[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrSpy

Xe điện
Cụ Khanh phát biểu, e thấy đúng:
Người lớn đi chơi, đi ăn, đi du lịch, đi làm thoải mái
Con nít đi chơi, đi ăn, đi du lịch thoải mái. Đi học lại lăn tăn
BÓ TAY

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
HS f0 thì nghỉ các bạn khác vẫn đi học nhưng mà cô giáo f0 thì căng đấy , vài cô f0 là không có người thay ta lại về học online tiếp , phụ huynh lại nháo nhào trông con bách nhục he he

Chả hiểu sao trung tâm đầu não thổ đu mấy nhiệm kỳ toàn ấm ớ cầm trịch nhỉ , mỗi anh chung cư có vẻ dám quyết thì lại dính phốt quá

isak

Xe tăng
cái này a bộ tê ý phải có hướng dẫn mới cho các trường, cháu nào F0 ho sốt về nhà tự theo dõi, khi nào âm đi học, các cháu cùng lớp khác học bt như các nước và trong nam đang áp dụng, chứ động cái đưa đi chữa trị, rồi cách ly tại nhà lằng nhằng thế đăng ký học ol cho lành nhỉ!
Đúng rồi, bộ y tế nó hướng dẫn vậy nhưng thằng sở giáo dục HN nó có theo đâu, vẫn nguyên văn câu mẫu bê từ trong chỉ thị ra, vẫn F0 phải đi cách ly tập trung, trong khi thế giới F0 không triệu chứng hoặc nhẹ thì không coi là người bệnh.
Về quy trình xử lý trong trường học các nước đã thực hiện rồi, rất đơn giản:
1. F0 —> về nhà tự theo dõi —> điều trị nếu cần
2. F1 test nhanh —> âm tính đi học bình thường ; —> dương tính nghỉ ở nhà, xử lý như trường hợp 1
3. Bỏ hoàn toàn khái niệm F2, cách ly tập trung…

sakai_yo

Xe lăn
Tiền học vẫn đóng ko thiếu 1 đồng à cc
Công thì chẳng mất đồng nào còn tư thì giảm 1 nửa cụ ạ. Học phí giảm có 25% nhưng các khoản khác k phải đóng nên tổng thể giảm 1/2 - trường F1 nhà e. Chúng nó học online thì em tiết kiệm đc 1 khoản nhưng em chả cần, thích chúng nó đi học hơn.

DM bọn quan lại HN, chúng nó thừa biết là mấy cái quyết định ấy nó ngu xuẩn thế nào nhưng vì an toàn cái ghế của chúng nó mà chúng nó bất chấp chơi cái bài đổ hết cho dân.

jobber

Xe tăng
Đúng rồi, bộ y tế nó hướng dẫn vậy nhưng thằng sở giáo dục HN nó có theo đâu, vẫn nguyên văn câu mẫu bê từ trong chỉ thị ra, vẫn F0 phải đi cách ly tập trung, trong khi thế giới F0 không triệu chứng hoặc nhẹ thì không coi là người bệnh.
Về quy trình xử lý trong trường học các nước đã thực hiện rồi, rất đơn giản:
1. F0 —> về nhà tự theo dõi —> điều trị nếu cần
2. F1 test nhanh —> âm tính đi học bình thường ; —> dương tính nghỉ ở nhà, xử lý như trường hợp 1
3. Bỏ hoàn toàn khái niệm F2, cách ly tập trung…
xem nó mới diễn tập đó, cười nẫu ruột, cô giáo đóng F0 ngồi lên xe đưa đi chữa trị cách ly. Nhưng lý thuyết thế thôi, tình hình nhất là sau Tết thế này thì chắc nhà ai tự đấy lo, thấy ốm thì tự ở nhà. Quy trình của các a vẫn chuẩn như diễn tập!

xe thủng lốp

Xe container
Công thì chẳng mất đồng nào còn tư thì giảm 1 nửa cụ ạ. Học phí giảm có 25% nhưng các khoản khác k phải đóng nên tổng thể giảm 1/2 - trường F1 nhà e. Chúng nó học online thì em tiết kiệm đc 1 khoản nhưng em chả cần, thích chúng nó đi học hơn.
Các thầy cô giáo chắc cũng muốn đi dạy bình thường ở nhà cuồng chân lại ko dạy thêm nếm đc gì mất đi một khoản thu

