[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

QAZ

Xe container
Các con nhà e học C2, số ca F0 ở lớp tăng vù vù và từ đầu tuần e cho nghỉ rồi. Biện pháp kiểm soát duy nhất ở nhà trường mà các con nhà e khai là 1 chai cồn và máy đo thân nhiệt ở cổng.
Con tôi lớp 12 HN, nửa lớp học trực tiếp, đứa nào F0 thì nghỉ, đứa nào không muốn đến lớp thì học online, tùy ý.

Hôm qua có môn học, cô giáo F0 dạy online, 20 học sinh ngồi trên lớp học qua máy chiếu, 20 đứa khác học tại nhà.

Đấy mới là thích ứng với dịch bệnh, nhạc nào cũng dẩy được.

duongphong

Xe container
Cụ lại nhét chữ vào đầu người khác. Ý cụ Mont cũng là ý kiến của nhiều phụ huynh lo lắng cho các con chưa được tiêm phòng mà các con còn quá nhỏ để thực hiện 5k. Nếu chính quyền duy trì sáng học offline, chiều học online như các trường tư đang thực hiện thì quá tốt. Còn chỉ dạy online cho F0 & F1 thì đúng là các con sẽ không được lựa chọn nữa rồi. Muốn an toàn phải chấp nhận thất học thôi.
Thật đau lòng các cụ nhỉ
Ối giời.
Trường tư cũng chưa tới 1/2 phụ huynh đồng ý cho học off đâu, dự là đa phần lấn cấn chuyện đưa đón nửa ngày.
Cũng chả trông chờ các cụ tiêm hết Vắc Xin cho đội dưới 12 tuổi nhất là khối trường công lập, nhìn sang mấy nước ĐNA đang tiêm cho trẻ em là biết.
Loanh quanh cãi nhau còn lâu, nhà em tranh thủ tiêm và đi học trước cho lành. :))
Ai không thích đi học ở lớp thì để f1 ở nhà 1 năm. 1 năm sau hết dịch thì cho các cháu đi học cho nó an toàn. Còn kiến thức thì không học trước, thì học sau. Có ai học hết mất đâu mà lo :))

Em chả cần tiêm f1 vẫn cho đi học như thường. Cứ chủ trương cho đến trường đi học là đi thôi. K thì cho học chui :))

Belat Missan

Xe điện
Vâng, chả hiểu định chui rọ trốn đến bao h. Ăn 3 cái tết covid chán lắm rồi. Nhà em thuộc dạng cẩn thận mà vẫn dính đủ cả vợ và 2 con, mỗi em thì chưa dính nhưng mở vẫn phải mở thôi. Ủng hộ quay lại 100% như trc covid.
Đau đầu phết đấy cụ.
Đi học lây nhiễm nhau thì không tránh đc, chỉ có đẩy nhanh tiêm Vắc xin may ra đỡ chút
Cụ nào không đồng ý tiêm cũng không sao, đấy chỉ là quan điểm riêng và em hoàn toàn tôn trọng các cụ.:))

Hieumos

Xe container
Con tôi lớp 12 HN, nửa lớp học trực tiếp, đứa nào F0 thì nghỉ, đứa nào F1 hoặc không muốn đến lớp thì học online, tùy ý.

Hôm qua có môn học, cô giáo F0 dạy online, 20 học sinh ngồi trên lớp học qua máy chiếu, 20 đứa khác học tại nhà.

Đấy mới là thích ứng với dịch bệnh, nhạc nào cũng dẩy được.
Thực ra cấp 2, cấp 3 thì có thể cho đi học trực tiếp được vì chúng nó có ý thức tự bảo vệ sức khỏe rồi, chưa kể vaccine cũng tiêm rồi.

Đa số các ông bố bà mẹ ngại là học sinh cấp 1 thôi. Lũ cấp 1 này thì ngoảnh đi ngoảnh lại là chúng nó vứt khẩu trang đi đằng nào rồi, rồi chạy nhảy chơi đùa làm gì còn 5k nữa mà thực hiện. Chưa nói đến trở ngại trong việc bố mẹ phải đưa đón hàng ngày.

isak

Xe tăng
Nhà có 6 người thì tới 5 F0, riêng tôi F1 bị nhốt trong phòng. Ngày ngày nghe F0 hát hò, nấu ăn vui như Tết. Còn mình úp mì tôm cầm hơi. Muốn chui ra hoà nhập cộng đồng quá 🥲
Đây cụ, mô tả bằng ảnh cho dễ hình dung

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đau đầu phết đấy cụ.
Đi học lây nhiễm nhau thì không tránh đc, chỉ có đẩy nhanh tiêm Vắc xin may ra đỡ chút
Cụ nào không đồng ý tiêm cũng không sao, đấy chỉ là quan điểm riêng và em hoàn toàn tôn trọng các cụ.:))
Ai ko tiêm cho con thì quyền tự do của họ thôi, em cũng ko chê trách gì. Cấp 1 thì sẽ có vaccine, mầm non có vaccine đâu, vấn đề là nhóm này đã quá đủ dữ liệu chứng minh các cháu bị rất nhẹ, còn nhẹ hơn cảm lạnh. Nên cần 1 chính sách thống nhất dân đỡ khổ.

