Các bệnh thường gặp của Magnus.

Mobifone

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe của em đi đổ xang toàn bị mang vì phải bo­m rất chậm, bom nhanh toàn bị trào ra ngoài, không biết có phại do thiết kế cổ bình xa­ng nhu­ vậy hay không, hay xe em bị nhu­ vậy. Nếu do xe em thi phai xu lý nhu­ thê nào?
cái này tucson nhà em cũng bị lần trước. đi ra chỉnh thấy bảo đất nó bị lỗ thông hơi gì đó. cậy ra là hết

bes

Xe lăn
Các bác cho em hỏi, xe của em đi đổ xang toàn bị mang vì phải bo­m rất chậm, bom nhanh toàn bị trào ra ngoài, không biết có phại do thiết kế cổ bình xa­ng nhu­ vậy hay không, hay xe em bị nhu­ vậy. Nếu do xe em thi phai xu lý nhu­ thê nào?
Bình thường thôi bác ơi, bác nhắc em bơm xăng rút cái vòi ra 1 chút.
Nguyên nhân : cổ bình xăng bé + miếng cao su che miệng bình xăng hơi khít nên khi cắm sâu vòi vào nó không thoát khí được.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bình thường thôi bác ơi, bác nhắc em bơm xăng rút cái vòi ra 1 chút.
Nguyên nhân : cổ bình xăng bé + miếng cao su che miệng bình xăng hơi khít nên khi cắm sâu vòi vào nó không thoát khí được.
Ai bẩu cụ thế :D Cụ mang qua thợ nó vệ sinh lại cái thông hơi của bình xăng nhá. Xe em trước bị mãi, bơm 500K xăng mất gần nửa tiếng :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
ơ ! thế chủ tịt vưỡn chưa đảo ngũ à? em độ mãi Magnus mấy ra được con Dmax. đi sướng phết ! cụ chủ tịt thích thì em chỉ cách cho...ke ke

Mobifone

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút. Cụ nào mà đã nâng cấp đầu cd nguyên bản của magnus lên màn hình DVD rồi mà dư ra cái đầu nguyên bản thì để rẻ cho em nhé. Em đang cần em nó để trả về nguyên bản cho kon đầu CD đã bị độ lên DVD bây h cái DVD ấy nó hơi kén đĩa...........

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Các cụ cho em hỏi chút. Cụ nào mà đã nâng cấp đầu cd nguyên bản của magnus lên màn hình DVD rồi mà dư ra cái đầu nguyên bản thì để rẻ cho em nhé. Em đang cần em nó để trả về nguyên bản cho kon đầu CD đã bị độ lên DVD bây h cái DVD ấy nó hơi kén đĩa...........
Xe của cụ 2.0 hay 2.5??? Nếu 2.5 thì em có nguyên bộ :))

Mobifone

Xe tải
Xe của cụ 2.0 hay 2.5??? Nếu 2.5 thì em có nguyên bộ :))
2.5 bác ợ. Không phải xe em mà xe thằng ku bạn. :D . Thế có gì cụ để lại cho em đi......... ( Mờ hình như nó vẫn còn cái CD changer ở đằng sau nhưng cụ để cả bộ thì cũng khuân luôn để đề phòng sau nó hỏng ) he he. Dạo nọ chú này đi lắp DVD thế là bán rẻ luôn cho mấy ông lắp. he he. Bây h cái DVD của nó củ chuối thế thôi lại muốn quay về đồ cũ. he he.....Có gì cụ PM cho em vào in box nhá...........Thanks cụ

TMC

Xe đạp
Các bác Magnus ơi, tư vấn cho em với. Dạo này con Magnus số sàn 2.0 của em có hiện tượng khi mới đề máy, chạy garanti vòng tua máy không ổn định lúc lên cao 1800-2000 v/p lúc thì gần như xuống thấp 300-500v/p. nếu bật điều hòa thì không sao. không bật điều hòa thì không ổn định, chỉ khi nào kim nhiệt độ lên đến gần vạnh giữa nằm đó 1 lúc thì vòng tua máy mới ổn định 850v/p. Mùa hè lúc nào cũng chạy điều hòa thì không sao, mùa lạnh không bật điều hòa đi nó cứ khó chịu, vòng tua lên xuống bất thường phải chạy một lúc lâu, đồng hồ nhiệt ổn định ở mức bình thường thì vòng tua may mới ổn định. nhiều khi phải chấp nhận lạnh một tý, bật máy lạnh để vòng tua nó ổn định. Xin các bác tư vấn cần kiểm tra cái gì nhé. Em dư đoán là cảm biến nhiệt hoặc van không tải tín hiệu không ổn định, hoặc sắp hỏng. Thank

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Các bác Magnus ơi, tư vấn cho em với. Dạo này con Magnus số sàn 2.0 của em có hiện tượng khi mới đề máy, chạy garanti vòng tua máy không ổn định lúc lên cao 1800-2000 v/p lúc thì gần như xuống thấp 300-500v/p. nếu bật điều hòa thì không sao. không bật điều hòa thì không ổn định, chỉ khi nào kim nhiệt độ lên đến gần vạnh giữa nằm đó 1 lúc thì vòng tua máy mới ổn định 850v/p. Mùa hè lúc nào cũng chạy điều hòa thì không sao, mùa lạnh không bật điều hòa đi nó cứ khó chịu, vòng tua lên xuống bất thường phải chạy một lúc lâu, đồng hồ nhiệt ổn định ở mức bình thường thì vòng tua may mới ổn định. nhiều khi phải chấp nhận lạnh một tý, bật máy lạnh để vòng tua nó ổn định. Xin các bác tư vấn cần kiểm tra cái gì nhé. Em dư đoán là cảm biến nhiệt hoặc van không tải tín hiệu không ổn định, hoặc sắp hỏng. Thank
Cái van cảm biến nhiệt chắc lâu ngày quá nên kém rồi cụ ơi, vì nếu nước nguội thì hộp đen sẽ hiểu là máy quá nguội nên tự động điều chỉnh garanti lên cao đồng nghĩa vòng tua cao, khi máy nóng rồi thì garanti sẽ về bình thường thôi.

TMC

Xe đạp
Cảm ơn bác Duylinh quá, em qua bác kiểm tra cho em cái cảm biến nhiệt nhé, rổ giá thế nào bác cho em biết để chuẩn bị luôn, qua bác kiểm tra không sửa được thì thay luôn. Thanks bác trước nhé. em cũng xác định là cái đó có vấn đề rồi, nhưng ra gara nó cứ vẽ lung tung em không thích, mà gara hay bảo thủ lắm, chắc cũng muốn kiếm thêm tí mới chịu làm bác nhỉ.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
anh Linh ơi cái bóng xenon hôm nọ em lắp hình như nó bị lệch hay sao ý, chiếu thẳng vào tường nó bị chéo lên trên, bên cao bên thấp anh ạ!
Cuối tuần qua kiểm tra lại nhá, sợ chỉnh cao thấp của đèn bị lệch từ trước đấy. Tuy nhiên để ý nhé vì nếu đi buổi tối mờ khoảng sáng đèn bên lái thấp hơn bên phụ thì là do cấu tạo của đèn nó thế :))

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Cuối tuần qua kiểm tra lại nhá, sợ chỉnh cao thấp của đèn bị lệch từ trước đấy. Tuy nhiên để ý nhé vì nếu đi buổi tối mờ khoảng sáng đèn bên lái thấp hơn bên phụ thì là do cấu tạo của đèn nó thế :))
đúng rồi anh ạ, bên lái thấp hơn bên phụ, thế hóa ra cấu tạo nó thế hả a? em ko biết hehe thank a!

bigbear_pk20

Đi bộ
Magnus 2.5 nhà em mấy ngày nay cứ mở khoá điện là đồng hồ nhiệt báo max luôn, dù xe để qua đêm máy lạnh ngắt rồi và rất khó nổ, lúc máy nóng rồi thì nổ bình thường. Em đoán là chết cảm biến nhiệt, các cụ có kinh nghiệm cho em địa chỉ nào làm tin cậy và và rổ giá hợp lý. Em ở HN.

Chỉnh sửa cuối:

mrlonely110

Xe đạp
Các cụ ơi, dạo này em Magnus nhà em sáng rất khó nổ, máy rung đi một lúc lại bình thường. Thế là sao ạ? Cụ Duy Linh em qua cụ cụ tổng vệ sinh giúp em cái !

mrlonely110

Xe đạp
@Cụ Duy Linh : Magnus muốn nghe nhạc bằng Ipod,Iphone ... thì làm lại cái j hả sếp ơi? cụ giúp em cho cái rổ giá nhé !

pham

Xe hơi
Mua xe Magnus L6 2.5 ở Hà nội thì bây giờ khoảng bao nhiêu tiền hả các cụ? Khi mua xe Magnus thì phải chú ý những điểm gì ạ?

Europe

Xe buýt
Magnus 2.5 nhà em mấy ngày nay cứ mở khoá điện là đồng hồ nhiệt báo max luôn, dù xe để qua đêm máy lạnh ngắt rồi và rất khó nổ, lúc máy nóng rồi thì nổ bình thường. Em đoán là chết cảm biến nhiệt, các cụ có kinh nghiệm cho em địa chỉ nào làm tin cậy và và rổ giá hợp lý. Em ở HN.
Chết cảm biến nhiệt ở két nước làm mát. Thay cảm biến hết hơn 100k nhưng để lấy cái cảm biến ấy thì phải tháo nước làm mát nên tốn thêm tí tiền mấy lọ nước xanh đỏ nữa. Thiệt hại không đáng kể.

vih0702

Xe tải
Kính thưa các cụ hội magnus !
Các cụ cho phép nhà cháu được nhập hội để học hỏi và trao đổi thông tin về vợ 2 Magnus với ah
Trân trọng cảm ơn các cụ.

HoangAnh29U

Xe đạp
Các cụ giúp em với. Magnus L6 của em thỉnh thoảng đèn check lại sáng, sau tự tắt hoặc tắt máy đề lại là hết. E vào hãng hỏi, họ bảo cứ để đi, lúc nào tiện sửa gì thì làm luôn. Nhưng gần đây đèn check nó không tắt nữa mà có lúc đang đi lại bị chết máy. Các cụ có kinh nghiệm khám bệnh giúp em. Em xin cảm ơn các cụ!!!

Chỉnh sửa cuối: