Các bệnh thường gặp của Magnus.

nguoichuyenhang

Xe tải
Cụ phải qua ga ra chuyên điều hòa uy tín kiẻm tra lại. Điều hòa của magnus cực mát luôn ( Gấu và F1 nhà em toàn bắt em để 27o C ).chạy trên 60km/h, đặc biệt là trên 80km/h, vòng tua vẫn chỉ dưới 2000 vòng là đúng rồi vì là máy 2.5 mà. Nếu hơi ồn thì cụ kiểm tra xem lốp có mòn quá không , bơm căng quá hoặc non hơi quá cũng gây ra ồn đáy cụ nhé, Tay lái rung thì cân chỉnh lại Lazang là hết. Xe em đang bị bệnh đề dài mới nổ xe cụ có bị thé o ? Khi nào rảnh giao lưu nhé . Ống bơ em 0966225599. em hay ở Mỹ Đình
Vâng, em cũng ở loanh quanh khu Mỹ Đình cụ ạ. Em cảm nhận là tiếng máy hoặc hệ dẫn động nó không được thoát nên gây ra tiếng ồn khi chạy tốc độ cao. Lúc nào cụ cho em thử cưỡi vợ 2 của cụ phát rồi kết luận xem có phải do xe em nó vậy hay do em nhạy cảm với âm thanh quá :)

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Điều hòa Magnus mát mà, chạy tầm 100km/h êm du như Mec
Các cụ đi Magnus cũ nên kiểm tra cái dây đai Cam nhé, em vừa bị đứt cái dây này xong, đi hết dàn súp bắp luôn... phải gọi cứu hộ kéo về.

congnong1975

Xe tải
Điều hòa Magnus mát mà, chạy tầm 100km/h êm du như Mec
Các cụ đi Magnus cũ nên kiểm tra cái dây đai Cam nhé, em vừa bị đứt cái dây này xong, đi hết dàn súp bắp luôn... phải gọi cứu hộ kéo về.
Ơ cụ ơi Magnus nó chạy bằng xích cam chứ có bằng dây đai đâu . Xe em xích cam nó cũng đang kêu rào rào mà bận quá chưa thay được

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bác Duy linh ơi! Xe em muốn lắp thêm cái loa surf Pdox phía sau cốp.
Mang đến thợ tháo ra đầu CD phía trước ra thì không có giắc nối.

Bác chuyên vụ này xử lý giúp em! E ở Đà Nẵng,
Bác không vào được đây thì tư vấn em mua hay thay thế gì cũng được
Thanks bác nhiều!
Magnus 2.5 có amplifier riêng bác nhé, để lắp loa subwoofer thì bác nói thợ dùng cục Line Out Convert và lấy tín hiệu từ 2 loa cánh trước nhé, ở Đà Nẵng thì bác có thể qua tiệm Anh Tường 116 Triệu Nữ Vương hoặc Đại Mỹ ở đường 2/9 nhờ họ lắp cho :)

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Chào các bác, em là lính mới nghiện Magnus. Em mới lấy xe và đi được 1 thời gian. Cảm giác là quá sướng trong tầm tiền. Em cảm nhận là Mag nhà em cơ bản là khá ngon, xe đi chắc chắn vận hành trơn chu không có vấn đề gì lớn. Nói chung là yên tâm cưỡi em nó trên mọi nẻo đường.

Xăng cũng không đến nỗi nghiện như thiên hạ đồn thổi: Đường trường chỉ 10 lít trở về. Đường phố trong khoảng 15-16 lít => Cả tháng cũng chỉ mất thêm vài trăm K tiền xăng so với em đi Lac EX trước đây.

Sau một thời gian ăn ở với em nó em có một số vấn đề tổng kết cần hỏi ý kiến tư vấn của các cụ.

- Điều hòa mát không sâu bằng mấy em xe Nhật em từng cưỡi. Em đã cho kiểm tra lại các đường ống, xả hết gas cũ, thay gas mới nhưng mát vẫn không sâu. Mùa này thì không vấn đề gì nhưng nếu đi mùa hè, nhiệt độ ngoài trời khoảng 35 độ C mà chở đủ tải thì hàng ghế sau ngồi vã mồ hôi hột vì không đủ mát => Cái này là do hàng của Deawoo chỉ được như thế hay xe của em kém rồi, có cần thay thế gì mới không?