• Vodka
Reactions: QAZ

Mont

Xe tải
Trường con nhà em bán công và vẫn có học online mà nhỉ, nhưng chất lượng sẽ không ok như offline vì cô dựng 1 cái lap ở bàn gv và dậy offline trong lớp, đứa nào online thì nghe, thi thoảng cô đi lên bảng xa xa cái máy tính thì bọn online sẽ chả nghe thấy gì
Cấp 1 họ ko định làm vậy đâu ạ. Ai ko đi trực tiếp thì họ ko dạy online
Không phải vậy đâu, như trường con em cho phụ huynh đăng ký thoải mái. Ai thích đến trường thì đến, ai học online vẫn học như bình thường. Chỉ các cô giáo là phải tăng ca tăng kíp vì tự nhiên lại gấp đôi công việc thôi.
E thấy Sở yêu cầu xuống là có đăng ký online cũng ko đc học đấy cụ. Chỉ dậy trực tiếp và online cho f0, f1 thôi.

Cap nhi tan

Xe buýt
Con mình 5 tuổi đi khu vui chơi, đi máy bay, đi du lịch, đi sang hàng xóm, đi khắp mọi nơi. Riêng đi học thì ko dc đi. Riêng mầm non fai cho đi đầu tiên, đơn giản là ai sợ ngta vẫn cho con ở nhà, ai ko sợ ngta sẽ cho con đi học
Giờ được đi rồi đó cụ...

Mont

Xe tải
Trẻ bị nhẹ e k biết như nào. Chỉ biết giờ nhi trung ương kín chỗ roài.

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm qua lại cách li đền Ông Bảy Bảo Hà vì có quá nhiều F0, bọn em lên lại quay về có gặp cả nhóm ở Tây Hồ.

xukute

Xe tăng
Cấp 1 họ ko định làm vậy đâu ạ. Ai ko đi trực tiếp thì họ ko dạy online

E thấy Sở yêu cầu xuống là có đăng ký online cũng ko đc học đấy cụ. Chỉ dậy trực tiếp và online cho f0, f1 thôi.
Cụ lấy cơ sở đâu vậy cụ.
Nhà em 2 đứa học trường công cấp 1 ở HN, tối qua họp phụ huynh đây.
Ai thích thì đi học Off, không thích thì đăng ký học online ở nhà.
Chất lượng học online sẽ không được như OFFline vì máy chiếu chỉ chiếu vào bảng và slide, cô giảng thì nghe chứ không tương tác như trước được thôi.
Không có chuyện như cụ nói đâu nhé.

Hieumos

Xe container
Cụ lấy cơ sở đâu vậy cụ.
Chất lượng học online sẽ không được như OFFline vì máy chiếu chỉ chiếu vào bảng và slide, cô giảng thì nghe chứ không tương tác như trước được thôi.
Đúng đấy ạ, không có chuyện bỏ rơi học sinh không được đi học đâu.

Trường nhà em thì gom học sinh học online lại làm vài lớp học vào buổi tối, phân công các cô giáo thay phiên nhau dạy. Đăng ký chuyển đổi học on/off thoải mái.

3077

Xe container
Em chả thấy lúc nào bv mình không kín chỗ cả, kể cả không có covid thì tai mũi họng lúc nào cũng kín người

duongphong

Xe container
Cụ lại chém ròi. Nhi TƯ không tiếp nhận các cháu bị nhẹ. Bị nhẹ thì tự xử ở nhà. Chỉ cho các cháu bệnh nặng (bệnh nền) nhập viện điều trị. Họ ưu tiên chữa bệnh nhân khác, vì nguy cơ tử vong bệnh nhân khác cao hơn nhiều. Quên mấy cái covid đòi nhập Viện nhi đi cụ :))

Raul7

Xe tải
Cụ lấy cơ sở đâu vậy cụ.
Cô giáo f1 nhà e (học tiểu học) thông báo đúng như cụ Mont kia nói

polizia

Xe container
Lớp con em 24/26 phu huyhh ko đông ý tiêm.
18/8 vote online.
Tối nay họp phụ huynh về việc trở lại trường.
Ko biết sở có tuýt còi ko nhưng em hy vọng là ko.
Trường Bán công.

Belat Missan

Xe điện
Ai ko tiêm cho con thì quyền tự do của họ thôi, em cũng ko chê trách gì. Cấp 1 thì sẽ có vaccine, mầm non có vaccine đâu, vấn đề là nhóm này đã quá đủ dữ liệu chứng minh các cháu bị rất nhẹ, còn nhẹ hơn cảm lạnh. Nên cần 1 chính sách thống nhất dân đỡ khổ.
Mầm non khéo các cụ chả tìm đc lớp ấy chứ.
Nhiều cô dạy F1 em ngày trước nhờ Covid mà chuyển đổi nghề xong rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng