[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

fundraiser

Xe container
Ở VN muốn sống khoẻ đừng đọc báo khoa học đời sống. Hôm qua em có hỏi bác sĩ là tiêm nhiều hệ miễn dịch nó kém đi à, nó bảo thế cả thế giới miễn dịch kém đi chắc. Mẹ báo chí toàn nói nhảm để doạ bà con.
Em thấy ở Việt nam các thành phần ngụy khoa học quá nhiều. Dựa vào tâm lý sính ngoại sính khoa học của bà con nên bọn nsx với media hù dọa được khối người ở nhiều vấn đề. Báo chí thì đưa tin chưa kiểm chứng, chắt lọc, các nghiên cứu khoa học thì cắt cúp rồi chính báo chí và gian thương vin vào đó hù dọa người tiêu dùng và những người sản xuất chân chính khác.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN muốn sống khoẻ đừng đọc báo khoa học đời sống. Hôm qua em có hỏi bác sĩ là tiêm nhiều hệ miễn dịch nó kém đi à, nó bảo thế cả thế giới miễn dịch kém đi chắc. Mẹ báo chí toàn nói nhảm để doạ bà con.
Ở 1 góc độ khác, các chủ trường tư toàn luyên thuyên định hướng "Covid ko là gì, cúm vặt" để lôi kéo phụ huynh bất chấp rủi ro cho con đến trường làm giàu cho cơ sở kinh doanh của họ.

Matizcoi

Xe cút kít
Ở 1 góc độ khác, các chủ trường toàn luyên thuyên định hướng "Covid ko là gì, cúm vặt" để lôi kéo phụ huynh cho con đến trường - cơ sở kinh doanh của họ.
Cụ nói ít thôi, vì càng nói cụ càng lộ rõ thôi =))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
VN kiếm đâu ra báo khoa học, báo khoa học toàn thấy báo Zing, 24h, cafeF, … được tầm vnexpress, tuoitre là dân tin lắm rồi đó
Báo sức khoẻ đời sống có cụ. Toàn viết nhảm làm các cụ già về hưu hay đọc, làm theo cuối cùng ốm thêm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ở Việt nam các thành phần ngụy khoa học quá nhiều. Dựa vào tâm lý sính ngoại sính khoa học của bà con nên bọn nsx với media hù dọa được khối người ở nhiều vấn đề. Báo chí thì đưa tin chưa kiểm chứng, chắt lọc, các nghiên cứu khoa học thì cắt cúp rồi chính báo chí và gian thương vin vào đó hù dọa người tiêu dùng và những người sản xuất chân chính khác.
Chưa có đất nước nào sản phẩm thuốc y học nở rộ, quảng cáo, bài viết nhiều như ở VN mà chất lượng cũng bát nháo nhue ở VN. Bộ to nhất là Bộ y tế, chuyên về sức khoẻ cho người dân lại có công ty bán thuốc ung thư giả. Báo thì có báo sức khoẻ đời sống toàn viết nhảm xong các cụ già đọc làm theo ốm thêm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cái này rất giống với kiểu quảng cáo các thuốc/tpcn trên tv hiện nay: Đầu tiên là kể tên một đống bệnh, xong triệu chứng nguy hiểm, từ hoa mắt chóng mặt đau đầu đến nguy cơ đột quỵ tai biến, cuối cùng rồi chốt là uống thuốc này/tpcn kia là hết !!! Doạ nạt đánh vào tâm lý sợ hãi của người dân, lối quảng cáo vô nhân đạo
Hối cách đây tầm 15 năm, có 1 thằng bạn nó đi bán thực phẩm chức năng nhưng em hồi đó chưa va bao giờ nên gà. Nó đến chỗ em chơi, hôm đó mấy anh em ăn nhậu nó vô tình qua thôi. Hỏi thăm xem làm ở đâu, nó nổ ngay quả làm dược bán thuốc. Quảng cáo là thuốc này uống vào chữa tỷ thứ bệnh nhưng nó lại ko phải là thuốc. Nó bảo loại này là thuốc mà lại ko phải là thuốc. Em nghe 1 luca tưởng thần dược hỏi lại tóm lại nó là cái đầu k.h.ấ.c gì, nó cũng chịu luôn. Bố bọn nhố nhăng lừa bịp.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Tác dụng phụ của VX thì nó không chém, nó lờ đi. Vì không thu được lợi gì.
Di chứng của người bị nhiễm covid là có, nhưng chỉ đối với bênh nhận nặng. Chuyện người bệnh mà bị ốm nặng, ai chả mệt cả tháng. chứ nói gì đến BN bị mắc covid.
em up giúp cụ cái hình :D

View attachment 6885342 View attachment 6885344
Di cái L.O.L mà di. Hôm qua em xem tiktok 1 con khá nổi tiếng còn lên kêu gào abcs các kiểu. Chắc đc bọn nào nó thuê. Bản thân em bị rồi đây,em khẳng định là chẳng di chứng gì. Còn cái loại sống vô độ ko thể dục cũng chả thể thao thì còn di chứng 1 tỷ thứ nữa.