- Khi chạy tốc độ chậm thì xe đi đầm chắc cách âm tuyệt vời, nhưng khi chạy trên 60km/h, đặc biệt là trên 80km/h, vòng tua vẫn chỉ dưới 2000 vòng thì em cảm nhận xe khá ồn như kiểu là tiếng máy không thoát hoặc tiếng của hệ dẫn động. Không hiểu các xe khác có vậy không hay do em nhạy cảm quá?
Kiểm tra dầu hộp số tự động bác nhé, có thể do thiếu hoặc bẩn quá rồi :)

Vụ điều hòa cũng nên kiểm tra, xe em mát run người :))

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cụ phải qua ga ra chuyên điều hòa uy tín kiẻm tra lại. Điều hòa của magnus cực mát luôn ( Gấu và F1 nhà em toàn bắt em để 27o C ).chạy trên 60km/h, đặc biệt là trên 80km/h, vòng tua vẫn chỉ dưới 2000 vòng là đúng rồi vì là máy 2.5 mà. Nếu hơi ồn thì cụ kiểm tra xem lốp có mòn quá không , bơm căng quá hoặc non hơi quá cũng gây ra ồn đáy cụ nhé, Tay lái rung thì cân chỉnh lại Lazang là hết. Xe em đang bị bệnh đề dài mới nổ xe cụ có bị thé o ? Khi nào rảnh giao lưu nhé . Ống bơ em 0966225599. em hay ở Mỹ Đình
Đề dài mới nổ thường có 2 nguyên nhân thôi, ắc quy kém hoặc bơm xăng kém, kiểm tra lại đi bác ạ :)

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Ơ cụ ơi Magnus nó chạy bằng xích cam chứ có bằng dây đai đâu . Xe em xích cam nó cũng đang kêu rào rào mà bận quá chưa thay được
Em chả biết, xe em Magnus 2.0 Eagle MT đai cam bằng cao su, ko phải bằng xích

bentoo_2005

Xe đạp
em Gia cát dự 80% là Bơm xăng. Mất nết nó thế ...hẹ hẹ
Chắc chắn là bơm xăng không hỏng rồi, vì nếu hỏng thì có đề dài hay ngắn gì nó cũng xe cà giật mà thôi. Đằng này thì đề dài nhưng vẫn chạy bình thường!

Cái vụ này thì em bị rồi. Hôm trước e có thay loai thunder 55Ah, đi được vài tháng thì bị đề dài. Ra mấy gara liền cũng ko bắt được bệnh, hết vệ sinh lọc gió, chỉnh bugi, tháo lọc xăng, kiểm tra bơm xăng (mà bơm xăng em vừa thay) vẫn không hết bệnh, mang cái acquy cũ ra cắm vào đề cũng thế.
E mang ra chỗ mua acquy, báo nó xem lại acquy, nó tháo acquy ra, lấy cái máy test gì gì đó có 01 kim và 03 vạch đỏ vàng xanh. Nó bấm 1 phát, kim chạy sát vạch đỏ, bấm cái nữa, đỏ lừ luôn --> Acquy bị tụt áp khi đề. Đây là lí do đề dài mới nổ. Do điện áp bị tụt, vòng tua không đủ nên không nổ được, phải quay liên tục mới đủ vòng tua thì nó mới nổ được (giống như máy nổ hết điện, quấn cái dây vào kéo một phát). Mặc dù điện acquy vẫn 12V, vẫn nghe nhạc bình thường, nhưng đề thì bị. E bảo nó bảo hành, nó bảo hết bảo hành rồi.
E mất hơn tháng bắt được bệnh này.
E hỏi nó là sao thằng kia nó mang acquy cũ ra gắn vào vẫn thế, nó báo acquy kia cũng bị giống mình. Hic... nhiều khi thợ thầy non kinh nghiệm, kỹ thuật yếu nên các bạn phải cẩn thận.

E bảo nó lắp vào chạy tạm, ra gara khác. Nó mang acquy Altas 70Ah ra gắn vào đề phát nổ luôn! E không tin, bảo nó thử khoảng 10 lần, lần nào cũng đề phát nổ luôn. Thế là cắn răng thay con Altas mới 70Ah, bây giờ gần 3 tháng rồi vẫn ngon lành. Acquy Thunder rất mau hỏng, dòng Altas là dòng bền nhất hiện nay, bảo hành 1 năm.
Vài dòng kinh nghiệm, mong các bác chỉ giáo.

bentoo_2005

Xe đạp
Magnus 2.5 có amplifier riêng bác nhé, để lắp loa subwoofer thì bác nói thợ dùng cục Line Out Convert và lấy tín hiệu từ 2 loa cánh trước nhé, ở Đà Nẵng thì bác có thể qua tiệm Anh Tường 116 Triệu Nữ Vương hoặc Đại Mỹ ở đường 2/9 nhờ họ lắp cho :)
Bác Duy Linh ơi! Thanks bác nhiều nhé!

E định tháo ra tự lắp để nâng cao tay nghề. E xin bác chỉ giáo thêm:
1. Tín hiệu dây Rem (để khởi động loa sub khi bật CD) lấy từ dây remove của Đầu CD phía trước đúng không bác?
2. Nguồn +/- mình lấy trực tiếp từ Acquy tốt hơn hay có thể lấy chỗ nào khác cho đỡ đi dây loàng ngoằng.
3. Cục line Out covert đấu vào loa trước rồi từ đó lấy tín hiệu cho loa sub sau cốp?
Vậy là có tổng cộng 5 dây: 2 dây nguồn, 2 dây tín hiệu loa, 01 dây nguồn Rem.
Có phải vậy không bác? Mình có cần đấu thêm Cầu chì hay cái gì khác không vậy?

Bác bảo Magnus 2.5 có Amply riêng, vậy nó nằm ở đâu vậy Bác? Mình có thế đấu Cục line out convert này tại đầu ra của Amply đến các Loa và lấy tín hiệu từ đây luôn có được không?
Ví dụ: Tín hiệu từ Đầu CD --> Amply --> 2 loa trước, 2 loa sau, 2 loa tapto.
Mình sẽ: Tín hiệu từ Đầu CD --> Amply --> 22 loa trước, 2 loa sau, 2 loa tapto, 1loa sub?
Mong Bác chỉ giáo thêm!

congnong1975

Xe tải

Nhà cháu chữa được bệnh đề dài mới nổ rồi các Cụ ợ ! Tất cả là vì cái cầu chì Bơm xăng ( Lật nắp hộp cầu chì có chữ Fuel ) chân cắm lỏng nên bị Move nóng chảy cả nhụa ra
thay chân cắm mới đề xoạch cái nổ liền các cụ nhe !

hz centre

Xe hơi
các bác hộ em e đang có em mugnus 2.5 có bênh này buổi sáng đề rát khó nổ,nhưng khi đã nổ thì đề phát ăn ngay.các cụ tư vân dùm em

congnong1975

Xe tải
các bác hộ em e đang có em mugnus 2.5 có bênh này buổi sáng đề rát khó nổ,nhưng khi đã nổ thì đề phát ăn ngay.các cụ tư vân dùm em
. Cụ tham khảo xem nhé

Nhà cháu chữa được bệnh đề dài mới nổ rồi các Cụ ợ ! Tất cả là vì cái cầu chì Bơm xăng ( Lật nắp hộp cầu chì có chữ Fuel ) chân cắm lỏng nên bị Move nóng chảy cả nhụa ra thay chân cắm mới đề xoạch cái nổ liền các cụ nhe !

tran_thuat_lai

Xe lăn
đúng là nó có cais bệnh khó nổ thật ....

thế còn cái bệnh đương đi thì tắt máy. đề lại nổ ...một đoạn lại tắt ...như Ma làm là sao hở các Bác ơi ??...

enhoc0512

Xe máy
hiện tại em magnus 2004 còn ngon giá tầm nhiêu các bác, chi phí bảo dưỡng hằng năm tầm bao nhiêu

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Nhà cháu chữa được bệnh đề dài mới nổ rồi các Cụ ợ ! Tất cả là vì cái cầu chì Bơm xăng ( Lật nắp hộp cầu chì có chữ Fuel ) chân cắm lỏng nên bị Move nóng chảy cả nhụa rathay chân cắm mới đề xoạch cái nổ liền các cụ nhe !

Chúc mừng cụ :D Cụ làm cái size chữ to quá :))

Cụ loanh quanh khu Mỹ Đình thì phải. Lúc nào ta làm chương trình giao lưu Mất nết cái cụ nhẩy

trankts

Xe buýt
Cả nhà mất nết hôm nào hẹn nhau các cụ nhỉ, Ít thời gian thì anh em hẹn nhau cafe ở đâu rùi anh em tụ tập!!! Các cụ thấy thế nào ah!

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Cả nhà mất nết hôm nào hẹn nhau các cụ nhỉ, Ít thời gian thì anh em hẹn nhau cafe ở đâu rùi anh em tụ tập!!! Các cụ thấy thế nào ah!

Nhất trí với cụ. Offline cafe họp trù bị cái để làm sao từ giờ tới cuối năm làm bữa hoành tráng cái nhỉ :))

Họp hành trao đổi xem vợ nó Mất nết như nào còn biết đường mà dạy dỗ =))