Các bệnh thường gặp của Magnus.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn

30U_9097

Xe buýt
Hay quá ta, hôm nào có xèng em vào làm con thước lái, giá thay thước lái mấy tiền cụ nhỉ...?

JamesB

Xe buýt
Hay quá ta, hôm nào có xèng em vào làm con thước lái, giá thay thước lái mấy tiền cụ nhỉ...?
Bảo ông duylinh tháo trên xe ông ấy lắp vào là nhanh nhất (chắc không mất xèng) ^:)^
duylinh nhà có gara nên tự sửa được cái thước lái hỏng của cụ :21: :21:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bảo ông duylinh tháo trên xe ông ấy lắp vào là nhanh nhất (chắc không mất xèng) ^:)^
duylinh nhà có gara nên tự sửa được cái thước lái hỏng của cụ :21: :21:
Xe em cũng đang chết thước lái đây, cái thước lái hơn 9 củ nên vẫn tiếc tiền chưa thay cụ ạ. :((

Em đang định thay thước lái rồi ép lại cái thước cũ để các cụ Magnus nhà mình ai hỏng thì đổi luôn cho nhanh, đỡ phải chờ ép lại thước.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Thích lại quả cái giề lào :))

@Phan NT: Cụ check PM nhá.
ờ thì...ăn hối lộ mà ngượng chết đi được..

thôi thì...chỉ là dăm ba cái LCD, một cái loa SUB, rồi thì sơn toàn bộ xe miễn phí, thay cho cái bình acqui, rồi cái thước lái và được 4 cái lốp nữa là đủ rồi. nhận nhiều của anh em ngại quá cơ...ke ke

30U_9097

Xe buýt
Xe em cũng đang chết thước lái đây, cái thước lái hơn 9 củ nên vẫn tiếc tiền chưa thay cụ ạ. :((

Em đang định thay thước lái rồi ép lại cái thước cũ để các cụ Magnus nhà mình ai hỏng thì đổi luôn cho nhanh, đỡ phải chờ ép lại thước.
Hôm em hỏi hãng con thước lái, hãng báo là 13,5 triệu cả công. Bác làm có 9 củ rẻ nhỉ. Để em tích thóc rồi mượn gara bác làm thịt nhé. Nhân tiện em muốn hỏi bác nào biết chỗ bán decal cho ô tô chỉ em phát, em đang muốn làm tý cho xe nó trẻ.

Europe

Xe buýt
Các bác chạy thế nào mà hỏng thước lái nhiều thế? bao nhiêu km sẽ hỏng?
Em còn đang không biết chạy bao nhiêu km sẽ phải thay bugi? cụ nào biết méc em với.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Nó chít thì thay thui. em cũng đang lo nó tèo cái bơm xăng đây này..
Có Bác nào thay cái của nợ này chửa? nhiu xèng thế ạ? hic.........

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Hôm em hỏi hãng con thước lái, hãng báo là 13,5 triệu cả công. Bác làm có 9 củ rẻ nhỉ. Để em tích thóc rồi mượn gara bác làm thịt nhé. Nhân tiện em muốn hỏi bác nào biết chỗ bán decal cho ô tô chỉ em phát, em đang muốn làm tý cho xe nó trẻ.
Magnus thì giải tán vụ đề can cụ ơi, chả độ được cái gì cho vỏ ngoài.

Làm trong hãng thì đắt là đương nhiên rồi cụ ạ.

@Europe: Thường thì 3 vạn sẽ phải thay bugi cụ ạ.

@Thối mồm: Nếu đề dài hoặc đề cái thứ 2 mới nổ thì kiểm tra 2 cái, thứ nhất kiểm tra ắc quy xem có bị yếu không đã? Nếu ắc quy ngon thì tèo mất cái bơm xăng rồi, hôm trước anh thay mất hơn 3 củ, đề phát nổ ngay mặc dù trước đó cứ phải đề 2 cái mới nổ. :((

30U_9097

Xe buýt
Xe em mầu xanh cụ ạ, trông nữ tính quá. Đang tính làm ít decal cho ấn tượng. Trước đây xe em cũng đề dài và 2,3 phát mới nổ, thỉnh thoảng chết máy giữa đường. Em thay con bướm ga mới, trộm vía ngon ngay. Check bằng máy ko thấy báo lỗi thân bướm ga nữa. Xe em đi tầm 7V nhưng bơm xăng còn khỏe lắm, test thấy bơm ầm ầm.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Xe em mầu xanh cụ ạ, trông nữ tính quá. Đang tính làm ít decal cho ấn tượng. Trước đây xe em cũng đề dài và 2,3 phát mới nổ, thỉnh thoảng chết máy giữa đường. Em thay con bướm ga mới, trộm vía ngon ngay. Check bằng máy ko thấy báo lỗi thân bướm ga nữa. Xe em đi tầm 7V nhưng bơm xăng còn khỏe lắm, test thấy bơm ầm ầm.
thôi xong...thế thì em phải thay cả 3 món một lúc à? huhu