Jamebonds

Xe container
Cụ chịu khó search a Google nhé, thông tin cả ta lẫn tây (nếu cụ đọc được tiếng tây), vd:

những ai bệnh nặng, nằm lâu thì đương nhiên sẽ bị 1 giai đoạn gọi là hậu quả của bệnh đó, còn nhiễm thường thường thì chả có gì đâu cụ ạ. Người thân e bị e biết.
Cụ mà cứ nằm viện cả tháng xem, âm tính rồi thì cũng phải 1 vài tháng nữa mới trở lại bình thường được

ca_kiem

Xe container
E ủng hộ việc các nhóc đi học lại. Nhưng cái gì tránh được nên tránh. Ví dụ: đi học lại chậm hơn 1 tuần sau tết sẽ sàng lọc được kha khá f0 đợt nghỉ tết vừa rồi. E nghĩ thêm 1 tuần trực tuyến cũng ko đên mức ko chấp nhận được. Vẫn biết phải sống chung với dịch, nhưng hạn chế được bao nhiêu tốt bấy nhiêu.

Các nhóc đi học thì cho học bán trú luôn. Chứ giờ học nửa buổi về nhà cũng nửa nạc nửa mỡ, tựu chung bố mẹ vẫn phải thu xếp để trông @@
Cụ phải hiểu tôi hay cụ nào đó trên này chỉ là thiểu số. Cụ nói 1-2 tuần nữa chưa muộn… nhưng có đến 1000 người muốn 2-3 tuần nữa chưa muộn, hoặc 2000 người muốn 2 tháng nữa chưa muộn…. Vậy phải làm sao. Đây là lần thứ n tôi nghe điệp khúc “ 2 tuần nữa chết ai nào” tuy nhiên khi kết thúc 2 tuần thì lại có một đống y kiến tiếp tục “ thêm 2 tuần nữa chết ai nào”…….. thêm hẳn 2 tháng nữa.. lại điệp khúc “ cố thêm 2 tuần nữa chết ai nào”….. cụ phải biết 100 người 100 ý, 1 triệu người triệu ý … ai khẳng định cho cụ hết đúng 2 tuần nữa như cụ nói… họ đòi hỏi thêm 2 tuân nữa thì sao vì họ cũng như cụ thôi. Nếu đánh cuộc tôi cuộc với cụ luôn 2 tuần nữa lại có nick yêu cầu thêm 2 tuần nữa!!!
Tóm lại là biểu quyết… ai cho con đi học thì cứ đi ai không thích thì cho ở nhà… còn đợi 2 tuần nữa thì xin lỗi 20 năm nữa cũng ko đồng thuận.

fundraiser

Xe container
Công hay tư cụ ơi? Nhà e tư mà chưa thấy lấy ý kiến. Em thì đồng ý bán trú cả 2 tay 2 chân. Đã đến học cùng nhau rồi thì ăn trưa với ngủ trưa ngại gì.
Mầm non mà ko cho ăn sáng thì cũng quá tội. Em chưa được lấy ý kiến chứ mầm non 2 đứa F1 nhà em là em sẽ đăng ký bán trú ăn sáng trưa tại trường luôn.

fundraiser

Xe container
Cụ phải hiểu tôi hay cụ nào đó trên này chỉ là thiểu số. Cụ nói 1-2 tuần nữa chưa muộn… nhưng có đến 1000 người muốn 2-3 tuần nữa chưa muộn, hoặc 2000 người muốn 2 tháng nữa chưa muộn…. Vậy phải làm sao. Đây là lần thứ n tôi nghe điệp khúc “ 2 tuần nữa chết ai nào” tuy nhiên khi kết thúc 2 tuần thì lại có một đống y kiến tiếp tục “ thêm 2 tuần nữa chết ai nào”…….. thêm hẳn 2 tháng nữa.. lại điệp khúc “ cố thêm 2 tuần nữa chết ai nào”….. cụ phải biết 100 người 100 ý, 1 triệu người triệu ý … ai khẳng định cho cụ hết đúng 2 tuần nữa như cụ nói… họ cũng đc đòi hỏi thêm 2 tuân nữa của nữa .
Tóm lại là biểu quyết… ai cho con đi học thì cứ đi ai không thích thì cho ở nhà… còn đợi 2 tuần nữa thì xin lỗi 20 năm nữa cũng ko đồng thuận.
CỤ chuẩn. Cứ cái trò hoãn binh thì hoãn vô thời hạn thôi. Ai không muốn đi học cứ học online, ai muốn con đi học trực tiếp cứ đăng ký tự nguyện. Thế là văn minh và công bằng nhất.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
DM bọn quan lại HN, chúng nó thừa biết là mấy cái quyết định ấy nó ngu xuẩn thế nào nhưng vì an toàn cái ghế của chúng nó mà chúng nó bất chấp chơi cái bài đổ hết cho dân.
Muốn an toàn ghế thì đã cứng nhắc làm theo chỉ đạo chứ nhỉ ;))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề các cụ ấy không đưa ra 1 kế hoạch cụ thể khi nào đi học (vd; 1-2 tháng nữa) để dân còn chủ động.
Trước/sau khi tiêm VX xong thì cũng phải đưa ra lộ trình tổ chức đi học/ BYT là cơ quan chịu trách nhiệm xây dựng phương án cho trường/học sinh phòng - chống dịch khi đi học trở lại. Không thấy gì :D. HN toàn quay xe phút cuối. :))
Đến khí TTg chốt hạn cuối cùng 14/2 mà đến bây giờ cũng nâu có gì :))
Covid nó ko lan tỏa theo "kế hoạch" nhé, mở vội vàng rồi lại đóng vội vàng có mà quá tội.

sakai_yo

Xe lăn
Các thầy cô giáo chắc cũng muốn đi dạy bình thường ở nhà cuồng chân lại ko dạy thêm nếm đc gì mất đi một khoản thu
Chắc chắn luôn cụ ơi, các cô mất thu nhập đấy, kể cả là công. E vd như các cháu mà đi học thì sẽ có thêm tiền ăn, tiền bán trú vvv

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Khanh phát biểu, e thấy đúng:
Người lớn đi chơi, đi ăn, đi du lịch, đi làm thoải mái
Con nít đi chơi, đi ăn, đi du lịch thoải mái. Đi học lại lăn tăn
BÓ TAY
Nhà ai tự đi thì nhà nấy tự chịu trách nhiệm, đây phỉ phui cả lớp bị thì ai chịu trách nhiệm?

BMZ_Z4

Xe điện
Vấn đề các cụ ấy không đưa ra 1 kế hoạch cụ thể khi nào đi học (vd; 1-2 tháng nữa) để dân còn chủ động.
Trước/sau khi tiêm VX xong thì cũng phải đưa ra lộ trình tổ chức đi học/ BYT là cơ quan chịu trách nhiệm xây dựng phương án cho trường/học sinh phòng - chống dịch khi đi học trở lại. Không thấy gì :D. HN toàn quay xe phút cuối. :))
Đến khí TTg chốt hạn cuối cùng 14/2 mà đến bây giờ cũng nâu có gì :))
Em đoán sẽ có cú điện thoại và sau đó các cháu sẽ đi học hết :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói 21/2 đến trường mong quá. Mà quyền được đến trường tại sao mấy ông lờ đờ vẫn cấm. Kiện được ko nhỉ chứ giờ muốn con đến trường học.
Kế hoãn binh đấy cụ ơi. Chưa chắc chắn đâu. Em thấy như có thế lực nào vẫn cản trở việc đi học trở lại của học sinh thủ đô thì phải. Thế lực này đang muốn ép điều gì đó chứ chuyện trẻ con hệ kháng sinh tự nhiên nó khoẻ, ai cũng biết. Phụ huynh ngấm đòn ở nhà chăm sóc trẻ con rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ai rồi cũng covid thôi, ko học thì hỏng mie 1 thế hệ, học mà chẳng may covid thì 3-5 ngày khỏi
Ai cũng tỉnh như cụ bọn bán kit test với nhập vac xin về là nó không thích đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng