Các bệnh thường gặp của Magnus.

Mazda 929

Xe điện
a lô! Có phải bác phạm mua con xe ở bên Đông Anh biển 29LD không ạ?

hat65

Xe điện
Em xin cảm ơn bác hat65. Em vừa đi Mù-Căng-Chải về, tối nay mới vào mạng được. Mai em sẽ làm theo chỉ dẫn của bác nhưng em cũng đoán trước là hỏng láp rồi. Mong bác cho em xin ý kiến là sửa ở đâu? Xin cảm ơn bác nhiều!
chỗ chuyên sửa Magnus thì em cũng không rõ, có điều em hay sửa ở Trường Giang 85 láng hạ, em cũng hay gặp xe magnus sửa ở đó. nếu bác chưa tìm được chỗ nào sửa ưng ý thì qua đó thử xem sao

pham

Xe hơi
a lô! Có phải bác phạm mua con xe ở bên Đông Anh biển 29LD không ạ?
Chào bác. Em mua xe khác, biển 88H, nhưng cũng bên Đông Anh. Thứ bảy hôm qua và chủ nhật hôm nay em đi chữa xe, rơi vào tình thế khổ cả tinh thần lẫn thể xác, chưa kể tốn tiền. Magnus sao nó lắm bệnh thế. Xe em hôm nay đang đi phải gọi cứu hộ kéo vào thuê sửa chữa. Nhục không bút nào tả xiết. Mà đã chữa được đâu, vẫn đang nằm ở gara.

PS: Gọi ông em bán xe Magnus thấy cả 2 số điện thoại đều tắt. Từ hôm mua xe đến giờ, em đã chi phí thêm cho chiếc xe khoảng 40 triệu mặc dù mới mua chưa được một tháng. Bó tay Mắc nợ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HAco

Xe hơi
đúng là quá hãi hùng, em cũng đã nghía qua em 88h này rồi đăng ký tên công ty gì ấy. May mà em không xúc hehe

pham

Xe hơi
đúng là quá hãi hùng, em cũng đã nghía qua em 88h này rồi đăng ký tên công ty gì ấy. May mà em không xúc hehe
Hôm nay em vừa mới phải đi mua một cái máy phát điện chính hãng để thay thế cho cái máy phát điện chế của xe này. Chưa kể lại thay thêm một cái bộ tổng tăng áp, rồi bi biếc gì đấy nữa. Rồi sắm thêm em nó một ít đồ. Lại mất thêm gần 10 triệu.

Xe cũ xước xát tùm lum. Cuối tuần này em lên lịch thứ bảy đưa xe đi sơn lại tổng thể vậy. Từ hôm mua đến giờ em nó toàn đem lại cho em những kỷ niệm đáng nhớ.

phucloc8899

Xe container
Các cụ lòng dũng cảm có điều kiện chơi thì lắm kỷ niệm nhỉ

HAco

Xe hơi
sao cụ lại đổi chữ ký rồi. cố lên cụ ơi.

hat65

Xe điện
Chào bác. Em mua xe khác, biển 88H, nhưng cũng bên Đông Anh. Thứ bảy hôm qua và chủ nhật hôm nay em đi chữa xe, rơi vào tình thế khổ cả tinh thần lẫn thể xác, chưa kể tốn tiền. Magnus sao nó lắm bệnh thế. Xe em hôm nay đang đi phải gọi cứu hộ kéo vào thuê sửa chữa. Nhục không bút nào tả xiết. Mà đã chữa được đâu, vẫn đang nằm ở gara.

PS: Gọi ông em bán xe Magnus thấy cả 2 số điện thoại đều tắt. Từ hôm mua xe đến giờ, em đã chi phí thêm cho chiếc xe khoảng 40 triệu mặc dù mới mua chưa được một tháng. Bó tay Mắc nợ.
hôm mua xe bác tự xem lấy à? sao mấy lần vào gara thợ họ ko tổng kiểm tra và nói rõ tình trạng xe cho bác à?

pham

Xe hơi
hôm mua xe bác tự xem lấy à? sao mấy lần vào gara thợ họ ko tổng kiểm tra và nói rõ tình trạng xe cho bác à?
Vâng, em tự đi xem, chẳng mang theo thợ nào cả. Rõ là chủ quan, cứ nghĩ là mình đi xe lâu rồi thì biết nhiều.

thehung

Xe hơi
Em đang định ra nhập hội với các cụ, nhưng chưa tìm đc em nào ưng ý cả, em mê cái óp sừn của em này quá, em có dưới 300tr liệu có mua đc em nó ko các cụ, cụ nào biết ai bán giới thiệu em nhé, thanks cụ nhiều!

hat65

Xe điện
Em đang định ra nhập hội với các cụ, nhưng chưa tìm đc em nào ưng ý cả, em mê cái óp sừn của em này quá, em có dưới 300tr liệu có mua đc em nó ko các cụ, cụ nào biết ai bán giới thiệu em nhé, thanks cụ nhiều!
cố tìm xe ngon chứ đừng ham rẻ bác nhé

HAco

Xe hơi
muốn tìm magnus ngon xem ra khó quá , nhất là lại vào đọc cái thớt này xong thì hãi.

30U_9097

Xe buýt
Tìm con xe Magnus còn ngon dễ thôi, vấn đề là bác định mua em nó với giá bao nhiêu

thehung

Xe hơi
cố tìm xe ngon chứ đừng ham rẻ bác nhé
Vâng cảm ơn cụ, đọc bài này rồi thì cũng cố tìm em nào ngon ngon tí, mà em hỏi cụ dòng này tầm 2004, nếu đi đứng bình thường (tháng khoảng 2000km) thì fair thay nhiều thứ chưa, em gà mờ các cụ thông cảm???

pham

Xe hơi
Dòng này năm 2004 đến bây giờ là nát bét cụ ạ. Hôm em thay cái máy phát, lúc nó lôi ra nhìn không khác gì đống sắt vụn. Em thay gần như là toàn bộ lòng mề tim gan của xe. Thế mà bên trong nội thất xe còn phải thay nhiều nữa. Xe em mua chỉ được mỗi khung gầm bệ là còn ngon lành, còn đâu là phải thay hết. Em tính là sẽ nếu muốn đi ngon thì phải đổ thêm 50-100 triệu nữa. Nhưng chắc em cũng stop tại đây thôi, chấp nhận chạy con xe ọc ạch. Ọc ạch thật vì chạy một lúc là phía đầu xe kêu như phần nhựa bị long, bốn cánh cửa thì tay nắm bên trong nào cũng muốn rụng, rồi phần nỉ sau xe bị thủng lỗ to chuột chui vào được, phần da bọc thì bị đốt vết thuốc lá và cũ mèm. Tay lái và cần số thì da bị hỏng hết. Hix hix. Kể không bao giờ hết bệnh của em nó. Thôi chạy em nó kiếm lộc để mua em khác vậy.

hat65

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ, đọc bài này rồi thì cũng cố tìm em nào ngon ngon tí, mà em hỏi cụ dòng này tầm 2004, nếu đi đứng bình thường (tháng khoảng 2000km) thì fair thay nhiều thứ chưa, em gà mờ các cụ thông cảm???
magnus nên tìm xe dưới 6van và được chủ chăm sóc tốt mới nên mua. chỉ có điều những ông có xe này ngon chả muốn bán nếu họ ko máu chơi xe. xe của họ đầy đủ tiện nghi, chất lượn tốt mà bán được hơn 300tr thì mới là số lẻ của giá trị chiếc xe tiếp theo họ định mua . đa số người bán xe này là họ cảm thấy đã sắp đến lúc họ ko chịu được nó nữa rồi

pham

Xe hơi
magnus nên tìm xe dưới 6van và được chủ chăm sóc tốt mới nên mua. chỉ có điều những ông có xe này ngon chả muốn bán nếu họ ko máu chơi xe. xe của họ đầy đủ tiện nghi, chất lượn tốt mà bán được hơn 300tr thì mới là số lẻ của giá trị chiếc xe tiếp theo họ định mua . đa số người bán xe này là họ cảm thấy đã sắp đến lúc họ ko chịu được nó nữa rồi
Ha ha. Bác nói đúng. Xe Magnus đi cực thích, chỉ trừ phi bệnh tật không chịu nổi mới bán. Thực sự em đổ bao tiền vào xe rồi, không muốn bán. Nói thật là nếu có sự lựa chọn lại, em sẽ không mua xe Magnus. Không phải ngẫu nhiên mà em nó có tên là Mắc nợ hay Mất nết.

vih0702

Xe tải
Ha ha. Bác nói đúng. Xe Magnus đi cực thích, chỉ trừ phi bệnh tật không chịu nổi mới bán. Thực sự em đổ bao tiền vào xe rồi, không muốn bán. Nói thật là nếu có sự lựa chọn lại, em sẽ không mua xe Magnus. Không phải ngẫu nhiên mà em nó có tên là Mắc nợ hay Mất nết.
Em thấy Bác cũng nản chí rồi đấy. Có phải xe bác đậu gần trụ sở tập đoàn dầu khí quốc gia Việt Nam không?