baden

Xe đạp
Các bác ơi,
Xe cty em L6 2.3, đời 2003, chạy 200k km roài, dzậy mà thanh lý có thèng vào chả 270tr. Em định ém giá nên giả có 220 nên thèng kia nó lợm roài (:|.
Theo các bác thèng đó lượm thế có chuẩn không, vì em thấy chạy hơn 20 vạn thì cũng nhiều roài, vậy mà thèng ku đó vẫn quất :)).

Chỉnh sửa cuối:

30U_9097

Xe buýt
Đù ...á, xe nầy giữ giá thiệt đó nha....anh em đi Magnus có thấy thế không hả, hahahaha. Nếu thông tin của bác là thật thì con xe Cty bác chắc phải cực chất, cỡ xe bác Bes

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Hôn nay vừa dỡ máy ra làm, tình hình là chết hàng loạt, dự kiến mất khoảng vài chục củ :((

Pít tông, séc măng, phớt gít suppap, bộ gioăng đại tu... tạm thế đã, tổng thể như thế nào báo các cụ sau.

Xe em mới chạy có 7 vạn 2. :((

bes

Xe lăn
Hôn nay vừa dỡ máy ra làm, tình hình là chết hàng loạt, dự kiến mất khoảng vài chục củ :((

Pít tông, séc măng, phớt gít suppap, bộ gioăng đại tu... tạm thế đã, tổng thể như thế nào báo các cụ sau.

Tệ thế cơ ạ, em thấy trong tầm 5 vạn thì ổn, lên đến tầm 7 vạn thì là chu kỳ đi viện rồi ... giai đoạn đó chắc phải nhường cho các bác có danh hiệu "em yêu khoa học".
Dạo trước xe chú magicman chạy 12 vạn cũng phải thay khá nhiều đồ :(

tran_thuat_lai

Xe lăn
thế đâm ra dân tình mới bỏ Mất nết chuyển sang đi Mông đau...he he

Europe

Xe buýt

Mới có 7,2 vạn mà sao đã chết dã man thế? Không hiểu bọn Toy đi được từng ấy km sẽ thế nào nhỉ?
Xe em đi được hơn 5 vạn rồi. Nghe nhời cụ mai em đem đi kiểm tra bugi xem tình hình thế nào.
Tiện thể các cụ cho em hỏi: thay bugi của hãng nào tốt nhỉ? mua rồi tự thay có được không? rổ rá thế nào?

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Mới có 7,2 vạn mà sao đã chết dã man thế? Không hiểu bọn Toy đi được từng ấy km sẽ thế nào nhỉ?
Xe em đi được hơn 5 vạn rồi. Nghe nhời cụ mai em đem đi kiểm tra bugi xem tình hình thế nào.
Tiện thể các cụ cho em hỏi: thay bugi của hãng nào tốt nhỉ? mua rồi tự thay có được không? rổ rá thế nào?
Bugi của Magnus là NGK loại 3 chấu cụ nhá, tốt nhất là mua bugi xịn của đúng dòng Magnus, hôm trước em chơi thử Denso Iridium 1 chấu vào chạy như mứt :D. giá rổ bugi xịn của Magnus khoảng hơn 1 lít/cái mua bên cụ Hùng Cò.

@All: Lẽ ra xe em không chết nhiều như thế nếu là em chạy, tuy nhiên vì lười nên thuê lái xe mới ra nông nỗi này, pít tông, séc măng, xi lanh.... là do 1 lần ông lái xe cũ chạy đi sân bay bị vỡ cút nước nên chảy hết nước mà ông ý chả để ý, vẫn chạy khoảng 10km ko nước làm mát :(( đến mức độ dầu máy nó sôi sùng sục như nước sôi luôn :(( => mấy cái này nó nhanh đi như thế. :((

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chết chửa ! Nhớ dặn ông lái xe là hễ thấy em nó sốt thì phải lấy Đá chườm ngay chứ lị...ke ke

baden

Xe đạp
Đù ...á, xe nầy giữ giá thiệt đó nha....anh em đi Magnus có thấy thế không hả, hahahaha. Nếu thông tin của bác là thật thì con xe Cty bác chắc phải cực chất, cỡ xe bác Bes
Đới, nó chạy 200,000 km (20 vạn) roài mà thèng kia vào quất phát đi luôn, làm em không kịp trở tay 8->. Mà đúng là nó quất giá đó thì em cũng chịu, chỉ đứng nhìn thoai :))