[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh.long

Xe tăng
Em nghĩ ko trường nào đủ nhân lực + cơ sở vật chất tổ chức học song hành 1 thời gian dài đâu cụ, học 1 vài tuần chờ dịch nó lắng xuống còn đc.
Phụ huynh đủ lực để trang bị được cụ ạ, bộ này đâu đó 5-7tr cămphuchia, đến máy tính bảng 2-3tr gđ còn trang bị cho từng cháu được mà

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thế test ở trên trời rơi xuống hả cụ? Cụ có phải mua ko? Thế nếu mua thì nguồn nhập ở đâu? Kho nào phân phối độc quyền?
Cụ biết thì nói xem kho nào phân phối độc quyền kit test để mọi người mở mang đầu óc với chứ như tôi biết thì kho kit test lớn nhất nó nằm ở biên giới phía bắc ý ;))

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Thế cháu nào bị f0 thì ở nhà vẫn học online đc, các bạn k f gì thì vẫn lên lớp học, các thầy cô vừa dạy on vừa dạy off trên lớp ah cccm?
Trường con em thì cô để cái máy tính có camera quay lớp học trực tiếp, ai học online ở nhà thì xem qua camera, chứ ko tương tác nhiều như kiểu 100% học online.

.Xukthal

Xe container
Phụ huynh đủ lực để trang bị được cụ ạ, bộ này đâu đó 5-7tr cămphuchia, đến máy tính bảng 2-3tr gđ còn trang bị cho từng cháu được mà
Thiết bị 1 phần thôi, cụ nghĩ xem Gv vừa kèm hs ở lớp lại còn quay vào mạng để dạy hs ở nhà thì có chịu đc lâu dài ko?

thanh.long

Xe tăng
Thiết bị 1 phần thôi, cụ nghĩ xem Gv vừa kèm hs ở lớp lại còn quay vào mạng để dạy hs ở nhà thì có chịu đc lâu dài ko?
Trường hợp trong lớp có 20- 30% là f0 cũng phải tổ chức như vậy chứ sao cụ, dịch đã hết đâu, tiêm 3 mũi vẫn dính, bị f0 thì vẫn ở nhà điều trị đó thôi, có cho f0 đi học đâu ạ

Gerben

Xe buýt
Vậy nên tổ chức + trang bị thiết bị để song hành học offline và học online, cho hs lựa chọn phương pháp là đỡ rối
Chuẩn, đã học offline thì off cho nó ra hồn, không kiểu on/off, off/on nửa mùa, làm ăn phải đàng hoàng.
Bạn nào F0, nghỉ, trường phải cử cô giáo chuyên trách kèm các bạn này (online) để kịp bài với các bạn khác, mấy hôm sau khỏi lại đi.
Có thế thôi mà éo có cái chỉ thị nào ra hồn.

MrSpy

Xe điện
Với chủ trương "không bỏ lại một học sinh nào phía sau", hôm qua họp phụ huynh các cô giáo đang kêu như vạc, nhất là các cô giáo tiểu học.

Dựa trên số liệu do các bố mẹ đăng ký, nhà trường phải bố trí đồng thời cả học online và học trực tiếp trên trường. Tức là sáng cô giáo phải đến trường để dạy, tối cô giáo lại tiếp tục đánh vật với các bạn học online. Cô giáo F1 nhà em đang than là chắc được khoảng 1 tuần thì các cô sẽ lăn ra ốm. Chưa kể giả sử một cô nào đó bị F0 thì các cô khác trong khối lại phải luân phiên dạy học hỗ trợ.
Cụ cứ làm như gv dạy căng lắm không bằng, tuần họ chỉ đứng lớp hơn chục tiết dạy thôi.

thanh.long

Xe tăng
Chuẩn, đã học offline thì off cho nó ra hồn, không kiểu on/off, off/on nửa mùa, làm ăn phải đàng hoàng.
Bạn nào F0, nghỉ, trường phải cử cô giáo chuyên trách kèm các bạn này (online) để kịp bài với các bạn khác, mấy hôm sau khỏi lại đi.
Có thế thôi mà éo có cái chỉ thị nào ra hồn.
Tổ chức, trang bị vừa off vừa on thì trường hợp bạn nào f0 phải nghỉ vẫn on ngồi nghe off giảng bài được, trường hợp này là tất yếu. Đó còn chưa tính giáo viên là f0 thì cũng phải on

phihanhgia

Xe container
Cụ cho cái ví dụ nước nào mở cửa mà ít-chết nhất em xem nào? :-?
Chứ mở cửa mà vẫn chết đều thì giỏi cái gì?
p/s: Úc mở cửa vẫn chết đều, tăng đều, cụ khen cái gì thế?
Đây cụ, thống kê của Đan Mạch chi tiết đến độ tuổi đây.

Tổng cộng đến 10/02/2022 có 3977 chết, trong đó 2381 cụ trên 80. Tức là có khoảng 1600 người dưới 80 chết. Và trẻ con từ 0-9 chỉ có 3 trường hợp chết trong suốt 2 năm.

Sau khi dỡ bỏ toàn bộ hạn chế (kể cả đeo khẩu trang), quán bars, hộp đêm tẹt ga, ... Denmark đang chịu trung bình 30 ca chết mỗi ngày (rất nhiều so với trước đây) nhưng họ chưa quay xe.

DENMARK - Feb 10, 2022
Reported COVID-19 deaths by date
Age Group2/10/2022
MalesFemalesUnknownBoth sexes
0-9201
3​
10-19101
2​
20-291071
18​
30-39671
14​
40-4921141
36​
50-5981437
131​
60-6922512512
362​
70-7963936526
1030​
80-8980067133
1504​
90+33951622
877​
Total known
2124​
1748​
105
3977​
Total unknown
0​
0​
0​
0​
Total
2124​
1748​
105​
3977​

Denmark becomes first EU country to lift all Covid-19 restrictions
By Scott McLean, Livvy Doherty and Lauren Kent,
Copenhagen, Denmark (CNN)Denmark has lifted all Covid-19 restrictions within the country, with coronavirus no longer considered a "socially critical sickness," according to the government.
This means that an indoor mask mandate, the use of a "Covid pass" for bars, restaurants and other indoor venues, and the legal obligation to self-isolate if you test positive are all ending.
"No one can know what will happen next December. But we promised the citizens of Denmark that we will only have restrictions if they are truly necessary and we'll lift them as soon as we can," Danish Health Minister Magnus Heunicke told CNN on Monday. "That's what's happening right now."

Nguồn
Nguồn

Cuộc sống ở quốc gia châu Âu đầu tiên dỡ bỏ toàn bộ hạn chế phòng COVID-19

Tuy nhiên, chính phủ tuyên bố rằng kể từ ngày 1/2, họ sẽ không còn coi COVID-19 là một mối đe doạ nghiêm trọng và dỡ bỏ tất cả các hạn chế, bao gồm cả việc bắt buộc đeo khẩu trang trong không gian kín và trên các phương tiện giao thông công cộng.

Chú thích ảnh

Đan Mạch hiện đang ghi nhận nhiều ca tử vong do COVID-19 hơn những tuần đấu tiên đầu tiên của đại dịch. Ảnh: NY Times

Với sự gia tăng của các ca nhiễm như hiện nay, việc dỡ bỏ các hạn chế có vẻ đi ngược lại với tình hình thực tế. Tuy nhiên, giới chức nước này cho biết số ca tử vong và nhập viện đang tăng chậm hơn nhiều so với các ca nhiễm. Số bệnh nhân mắc bệnh nặng cũng ở mức thấp nhất trong nhiều tháng.

Bộ trưởng Y tế Đan Mạch Magnus Heunicke nói rằng nước này vẫn chưa vượt qua đại dịch, nhưng ông cho biết đây là thời điểm thích hợp để hưởng lợi từ biến thể Omicron và tỷ lệ tiêm chủng cao của đất nước. Tính đến nay, khoảng 81% toàn bộ dân số Đan Mạch đã được tiêm chủng đầy đủ và 62% đã hoàn thành một mũi vaccine tăng cường.

“Chúng tôi cam kết với người dân rằng ngay khi có thể, chúng tôi sẽ nới lỏng hơn. Nhưng nếu có một biến thể mới, nếu chúng tôi biết rằng vaccine không hiệu quả, chúng tôi sẽ không ngần ngại làm những điều cần thiết”, ông Heunicke nói.

