Các bệnh thường gặp của Magnus.

tran_thuat_lai

Xe lăn
tình hình là cái kim xăng nhà em nó báo vớ vẩn quá ! trên nửa bình thì nó còn báo chuẩn. xuống nửa bình thì nó cứ nằm im đấy, đến khi gần hết xăng nó mới báo, kim rơi tự do một phát xuống vạch đỏ một cách phũ phàng ...
Có bác nào bị dư lày chưa ạ? cho em xin cao kiến vấy ...hic

bes

Xe lăn
tình hình là cái kim xăng nhà em nó báo vớ vẩn quá ! trên nửa bình thì nó còn báo chuẩn. xuống nửa bình thì nó cứ nằm im đấy, đến khi gần hết xăng nó mới báo, kim rơi tự do một phát xuống vạch đỏ một cách phũ phàng ...
Có bác nào bị dư lày chưa ạ? cho em xin cao kiến vấy ...hic
Nó cũng giống chủ thôi mà, trước khi lâm trận cứ ầm ầm ào ào như ăn tươi nuốt sống địch thủ cả tiếng liền. Thực tế phũ phàng, "kim rơi tự do một phát xuống vạch đỏ" :)):)):)):)):))

tran_thuat_lai

Xe lăn
từ xie lại chuyển đề tài sang người. em đã bấm vào nút hớt lẻo rồi đới ...nhà Bes sắp bị bem nick cho mờ xem :))

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cái két nước Magnus có 2 ngăn, ngắn trên nước làm mát, ngăn dưới làm mát dầu hộp số tự động. Em đang bị dò đầu hộp số tự động lên két nước. Check bên cụ Màu két mới giá 2,2tr :'(:'(:'( Hôm nọ vừa thay ở Lê Trọng Tấn cái bình nước giá 240K (Vỡ cổ bình).

Mịe, trông Thoimom hoành tráng thế mà kim rơi tự do ah? :))

hanoiarch

Xe đạp
Các bác ơi! kíu em với , Tự nhiên hôm qua ranh rỗi em xuông gara vệ sinh bướm ga, lam xong tư nhiên ga vọt lên đến hơn hai nghìn , không cách nào lam cho nó xuống lại được , đã làm mọi cách rồi , tháo cực bình ac quy , xóa lỗi lưu trữ hộp đen , mở bộ điều khiển bướm ga ra vệ sinh lau chùi , kiểm tra toàn bộ buri , , nói chung mọi thứ đều ổn, vạy mà ga vẫn trên 2000, vào số là phóng ầm ầm , bác nào có cao kiến gì chỉ cho em với , thợ ở gara bó tay rồi , Đa tạ các bác :102:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Các bác ơi! kíu em với , Tự nhiên hôm qua ranh rỗi em xuông gara vệ sinh bướm ga, lam xong tư nhiên ga vọt lên đến hơn hai nghìn , không cách nào lam cho nó xuống lại được , đã làm mọi cách rồi , tháo cực bình ac quy , xóa lỗi lưu trữ hộp đen , mở bộ điều khiển bướm ga ra vệ sinh lau chùi , kiểm tra toàn bộ buri , , nói chung mọi thứ đều ổn, vạy mà ga vẫn trên 2000, vào số là phóng ầm ầm , bác nào có cao kiến gì chỉ cho em với , thợ ở gara bó tay rồi , Đa tạ các bác :102:
Cái bướm ga nó điều khiển điện tử cụ ạ, bỏ ra vệ sinh bằng tay chân rồi lắp lại chết là đương nhiên, sai hết cả hoạt động của nó rồi còn gì. :77::77::77: cái ông gara nào tư vấn cho cụ vụ này luôn. Chịu khó ra cụ Màu chơi cái bướm ga mới, hết bệnh ngay.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đáng đời cụ, đang đâu lại sờ vào cái bướm......:))

hanoiarch

Xe đạp
Kụ màu địa chỉ ở đâu hả bác ! cái bướm ga đó rổ giá nó có đát không ạ , tự nhiên bị bệnh nan y thế mới chết em chứ lại

Europe

Xe buýt
Cái két nước Magnus có 2 ngăn, ngắn trên nước làm mát, ngăn dưới làm mát dầu hộp số tự động. Em đang bị dò đầu hộp số tự động lên két nước. Check bên cụ Màu két mới giá 2,2tr :'(:'(:'( Hôm nọ vừa thay ở Lê Trọng Tấn cái bình nước giá 240K (Vỡ cổ bình).

Mịe, trông Thoimom hoành tráng thế mà kim rơi tự do ah? :))

Lại có bác bị bình nước giống em. Em đang định hôm nào sẽ mua 1 cái dự phòng chứ đang chạy ở tỉnh xa mà tèo thì coi như xong. Hôm trước vào số 1 Lê Trọng Tấn thay bình nước cũng gặp 1 cụ bị nứt bình nước nhưng cố đi, kết quả là tèo toàn bộ gioăng, phải bổ tung cả máy.

