[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

OTheAh

Xe tăng
Đơn giản thế này cụ thấy là tiêm nhiều có hại nhé. Trẻ không nên tiêm vaccine nếu như đề kháng trẻ thừa sức đối kháng đc con covid này. Cứ giả thiết vaccine này không có hại… nhưng nó làm lười hệ thống miến dịch tự nhiên cho trẻ. Nếu cứ hơi 1 tý có 1 bệnh mới ta lại lạm dụng cho trẻ đâm 2-3 liều vaccine vào người……======> tầm khoảng 300 năm sau thì theo cụ một đứa trẻ mới sinh ra đâm bao nhiêu cái vaccine vào người… có đến 100 phát không? Đấy là tại sao trên thế giới nó không muốn tiêm vaccine trẻ … còn muốn khẳng định một vaccine tốt hay không tốt thì phải theo dõi nó ít nhất 10 năm.
Nợ cụ vod

OTheAh

Xe tăng
Em tiêm thì thấy thế này:
- Đêm ngủ, cứ ngủ 3h là tỉnh giấc. Ngủ không ngon và sâu. Mơ màng
- Sau khi tiêm, em bị lạnh lưng. Có hôm đi ngủ đắp chăn ra mồ hôi. Vẫn thấy lạnh lưng.
Những triệu chứng này, em chưa bao h bị. Lúc đầu em nghĩ do tuổi tác. Nhưng sau khi tiêm mũi 3 thì hiện tượng này bị tái lặp lại. Giống hệt mũi 2.
Em tiêm nốt lần này :)
E giống cụ tưởng do tuổi tác, sau trao đổi với đội hơn và kém vài tuổi thì đúng là vx nhiều vấn đề lắm, e sẽ ko tiêm cho F1

Chỉnh sửa cuối:

phihanhgia

Xe container
Tinh thần tiến bộ của thế giới hiện đại là: "Trường học là những nơi đóng cửa cuối cùng, và đầu tiên mở cửa trở lại."

Đó chính là tinh thần nhân văn cao, thể hiện quan tâm ưu ái lớn nhất cả về vật chất và tinh thần của XH cho sự phát triển của các cháu nhỏ. Quan điểm này là quan điểm chính thức của UNICEF từ tháng 10/2020. Tôi đưa vào đây để thấy là các nhà quản lý ở VN đang lạc nhịp thế giới khá lâu. QC địa phương các cấp vẫn đang trốn trách nhiệm, vẫn "ném đá dò đường" để trường học đóng cửa là TỐT thí "trách nhiệm".

Mong muốn là ngài TT thông suốt tư tưởng từ trên xuống dưới và không dọa nạt truy tố trách nhiệm "chống dịch" của cấp dưới. Các cấp QL địa phương đừng cố phát minh ra cái bánh xe tròn, khi mà nhân loại đã biết từ lâu, phải làm gì.

https://en.unesco.org/news/schools-should-be-last-close-first-open

The best interests of children must be central to any decision-making on when and how to keep schools open.

Schools should be the last to close and first to reopen

Statement by Patricia Di Giovanni, UNICEF Representative – a call to ensure the COVID-19 crisis does not become a child rights crisis

31 October 2020
=============
Jan 14, 2022,03:34pm EST|4,322 views
UNICEF: Schools Should Be The Last To Close And The First To Reopen
UNICEF USA
Sarah Ferguson
Brand Contributor
UNICEF USA

Even as the Omicron variant takes hold, keeping schools safe and open must be a global priority. The harms to children from being out of school are severe and can last a lifetime.

OTheAh

Xe tăng
Logic của cụ thật hay, ngày xưa bắn tên mặc giáp sắt dày cả phân, 300 năm sau có súng đạn chắc giáp phải dày cả mét...!!!

E cũng lần đầu tiên nghe tiêm vắc xin làm lười hệ thống miễn dịch...

Trẻ e cũng như người lớn, ko thể bắt xung trận với Covid mà ko đc trang bị đầy đủ (vắc xin) được, làm thế khác gì đưa lính ra trận mà ko tập luyện j, ko trang bị bảo vệ j, tay ko tấc sắt,... thì cầm chắc cái xấu
Cụ tìm hiểu kĩ về hệ miễn dịch đã, vx chưa đủ thời gian theo dõi mà tiêm cho thế hệ tương lai quá mạo hiểm, f1 nhà e ko bao h đánh đổi vậy, e phải đi cày và bên kia sườn dốc rồi nên mới tiêm thôi

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
E giống cụ tưởng do tuổi tác, sau trao đổi với đội hơn và kém vài tuổi thì đúng là vx nhiều vấn đề lắm, e sẽ ko tiêm cho F1
Em bị vụ mất ngủ này cứ 3h là thức trước kia ko bị. Triệu chứng này rõ rệt cứ nghĩ do áp lực cv cơ.
Em qđ ko tiêm cho con bé lớp 2. Cho đến trường.
Cháu em về quê dương tính hqua sốt với nôn chút giờ ngủ ngon lành ko sao cả

OTheAh

Xe tăng
Hai ổng chờ bắt chước SG. SG cho tiểu học và mầm non đi học 14/2. Các ổng sẽ cho đi học sau SG 14 ngày, cỡ sau 01/03. Nói thẳng vào vấn đề thì sự lom dom chậm chạp đang cản làm HN phát triển chậm ... Thời gian riêng của các ổng thì các ông tự quyết, chứ giao thời gian của hàng triệu người cho các ổng quyết, thì thật là vô cùng lãng phí. Nào là giấy đi đường, nào là muốn ép các bệnh viện làm việc 3 tại chỗ như xưởng sx (đã thất bại từ trứng nước), nào là phong tỏa đóng mở điên dại phường/quận theo số ca nhiễm (khi mà tất cả người lớn đã tiêm xong), rồi vẫn lôi hàng nghìn người đi cách ly tập trung F1 khi mà tất cả đã tiêm, rồi vẫn tuyên bố tiêm xong mới đi học, vv. Năng lực, bản lĩnh, khả năng học hỏi thế giới qua dịch đều đã thể hiện hết rồi. Yếu toàn diện ...
Úi kít tét vẫn trong kho các bác ý còn nghĩ cách dùng hết đã chứ :))

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nghe nói 21/2 đến trường mong quá. Mà quyền được đến trường tại sao mấy ông lờ đờ vẫn cấm. Kiện được ko nhỉ chứ giờ muốn con đến trường học.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chưa ổn nếu vẫn cách ly F1.
Về việc xử lý các ca F1, F0 trong trường học ra sao, ông Cương cho rằng, hiện ngành GD-ĐT cùng ngành Y tế đã phối hợp và có kịch bản, phương án xử lý khi phát hiện F0 trong trường học với nguyên tắc chỉ có F0 đi đến khu cách ly y tế còn F1 cách ly tại nhà.
Đã chơi thì chơi lớn luôn, chỉ F0 nghỉ nhà, F1 vẫnđi học,đi dạy

sakai_yo

Xe lăn
Chả nhẽ mới sáng ra em lại chửi thề, điên lắm rồi cc ạ.

OTheAh

Xe tăng
E chấp nhận đúp và mù chữ nếu chúng nó bắt tiêm mới cho đi học
Hn sắp cho HS trở lại trường, trong khi dịch Covid vẫn diễn biến khó lường có cụ/mợ nào can đảm, quyết tâm để con/cháu ở nhà không đến trường, chấp nhận đúp, mù chữ ko a?

OTheAh

Xe tăng
Đang tranh luận quay sang công kích cá nhân mới là biểu hiện của mấy bạn thiếu i ốt :) .
Mà cụ lồng lộn vừa thôi kẻo tụt huyết áp đấy :D
Cụ cũng có tư duy đấy chứ, chắc cụ thích ngược dòng thôi đúng ko mời cụ cứ còm tiếp cho phong phú :)

Chỉnh sửa cuối:

jobber

Xe tăng
E chấp nhận đúp và mù chữ nếu chúng nó bắt tiêm mới cho đi học
Có ai ép đc tiêm đâu, mình là ng giám hộ con mình, đi học bt thôi, nếu ko thích đky học online với trường

Quản Tượng

Xe tăng
lớp 3 thằng F1 nhà e đang lấy ý kiến PH, lớp 50 thì giờ có 38-ok đến trg -ăn bán trú luôn và 6-ok đến trường, ko ăn bán trú.
E thấy cái này là tự do, cụ mợ nào không thích thì cho con ở nhà. e thì đk cho nó đi học và ăn bán trú luôn.

sakai_yo

Xe lăn
Vì nhà em mong được đi học cc ạ. Trẻ con nó đi chơi bời, du lịch, về quê về quán tứ lung tung rồi, bố mẹ cũng quăng quật khắp nơi rồi thì sợ gì đi học. Con nhà e hôm nào cũng hỏi sắp được đến trường chưa.

sakai_yo

Xe lăn
lớp 3 thằng F1 nhà e đang lấy ý kiến PH, lớp 50 thì giờ có 38-ok đến trg -ăn bán trú luôn và 6-ok đến trường, ko ăn bán trú.
E thấy cái này là tự do, cụ mợ nào không thích thì cho con ở nhà. e thì đk cho nó đi học và ăn bán trú luôn.
Công hay tư cụ ơi? Nhà e tư mà chưa thấy lấy ý kiến. Em thì đồng ý bán trú cả 2 tay 2 chân. Đã đến học cùng nhau rồi thì ăn trưa với ngủ trưa ngại gì.

cháu lên 3

Xe container
Ai rồi cũng covid thôi, ko học thì hỏng mie 1 thế hệ, học mà chẳng may covid thì 3-5 ngày khỏi

Trạng thái
Thớt đang đóng