Các bệnh thường gặp của Magnus.

zizo

Xe hơi
hội không còn ai hả ta

fuzzytech

Xe hơi
Chào các cụ Magnus!
Vấn đề của em là thế này: Em đang chạy Matiz Super AT 2006 mới được 3 vạn, nói chung chả phải nghĩ đến chuyện cứu hộ dọc đường do hỏng vặt, ăn uống thì ít. Có ông bạn đang có Magnus 2.0 MT 2002 13 vạn muốn đổi sang ngang cho vợ đi (Xe đăng ký tên Công ty 30N-).
Em đọc Thread này cả tuần nay để tăng thêm hiểu biết tí về Magnus và cân nhắc xem có nên đổi không. Em thì thích không gian rộng lắm, form Mag đẹp nữa. Các cụ cho em xin ý kiến với ạ.

zizo

Xe hơi
đổi qua magnus đi mợ, miễn là xe còn ok, mình mới mua một con chạy cũng sướng so với tầm tiền, nhưng không biết tương lai có bị ốm vì nó không.nhưng nhu cầu mình đi gần cũng k sợ gì.

fuzzytech

Xe hơi
đổi qua magnus đi mợ, miễn là xe còn ok, mình mới mua một con chạy cũng sướng so với tầm tiền, nhưng không biết tương lai có bị ốm vì nó không.nhưng nhu cầu mình đi gần cũng k sợ gì.
Úi, em giới tính Nam ạ. Chiều nay đổi xe đi thử rồi. Em chạy một mạch từ Quế Võ về HP mà không bị ngoẻo giữa đường (trộm vía). Nước làm mát luôn chỉ vạch số 4, thử đánh lái hết sang trái chạy vòng vòng cũng chưa thấy lục cục gì. Cơ mà ngắt li hợp, chuyển số xong, đè ga e cứ giật 1 2 phát (hay tại em ko quen đi MT)? Góc cánh cửa phía dưới cả 4 đều bị mọt rồi. Giảm xóc cũng ko êm ái nữa. Điều hòa ok, ko có đèn báo lỗi nào sáng. Em chỉ quan sát bằng mắt thường được có vậy. Các bác cho em xin tí kinh nghiệm xem phải kiểm tra thêm gì nữa không ạ?
Cám ơn các bác!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Úi, em giới tính Nam ạ. Chiều nay đổi xe đi thử rồi. Em chạy một mạch từ Quế Võ về HP mà không bị ngoẻo giữa đường (trộm vía). Nước làm mát luôn chỉ vạch số 4, thử đánh lái hết sang trái chạy vòng vòng cũng chưa thấy lục cục gì. Cơ mà ngắt li hợp, chuyển số xong, đè ga e cứ giật 1 2 phát (hay tại em ko quen đi MT)? Góc cánh cửa phía dưới cả 4 đều bị mọt rồi. Giảm xóc cũng ko êm ái nữa. Điều hòa ok, ko có đèn báo lỗi nào sáng. Em chỉ quan sát bằng mắt thường được có vậy. Các bác cho em xin tí kinh nghiệm xem phải kiểm tra thêm gì nữa không ạ?
Cám ơn các bác!
Cụ oánh xe vào gara cụ TSvietnam chỉ kia kìa, rùi bảo bác Thanh í chỉ ra những cái cũ quá cần làm, ở đó họ ko cái j cũng đè ra bắt thay cụ ạ.
E đổi sang Mong Apec nhưng vẫn thích cảm giác êm ái của Mag hơn, Mông đi hơi cứng :(

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Cụ oánh xe vào gara cụ TSvietnam chỉ kia kìa, rùi bảo bác Thanh í chỉ ra những cái cũ quá cần làm, ở đó họ ko cái j cũng đè ra bắt thay cụ ạ.
E đổi sang Mong Apec nhưng vẫn thích cảm giác êm ái của Mag hơn, Mông đi hơi cứng :(
Sắp chia tay cụ rồi, anh em Magnus bây h hình như toàn lính mới, gạo cội h này chắc lên đời hết cả rồi

monkey_love_car

Xe tải
Cụ Lion nhớ trả lời PM của em nhé? Em là em đang rất quan tâm tới Mag nhà cụ đới ạ. Em đang muốn đú theo các cụ đây mà chỉ lăn tăn mỗi cái đoạn giữa đường núi mà phải gọi cứu hộ thì toi em. Tại em hay đi chơi Tây Bắc mà vợ 2 em đang là Lac Ex mới em muốn đổi sang AT

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ Lion nhớ trả lời PM của em nhé? Em là em đang rất quan tâm tới Mag nhà cụ đới ạ. Em đang muốn đú theo các cụ đây mà chỉ lăn tăn mỗi cái đoạn giữa đường núi mà phải gọi cứu hộ thì toi em. Tại em hay đi chơi Tây Bắc mà vợ 2 em đang là Lac Ex mới em muốn đổi sang AT
ùi, cái bướm ga nhà em nó kẹt nên cà giựt, e thay bộ bướm ga mới rồi, khác hoàn toàn cụ ạ

Sắp chia tay cụ rồi, anh em Magnus bây h hình như toàn lính mới, gạo cội h này chắc lên đời hết cả rồi
E thì lên Mondeo Apec rồi cụ ạ, cơ bản là hiện đại hơn, nhưng chật chội hơn cụ ạ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hnnamdt

Đi bộ
Èo, xin chào Các Bác
Em là thành viên mới (mặc dù cưỡi em mắc nợ được 2 năm rùi ạ, cũng lượn qua lượn lại cái topic này mười mấy lần), xe iem 2.5 đời 2007, từ ngày em chạy cũng chỉ gọi là bệnh tình linh tinh như kiểu xổ mũi nhức đầu thôi ạ, có lần bị bệnh hơi nặng tý thì bị bọn gara Tiến Thành ngay gần cây xăng Nguyễn Trãi đoạn gần Khương Đình ấy ạ, nó chém em phát u đầu luôn,đấu phát đấy bị quả hóc và loan số, nó phán lung tung và chốt khoảng 26 củ, em hoảng quá té gấp xuống Minh Hoàng làm hết có 6,5 củ, trong khi lại làm thêm khối thứ chứ thay cái cảm biến hay cái gì ấy chỉ hết có 4 củ thì phải. Em cạch mặt cái bọn Trung Thành mà Bất Nhân ấy
Mà xem em chạy Hà Nội - Cao Bằng tằng tằng, toàn chạy đêm luôn (trộm vía cũng chưa bao giờ bị làm sao), 30-4 năm ngoái cả nhà em rủ thêm vc đứa em làm cuốc Hà Nội - Đà Nẵng, cũng chạy ầm ầm, chỉ việc đổ xăng, có điều khi vào qua Huế thì có vấn đề với phanh (nó bị hở dầu hay sao á, đạp 1 phát không ăn ngay mà phải nhấn nhấn mấy phát như lấy hơi mới được và khi về qua Thanh Hóa thì kêu cột cột do mòn hết cả má phanh, bị ăn vào đĩa nhưng không nặng lắm)
Iem cứ thấy các Bác kêu có những lỗi hiểm thế mà thấy mình may mắn vưỡn chưa dính bao giờ, chắc đợt tới đủ xèng cũng dẫn em nó đi spa với nâng ngực, độn mông cái, lâu quá em nó toàn ăn cơm rau với nước mắm, nghĩ cũng tội
Đôi dòng với các Bác

hnnamdt

Đi bộ
À, mà quên mất, xem em dạo này hay bị bệnh là: Khi khởi động (xe em ít đi nên có khi 2 tuần mới nổ 1 lần), thì máy cà giật cà giật 1 lất, kể cả có bật điều hòa hay không, sau khi nổ khoảng 1 phút thì iem ý mới lấy lại được vòng tua và nổ đều đều. Có Bác nào biết bệnh của iem ý không ạ, chỉ em phát, cảm ơn Các Bác.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
À, mà quên mất, xem em dạo này hay bị bệnh là: Khi khởi động (xe em ít đi nên có khi 2 tuần mới nổ 1 lần), thì máy cà giật cà giật 1 lất, kể cả có bật điều hòa hay không, sau khi nổ khoảng 1 phút thì iem ý mới lấy lại được vòng tua và nổ đều đều. Có Bác nào biết bệnh của iem ý không ạ, chỉ em phát, cảm ơn Các Bác.
Kiểm tra xem có con bugi nào kém không nhé :)

hnnamdt

Đi bộ
Dạ, vâng, cảm ơn Bác Duy Linh nhá, nhưng mà chắc hôm nào đi trang điểm cho em nó thì mới kiểm tra được Bác ạ, tại thú thực là em cũng có biết gì đâu, phải nhờ thợ thôi Bác ạ

congnong1975

Xe tải
Các Bác cho nhà Em hỏi : Vợ 2 em - MagNus 2.5 bị gẫy tay nắm cửa sau ( Phần nhựa màu đen- f1 nhà em ra sức kéo mạnh gặp ngay nhựa giòn gãy luôn ) các Pá biết chỗ nào có hoặc thay mới chỉ iem cái . Ống bơ của Em 0966225599

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Các Bác cho nhà Em hỏi : Vợ 2 em - MagNus 2.5 bị gẫy tay nắm cửa sau ( Phần nhựa màu đen- f1 nhà em ra sức kéo mạnh gặp ngay nhựa giòn gãy luôn ) các Pá biết chỗ nào có hoặc thay mới chỉ iem cái . Ống bơ của Em 0966225599
Gắn lại thôi cụ ạ, xe em cũng gãy phải gắn lại, hãng chỉ bán cả vách đâu đó 5 củ :(

monkey_love_car

Xe tải
Em chưa bán được xe nên chưa tiếp cận cụ Lion thì cụ ấy đã chia tay xong Magn rồi. Tiếc quá đi mất :(

bentoo_2005

Xe đạp
Gắn lại thôi cụ ạ, xe em cũng gãy phải gắn lại, hãng chỉ bán cả vách đâu đó 5 củ :(
Bác Duy linh ơi! Xe em muốn lắp thêm cái loa surf Pdox phía sau cốp.
Mang đến thợ tháo ra đầu CD phía trước ra thì không có giắc nối.

Bác chuyên vụ này xử lý giúp em! E ở Đà Nẵng,
Bác không vào được đây thì tư vấn em mua hay thay thế gì cũng được
Thanks bác nhiều!

nguoichuyenhang

Xe tải
Chào các bác, em là lính mới nghiện Magnus. Em mới lấy xe và đi được 1 thời gian. Cảm giác là quá sướng trong tầm tiền. Em cảm nhận là Mag nhà em cơ bản là khá ngon, xe đi chắc chắn vận hành trơn chu không có vấn đề gì lớn. Nói chung là yên tâm cưỡi em nó trên mọi nẻo đường.

Xăng cũng không đến nỗi nghiện như thiên hạ đồn thổi: Đường trường chỉ 10 lít trở về. Đường phố trong khoảng 15-16 lít => Cả tháng cũng chỉ mất thêm vài trăm K tiền xăng so với em đi Lac EX trước đây.

Sau một thời gian ăn ở với em nó em có một số vấn đề tổng kết cần hỏi ý kiến tư vấn của các cụ.

- Điều hòa mát không sâu bằng mấy em xe Nhật em từng cưỡi. Em đã cho kiểm tra lại các đường ống, xả hết gas cũ, thay gas mới nhưng mát vẫn không sâu. Mùa này thì không vấn đề gì nhưng nếu đi mùa hè, nhiệt độ ngoài trời khoảng 35 độ C mà chở đủ tải thì hàng ghế sau ngồi vã mồ hôi hột vì không đủ mát => Cái này là do hàng của Deawoo chỉ được như thế hay xe của em kém rồi, có cần thay thế gì mới không?

- Khi chạy tốc độ chậm thì xe đi đầm chắc cách âm tuyệt vời, nhưng khi chạy trên 60km/h, đặc biệt là trên 80km/h, vòng tua vẫn chỉ dưới 2000 vòng thì em cảm nhận xe khá ồn như kiểu là tiếng máy không thoát hoặc tiếng của hệ dẫn động. Không hiểu các xe khác có vậy không hay do em nhạy cảm quá?

congnong1975

Xe tải
Cụ phải qua ga ra chuyên điều hòa uy tín kiẻm tra lại. Điều hòa của magnus cực mát luôn ( Gấu và F1 nhà em toàn bắt em để 27o C ).chạy trên 60km/h, đặc biệt là trên 80km/h, vòng tua vẫn chỉ dưới 2000 vòng là đúng rồi vì là máy 2.5 mà. Nếu hơi ồn thì cụ kiểm tra xem lốp có mòn quá không , bơm căng quá hoặc non hơi quá cũng gây ra ồn đáy cụ nhé, Tay lái rung thì cân chỉnh lại Lazang là hết. Xe em đang bị bệnh đề dài mới nổ xe cụ có bị thé o ? Khi nào rảnh giao lưu nhé . Ống bơ em 0966225599. em hay ở Mỹ Đình