JamesB

Xe buýt
Kụ màu địa chỉ ở đâu hả bác ! cái bướm ga đó rổ giá nó có đát không ạ , tự nhiên bị bệnh nan y thế mới chết em chứ lại
Kụ màu ở Hà Nội, kụ có thể gọi kụ ấy bảo kụ ấy gửi hàng cho rồi ra thuê cái Gara nào ngon ngon nó lắp cho kụ ạ. Số cắp nách của cụ màu là 0977225555 - Hùng cò.

fleur

Xe đạp
Cụ này máu nhể, ở nhà có đồ hay sao mà xóa lỗi được hả cụ? Cái này cụ vệ sinh xong thì vào hãng reset em nghĩ là hết. Ngoài ra cụ nên kiểm tra nước tản nhiệt xem có hao hết không, nhiều khi hết nước cũng làm máy nó nóng nó khùng khùng thế đới cụ.

hanoiarch

Xe đạp
hic. nhà em thì làm gì có máy hả bác, ở gara nó làm đấy nhưng không hết được , nước nôi thì ok bác ạ , Em ở tân Huế nên không có điều kiên vào hãng rồi hu hu , Hôm nay không hiểu thợ nó làm gì mà tua máy xuống dưới 1000 nhưng khi vào số nó không bù ga lên 1000 như bình thường , khi mới nổ máy thì ga vẫn hơn 2000 nhưng đạp đạp mấy phát thì nó xuống dưới một nghìn , hỏi thợ làm gì mà nó ra như thế thì nó không giải thích , em thấy xe không ổn định nên không dám đi , lỡ đang qua đường nó vọt lên thì hối không kịp , Các bác có cao kiến gì nữa không chỉ cho em với , Đa tạ các bác ,

fleur

Xe đạp
hic. nhà em thì làm gì có máy hả bác, ở gara nó làm đấy nhưng không hết được , nước nôi thì ok bác ạ , Em ở tân Huế nên không có điều kiên vào hãng rồi hu hu , Hôm nay không hiểu thợ nó làm gì mà tua máy xuống dưới 1000 nhưng khi vào số nó không bù ga lên 1000 như bình thường , khi mới nổ máy thì ga vẫn hơn 2000 nhưng đạp đạp mấy phát thì nó xuống dưới một nghìn , hỏi thợ làm gì mà nó ra như thế thì nó không giải thích , em thấy xe không ổn định nên không dám đi , lỡ đang qua đường nó vọt lên thì hối không kịp , Các bác có cao kiến gì nữa không chỉ cho em với , Đa tạ các bác ,
Vậy garage không có máy scan OBD II chuẩn rồi nên không xóa được lỗi, giờ cụ thử tháo cọc bình để nguyên ngày đêm coi sao. tội nghiệp cụ, trường hợp không hết cụ đề nghị nó vệ sinh họng phun xăng. Còn không hết cụ chịu khó kiếm chỗ nào của vidamco đà nẵng chạy vào coi sao cụ ạ.

bes

Xe lăn
Hôm qua bác PM cho cụ xebo và hardtop có manh mối gì không ạ ? Sáng nay bác có call hỏi thử mấy chỗ đại lý ủy quyền của Vidamco về bệnh đó chưa?

hanoiarch

Xe đạp
Vâng ! em cũng nghĩ là máy của nó không chuẩn lắm , nó đọc ra lỗi nhưng khi xóa xong nổ máy lên lại báo lỗi như cũ. em đã tháo cọc bình ra để cả ngày rồi, không có tác dụng gì bác ạ , hôm nay em có gọi điện vào vidamco ĐÀ nẵng , hiện tại showroom đà nẵng đã không còn là đại lý ủy quyền của vidamco nữa nên máy của nó hình như đã trả lại cho nhà máy , đến bây giờ em cunge không biết làm thế nào nữa , thợ ở đây bó tay rồi , xót cả ruột . chắc kiểu này phải đông tây y kết hợp , bác sỹ bảo không chữa được nữa thì chắ em phải đưa về nhà rồi tổ chức cúng giải hạn cho nó , ặc ặc :))

hanoiarch

Xe đạp
Hôm qua bác PM cho cụ xebo và hardtop có manh mối gì không ạ ? Sáng nay bác có call hỏi thử mấy chỗ đại lý ủy quyền của Vidamco về bệnh đó chưa?
em chưa thấy bác xebo trả lời gì cả , em có hỏi mấy bác ở viadamco , các bác ấy đều bảo là kiếm máy để reset phần mềm , nhưng ở đây em biết kiếm ở đau ra bây giờ, Đà năng cũng chịu , sao số em đen thế , chản lẽ em gọi cứ hộ kéo ra hà nội
hhu hu chết em rồi

TMC

Xe đạp
huong dan su dung Magnus claasic 2.0.

Bác nào có sách HDSD của xe Magnus 2.0, cho mình xin với. có file mềm càng tốt, gửi cho mình theo địa chỉ email: tranmanhc@gmail.com. Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

JamesB

Xe buýt
Giờ cái thớt này có nhiều khách mới thật. Nhìn đỡ hơn hẳn trước đây toàn mấy ông hội Mắc-nợ đá qua đá lại buồn chết đi được.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Mắc Nợ muôn năm.Em cả tuần nay không đi Mắc Nợ. Thấy tùi lại đầy đầy...........bác Gezt3003 nhỉ?