QAZ

Xe container
Ở 1 góc độ khác, các chủ trường tư toàn luyên thuyên định hướng "Covid ko là gì, cúm vặt" để lôi kéo phụ huynh bất chấp rủi ro cho con đến trường làm giàu cho cơ sở kinh doanh của họ.
Bậy!

Đố chủ trường nào dám lôi học sinh đến trường khi chưa có chỉ thị.

Bố bảo phụ huynh cũng không dám cho con đi học chui.

Thật đáng quan ngại cho trình độ lý luận của lực lượng qc dlv.

Wakeup

Xe điện
Cụ nói ít thôi, vì càng nói cụ càng lộ rõ thôi =))
Người ta coi như không tồn tại, không thèm bắt chuyện, không thèm trả lời hắn nhưng cứ reply vào còm của người khác để kiếm chuyện gây war bác à. Loại người này thích la liếm mọi thứ

fundraiser

Xe container
Người ta coi như không tồn tại, không thèm bắt chuyện, không thèm trả lời hắn nhưng cứ reply vào còm của người khác để kiếm chuyện gây war bác à. Loại người này thích la liếm mọi thứ
Hóa ra nhiều cụ rơi vào hoàn cảnh giống em phết :))

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Di di cái ccc. E bị rồi, cả nhà e tầm 10 người bị, trẻ con thì nhẹ nhàng 2-3 hôm khỏi, người lớn tầm 1 tuần hoặc hơn tí là khỏi. Bệnh nó cũng nhẹ nhàng, nhẹ hơn cúm A mà e trươc đây nhiều lần bị

isak

Xe tăng
Di di cái ccc. E bị rồi, cả nhà e tầm 10 người bị, trẻ con thì nhẹ nhàng 2-3 hôm khỏi, người lớn tầm 1 tuần hoặc hơn tí là khỏi. Bệnh nó cũng nhẹ nhàng, nhẹ hơn cúm A mà e trươc đây nhiều lần bị
đúng cụ, nhất là với chủng mới chỉ ảnh hưởng đường hô hấp trên, nếu so với những bệnh lây lan khác mà người Việt hay bị như Viêm gan B, sốt xuất huyết, hay sởi thuỷ đậu thì di chứng của Covid nếu có thật sự chả là gì

Tổ nghề lái

Xe tải
Sau Thụy Điển, đến Tây ban Nha thả cửa. Dù ngày nó tới trên 60nghàn case

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Bậy!

Đố chủ trường nào dám lôi học sinh đến trường khi chưa có chỉ thị.

Bố bảo phụ huynh cũng không dám cho con đi học chui.

Thật đáng quan ngại cho trình độ lý luận của lực lượng qc dlv.
Ko lôi được vì vướng qđ thận trọng của TP nên mấy anh chị chủ trường lớp tư mới lên đây chửi vs định hướng dư luận, chứ phụ huynh nào mà muốn con đến lớp thời buổi tinh F0 vs F1 như giờ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
đúng cụ, nhất là với chủng mới chỉ ảnh hưởng đường hô hấp trên, nếu so với những bệnh lây lan khác mà người Việt hay bị như Viêm gan B, sốt xuất huyết, hay sởi thuỷ đậu thì di chứng của Covid nếu có thật sự chả là gì
Không có 2 hay 3 mũi vắc xin thì hơn 2 vạn người chết ấy cụ.
Thời điểm này tiêm đủ rồi nên ai cũng thoải mái hơn là đúng. Trẻ con thì triệu chứng nhẹ hơn.
Nhà bác em bị 4 người, 2 người k bị, triệu chứng chung là mệt mỏi và bị mất mùi, cháu nhỏ chưa tiêm cũng nhanh khỏi.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Thớt nêu vấn đề chung lq dịch dã vs trường học, mợ ko thể đòi 1 mình 1 chợ muốn phán như nào thì phán, nhé.

2congai

Xe buýt
Vừa thấy vtv1 bẩu sẽ khảo sát toàn dân về việc tiêm vx cho trẻ từ 5-11t mà em ko kịp chụp lại quả link. Bác nào coá post lên đây để em làm phát khảo sát cái.

xe thủng lốp

Xe container
Vừa thấy vtv1 bẩu sẽ khảo sát toàn dân về việc tiêm vx cho trẻ từ 5-11t mà em ko kịp chụp lại quả link. Bác nào coá post lên đây để em làm phát khảo sát cái.
Việc tiêm cho trẻ 5t còn phải hóng bên kia đại dương, bên kia nó mạnh tay thì bên này nó dọa nạt bơm thổi cho lòi tòi phòi, nhưng xu hướng bên Âu châu cũng bỏ hết covid rồi nên vụ 5t chắc cũng ko đi xa đc

jobber

Xe tăng
Việc tiêm cho trẻ 5t còn phải hóng bên kia đại dương, bên kia nó mạnh tay thì bên này nó dọa nạt bơm thổi cho lòi tòi phòi, nhưng xu hướng bên Âu châu cũng bỏ hết covid rồi nên vụ 5t chắc cũng ko đi xa đc
Hơn 20 tr liều cơ mà, bỏ phí sao đc

Trạng thái
Thớt đang đóng