Chú thích ảnh
Hàng nghìn người đã đổ xô đến các câu lạc bộ đêm ở Copenhagen để ăn mừng khi các hạn chế COVID-19 được dỡ bỏ. Ảnh: NY Times

Trong khi nhiều quốc gia châu Âu đã dần dỡ bỏ các hạn chế COVID-19, các quốc gia Bắc Âu nhìn chung đang có những động thái quyết liệt hơn. Na Uy cũng đã dỡ bỏ gần như tất cả các hạn chế trong tháng này, bao gồm bắt buộc làm việc từ xa, giới hạn phục vụ rượu và lệnh cấm các môn thể thao. Thụy Điển ngày 9/2 cũng bỏ gần hết quy định phòng dịch.

Nguồn

Happymom

Xe buýt
Không tránh được thì dũng cảm đối mặt với covid đê! Ở nhà cũng có rủi ro của việc ở nhà, và cơ bản là nhà có người ra ngoài thì f1 ở nhà vẫn covid. Thế các cụ định nhốt nhau ở nhà đến bao giờ ?
Nguy cơ ở nhà và đi học đều ngang nhau. Ở nhà có giúp việc, hàng xóm, bố mẹ, ông bà ai chả đi ra đi vào. Ngồi 1 chỗ được khối.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Trường con em lại đc vote học online và offline, cháu nào ko muốn học offline thì ở nhà học online.
Ko biết hôm tới có bị tuýt còi ko :)) vì cùng trong quận nhưng thấy mấy trường khác lại ko có vote.

Happymom

Xe buýt
Trường con em lại đc vote học online và offline, cháu nào ko muốn học offline thì ở nhà học online.
Ko biết hôm tới có bị tuýt còi ko :)) vì cùng trong quận nhưng thấy mấy trường khác lại ko có vote.
1-2 tuần đầu chiều dư luận tí thôi. Đến tuần thứ 3 là đi hết 😂

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chính sách nạ nạ giữa dòng lại khổ thôi. Chốt học off hết đi. F0 thì ở nhà, trốn mãi sao đc. Các cháu bé bị cũng rất nhẹ.

Buhaki

Xe tải
Em thấy thế này chuẩn này. Ông nào thích thì cứ giữ con ở nhà học online. Còn offline có mặt tốt mặt xấu nhưng em thấy tốt nhiều hơn.
Đợt trc mở cửa trường phổ thông cũng thế thôi. 1 cháu + cả lớp nghỉ. Cuối cùng cũng đâu vào đó. Tư duy zero covid thì chỉ có sang Tàu.

Xeomchocon

Xe tăng
Camera quay toàn bộ khu vực bảng mà gv dạy off cung như thu âm, kể cả các bạn học off trả lời để các bạn học online theo luôn cùng bài giảng chứ.Êm dạy thêm như thế mà...các chàu học off khó hỏi bài, không nhìn mặt để biết đc hiểu không thôi,

polizia

Xe container
Em thấy thế này chuẩn này. Ông nào thích thì cứ giữ con ở nhà học online. Còn offline có mặt tốt mặt xấu nhưng em thấy tốt nhiều hơn.
Đợt trc mở cửa trường phổ thông cũng thế thôi. 1 cháu + cả lớp nghỉ. Cuối cùng cũng đâu vào đó. Tư duy zero covid thì chỉ có sang Tàu.
Đúng rồi.
Như con e học lớp 1 thì e ko đòi hỏi cao, giờ nó học online mà đã đọc thông viết thạo, cộng trừ hàng chục hàng trăm ngon lành, lớp 1 mịa gì mà học cả hình khối, lập phương, bầu dục… nên em cho học nốt online kỳ này.
Cơ bản học nửa ngày ko bán trú nên khá bất tiện đưa đón.
Còn có thể các cháu lớp cao hơn thì cần học offline hơn.

2congai

Xe buýt
Trường con em đã thông báo rõ ràng là chỉ có học off và phụ huynh chỉ vote ăn sáng hay ko ăn sáng, ăn trưa hay ko ăn trưa, xe tuyến hay ko xe tuyến. Tưởng phụ huynh đã thông mà đêm qua thấy một loạt phụ huynh post các link về di chứng hậu covid ở trẻ em rồi rủ rê các phụ huynh khác là cho con học on cho hết năm :)) :)) :)). Em vào chém luôn, dứt khoát là nhà em ko quay xe=))=))=)). Lại vừa có phụ huynh ném link lên zalo rồi tag cô giáo bảo là hà nội ko cho học bán trú, trong khi trường bẩu bán trú hay ko thì tự lựa chọn mà đăng kí, có ép đâu, chết cười. À lại có phụ huynh đòi ngày nào cũng test nhanh nữa chứ=))=))=))

polizia

Xe container
Em nghĩ ko trường nào đủ nhân lực + cơ sở vật chất tổ chức học song hành 1 thời gian dài đâu cụ, học 1 vài tuần chờ dịch nó lắng xuống còn đc.
Cái này bố trí đc.
Chia ra 1 số cô chỉ dạy online, 1 số cô dạy offline, gom lớp đc mà.
Lớp con em 2/3 phụ huynh chọn online thì có thể ghép 1/3 còn lại vs số còn lại của lớp khác thành 1 lớp.

polizia

Xe container
Kính gửi quý Thầy Cô nội dung đ/c CVP Sở lược ghi kết luận của PTT Vũ Đức Đam tại HN của Chính phủ sáng 17/2/2022:
1). Mở cửa trường lúc này rất quan trọng, góp phần phát triển KT-XH;
2). Phải xác định thống nhất là sẽ sống chung lâu dài với dịch, phải thích nghi theo phương châm của Thủ tướng "chủ động, không mất cảnh giác nhưng không cực đoan để thực hiện mục tiêu khôi phụ hoạt động KT-XH ở trạng thái bình thường mới.;
3). Chính phủ chỉ đạo thống nhất trong cả nước về việc mở cửa trường học, không để tình trạng mạnh ai nấy làm nhưng đảm bảo linh hoạt giữa các địa phương, các nhà trường;
4). Các nhà trường phải tuyên truyền chi tiết, phải tập huấn, phải truyền thông liên tục để chủ trương "vào đầu phụ huynh", không được nói đại thể, chung chung;
5). Điểm mẫu chốt phải xử lý lúc này là: Tiêm chủng (kết hợp vắc xin tiêm và vắc xin dạng uống); Đưa trẻ đến trường là chấp nhận việc lây nhiễm vòng tròn, phải kiểm soát kỹ từng phía, nhà trường và gia đình không đổ lỗi cho nhau do ai mà lây; Bộ Y tế công khai, minh bạch, có phương án thuốc chữa trị, phải tuyên truyền là có cả thực phẩm chức năng cũng tham gia quá trình điều trị, không để nhân dân hiểu lầm. Bên cạnh đó, ban hành quy định về nhóm đối tượng nào phải xét nghiệm, nhóm đối tượng nào không để tránh lãng phí cho dân. Hướng dẫn phác đồ điều trị Covid-19 cho trẻ có bệnh nền, phương án cách ly F1 mới phù hợp hơn, công tác phòng chống dịch trong các lớp học, nhà trươgnf thực hiện bán trú; Bộ GD&ĐT thống nhất chỉ đạo mở cửa trường nhưng vẫn phải duy trì kết hợp dạy trực tiếp với trực tuyến để linh hoạt với diễn biến dịch bệnh;
6). Các cơ quan truyền thông phối hợp với Bộ Y tế, Bộ GD&ĐT cần truyền thông TẬP TRUNG, chọn SỐ ÍT người có uy tín để phát biểu tuyên truyền cường độ cao, nói đi nói lại trong nhiều ngày để tạo sự đồng thuận trong nhân dân.

thanh.long

Xe tăng
Trường con em đã thông báo tõ ràng là chỉ có học off và phụ huynh chỉ vote ăn sáng hay ko ăn sáng, ăn trưa hay ko ăn trưa, xe tuyến hay ko xe tuyến. Tưởng phụ huynh đã thông mà đêm qua thấy một loạt phụ huynh post các link về di chứng hậu covid ở trẻ em rồi rủ rê các phụ huynh khác là cho con học on cho hết năm :)) :)) :)). Em vào chém luôn, dứt khoát là nhà em ko quay xe=))=))=)). Lại vừa có phụ huynh ném link lên zalo rồi tag cô giáo bảo là hà nội ko cho học bán trú, trong khi trường bẩu bán trú hay ko thì tự lựa chọn mà đăng kí, có ép đâu, chết cười. À lại có phụ huynh đòi ngày nào cũng test nhanh nữa chứ=))=))=))
Trường ko cấm, phụ huynh được quyền lựa chọn, mỗi người có tư duy nhận thức khác nhau, có f0 nào giống f0 nào đâu, tivi cũng cảnh báo về các hội chứng hậu covid nên ko có gì là quá cả khi cả xh bị đảo lộn bởi covid

Trạng thái
Thớt đang đóng