[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

polizia

Xe container
Theo 1 số nguồn tin ông chú ông bác thì trên Hoàn Vũ thiêu tb 50ca/ ngày, thiêu cho cả 1 số tỉnh xung quanh vì tại các tỉnh đó chỉ có đài hoá thân tư nhân.
Mà giá nhà nc chi trả cho 1 ca Covid thấp hơn giá tư nhân nên họ ko thiêu, đều phải đưa về Hn thiêu.
Ở Hà Nội em đc biết thành phố trả cho 3,5tr gồm thiêu, 1 bình sứ và 1 chuyến xe. Giá đó tư nhân ko làm đc.
Vì thế thông tin < 100 ca tử vong/ ngày có vẻ ko chính xác.
Cũng đúng thôi vì quan sát các ca nhiễm ko báo nhiều lắm, thì số ca nhiễm hàng ngày cũng ko chuẩn.

xe thủng lốp

Xe container
Theo 1 số nguồn tin ông chú ông bác thì trên Hoàn Vũ thiêu tb 50ca/ ngày, thiêu cho cả 1 số tỉnh xung quanh vì tại các tỉnh đó chỉ có đài hoá thân tư nhân.
Mà giá nhà nc chi trả cho 1 ca Covid thấp hơn giá tư nhân nên họ ko thiêu, đều phải đưa về Hn thiêu.
Ở Hà Nội em đc biết thành phố trả cho 3,5tr gồm thiêu, 1 bình sứ và 1 chuyến xe. Giá đó tư nhân ko làm đc.
Vì thế thông tin < 100 ca tử vong/ ngày có vẻ ko chính xác.
Cũng đúng thôi vì quan sát các ca nhiễm ko báo nhiều lắm, thì số ca nhiễm hàng ngày cũng ko chuẩn.
Cứ mắt thấy tai nghe cho gần gũi cụ ạ, đơn giản như ở tỉnh em ngày hôm nay hơn 1,4K nhiễm xung quanh bị đầy mà có thấy ai die đâu 1 vài cụ tai biến nằm nhà con cháu về ăn Tết lây cho rồi die thì cúm thường còn chết nữa là

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cứ mắt thấy tai nghe cho gần gũi cụ ạ, đơn giản như ở tỉnh em ngày hôm nay hơn 1,4K nhiễm xung quanh bị đầy mà có thấy ai die đâu 1 vài cụ tai biến nằm nhà con cháu về ăn Tết lây cho rồi die thì cúm thường còn chết nữa là
Hàng xóm nhà em hơn 70 covid nặng nhập viện, đúng 10 ngày thì được xe cấp cứu đưa về tận nhà, thấy bảo có xn âm tính rồi. Sang hôm sau lại thấy phát tang xong đưa đi hóa thân hoàn vũ.
Tất nhiên như vậy là chết tự nhiên không phải do covid rồi !

Mont

Xe tải
Chó đẻ thật các cụ ạ. Trường con em ko dạy học sinh nếu ko muốn học trực tuyến. Sở GD của HN yêu cầu không cho học sinh học trực tuyến luôn cơ. Quân mất dạy.

Mr.Alo

Xe lăn
Chó đẻ thật các cụ ạ. Trường con em ko dạy học sinh nếu ko muốn học trực tuyến. Sở GD của HN yêu cầu không cho học sinh học trực tuyến luôn cơ. Quân mất dạy.
Phải chấp nhận sống theo tùy thời kỳ thôi cụ , trẻ con dính thường rết nhẹ ko sao đâu

Mont

Xe tải
Phải chấp nhận sống theo tùy thời kỳ thôi cụ , trẻ con dính thường rết nhẹ ko sao đâu
Thế con e tiền sử hen xuyễn là ko được học hành đúng cụ.
Bộ giáo dục nhưng ko dạy học thì bộ trưởng nên từ chức mẹ đi

tomo21311

Xe tăng
Hôm nay các trường trước khi vote đều kiểu ra tối hậu thư, quyết thắng covid.

Mr.Alo

Xe lăn
Hôm nay các trường trước khi vote đều kiểu ra tối hậu thư, quyết thắng covid.
Trên quyết thì phải theo thôi cụ , em thì ủng hộ đi học , đóng cửa lâu quá rồi ảnh hưởng nhiều thứ , cả năm qua học online bọn nhóc chả vào được mấy , bọn nó chỉ tăng lever món vào mạng với game thôi :D

Mont

Xe tải
Trên quyết thì phải theo thôi cụ , em thì ủng hộ đi học , đóng cửa lâu quá rồi ảnh hưởng nhiều thứ , cả năm qua học online bọn nhóc chả vào được mấy , bọn nó chỉ tăng lever món vào mạng với game thôi :D
Vấn đề là ko có lựa chọn
Để xem thằng bố mẹ to hơn hay thằng chính quyền to hơn trong việc quyết định sống chết và học hành của con cái.

motthoidongbim

Xe điện
Hề hề con nhà em cả 2 bị cơ địa dị ứng nên ko tiêm cụ ah. Bé lớn nhà em dính F0 xong khỏi đi học bình thường rồi cụ ah :) Cụ nào lo thì cứ lo chứ em thì vẫn sẽ ủng hộ cho các con đi học ah
Sợ nhất f1 liên tục. Ngoáy liên tục, nghỉ triền miên thôi.

duongphong

Xe container
Hôm nay em họp lớp cho f1, có phụ huynh phát biểu không cho con đi học, chỉ cho học online. Kể cả để f1 ở nhà 1-2 năm học muộn cũng được.
Nhưng nhà trường kiên quyết chỉ dạy online các con bị nhiễm f0, f1. Sau thấy ngoan, không ý kiến gì để con ở nhà 1-2 năm, hết covid k cần học hành gì nữa :))

Mont

Xe tải
Hôm nay em họp lớp cho f1, có phụ huynh phát biểu không cho con đi học, chỉ cho học online. Kể cả để f1 ở nhà 1-2 năm học muộn cũng được.
Nhưng nhà trường kiên quyết chỉ dạy online các con bị nhiễm f0, f1. Sau thấy ngoan, không ý kiến gì để con ở nhà 1-2 năm, hết covid k cần học hành gì nữa :))
Uh cứ nửa lớp ko đi như vậy xem.
Ko coi ý kiến phụ huynh ra gì thì tôi cũng chả coi ông ra cái gì.

tomo21311

Xe tăng
Nhà em mà ko vướng các cụ già bệnh tật là em cũng liều mình đấy, nhưng đi học thì chắc chắn dính F0 rồi nên nhà em chưa dám liều. Cứ tạm thời online đã, vì chưa có phương án nào ok cả.

Mont

Xe tải
Nhà em mà ko vướng các cụ già bệnh tật là em cũng liều mình đấy, nhưng đi học thì chắc chắn dính F0 rồi nên nhà em chưa dám liều. Cứ tạm thời online đã, vì chưa có phương án nào ok cả.
Ko ai cho con cụ online đâu. Cụ ko cho đi học thì thất học nhé.

tomo21311

Xe tăng
Ko ai cho con cụ online đâu. Cụ ko cho đi học thì thất học nhé.
Em cứ chọn online, để xem trường định làm gì. Em hỏi nó thích đi học ko nó bảo học online cũng ko sao, bé đang học lớp 5 cũng căng nhưng học lực khá nên cũng ko ngại lắm.

Xe bọ xít

Xe container
Hôm nay trường con em thông báo, sang tuần đi học mọi thứ sẽ như cũ. Cháu nào có dấu hiệu thì gia đình tự test, nhiễm thì ở nhà điều trị, cách li, các cháu khác đi học bình thường, trường sẽ có cô giáo hỗ trợ củng cố kiến thức cho các cháu f0 sau khi khỏi bệnh, ko học on off bát nháo, dứt khoát đã quay lại học là sẽ chỉ học trực tiếp. Ko tổ chức ngoáy mũi sàng lọc hàng loạt. Gia đình nào muốn cho con học bán trú thì kí đơn đăng kí nhà trường chuẩn bị luôn từ t2 tuần sau. Cũng may ban lđ trường chung quan điểm với mình, nhẹ cả đầu. Hôm nay cô thông báo con đc đi học mà 2 đứa nhà em háo hức gói ghém sách vở, chuẩn bị ba lô luôn, vui lắm ạ :):):)
Chắc trường tư à Cụ, chứ trường công thì chưa trường nào dứt khoát đc ntn. Mong sao sớm bt và thật sự bt, chứ cứ nửa vời và chệch choạc ntn thì on off đều nưả vời, mọi người cùng khổ.

Mont

Xe tải
Em cứ chọn online, để xem trường định làm gì. Em hỏi nó thích đi học ko nó bảo học online cũng ko sao, bé đang học lớp 5 cũng căng nhưng học lực khá nên cũng ko ngại lắm.
Họ cho nghỉ luôn cụ ạ. Họ ko dạy online đâu.
Em kệ, cho con em đúp xem thằng nào làm được gì nhạu

2congai

Xe buýt
Bình tĩnh cụ êi, cháu em quá cân, hen suyễn mà nhiễm chỉ sốt 1 ngày vẫn ăn khoẻ ngủ khoẻ, nghịch như giặc, 3 ngày đã âm rồi. Cứ để con cụ nghỉ hết tuần sau rồi nghe ngóng & thử cho cháu đi học xem

Trạng thái
Thớt đang đóng