[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuhaifus

Xe container
Hà Nội cho các con nghỉ học từ ngày 04/5/2020 để phòng dịch Covid
Hôm nay, 08/02/2021 các con từ lớp 7 được đi học trở lại, các Cụ tính giúp em, xem có đúng 9 tháng 10 ngày không ạ?

Nói bảo em mê tín :P :P :P
Ngồi tính kỹ thế, hehe. Hôm 2 Tết em đi HN con gái nó phải về từ 30/4 năm ngoái nó cứ vật nài xin đi theo cái cho đỡ nhớ thủ đô

Happymom

Xe buýt
Em hóng mầm non và tiểu học nội thành Hà Nội chính thức đi học ngày nào ? Nghe nói lá 21.2.

Happymom

Xe buýt
Muốn phục hồi kinh tế thì các cháu cũng phải được học tập, rèn luyện ..., được đến trường thì mới đồng bộ được.

Matizcoi

Xe cút kít
Muốn đi học ko? Có chứ gì, ok luôn với điều kiện tiêm cho các cháu từ sơ sinh cho tới 12 tuổi đã nhé, thêm nữa là trong quá trình đi học, tuần test nhanh 3 bận (2-4-6) nữa mới trọn combo free của chính quyền ;))
Chương trình combo này kéo dài cho tới khi hết quà free, lúc ấy thì con covid sẽ được coi như cúm thường =))

ca_kiem

Xe container

isak

Xe tăng
Em đoán chác cụ Ttg vào trong này đọc thấy các cụ chửi hăng quá nên ra ngay chỉ thị gấp trong ngày ;))
Chỉ thị nhưng vẫn phải chèn chữ "phấn đấu" vào thì chưa đủ quyết liệt rồi, HN nó nhờn lắm... nó bảo em đã "phấn đấu" rồi nhưng ko thể 14 được anh ạ, anh thông cảm, Hà Nội ko vội được đâu

Kiabuoisang

Xe container
Học online mãi thì rơi mịa hết chữ. Đi học trực tiếp thì lại sợ dịch bệnh này kia :D .
Trên em thấy các cháu đi học trở lại xét nghiệm toàn trường thì thấy 2/ khơ khớ và thất là đa số bị ở cấp 1, 2. Ở cấp 3 thì bị rất ít, trường cả nghìn học sinh mới bị 1-2 cháu và nguyên nhân có lẽ do các cháu cấp 3 ít chơi với bố mẹ, có khoảng cách với bố mẹ. Các cháu cấp 1, 2 dính bố mẹ nhiều nên bị nhiều <:-P.
Các cháu đi học trở lại là điều mừng và thiết nghĩ các bậc phụ huynh nên mua kit về test cho con định kỳ để tự phát hiện sớm các trường hợp nhiễm. Vừa giảm tải việc xét nghiệm cho nhà trường và vừa an toàn cho cộng đồng, cho chính bản thân con mình <:-P

Huongchimai

Xe buýt
Chủ tịch Hà Nội: Sẽ có lộ trình an toàn cho học sinh các lứa tuổi học trực tiếp
08/02/2022 | 12:42
Chủ tịch Hà Nội Chu Ngọc Anh cho biết, TP đã chuẩn bị chu đáo trong nhiều tháng qua để đón học sinh trở lại trường. Việc này được triển khai trong điều kiện TP đang kiểm soát dịch.
9 tháng ở nhà rồi mà vẫn chỉ là lộ trình thôi à. Em nghe mãi câu này rồi.

ca_kiem

Xe container
Chỉ thị nhưng vẫn phải chèn chữ "phấn đấu" vào thì chưa đủ quyết liệt rồi, HN nó nhờn lắm... nó bảo em đã "phấn đấu" rồi nhưng ko thể 14 được anh ạ, anh thông cảm, Hà Nội ko vội được đâu
Không đơn giản thế đâu.. em thấy cài 1 câu rất đau đầu.... nếu khó khăn hay vượt cấp phải lập tờ trình xin ý kiến cấp trên ( có thể cấp TTg) nghĩa là nếu ông không đảm bảo 14/2 cũng được nhưng ông phải lên chỗ tôi giải trình tại sao ... mà lúc đó lên giải trình kiểu gì cũng bị ăn hỏi khó đáp xoay :))

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Học online mãi thì rơi mịa hết chữ. Đi học trực tiếp thì lại sợ dịch bệnh này kia :D .
Trên em thấy các cháu đi học trở lại xét nghiệm toàn trường thì thấy 2/ khơ khớ và thất là đa số bị ở cấp 1, 2. Ở cấp 3 thì bị rất ít, trường cả nghìn học sinh mới bị 1-2 cháu và nguyên nhân có lẽ do các cháu cấp 3 ít chơi với bố mẹ, có khoảng cách với bố mẹ. Các cháu cấp 1, 2 dính bố mẹ nhiều nên bị nhiều <:-P.
Các cháu đi học trở lại là điều mừng và thiết nghĩ các bậc phụ huynh nên mua kit về test cho con định kỳ để tự phát hiện sớm các trường hợp nhiễm. Vừa giảm tải việc xét nghiệm cho nhà trường và vừa an toàn cho cộng đồng, cho chính bản thân con mình <:-P
Đa số các cháu bị khi xét nghiệm toàn trường đều là không có triệu chứng gì hoặc là dương tính giả... em thấy không có gì phải lo cả, mà nếu lây từ bố mẹ thì cũng chứng tỏ bố mẹ ko có triệu chứng gì luôn.

Doublegreen

Xe tải
Không chỉ rơi mất chữ đâu, ảnh hưởng nghiêm trọng đến thể chất và tinh thần các cụ ạ. Nhất là trẻ em thành phố, còn các cụ f1 ở quê thả cho chơi tự do thì không nói làm gì.

Chỉnh sửa cuối:
Chỉ thị 01 là chỉ thị đầu tiên của năm mà bị anh Toang vứt xó thì đau lắm!

Xe bọ xít

Xe container

isak

Xe tăng
Không chỉ rơi mất chữ đâu, ảnh hưởng nghiêm trọng đến thể chất và tinh thần các cụ ạ. Nhất là trẻ em thành phố, còn các cụ f1 ở quê ghả cho chơi tự do thì không nói làm gì.
Đúng rồi cụ, kiến thức là một phần, quan trọng là giao tiếp xã hội, nhu cầu chơi với bạn bè thầy cô... những cái đó thời gian qua đi không lấy lại được vì mỗi lứa tuổi có nhu cầu nhất định để phát triển tâm hồn. Các cụ không tin mình cứ nhớ lại lúc cách ly ở trong nhà mấy tuần thì hiểu trẻ con nó cũng như thế, bố mẹ xổng chuồng cái là còn đi cafe với bạn bè, đi làm ở cơ quan đồng nghiệp.

hoangkimtoan1980

Đi bộ
Vụ Việt Á e cũng chửi TSB, nhưng HN chống dịch e chả hiểu các cụ chửi cái gì? Cho tới hiện nay, HN chưa có ai thiếu oxi để thở, bệnh nhân nặng vẫn được cấp cứu. SG với HN số dân và mật độ dân số cũng tương tự nhau, một 8 , một 10. SG nhiễm nhiều, đạt MDCĐ rồi , nên bây giờ xõa được. Còn HN chưa đạt đỉnh dịch, e và các cụ, các cháu không sợ Covid, nhưng giờ các cháu về lây cho các cụ cao tuổi ở nhà, lúc đấy mới thảm họa. Ra tết xong các ca lây nhiễm sẽ tăng mạnh, ý kiến của e là HN nên đợi 1-2 tuần nữa rồi đi học trực tiếp

isak

Xe tăng
Vụ Việt Á e cũng chửi TSB, nhưng HN chống dịch e chả hiểu các cụ chửi cái gì? Cho tới hiện nay, HN chưa có ai thiếu oxi để thở, bệnh nhân nặng vẫn được cấp cứu. SG với HN số dân và mật độ dân số cũng tương tự nhau, một 8 , một 10. SG nhiễm nhiều, đạt MDCĐ rồi , nên bây giờ xõa được. Còn HN chưa đạt đỉnh dịch, e và các cụ, các cháu không sợ Covid, nhưng giờ các cháu về lây cho các cụ cao tuổi ở nhà, lúc đấy mới thảm họa. Ra tết xong các ca lây nhiễm sẽ tăng mạnh, ý kiến của e là HN nên đợi 1-2 tuần nữa rồi đi học trực tiếp
Cụ không thể so sánh SG với HN được vì đỉnh dịch SG với HN nằm ở 2 thời điểm khác nhau của quá trình tiêm vaccine, đỉnh dịch HN hiện tại có số bệnh nhân nặng và tử vong thấp hơn rất nhiều đỉnh dịch ở SG không phải vì do công tác điều trị tốt mà do dân đã được phủ tiêm vaccine ít nhất 2 mũi và mũi booster nhiều.
Vấn đề nằm ở chỗ là gần như tất cả các dịch vụ ở HN đã mở cửa, dân tình đi lại làm ăn ầm ĩ mà lại để các cháu ở nhà, cụ có thấy mâu thuẫn không, nguy cơ lây nhiễm từ trường học liệu có ít hơn ở hàng quán cafe ngồi la liệt dịp Tết không. Và vấn đề quan trọng nữa là bố mẹ đi làm cả thì ai trông và ai quản lý những đứa trẻ. Những ca tử vong ở trẻ em do Covid thì hiếm, nhưng đã bao nhiêu ca trẻ bị bạo hành, rơi chung cư, đuối nước, mà một phần nguyên nhân cũng là do trẻ ko được đến lớp.

Trạng thái
Thớt đang đóng