Các bệnh thường gặp của Magnus.

hat65

Xe điện
Các cụ giúp em với. Magnus L6 của em thỉnh thoảng đèn check lại sáng, sau tự tắt hoặc tắt máy đề lại là hết. E vào hãng hỏi, họ bảo cứ để đi, lúc nào tiện sửa gì thì làm luôn. Nhưng gần đây đèn check nó không tắt nữa mà có lúc đang đi lại bị chết máy. Các cụ có kinh nghiệm khám bệnh giúp em. Em xin cảm ơn các cụ!!!
cái này phải dùng máy mới check lỗi được cụ nhé

pham

Xe hơi
Em cũng kính chào các cụ. Em đã mua xe Magnus của một cụ ở trên otofun này. Sang tuần làm xong giấy tờ là em rước nữ hoàng Magnus 2.5 L6 về.

pham

Xe hơi
Các bác cho em cái hướng dẫn sử dụng Magnus L6 2.5 nhé. Cám ơn các bác.

HoangAnh29U

Xe đạp
Chào các cụ, Magnus L6 của em tự hết đèn check mấy hôm nay. Em đi hơn 500km trong 3-4 ngày mà không vấn đề gì. Cảm ơn các cụ!

zin.hn85

Xe máy
nhiều kinh nghiệm với con này quá ,

pham

Xe hơi
Báo cáo các cụ

Em mới rước em Magnus 2.5 về mà em nó đã đổ bệnh. Tuần đầu chạy gần gần Đại Lải không sao, đến tuần rồi chạy về Thanh Hóa, giữa đường đi thì chết máy. Bật lên chạy được 1 km lại chết tiếp. Em dẫn vào trong gara dọc đường, thợ kiểm tra, đổ thêm nước lã vào làm mát và phán là có thể là do két nước hoặc quạt bị chết phần tăng tốc. Giờ đây em hàng ngày chạy là phải đổ nước lã vào làm mát hàng ngày và không bật điều hòa. Vì bật điều hòa chạy một lúc là máy chết ngay. Các cụ cho em lời khuyên về trường hợp này.

Ngoài ra em này còn một số bệnh lặt vặt như đèn Airbag lúc nào cũng sáng, đèn gầm không sáng, cảm biến nhiệt độ ngoài trời lúc nào hình như chết, lúc nào màn hình outside cũng 25 độ, cảm biến bật đèn khi trời tối cũng không hoạt động, rồi cái pít tông để dựng nắp máy capo cũng hỏng. Cái sừng hươu ở đầu xe cũng bị mất. Cái pít tông và cái sừng hươu của xe Magnus 2.5 thì mua được ở đâu hả các bác? Những lỗi của xe Magnus thì vào đâu sửa cho ngon lành? Gara Tiên Phong Láng Hạ có làm được tốt không các bác?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Báo cáo các cụ

Em mới rước em Magnus 2.5 về mà em nó đã đổ bệnh. Tuần đầu chạy gần gần Đại Lải không sao, đến tuần rồi chạy về Thanh Hóa, giữa đường đi thì chết máy. Bật lên chạy được 1 km lại chết tiếp. Em dẫn vào trong gara dọc đường, thợ kiểm tra, đổ thêm nước lã vào làm mát và phán là có thể là do két nước hoặc quạt bị chết phần tăng tốc. Giờ đây em hàng ngày chạy là phải đổ nước lã vào làm mát hàng ngày và không bật điều hòa. Vì bật điều hòa chạy một lúc là máy chết ngay. Các cụ cho em lời khuyên về trường hợp này.

Ngoài ra em này còn một số bệnh lặt vặt như đèn Airbag lúc nào cũng sáng, đèn gầm không sáng, cảm biến nhiệt độ ngoài trời lúc nào hình như chết, lúc nào màn hình outside cũng 25 độ, cảm biến bật đèn khi trời tối cũng không hoạt động, rồi cái pít tông để dựng nắp máy capo cũng hỏng. Cái sừng hươu ở đầu xe cũng bị mất. Cái pít tông và cái sừng hươu của xe Magnus 2.5 thì mua được ở đâu hả các bác? Những lỗi của xe Magnus thì vào đâu sửa cho ngon lành? Gara Tiên Phong Láng Hạ có làm được tốt không các bác?
em đã bị tất cả các lỗi trên .vứat ở bãi chán đề lại nổ , đang đi vui lên thì laị ngất ra ăn vạ ...lếu rõ lý do...nhọc

hat65

Xe điện
Báo cáo các cụ

cụ gặp hạn với con xe này rồi, loại này cứ ngon mới nên mua kể cả đắt tý cũng chấp nhận chứ ko là ốm với em nó đấy. mấy cái dưới chưa cần ngay nhưng quả nước nôi là phải làm ngay, làm triệt để chứ ko là cụ lại phải tháo xy lanh ra đi đóng nòng đấy. giờ 5p cụ phải để ý kim nhiệt 1 lần, khi nó lên 2/3 tắt ngay máy kiểm tra nước làm mát, nếu cạn phải xin, mua nước SÔI để đổ bổ sung, tuyệt đối ko đổ nước nguội khi máy đang nóng ( sai lầm này tối thiểu 15 tr đấy). bệnh hao nước có nhiều nguyên nhân nhưng có 1 nguyên nhân chuối nhất là lỗi thiết kế bảng mạch cầu chì vì cháy tiếp xúc ở chân mấy con rơ le quạt két nước ( co 2 cái tốc độ chậm và 2 cái tốc độ cao). role thì rẻ khoảng 100k/c nhưng bảng mạch cầu chì thì 3,5 tr

hat65

Xe điện
cụ mua con xe ở ĐA à? mà mua rồi thì đổi chữ ký đi nhá. riêng cái vụ nước nôi này cụ gần láng hạ thì lúc nào rảnh gặp em em tư vấn cho

anh1408

Đi bộ
Chào các bác,
Em mới tham gia diễn đàn. Em có con Magnus 2.5, gần đây mắc 2 bệnh sau:
BỆNH 1:
- Thỉnh thoảng đèn HOLD nhấp nháy, ga mạnh cũng không đi được, lì lắm, không lên dốc được, nếu chuyển số thì rất khó và khực khực khó chuyển số lắm, nếu tắt máy đi lại OK.
- Thỉnh thoảng chạy thì cũng bị giật xe, hoặc bị lịm đi.
DỰ ĐOÁN BỆNH:
Gara HOÀN XA nó bảo là phải thay Sensor hộp số khoảng 5 củ, nhưng phải chờ nó nhập sensor về.

BỆNH 2:
- Gương điện không gập lại được, kêu cục cục suốt,
DỰ ĐOÁN BỆNH
bọn Hoàn Xa cũng bảo thay motor Gương, nhưng mà mang đến 2 lần nó mất cả ngày mà chưa thay được cho em, nên em thấy cũng nghi nghi bọn này lắm.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho em với, bệnh gì, thay cái gì, ở đâu uy tín?? xin chia sẻ cho em theo số phone 0934441345, em sẽ hậu tạ các bác:)

tran_thuat_lai

Xe lăn
cái bọn này lắm bệnh thế không biết . được nhõn cái đồ rẻ . cái cảm biến phanh tay thì em biết, tháo ốp phanh tay ra, lau lại cái cảm biến là ok. cứ bị bụi bẩn là nó báo trên Tablo kinh chết đi được

tran_thuat_lai

Xe lăn
em chỉ mong cả thế giới liên kết lại nện cho thằng cu hàng xóm một trận cho nó bớt tính ngang ngược ...thế thôi

hat65

Xe điện
Chào các bác,
Em mới tham gia diễn đàn. Em có con Magnus 2.5, gần đây mắc 2 bệnh sau:
BỆNH 1:
- Thỉnh thoảng đèn HOLD nhấp nháy, ga mạnh cũng không đi được, lì lắm, không lên dốc được, nếu chuyển số thì rất khó và khực khực khó chuyển số lắm, nếu tắt máy đi lại OK.
- Thỉnh thoảng chạy thì cũng bị giật xe, hoặc bị lịm đi.
DỰ ĐOÁN BỆNH:
Gara HOÀN XA nó bảo là phải thay Sensor hộp số khoảng 5 củ, nhưng phải chờ nó nhập sensor về.

BỆNH 2:
- Gương điện không gập lại được, kêu cục cục suốt,
DỰ ĐOÁN BỆNH
bọn Hoàn Xa cũng bảo thay motor Gương, nhưng mà mang đến 2 lần nó mất cả ngày mà chưa thay được cho em, nên em thấy cũng nghi nghi bọn này lắm.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho em với, bệnh gì, thay cái gì, ở đâu uy tín?? xin chia sẻ cho em theo số phone 0934441345, em sẽ hậu tạ các bác:)
hộp số AT mà bệnh là cũng mệt lém, trước mắt bác thay dầu hso xem có đỡ không. nên thay trong hãng cho đúng chủng loại hãng đề nghị.
gương bác qua 30 đồng nhân họ làm nhanh lắm

tran_thuat_lai

Xe lăn
em đề nghị các Bác làm ở đâu cũng được. nhưng tránh xa cái bọn GM Minh Hoàng ra . em thấy Kinh Hoàng thì đúng hơn . em làm ở đó mấy lần mà thấy tởm lắm rồi , chất lượng dịch vụ như m.ứt

pham

Xe hơi
cụ mua con xe ở ĐA à? mà mua rồi thì đổi chữ ký đi nhá. riêng cái vụ nước nôi này cụ gần láng hạ thì lúc nào rảnh gặp em em tư vấn cho
Đúng rồi bác ạ. Em cuối tuần này định đưa em nó lên gara Tiên Phong để xem tình hình thế nào đây. Có gì bác PM em số điện thoại để em tiện liên lạc.

