc đó cụ muốn di học thì lại có một nick nữa với 100 lý do yêu cầu thêm 2 tuần nữa cụ tính thế nào?. Còn cụ thừa biết thăm dò ý kiến trên vnexpress hay cả trên này… có bao nhiêu người thích con đi học bao nhiêu người không thích cho con đi học. Nói thật nếu đánh cuộc tôi tự tin thắng cụ 1 ăn 3.
Ở đây tôi trả trách ai muốn con ở nhà cả , tôi rất tôn trọng… nhưng cũng muốn người khác nên tôn trọng với ý kiến muốn con đi học thế thôi.

Tổ nghề lái

Xe tải
Chiều hôm nay f1 nhà tôi đã nhận đc TKB đi học trực tiếp rồi.
Tỉnh tôi 14/2 này đi học hết

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Người già cũng tiêm rồi còn đòi hỏi gì nữa mà bắt các cháu đợi thêm. Những ai ko tiêm bị lây thì tự chịu thôi. Ai sợ các con về lây cho ông bà ở nhà thì cứ ở nhà, các cháu khác vẫn đi học. Cứ hoãn binh tới bao giờ???
Phát biểu vô cảm, vô trách nhiệm!

Ngày 8/2: Số ca COVID-19 tăng vọt, cả nước có 21.909 F0

khausao

[Tịch thu bằng lái]
vaccine nghiên cứu gấp, e nói thẳng là hiệu quả kém, còn quá nhiều vấn đề. Tiêm 2 mũi, 3 mũi, 4 mũi .. chỉ giảm nặng và tử vong , chứ vẫn nhiễm như bình thường. Người già kể cả tiêm rồi , nhiễm covid % phải thở máy, tử vong ( nếu không được chữa trị ) vẫn cực cao. Giờ cho đi học luôn, các ca nặng bùng phát cùng 1 thời điểm, dân đen chỉ có nằm nhà . Nhiều cụ chắc không có bố mẹ già, nên còm vô cảm quả.
Còm theo chỉ tiêu dc giao mà.

fundraiser

Xe container
Thế cứ bắt tất cả các cháu đều học online vì một số cháu khác có ông bà già ah? Tại sao cụ lại ko đồng ý với phương án những ai có nhu cầu học online có thể học online, cháu nào có nhu cầu học trực tiếp được học trực tiếp? Tại sao các cháu muốn học trực tiếp phải đi theo các cháu học online? Đó là bất công. Đừng lấy 1 vài tình huống giả định đưa ra để chống chế việc đó. Hà nội hiện giờ là số ít địa phương vẫn chưa cho trẻ mầm non đi học. Thế lãnh đạo, nhân dân các địa phương khác họ cho trẻ mầm non đi học là vô cảm hết ah?

isak

Xe tăng
Tiêm cũng chỉ duy trì dc kháng thể 3 tháng thôi.
Vừa mới Tết xong, trời mưa gió lạnh căm căm, dân các nơi tứ xứ kéo về ầm ầm, TP nta thận trọng là đúng, hoắng lên bắt trẻ con chưa dc tiêm đến trường là sao, phát biểu vô cảm vừa thôi!
Phát biểu vô cảm, vô trách nhiệm!

Ngày 8/2: Số ca COVID-19 tăng vọt, cả nước có 21.909 F0

cộng dồn mấy ngày nghỉ Tết giờ nó mới lên, sao hôm mùng 1 Tết ít ca cụ không đưa lên. Giờ không ai tính số ca nữa mà tính số ca nặng và tử vong, chắc cái đó cụ cũng hiểu, còn để tranh luận mấy vấn đề đó cụ sang topic về Covid và vaccine mà thể hiện. Ở đây chúng em chỉ bàn về việc đi học của các con thôi. Kính cụ.

fundraiser

Xe container
Mong từng ngày các con được đi học! Ai không thích thì cho con học online. Tranh cãi trên otofun chả bao giờ đi đến đâu vì ai cũng sẽ giữ quan điểm của mình thôi.
Thật lố bich là mấy ông muốn học online cứ nguỵ biện coi những người khác muốn cho con cái đi học trực tiếp là vô cảm, bắt tất cả mọi người cũng phải học online như mình chứ ko chịu phương án ai thích học kiểu gì thì tự nguyện đăng ký kiểu đó.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Thế này là đánh đố phụ huynh rồi. Học nửa ngày thì bà con buổi trưa lại tá hoả đưa đi đón về.

Trạng thái
Thớt đang đóng