Các bệnh thường gặp của Magnus.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Sao phải xoắn chứ các bác đi Mắc Nợ. Cứ như xe của em có khi lại lành.:)) Kụ Bes và kụ Getz0300 nhở?
Xe để đi chứ có phải xe để làm cảnh đâu, xấu xấu 1 tý thì mới đúng mình là chủ xe.Chứ sạch và đẹp quá thì người ta nhìn mình như lái xe.Thỉnh thoảng lại lấy chổi lông gà ra phảy phảy.Nhìn chuối chuối thế nào ý.EM nói khí không phải là em không có thói quen đây.
Quan trọng là đi xe như thế nào.Còn về bệnh thì cũng tùy. Gặp phải mấy em củ chuối thì đi độ 2 năm là hỏng be bét ngay.Em có anh bạn mua cùng thời xe em 2004. Xe 2.5 mà đi đựoc 1 năm đã phải bán gấp vào SG - Bác nào mua xe biển HN trong SG thì báo nhé. Nếu đúng xe của bạn em bán vào thì em sẽ cảnh báo mấy bệnh nặng cho bác ngay.
Cũng may xe em là xe nhập......hiihihi
EM sẽ làm lại quả vỏ bên ngoài cho anh em Mắc nợ lác mắt luôn.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Sao phải xoắn chứ các bác đi Mắc Nợ. Cứ như xe của em có khi lại lành.:)) Kụ Bes và kụ Getz0300 nhở?
Xe để đi chứ có phải xe để làm cảnh đâu, xấu xấu 1 tý thì mới đúng mình là chủ xe.Chứ sạch và đẹp quá thì người ta nhìn mình như lái xe.Thỉnh thoảng lại lấy chổi lông gà ra phảy phảy.Nhìn chuối chuối thế nào ý.EM nói khí không phải là em không có thói quen đây.
Quan trọng là đi xe như thế nào.Còn về bệnh thì cũng tùy. Gặp phải mấy em củ chuối thì đi độ 2 năm là hỏng be bét ngay.Em có anh bạn mua cùng thời xe em 2004. Xe 2.5 mà đi đựoc 1 năm đã phải bán gấp vào SG - Bác nào mua xe biển HN trong SG thì báo nhé. Nếu đúng xe của bạn em bán vào thì em sẽ cảnh báo mấy bệnh nặng cho bác ngay.
Cũng may xe em là xe nhập......hiihihi
EM sẽ làm lại quả vỏ bên ngoài cho anh em Mắc nợ lác mắt luôn.
hay Bác gò vỏ cho rống S500 đê....:))

tran_thuat_lai

Xe lăn
alo, đã bác nào tháo bộ trung hòa khí thải chưa ạ? làm cái RP nào ..he he

JamesB

Xe buýt
alo, đã bác nào tháo bộ trung hòa khí thải chưa ạ? làm cái RP nào ..he he
Để hôm nào OFF hội Mất-nết sẽ tổ chức buổi tháo tập thể luôn cụ ạ. Nghe thiên hạ đồn có ông thoimom chuyên tháo cái này rất nhanh và chuyên nghiệp nên để hôm đó nhờ ông ấy làm hộ luôn. :)):)):))

gusman76

Xe máy
E xin kính chào các cụ a! dạo này e đi công trình nhiều quá nên giờ mới gặp được các cụ. Hôm trước vừa động viên cụ khánh nguyên đừng kết hôn với em mất nết này thế mà hôm nay thành mắc nợ thật, nhưng cụ đừng lo hôm nào (b)(b)(b)(b off cùng anh em hội là hết tất cả các bệnh thôi mà:21::21::21:

khanh_nguyen

Xe đạp
@gusman76: Cảm ơn bác. Nhưng mà chắc khó off được bác ợ vì em ở Sài Gòn cơ.

isabinh

Xe điện
Các cụ ơi cho em hỏi tí. Magnus đời classic 2.5 khác với diamon 2.5 không ạ. mà có loại của nóc là loại nào. bây h xe khoảng 2005 trở lên L6 2.5 đi khoảng 3V thì khoảng bao xiền ạ. Em thích rồi đấy

bes

Xe lăn
Các cụ ơi cho em hỏi tí. Magnus đời classic 2.5 khác với diamon 2.5 không ạ. mà có loại của nóc là loại nào. bây h xe khoảng 2005 trở lên L6 2.5 đi khoảng 3V thì khoảng bao xiền ạ. Em thích rồi đấy
Làm luôn con xe của cụ Getz0300, sắp định bán đấy. Xe chất lừ, Magnus L6 2.5, chắc mới chạy 2-3 vạn.
Còn không chờ mua xe em nhé, Diamond 2007 mới đi 2 vạn. Mấy hôm nữa chứng lên đã, giờ đang loss nhiều - hết tiền bù mua xe khác.

gusman76

Xe máy
cụ bes ơi, vàng đang lên giá quá, hay cụ bỏ chứng chuyển sang vàng chơi đi, chơi món này thay xe nhanh lắm (đang 4b có thể thành 2b và ngược lại) :)):)):))

bes

Xe lăn
cụ bes ơi, vàng đang lên giá quá, hay cụ bỏ chứng chuyển sang vàng chơi đi, chơi món này thay xe nhanh lắm (đang 4b có thể thành 2b và ngược lại) :)):)):))
Kính cụ, em tham gia đủ hết mà, cụ có nhã hứng tham khảo ở đây :

http://otofun.net/showthread.php?t=120150
Forex có từ Thớt 1 đến Thớt 7.

Currency, gold, oil , siver, cacao, cafe ....đủ cả cụ ạ.

isabinh

Xe điện
Làm luôn con xe của cụ Getz0300, sắp định bán đấy. Xe chất lừ, Magnus L6 2.5, chắc mới chạy 2-3 vạn.
Còn không chờ mua xe em nhé, Diamond 2007 mới đi 2 vạn. Mấy hôm nữa chứng lên đã, giờ đang loss nhiều - hết tiền bù mua xe khác.
bao xiền hà bác, chứng lên rồi đấy

JamesB

Xe buýt
Theo em biết thì Diamond không có loại 2.5 đâu cụ ạ. Diamond là loại 2.0 thui.
Loại Magnus có của nóc mà cụ hỏi là loại Magnus 2.0 MT đời đầu.
Cụ mà mê Magnus thật thì PM cho em, em đang định chia tay em nó để nhập hội Honda CRV đây. Còn thích nhập hội Magnus thì cần gì có Magnus cụ Bes nhề.

@Bes: Kụ quyết nhập hội Ford Ếch-ộp 2009 đấy hử? Có không đi magnus thì vẫn là đương kim chủ tịch nhé.

(b)

bes

Xe lăn
Theo em biết thì Diamond không có loại 2.5 đâu cụ ạ. Diamond là loại 2.0 thui.
Loại Magnus có của nóc mà cụ hỏi là loại Magnus 2.0 MT đời đầu.
Cụ mà mê Magnus thật thì PM cho em, em đang định chia tay em nó để nhập hội Honda CRV đây. Còn thích nhập hội Magnus thì cần gì có Magnus cụ Bes nhề.

@Bes: Kụ quyết nhập hội Ford Ếch-ộp 2009 đấy hử? Có không đi magnus thì vẫn là đương kim chủ tịch nhé.

(b)
Định thế thôi, em không khoái Ếch 2009 bằng con V6 3.0 2008.

Europe

Xe buýt
Không biết xe các bác thế nào chứ xe em có một bệnh rất hay gặp là nứt bình nước làm mát (cái bình bằng nhựa í). Hôm thứ 6 vừa rồi em lại bị tèo một cái nữa. Từ khi mua xe đến giờ thì đây là lần thứ 2 bị. Em đang đi trên đường đến chỗ dừng chờ đèn đỏ thì thấy máy kêu to, hạ về N và nhìn sang vòng tua máy thì không thấy xuống, liếc sang đồng hồ nhiệt thì ôi thôi, còn hai vạch nữa là đến Max. Em táp ngay vào lề và tắt máy. Em đợi nguội mới dám mở bình nước ra thì thấy bình nước đã cạn, nhìn vào trong bình thì thấy vết dạn, nước bắn tung tóe. Em gọi điện cho bên 116 thì họ bảo cứ đổ nước vào là có thể chạy về được đến gara. Em liền làm 8 chai nước tinh lọc, tổng cộng 4 lít, đổ vào và chạy về được số 1 Lê Trọng Tấn. Thiệt hại tổng cộng 460k (bình giá 240k, nước dung dịch 170k, công thay 50k).
Bác thợ cả ở đó bảo là dòng xe này hay hỏng bình đựng nước do máy quá nóng. Với tần suất hỏng như của em thì cứ 17000 km sẽ hỏng một cái. Khi nào vào thay dầu đợt tới em sẽ mua thêm một cái bình để dự phòng, chứ kiểu này mà đang đi ở tỉnh lẻ thì chỉ có nước gọi cứu hộ kéo về nhà máy thôi.

bes

Xe lăn
Không biết xe các bác thế nào chứ xe em có một bệnh rất hay gặp là nứt bình nước làm mát (cái bình bằng nhựa í). Hôm thứ 6 vừa rồi em lại bị tèo một cái nữa. Từ khi mua xe đến giờ thì đây là lần thứ 2 bị. Em đang đi trên đường đến chỗ dừng chờ đèn đỏ thì thấy máy kêu to, hạ về N và nhìn sang vòng tua máy thì không thấy xuống, liếc sang đồng hồ nhiệt thì ôi thôi, còn hai vạch nữa là đến Max. Em táp ngay vào lề và tắt máy. Em đợi nguội mới dám mở bình nước ra thì thấy bình nước đã cạn, nhìn vào trong bình thì thấy vết dạn, nước bắn tung tóe. Em gọi điện cho bên 116 thì họ bảo cứ đổ nước vào là có thể chạy về được đến gara. Em liền làm 8 chai nước tinh lọc, tổng cộng 4 lít, đổ vào và chạy về được số 1 Lê Trọng Tấn. Thiệt hại tổng cộng 460k (bình giá 240k, nước dung dịch 170k, công thay 50k).
Bác thợ cả ở đó bảo là dòng xe này hay hỏng bình đựng nước do máy quá nóng. Với tần suất hỏng như của em thì cứ 17000 km sẽ hỏng một cái. Khi nào vào thay dầu đợt tới em sẽ mua thêm một cái bình để dự phòng, chứ kiểu này mà đang đi ở tỉnh lẻ thì chỉ có nước gọi cứu hộ kéo về nhà máy thôi.
Cảm ơn bác, em sẽ lưu ý vụ nước này, hôm trước bác magicman thì bị ống dẫn, hôm nay bác bị bình. Có lẽ phần đồ nhựa trong khoang máy không chịu nổi nhiệt độ cao om lâu ngày.
May quá, của em 2 vạn hơn rồi nước nôi vẫn chan chứa. Có thể bác hay đi cung dài nên khoang máy nóng hơn chăng, em thường ngày chỉ đi vài km 1 chặng nên vừa đến độ nóng đã lại dừng rồi.

tran_thuat_lai

Xe lăn
từ hồi em tháo bỏ cái bộ trung hòa khí thải xe nó chạy bốc quá. sướng vãi lái, đang lo phải làm lại phanh vì cứ phải đạp phanh nó mới hãm bớt xie lại được ...:41:

fleur

Xe đạp

Làm gì có chuyện nóng quá nứt bình.

Trường hợp của Cụ bị đến 2 lần nên kiểm tra lại cái nắp két, nếu cái van trên cái nắp nó hỏng không xả được thì dẫn đến nóng bình nứt là đúng rồi. Cụ nên thay cái nắp là hết liền.

@thoimom cụ xài thêm thắng tay chắc đỡ hơn đới:41:

Europe

Xe buýt
Làm gì có chuyện nóng quá nứt bình.

Trường hợp của Cụ bị đến 2 lần nên kiểm tra lại cái nắp két, nếu cái van trên cái nắp nó hỏng không xả được thì dẫn đến nóng bình nứt là đúng rồi. Cụ nên thay cái nắp là hết liền.

@thoimom cụ xài thêm thắng tay chắc đỡ hơn đới:41:
Nắp két là ở chỗ nào hả cụ? em có thấy cái van nào đâu nhỉ?
Cụ chỉ cụ tỉ giúp em với.

Cảm ơn cụ trước nhá.

fleur

Xe đạp
Nắp két là ở chỗ nào hả cụ? em có thấy cái van nào đâu nhỉ?
Cụ chỉ cụ tỉ giúp em với.

Cảm ơn cụ trước nhá.
Cái nắp màu vàng, cụ tháo ra ở trong lòng nó có 2 cái mấu nhựa màu đen. cái đấy không phải nắm két mà là nắp bình phụ cụ ạ. Sorry em nhầm

Europe

Xe buýt
Đúng là có 2 cái van thật nhưng làm sao biết được là nó có hỏng hay không. Theo như em quan sát thì tác dụng của 2 cái đấy giúp điều chỉnh áp suất của cái bình phụ, tức là khi áp suất tăng thì nó sẽ đẩy hai cái van ấy lên, giúp giảm áp suất trong bình.