pham

Xe hơi
cụ gặp hạn với con xe này rồi, loại này cứ ngon mới nên mua kể cả đắt tý cũng chấp nhận chứ ko là ốm với em nó đấy. mấy cái dưới chưa cần ngay nhưng quả nước nôi là phải làm ngay, làm triệt để chứ ko là cụ lại phải tháo xy lanh ra đi đóng nòng đấy. giờ 5p cụ phải để ý kim nhiệt 1 lần, khi nó lên 2/3 tắt ngay máy kiểm tra nước làm mát, nếu cạn phải xin, mua nước SÔI để đổ bổ sung, tuyệt đối ko đổ nước nguội khi máy đang nóng ( sai lầm này tối thiểu 15 tr đấy). bệnh hao nước có nhiều nguyên nhân nhưng có 1 nguyên nhân chuối nhất là lỗi thiết kế bảng mạch cầu chì vì cháy tiếp xúc ở chân mấy con rơ le quạt két nước ( co 2 cái tốc độ chậm và 2 cái tốc độ cao). role thì rẻ khoảng 100k/c nhưng bảng mạch cầu chì thì 3,5 tr
Cám ơn cụ. Đồng hồ nhiệt của em thì không bị lên cao, lúc nào cũng ở giữa. Nước làm mát thì mấy chú sửa xe dọc đường táng thẳng nước lã vào rồi. Hix hix. Thứ bảy này em xách xe đi sửa đây. Mụ vợ già Magnus này nhiều bệnh quá.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hat65

Xe điện
Cám ơn cụ. Đồng hồ nhiệt của em thì không bị lên cao, lúc nào cũng ở giữa. Nước làm mát thì mấy chú sửa xe dọc đường táng thẳng nước lã vào rồi. Hix hix. Thứ bảy này em xách xe đi sửa đây. Mụ vợ già Magnus này nhiều bệnh quá.
thế cái lúc cụ đang đi mà bị chết máy thì cụ có để ý kim nhiệt ko. magnus còn hay bị nứt bình nước phụ do nóng cụ cũng nên chú ý nhé. thường thì nước bị hao do bình phụ, đường ống , két nước thì sẽ có màu gạch ở những chỗ rò rỉ, cụ cứ thế mà tìm. còn chỗ nữa có khả năng rò là dàn nóng ở trong taplo.( em loại trừ trường hợp hao nước do gioăng quy lat vì nó sẽ sôi nước nên kim nhiệt sẽ lên cao ngay)

anh1408

Đi bộ
cám ơn các bác về các lời khuyên, em cũng nghe nói là thay dầu hộp số có thể sẽ hết, để em thử xem sao

pham

Xe hơi
thế cái lúc cụ đang đi mà bị chết máy thì cụ có để ý kim nhiệt ko. magnus còn hay bị nứt bình nước phụ do nóng cụ cũng nên chú ý nhé. thường thì nước bị hao do bình phụ, đường ống , két nước thì sẽ có màu gạch ở những chỗ rò rỉ, cụ cứ thế mà tìm. còn chỗ nữa có khả năng rò là dàn nóng ở trong taplo.( em loại trừ trường hợp hao nước do gioăng quy lat vì nó sẽ sôi nước nên kim nhiệt sẽ lên cao ngay)
Em cũng không rõ là cái kim nhiệt độ xe em có đúng không nữa vì lúc em mở phần nước làm mát, thấy nước bốc hơi mù mịt như là nước sôi. Đồng thời xe em cái bộ phận đựng dầu bẩn tùm lum như là bị chảy dầu. Nghe nói là đang bị chết cái giảm sóc trước gì đấy, thay cả đôi là mất 3.2 triệu chưa kể tiền công.

Magnus phải nói là đi cực sướng. Em bơm lốp theo đúng tiêu chuẩn kỹ thuật là 2 kg mỗi lốp, nhìn ngoài thấy lốp cực non, nhưng chạy sướng cực kỳ, đường xấu như đoạn Ninh Bình, đi không hề thấy bị rung xóc gì cả. Chỉ mỗi tội là không điều hòa nên nóng thôi.

Em đang túc tắc sửa xe dần dần. Nếu mà xe ngon lành thì sẽ đi dán thêm V-kool hay 3M gì đó. Tóm lại là chấp nhận kết hôn với em nó lâu dài vì đi quá sướng.